Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6980|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

<16 Mùa Hạ> tập cuối thu hút 95.9 vạn người xem, Lâm Tâm Như cảm thấy vô cùng thoả mãn

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
<16 Mùa Hạ> tập cuối thu hút 95.9 vạn người xem, Lâm Tâm Như cảm thấy vô cùng thoả mãn

PTV, TVBS <16 Mùa Hạ> phát sóng tập cuối vào tối ngày 1.11.2014 đã có một kết thúc vô cùng ngoạn mục. Phim được phát sóng trên 2 đài PTV và TVBS cùng ngày và cách nhau một giờ, trên PTV phát sóng lúc 9 giờ, thu nhận rating trung bình toàn quốc là 2.3, tương đương với số người xem đài là 95.9 vạn người. Đài TVBS phát sóng lúc 10 giờ, rating trung bình là 1.07 tương đương với 51 vạn người xem đài. Phim thu hút đối tượng khán giả ở độ tuổi 25-44 nhất, ở độ tuổi này rating trung bình là 2.79, những đoạn cao trào rating lên tới 3.5 và 4.13. Đây được xem là thành tích tuyệt vời của phim truyền hình thần tượng Đài Loan trong giai đoạn nay, khiến cho nhà sản xuất kiêm diễn viên chính Lâm Tâm Như vô cùng vui mừng, Lâm Tâm Như nói:" Làm phim để bản thân vui vẻ là một chuyện, nhưng để khán giả thích thì cảm thấy gặt hái thành quả rồi".

Phim thần tượng Đài Loan thường có thói quen kết thúc Happy Ending, <16 Mùa Hạ> thì Phương Vi Đức bị qua đời vì bệnh nên không có cách nào cùng Đường Giai Ny sống đến bạc đầu. Khiến cho hầu hết khán giả phải đau lòng. May mắn là cuối cùng Đường Giai Ny cũng hạ sinh được cậu con trai bé bỏng cho Vi Đức. Cho chúng ta thấy "trong một kết thúc không hoàn mỹ là một kết cục hoàn mỹ". Biên kịch Đỗ Chính Triết nói:" Trong cuộc sống chúng ta thì sinh lão bệnh tử, đây là chuyện xảy ra hàng ngày".

Nam nữ diễn viên chính Dương Nhất Triển và Lâm Tâm Như trong phim không thể cùng nhau sống đến bạc đầu, khiến cho nhiều khán giả quá yêu phim, quá nhập tâm vào phim luôn mong muốn và hy vọng hai người họ sẽ cùng nhau và là một cặp ngoài đời. Mấy ngày hôm trước truyền thông bắt gặp hai người họ uống trà chiều cùng nhau, khiến cho người hâm mộ vô cùng phấn khích. Nhưng Lâm Tâm Như cười và nói:"Chúng tôi chỉ đơn giản là tán gẫu những chuyện xàm xàm bá láp đề cho đỡ buồn thôi...", cô nói thêm " Tôi cùng Tạ Giai Kiến cùng thường đi uống rượu, thế nào? có ai chụp được không vậy". Tạ Giai Kiến nói" Đại khái là do chúng ta đi uống lúc nửa đêm nên khó mà chụp được đó chứ". Đến nỗi thấy hai người luôn giữ một khoảng cách để tránh nghi ngờ nữa. Lâm Tâm Như dõng dạt nói:" thật ra không có gì giữa hai chúng tôi tại sao lại phải tránh nghi ngờ chứ".

