phuongha109 Tại 5-11-2014 23:18:31

Mọi người hãy coi như này là 1 lời động viên của các thành viên RM cho Haha nhé, mong rằng mọi chuyện sẽ sớm ổn thỏa, thương Haroro nhiều lắm
Các thành viên Running Man ủng hộ tour diễn Haha & Jong Kook

CbPFuGD2gLQ

Issac Tại 5-11-2014 23:38:13

yen.nhien gửi lúc 5-11-2014 08:55 PM
nãy viết cũng khá dài rồi mà mất, haiz.

ss có thể hiểu quan điểm của K-net nhưng k ...

Em nghĩ trong chuyện này quan điểm của em trái ngược với sis,em vẫn giữ lập trường,MC Mong làm sai còn Haha ko sai.Những gì mà trang đó dịch ra cũng chính xác hết,ko sai chỗ nào,vì ss nói trang này có lần đưa tin sai nên nãy giờ em ngồi search quá trời.Cơ bản là vụ này chấn động và được đưa lên bản tin 19g của 3 kênh lớn,đồng nghĩa nó là tin quốc gia rồi,ai ai cũng biết hết nên họ ko cần bịa chuyện để vu oan thêm tội cho MC Mong.

Chuyện nhổ răng,hồi đầu ông bác sỹ nói vì MC Mong có bệnh nên phải nhổ để thay răng giả,vì lí do đó mà ảnh mới được trắng án.Nhưng sau đó mấy tháng,khi tòa đã nói ảnh vô tội thì ông bác sỹ kia vì chiu ko nổi dư luận nên đã khai thật là có nhận lời nhờ của MC Mong để đưa bệnh án giả cho tòa án.Đó là lí do tsao MC Mong được trắng án vụ nhô răng,ảnh trắng án ko phải vì ảnh vô tội mà vì ảnh đi cửa sau.

Chuyện ảnh nói muốn được nhập ngũ nhưng lúc đó đã quá hạn,ngay sau khi MC Mong nói câu đó,Bộ Quốc Phòng HQ đã tuyên bố sẵn sàng đặc cách cho ảnh,để ảnh nhập ngũ ngay lập tức.Cuối cùng ảnh lại viện cớ để lặn thêm 1 đợt nữa chứ có nhập ngũ gì đâu.

Có 1 chi tiết mà khi phát hiện ra,chính điều này càng làm MC Mong bị ghét hơn.Ở HQ sang tuổi 36 là được miễn quân đội rồi,và tháng 11 này chính là lúc ảnh sang 36.Tại sao ko come back sớm hơn mà lại canh ngay lúc này,đó là vì bây giờ dù có tra ra thì MC Mong vẫn được tha,ai nói j nói ảnh vẫn ko cần đi lính nữa vì ảnh đã qua 36 tuổi rồi.

[+85, -2] He was able to serve in the army until Sept, 2014. He announced his comeback on Oct and came back on Nov. Do you finally get it, you shielders?

Cái nữa em muốn nói là vị trí của MC Mong trong làng giải trí,ảnh nổi đó,nhưng cái thời đó xa lắm rồi,cái thời 2N1D làm mưa làm gió kìa,bây giờ trừ Seung Gi ra,tất cả những người còn lại đều flop nặng.Nếu ảnh ko có vị trí top đầu thì cũng đâu bị ai ganh ghét,tại sao người ta phải vu oan cho ảnh và hãm hại ảnh làm gì?MC Mong là rapper solo chứ ko phải nhóm idol,fan của ảnh 95% là nam và cũng chững chạc hết rồi,ko phải dạng trẻ trâu mà ganh đua nhau.Đúng là knet rãnh nhưng họ ko rãnh đi moi móc những người ở dạng tầm trung như MC Mong,họ chỉ thích đâm chọt Top Star hàng đầu thôi,ss fan của IU chắc ss cũng hiểu mà.Vì vậy chuyện có người ghen tị và cố tình bôi xấu hình ảnh của MC Mong cũng ko thể xảy ra được,sự nghiệp của ảnh là tự tay ảnh hủy hoại chứ Knet ko phải là người làm.Cái thời 2N1D rating trên 30-40%,nguyên dàn cast nổi kinh khủng và rất được yêu mến,có thể nói thời đó 2N1D chính là đối thủ của IC,tất nhiên MC Mong cũng trở nên nổi tiêng và được HQ cưng nựng ih hệt như dàn cast IC hiện tại thôi.

Tại sao một đất nước 55 triệu dân lại quay lưng với ảnh,ảnh come back mà ai đụng vô ảnh cũng bị ném đá,cái gì cũng có lí do hết!!Còn nhạc,em nghe thấy rất thích,bài nào cũng hay nên dẫn đầu BXH là xứng đáng rồi,ra album mới thì chiếm lĩnh BXH cũng ko khó.Nghe thì cứ nghe còn ghét vẫn cứ ghét,chuyện thường bên HQ,ss thấy mấy nhóm cực nổi đó,nhóm nào cũng từng có scandal rồi nhưng họ cb thì vẫn top BXH thôi.Vấn đề là cái bài để dân Hàn chống lại MC Mong cũng tự nhiên lọt Top trong khi xưa giờ mấy bài ca ngợi người lính này nọ làm gì có ai nghe.

Chuyện này em thấy knet cũng sai vì họ chỉ thích ném đá người nổi tiếng thôi,trong khi chắc gì họ tốt đẹp?Nhưng mọi nguồn gốc là xuất phát từ MC Mong hết,tại sao họ ko ghét người khác mà lại là ảnh,1/2 dân HQ nhập ngũ đâu có ai phải ra hầu tòa cả năm trời và viện cớ cả chục lần để trốn như ảnh?

Còn riêng về Haha,em cũng đồng tình với fan IC bên Hàn,chuyện ủng hộ ko ai cấm,muốn chia sẻ muốn động viên bạn bè trong lúc khó khăn là việc tốt và nên làm.Nhưng Haha sai ở chỗ lúc cần riêng tư thì ảnh lại đi công khai cho thiên hạ thấy,khi mà ngọn lửa còn chưa bùng phát,fan vào nhắc nói Haha nên xóa tn đó đi thì ảnh ko làm gì,chỉ ngồi im để nhìn sự việc tiến triển tới mức tồi tệ như bây giờ.Chứ nếu lúc đó ảnh xóa thì ko có gì đâu,đâu có kéo thêm ba cái zụ MBC rồi IC rồi đòi rời show gì tùm lum hết trơn.Ở bên DC của IC,nhiều bạn là fan ruột của Haha viết bài có mỗi 1 dòng thôi "Tại sao anh ko nghe lời chúng em chứ,nếu anh xóa nó đi thì đã ko có gì!" họ spam quá trời luôn ak nên em nghĩ chắc họ cũng pm riêng với Haha rất nhiều nhưng ảnh ko reply lại,cũng ko làm gì.

Nói chung tâm lí đàn ông mình cũng ko hiểu rõ nữa sis,có lẽ Haha thấy nếu xóa tin nhắn đó thì ảnh sẽ ko thể nhìn mặt MC Mong nữa,tin nhắn ủng hộ bạn thân mà chỉ vì áp lực nên phải xóa thì chả khác nào hèn??!!Em cũng ko biết việc này sẽ ra sao,chỉ thấy buồn và hoang mang thôi.Ngày mai là ngày IC quay hình đó,em mong là dàn cast sẽ có 1 cách nói thế nào đó,để xoay dịu chuyện này lại.Dù sao cái lỗi này mà phải rời IC thì thiệt,nó quá ư là lãng xẹt luôn.{:531:}

Leebabycutepro Tại 6-11-2014 00:01:06

Issac gửi lúc 5-11-2014 11:38 PM
Em nghĩ trong chuyện này quan điểm của em trái ngược với sis,em vẫn giữ lập trường, ...

Chuyện của MC Mong em không quan tâm vì em chỉ biết đến Kpop lần đầu tiên qua RM vào cuối năm 2012, đầu 2013, vì vậy ảnh nổi tiếng hay không em mặc kệ, ảnh khốn nạn thế nào em cũng mặc kệ. Em chỉ thấy bất công cho HaHa. Ảnh không đáng bị như thế. Việc không xóa tweet là cố tình nhưng anh ấy không xóa không có nghĩa là ảnh đồng tình với việc trốn đi lính của Mong, không có nghĩa là ảnh đồng ý với việc quay lưng lại với đất nước.

newview Tại 6-11-2014 00:31:17

Leebabycutepro gửi lúc 6-11-2014 12:01 AM
Chuyện của MC Mong em không quan tâm vì em chỉ biết đến Kpop lần đầu tiên qua RM vào ...
Fans nước ngoài như chúng ta thấy bất công hay ko cũng chẳng ảnh hưởng mấy đến tình hình.

Víu làm bên dịch vụ nên nói thế này cho dễ hiểu. Ngành giải trí - giới nghệ sĩ nói trắng ra là một ngành dịch vụ - người phục vụ ko hơn ko kém, mà đã là dịch vụ thì câu châm ngôn muôn đời "khách hàng là thượng đế" mãi có giá trị. Haha là người Hàn, hoạt động tại Hàn, phục vụ khán giả Hàn thì họ cảm nhận ra sao mới là điều quan trọng nhất. Đối tượng khách hàng chính của anh có xấu tốt thế nào thì anh - dịch vụ thương hiệu buộc phải nương theo họ, chứ khách hàng ko có nghĩa vụ phải nương theo anh. Còn nếu thương hiệu là anh đi ngược lại ý muốn của khách hàng thì hiện tượng đào thải sẽ tự động xuất hiện. anh cần khách hàng chứ ko có chiều ngược lại.

Ở đây ko nói Haha sai, nhưng hành động của anh ấy rất là thiếu tế nhị trong thời điểm nhạy cảm này. Dựa theo bản tính vốn có của Knez thì phản ứng dữ dội này là hoàn toàn có thể đoán trước. Cách giải quyết duy nhất để tình hình dịu bớt mà víu thường thấy trong trường hợp "chọc" Knez nổi giận kiểu này là xóa tweet và công khai xin lỗi. Dù có lên tiếng mà ko đáp ứng đc hai điều trên thì cũng chỉ là đổ thêm dầu vào lửa.

Leebabycutepro Tại 6-11-2014 00:37:41

newview gửi lúc 6-11-2014 12:31 AM
Fans nước ngoài như chúng ta thấy bất công hay ko cũng chẳng ảnh hưởng mấy đến tìn ...

Về cái dịch vụ ss nói thì em cũng biết người thường ai cũng hiểu cái lẽ đó. Rất buồn vì thực tế nó là thế, không thể nào khác được. Nhưng cái chuyện xóa tweet và công khai xin lỗi kia em không hi vọng gì HaHa sẽ làm việc đó đâu. Hẳn là ảnh đã quyết định im lặng tới chết rồi. Cũng chẳng biết hồi kết sẽ đi đến đâu. Bế tắc quá ss ơi!

yen.nhien Tại 6-11-2014 02:20:07

Issac gửi lúc 5-11-2014 11:38 PM
Em nghĩ trong chuyện này quan điểm của em trái ngược với sis,em vẫn giữ lập trường, ...

ss không biết tiếng Hàn nên không check từ trang Hàn, ss chỉ dựa vào nguồn duy nhất là từ wikipedia. trang đó ai cũng sửa được nhưng cũng có moderator và được quản lý khá chặt chẽ nên ss tin nó hơn là trang pann kia. vụ của MC Mong thì ss không rõ, nhưng hiện giờ ss nhớ ít nhất có một lần vụ của Sulli với một lần vụ của Nam nhóm Winner đều là misleading hết. tiện đây em nhắc đến IU thì nói thật với em là nhờ vụ đó nên ss mới thấy, netizen nói gì thì nói, ngoài đời thật vẫn rộng lớn hơn nhiều. lúc em ấy bị scandal, đọc comment của netizen mà nghĩ sự nghiệp của em ấy tiêu rồi, không thể vực dậy được, nhưng đến lúc comeback và dần dần về sau mới thấy em ấy vẫn được yêu mến như thường, từ già đến trẻ. netizen đổ xô hòa bầy nói ghét cho sướng miệng nhưng ở ngoài đời đâu phải ai cũng quan tâm. cái nữa ss muốn đính chính là không phải ai ra album comeback cũng dễ dàng chiếm lĩnh bảng xếp hạng, cũng trầy trật lắm mới được và hoàn toàn không dễ để trụ hạng lâu cỡ vậy đâu. mạnh đến mấy thì cái digital đó cũng khó nói lắm.

thôi chúng ta dừng việc tranh cãi về vấn đề này ở đây nhé, ss đồng ý với em là MC Mong sai và HaHa không sai. quan trọng là giờ không biết IC thế nào. hy vọng cả HaHa và chú sẽ cùng vượt qua được chuyện này.

Leebabycutepro Tại 6-11-2014 13:39:47

@Issac Em vẫn hóng hớt trên twitter hàng ngày về tin của HaHa. Chẳng có gì thay đổi cả. Ảnh cũng không viết thêm cái gì mới. Fan bảo bình thường một ngày ảnh phải tweet mấy phát liền mới chịu, vậy mà 4 ngày nay chẳng tweet phát nào. Tái tê quá! Cũng chẳng biết thế nào nhưng thấy hôm nay mọi người vẫn đi quay hình bình thường. HaHa làm xích lô còn chú Yoo lái xe tải trở dưa thì phải. Chú Jun Ha phục vụ đồ ăn nhanh, còn HongChul em hổng hiểu ảnh làm gì luôn. Chú Su già và Don béo thì làm khoai tây chiên thì phải
vid Ha ghi hình hôm nay. Có mấy giây à
http://instagram.com/p/vC_U7uLMu4/

Issac Tại 6-11-2014 14:13:36

Leebabycutepro gửi lúc 6-11-2014 01:39 PM
@Issac Em vẫn hóng hớt trên twitter hàng ngày về tin của HaHa. Chẳng có gì thay đổi cả ...

Uh nay mấy chú làm cái kế hoạch kiếm tiền nhờ làm thêm đó em,cái này là đề xuất của chú Jae Suk và chú Dony,chú JS đang bán bắp cải từ sáng giờ.Hôm qua nghe nói chú JS quay phim ở nhà của chú Sèo nữa.

Zụ của Haha thì cũng hên là hiện tại mấy anh hùng bàn phím đang nhấm vào cặp nhà chú Lee Byung Hun nên Haha cũng ko còn bị nói nhiều nữa.Mà báo chí ở bển làm như có thù với ảnh hay sao đó,đăng cái tin fan yêu cầu Haha rời IC đã 2 ngày rồi mà vẫn tiếp tục đăng nữa,rồi mấy bài đưa tin về MC Mong thì luôn kèm theo câu Haha ủng hộ bị nói này nọ,trong khi 1 số nghệ sỹ khác cũng đăng tweet chứ đâu phải mình ảnh!

Hi vọng chuyện này sớm qua chứ ss cũng thấy sợ ghê,đúng là sống trong làng giải trí HQ ko thể nào biết trước được tương lai.Mới đó còn tung hô mà chỉ vì 1 chuyện nhỏ,nói người ta ko ra gì.Chịu hết nổi mấy người đó!

Leebabycutepro Tại 6-11-2014 14:29:40

Issac gửi lúc 6-11-2014 02:13 PM
Uh nay mấy chú làm cái kế hoạch kiếm tiền nhờ làm thêm đó em,cái này là đề xuất ...

Ủa là bắp cải sao ss? Em nhìn lại cứ tưởng dưa hấu. Hôm nay bên đó nắng mà bên này mưa quá. Chán chả buồn chết. Họ tạm thời có mục tiêu mới nên mới nguôi thôi. Đến thứ 7 thế nào cũng sẽ có những kẻ thừa nước đục thả câu rấy lên phát nữa cho xem. Mà chẳng biết đến khi nào HaHa mới dùng twitter lại. Dễ thường ảnh block một thời gian mất. Vụ HaHa ss ngóng hộ em nhé. Có gì nói em biết tình hình với. Mà cái nhà chú Byung Hun lại sao nữa? Hay vẫn cái vụ ngoại tình vậy ss?

Issac Tại 6-11-2014 14:45:53

Leebabycutepro gửi lúc 6-11-2014 02:29 PM
Ủa là bắp cải sao ss? Em nhìn lại cứ tưởng dưa hấu. Hôm nay bên đó nắng mà bên n ...

2 vợ chồng đang ở bên LA đi du lịch hàn gắn tình cảm.Chuyện ngoại tình thì con nhỏ tống tiền đó,nó viết thư xin lỗi cho ổng cũng 7-8 lá rồi,đăng công khai luôn mà bên phía ổng ko phản hồi lại.Còn bên ss Min Jung thì nói đã chấp nhận tha thứ cho chồng và đang cố gắng xây dựng lại tình cảm.

Vụ này thấy tội ss Min Jung nhất,ko chỉ bị chồng ngoại tình mà chuyện đó còn bị đăng trên báo đài tin tức,ai ai cũng biết ai ai cũng bàn.Chuyện này có j đáng tự hào đâu,phải nói là nỗi ô nhục lớn nhất đối với người phụ nữ,ko thể nào hiểu được con người của ổng,mới vừa lấy vợ,chưa qua 1 năm ngày cưới nữa mà,vậy mà có thể dẫn 2 -3 người phụ nữ khác về nhà rồi làm ba cái trò đó.Ổng ko biết nhục cũng phải nghĩ tới vợ mình 1 chút chứ,cái giường đó là của 2VC nằm,vậy mà vợ vừa đi vắng là dẫn mấy em khác tới rồi giở trò.Mà cái này cũng ko phải lần đầu,ổng bị mấy zụ rồi,ai cũng nghĩ lấy vợ xong sẽ tu thân nhưng ko ngờ càng ngày càng tệ.Vậy mà trước khi scandal xảy ra,chụp ảnh rồi lên báo khoe cuộc sống hạnh phúc này nọ..lúc nào lên báo cũng thấy 2VC nắm tay nhau ko rời,đàn ông mà ai cũng như Mr này thì khỏi lấy chồng sướng hơn.

Ss thấy có 1 bài của fan Haha viết,sis này nói lí do tsao Haha viết tin nhắn ủng hộ lên SNS là vì ảnh biết tài khoản của mình có rất nhiều người theo dõi,ảnh muốn đăng lên để nhiều người nhìn thấy và ủng hộ MC Mong hơn.Nhưng mà suy nghĩ của Haha còn đơn giản quá,ảnh ko nghĩ sẽ bị bỏ bom kiểu này,cứ tưởng mọi thứ đã là quá khứ và người ta cũng ko còn bới móc zụ đi lính nữa.Có ai ngờ lại bị phản ứng ngược,thành ra giờ xóa cũng khó mà ko xóa thì chỉ còn biết im lặng thôi chứ sao giờ.Hi vọng đây là bài học kinh nghiệm cho Haha,sau này đăng tin lên SNS nên cẩn thận 1 chút chứ ko lại bị như thế nữa.
trang: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15
Phiên bản đầy đủ: [House] Ha Dong Hoon - Hoonie - Hội trưởng trẻ con trong xóm - Nơi tụ tập tất tần tật về Ha bánh bèo