P/s: lúc mới biết Ru làm phim này, ko hy vọng nhiều vì phim Đài nữa, nhưng thật ko thể tưởng tượng nó lại hay kinh như vậy, mong chờ phim từng tuần, công lớn lắm của biên kịch đó nha, cảm ơn bác, cảm ơn lời thoại nhân văn, ý nghĩa và đẹp của bác, cảm ơn bác đạo diễn đã cho mọi người xem được những thước phim đẹp, và công lớn không thể thiếu là dàn diễn viên ăn gơ với diễn xuất qua các cung bậc cảm xúc từ thời trẻ trâu đến trưởng thành thật hoàn hảo. Và cuối cùng là cảm ơn Lâm Tổng đã đầu tư tiền của để cho em có phim hay để coi hehe, chúc cho Phim bán được nhiều thật nhiều tiền cho Ru của em làm thêm những tác phẩm như thế này nữa nè, hừm, nói nhiều quá trời tại vì đã lâu lắm rồi mới có cảm giác xem phim truyền hình lại và giờ kết thúc rồi TT  từ nay không có gì để xem nữa TT chờ tháng 12 xem Tú Lệ TT
Nguồn:http://wownews.tw/article.php?sn=20198
Lược dịch: chuchuchumo

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
hoaquynh + 5 Ủng hộ 1 cái!
congchuabipbip + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 4-11-2014 13:04:59 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi tập là một lời nhắn nhủ từ một người bạn của Ru, 16 tập với 16 người bạn với những lời nhắn được viết bằng tay và đọc bằng giọng của chính người đó ở mỗi tập phim.

Tập 16: Nguyễn Kinh Thiên (diễn viên Đài Loan)

Tập 15: Dương Thừa Lâm (diễn viên, ca sĩ Đài Loan)

Tập 14: Nhậm Hiền Tề

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 4-11-2014 13:14:03 | Chỉ xem của tác giả
Tập 13: Trương Bá Chi

Tập 12: Thư Kỳ

Tập 11: Hoàng Bột (diễn viên)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 4-11-2014 13:26:36 | Chỉ xem của tác giả
Tập 10: Hầu Bội Sâm (diễn viên)

Tập 9: David Tao (ca sỹ-nhạc sỹ)

Tập 8: Dương Hữu Ninh (diễn viên)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 4-11-2014 14:29:53 | Chỉ xem của tác giả
Tập 7: Huỳnh Hiểu Minh

Tập 8: Ngô Thừa Húc
Nhớ những giai điệu, anh cùng em quay về ký ức, trong lòng nhớ lắm, làm sao anh có thể gặp lại em Tâm Như. Đơn giản mà nghe muốn rụn rốn, Tâm Như có nghe anh Húc hói hông?

Tập 5: Từ Nhược Tuyên
Tập 4: Hà Nhuận Đông
Tập 3: Triệu Hựu Đình
Tập 2: Chương Tử Di
Tập 1: Thái Vĩnh Khang (người dẫn chương trình Đài Loan)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 4-11-2014 21:52:55 | Chỉ xem của tác giả
^^ uầy uầy chúc mừng sis và phim, các bạn của ss cũng lấp lánh như ss vậy ^^

Thêm 1 phim nữa của bà chủ Lâm thành công^^

Cảm ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-11-2014 10:40:31 | Chỉ xem của tác giả
Chúc Như tỷ đã gặt hái thêm một thành công nữa
Em chưa coi phim này... vì chưa có sub
Mong rằng ai đó hảo tâm thương xót sub cho em coi với
Mong tỳ ngày càng thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-11-2014 19:57:36 | Chỉ xem của tác giả
không biết kiếm engsub ở đâu nhỉ
một thành công lớn đối với  Ru tỷ rồi, nhưng sao chị hay đóng vai trẻ so với tuổi thật ghê
nhà kites hình như chưa vietsub
check cái gì í nhỉ ^^

Bình luận

bạn, check!  Đăng lúc 6-11-2014 06:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-11-2014 16:11:49 | Chỉ xem của tác giả
Ss Lâm làm phim mà đồng nghiệp, bạn bè ủng hộ thiệt
Mong phim có vietsub heheehe
Mỗi lần ss Lâm đóng với ai là tin đồn tình ái. Thật hay
Đoàn phim này vui ghê. Phim quay đã xong, chiếu cũng gần hết mà lúc nào cũng "đàn đúm" để nhậu nhẹt.
Chúc mừng đoàn phim thành công.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 6-11-2014 16:58:54 | Chỉ xem của tác giả
chúc mừng Như tỷ tỷ nhé.
Chúc chị luôn thành công hơn nữa.
Mong phim nhanh có vietsub.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao