Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 9361|Trả lời: 53
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Em của ngày ấy | trang4720 | IU - Kris | Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
EM CỦA NGÀY ẤY

Author: trang4720

Rating:T

Pairing: Kris - IU

Disclaimer:bản thân nhân vật thuộc về họ nhưng số phận thì thuộc về au

Thể Loại:School Life, Romantic,….

Casting:

IU as Lee Ji Eun : Là một con mọt sách chính hiệu, thích đọc sách vô cùng. Ở trường không một ai muốn làm bạn với một con mọt sách như nó cả, họ chê ngoại hình của nó xấu. Rất yêu âm nhạc, biết đánh đàn Guitar và có một giọng hát rất hay. Thích Kris từ khi vào cấp 3. Sống cùng với mẹ trong một ngôi nhà vô cùng bình thường. Mơ ước về sau trở thành ca sĩ.

Cậu là ai ?
Tớ thích cậu nhiều lắm….
Thật tốt khi được ở bên cậu thế này….
Tớ buộc phải rời xa cậu….
Thứ lỗi cho tớ……

Ngô Diệc Phàm as Kris: Mồ côi từ nhỏ, sau đó được một gia đình giàu có về nhận nuôi. Tính tình lạnh lùng, ít bộc lộ cảm xúc. Đối với anh, âm nhạc là một thứ vô cùng quan trọng, cũng là ký ức của anh đối với bố mẹ ruột. Anh hát rất hay. Mơ ước của anh là đưa âm nhạc đến cho tất cả mọi người.

Cô ấy trông rất quen…
Làm bạn với tôi nhé….
Cô ấy rất quan trọng đối với tôi…
Em đã nói dối tôi ư….
Tại sao em rời xa tôi….
Đừng đi….

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
piloveyoonge + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-5-2014 20:57:42 | Chỉ xem của tác giả
hura
EXO&IU mà còn là Kris nữa chứ
Kris IU hiếm lắm mới thấy ty ơi
nội dung hay đấy au ah
nhanh ra chap 1 nha
nhớ hú mình nha <3

Bình luận

có chap rồi nha bạn  Đăng lúc 2-6-2014 05:34 PM
ok bạn nhé!!Có chap mình hú liền :3  Đăng lúc 29-5-2014 09:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 31-5-2014 00:51:18 | Chỉ xem của tác giả
Hay quá
Có Kris vs IU là mình vô liên
ra chap 1 nhớ hú mình nha
Iu cp này lắm lắm

Bình luận

Chap mới!  Đăng lúc 2-8-2014 04:02 PM
Chap mới :)  Đăng lúc 10-7-2014 05:01 PM
Chap mới :)  Đăng lúc 29-6-2014 07:06 PM
Chap mới bạn ơi :)  Đăng lúc 12-6-2014 08:48 AM
có chap rồi nha bạn  Đăng lúc 2-6-2014 05:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-6-2014 08:40:41 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phàm ca toàn được ghép cặp với người đẹp thôi.
Ngưỡng mộ ca ca kinh khủng.
Mau ra chap nha, tui hóng Phàm Phàm nhà tui đó!
Love you
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 2-6-2014 17:29:10 | Chỉ xem của tác giả

Chap 1 : Gặp lại

- Con chào mẹ ! Con đi học đây ! Tiếng chảo từ hành lang vọng lên tầng 2, khá to.

- Ừ con đi nhé ! Nhớ về sớm đó !

- Vâng ạ! Con biết rồi, con đi đây !

Ji Eun tung tăng đến trường với một tâm trạng rất vui vẻ.” Ái chà, đã đến mùa thu rồi cơ đấy”-Ji Eun nghĩ thầm.

Những cơn gió heo may thổi nhè nhẹ làm rơi vài chiếc lá vàng còn sót lại trên cây. Ji Eun rất thích mùa thu, nó làm cho Ji Eun thoải mái và phấn khởi hơn.
“Đến rồi”- Ji Eun thở hồng hộc sau một hồi chạy đến trường. Vừa đến là nó chạy vào xem danh sách lớp.”Nào A1 này…A2 này…Lee Ji Eun! Đây rồi, còn anh ấy…Á, A1 sao, huhuhu! Mình không học cùng anh ấy rồi. Thôi, lạc quan lên, Lee Ji Eun!Mày vẫn được học gần lớp anh ấy mà,cố gắng thôi”- Ji Eun vừa xem danh sách vừa lẩm bẩm.

Nhìn quanh sân trường, không có ai cả. Ji Eun cũng đã quen với việc này rồi, nó luôn đến trường sớm hơn các bạn khác. Nó rảo bước đi lên phòng nhạc trên tầng 2. Nó cầm cây Guitar được đặt ở góc phòng và cất tiếng hát trong veo của mình lên.

Loving You

Loving you is easy cause you're beautiful

Making love with you is all i want to do

Loving you is more than just a dream come true

And everything that i do

Is out of loving you

La la la la la la la... do do do do do

No one else can make me feel

The colors that you bring

Stay with me while we grow old

And we will live each day in springtime

Cause loving you has made my life so beautiful

And every day my life is filled with lovin' you

Lovin' you i see your soul come shinin' through

And every time that we oooooh

I'm more in love with you

La la la la la la la... do do do do do…….

Đây là thói quen của nó từ lúc nó học cấp 3 đến giờ, ngày nào cũng vậy, nó cũng vào phòng nhạc và đánh Guitar. Chuyện này không một ai biết, đúng hơn là không một ai quan tâm đến. Nó cảm thấy căn phòng này đem lại cho nó cảm giác thoải mái và sự yên bình. Nó thích lắm.

Nó chợt nhớ tới anh ấy.”Lên lớp anh ấy thử xem nhỉ”- Ji Eun chạy lên lớp A1, trong lòng cảm thấy hồi hộp vô cùng.Trong đầu nó lúc này ngập tràn hình ảnh của anh ấy. Đến trước cửa lớp A1, Ji Eun chỉ đứng sau tường rồi nhìn vào. Đập vào mắt nó là hình ảnh một chàng trai quen thuộc mà nó thầm thương trộm nhớ bấy lâu nay - một cậu học sinh cao ráo,mái tóc vàng hoe, xoăn xoăn, khuôn mặt lạnh lùng, không cảm xúc. Đối với Ji Eun, anh ấy luôn là “thiên thần” trong trái tim bé nhỏ của Ji Eun. Nó cứ nhìn anh ấy chằm chằm, sau đó cười một mình như con hâm.

Tiếng của mấy đứa con gái chạy đến bên anh ấy, toàn những mấy đứa da trắng, mắt long lanh, chân dài, số đo 3 vòng hoàn hảo không để đâu cho hết. Ji Eun nhìn lại mình, mắt thì cận, người thì lùn, còn không bằng một mẩu của mấy người kia. Ji Eun thở dài ngao ngán.

-“Mấy người kia mà còn không được anh ấy chú ý, mình thì sao đây?”

Xui xẻo cho Ji Eun thay, anh chàng Woo Hyun có biệt danh là “trùm lắm mồm” nhìn thấy Ji Eun đang nhìn anh ấy, cười thầm và nói to để cố gây sự chú ý của mọi người.

-“Kris à! Ji Eun mọt sách trường ta hình như có chuyện muốn nói với cậu kìa!”

Nghe thấy vậy, Ji Eun giật mình nhìn quanh. Ai cũng nhìn chằm chằm vào Ji Eun, bầu không khí im lặng bất thường.1 giây, 2 giây, 3 giây, một trận cười sảng khoái không ngớt nổi lên. Mấy đứa con gái nói bằng giọng khinh bỉ, cố tình để cho Ji Eun nghe thấy

-“Con nhỏ đó nhìn trông thấy ghê à, người thì bé tí như cục kẹo kia thì làm sao xứng nổi với Kris chứ. Đúng là đũa mốc chồi mâm son mà”

Ji Eun cảm thấy rất xấu hổ, cúi mặt thấp xuống, nó ước gì có cái lỗ nào để nó chui xuống. Nó chạy đi, hình như mắt nó ươn ướt thì phải. “Á”- Nó lại té ngã.
Ngồi thụp xuống, nước mắt của nó chảy xuống ròng ròng. Cái biệt danh “mọt sách” mà họ đặt cho nó, ai ai ở trường cũng biết. Còn anh ấy, anh ấy nghĩ thế nào về mình. Chắc anh ấy sẽ coi mình là con ngốc cho xem..làm thế nào bây giờ...-Ji Eun cảm thấy gần như phát điên với những suy nghĩ đó

Sau khi Ji Eun chạy đi, tiếng bàn tán vẫn xôn xao không ngớt. Riêng Kris, anh vẫn im lặng không nói câu gì. Mấy đứa con gái xung quanh hỏi :

- Con bé ấy trông thật nực cười anh nhỉ

Kris vẫn không trả lời. Lúc đó, anh nhìn thấy nó, cảm giác gần gũi, thân thương ập về. Hình như anh đã gặp nó ở đâu rồi.

Sau khi tan học, nó lết cái xác nó về nhà. Buổi học đầu tiên đã thế này, không biết còn sống nổi được bao lâu nữa đây – Nó nghĩ cái suy nghĩ tiêu cực ấy về tận nhà. Vừa về đến nhà, nó uể oải chào mẹ rồi chạy thẳng lên phòng nằm phịch xuống giường.

Phòng nó thì nhỏ thôi nhưng được cái trước cửa sổ nó trồng mấy chậu hoa đẹp lắm, nhất là chậu hoa baby. Nhìn chậu hoa đó, Ji Eun nhớ đến cậu bạn hàng xóm xưa kia

*12 năm trước*

Hôm nay, gần nhà Ji Eun có một cậu bé mới chuyển tới đây. Gia đình cậu ấy rất gần gũi và thân thiện. Mẹ cậu ấy đến từng nhà hàng xóm để cho họ ăn những chiếc bánh do chính tay bà ấy làm, trong đó có cả nhà của Ji Eun.

Bà ấy dẫn cậu con trai duy nhất của mình đến và giới thiệu với Ji Eun :

-Trong khu này có mỗi hai đứa là con nít thôi, hai đứa làm quen với nhau đi.

Rồi bà quay sang nói với cậu con trai:

-Đối xử tốt với bạn nhé con!!

Cậu bé mỉm cười gật đầu rồi chìa tay ra vài viên kẹo và đưa cho Ji Eun. Ji Eun cảm thấy rất vui khi được người bạn mới này đối xử tốt, cô mỉm cười. Nụ cười ấy làm cho cậu bé cảm thấy xao xuyến trong lòng.

Kể từ khi ấy, ngày nào cậu bé ấy cũng rủ Ji Eun đi chơi. Hai đứa chạy lên ngọn đồi sau nhà và chơi ở đó. Một ngày nọ, một hội trẻ em ở khu khác đến ngọn đồi này, nói đây là nơi của chúng. Ji Eun rất là tức giận nói:

-Nơi này là nơi của bọn tớ, các cậu đi đi!!

Trước lời nói của Ji Eun, bọn chúng chỉ cười cười và đẩy mạnh vào người Ji Eun làm nó ngã dúi xuống đất.

Sau khi chứng kiến điều đó, cậu bé kia tức giận lườm bọn chúng với ánh mắt sắc lạnh:

-Chúng mày biết điều thì hãy biến đi.

Bọn chúng cười nhếch méc rồi lao vào phía cậu bé. Cậu bé nhanh trí tránh được những cú đấm của bọn chúng. Bọn chúng giận đến đỏ mặt, đấm đá như điên về phía cậu. Chỉ chờ có thế cậu bé nhanh chóng nhảy lên và đá vào bụng của bọn chúng. Đau quá, chúng lê lết đi khỏi đây.

Cậu bé quay lại và đỡ Ji Eun dậy. Khuôn mặt của nó lúc này đầy những vết xứ ơc. Đôi mắt nó đỏ hoe vì khóc. Cậu bé ấy lấy băng keo cá nhân trong túi của cậu ấy ra, dán vào vết xước đang rỉ máu trên má nó. Lúc này mặt nó đỏ như gấc. Cậu bé nhìn thấy vậy mà mỉm cười. Nói đùa :

-Ji Eun à, cậu thích tớ hả.

Ji Eun giật mình, nói lắp :

-Đâu.. đâu có….

Cậu bé ấy xoa đầu Ji Eun rồi nói:

-Đùa thôi, ngốc.

Ji Eun cảm thấy trái tim mình đập nhanh hơn. Cô cảm thấy khi ở bên cậu cô không phải lo nghĩ điều gì nữa, rất yên bình…

Ngày hôm sau, trời mưa lớn, gió bão thổi ầm ầm. Vậy mà Ji Eun vẫn ngồi lên ngọn đồi ấy. Nó khóc rất to vì bố cô đã bỏ mẹ nó và nó để đi theo một người đàn bà khác. Bất chợt nó nhìn thấy xa xa là hình bóng quen thuộc của cậu bé. Cậu bé một tay cầm ô, tay kia cầm một bó hoa baby. Cậu chìa bó hoa đưa cho Ji Eun và nói:

-Hôm trước tớ đi chơi với mẹ. Thấy nó đẹp nên tớ mua tặng cậu đấy. Đừng khóc nữa Ji Eun à, vui lên đi.

Ji Eun ngạc nhiên trước sự xuất hiện của cậu bé. Cô cầm lấy bó hoa và hỏi cậu bé:

-Tại sao cậu biết tớ ở đây vậy?

Cậu bé ngồi xuống cạnh Ji Eun rồi trả lời:

-Mẹ cậu nói cậu chạy đi nên tớ đoán cậu sẽ đến đây, tớ đoán đúng quá nhỉ.

Không hiểu sao, Ji Eun thấy cậu bé lại càng khóc to hơn. Nó nghe thấy tiếng cậu bé ở bên tai mình.

-Tớ sẽ mãi ở bên cậu và bảo vệ cậu, tớ hứa….

Rồi đến một ngày, cậu bé ấy chuyển đi mà không nói lời nào với nó. Ngày nào, nó cũng lên ngọn đồi sau nhà, chỉ ước rằng có thể trông thấy hình dáng của cậu bé. Nhưng, tất cả chỉ là vô vọng. Cậu ấy, đã không bao giờ quay lại nữa. Đến rồi đi, cứ y như là một giấc mơ vậy…

-End chap 1-

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 2-6-2014 17:31:53 | Chỉ xem của tác giả
1791999 gửi lúc 1-6-2014 08:40 AM
Phàm ca toàn được ghép cặp với người đẹp thôi.
Ngưỡng mộ ca ca kinh  ...

MÌnh cũng thích Kris lắm!!!

Có chap mới rồi nha bạn

Mong bạn ủng hộ fic mình :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 2-6-2014 19:35:34 | Chỉ xem của tác giả
nghe au hú một phát vào liền nè
mới chap 1 tui cũng hổng biết nói gì hết
thôi thì mong mí chap sau nha
yêu au nhiều nhiều

Bình luận

Chap mới :)  Đăng lúc 29-6-2014 07:05 PM
Chap mới!Chap mới!!! :)  Đăng lúc 7-6-2014 06:55 PM
Chap 2 sẽ ra sớm thui!!Bạn đợi chút nhé :)  Đăng lúc 2-6-2014 08:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-6-2014 00:07:53 | Chỉ xem của tác giả
Hì, chap 1 có vẻ hay đó, hơi bị lôi cụốn lun hihi ^^
Theo mik thấy ở đây fic này đc cái ưu điểm là viết ngắn gọn, súc tích
Luợc bỏ đc những từ ngữ k cần thiết lm rds ngán!
1 motip hơi qen nhờ, nhưng mik cảm thấy thic ^^ Cố gắng phát huy nhá
Tks đã mời mik koi fic. 2000-er nhá

Bình luận

Có chap mới bạn ơi :)  Đăng lúc 7-6-2014 06:55 PM
Cảm ơn bạn nhiều lắm!!~Minh cũng sinh năm 2000 này bạn :)  Đăng lúc 3-6-2014 04:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-6-2014 14:29:03 | Chỉ xem của tác giả
biết nói s nhỉ :3 khoan hãy nói cảm xúc sau khi mình đọc chap này nhá

tks au nhìu vì đã hú mình tới fic này thấy cóa ExoU là nhảy vô liền à

lời văn ngắn gọn, mạch nhanh, k rườm rà

vì mới chap 1 thou nên mình cũng chưa nói nhìu được ^_^ ra chap 2 nhanh nhá au

Bình luận

Chap mới  Đăng lúc 2-8-2014 04:02 PM
Chap mới nè bạn :)  Đăng lúc 7-6-2014 06:56 PM
Cảm ơn bạn nhiều lắm, minh cũng rất thích fic của bạn :)  Đăng lúc 3-6-2014 04:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 3-6-2014 21:01:25 | Chỉ xem của tác giả
hay quá âu ah
lời văn ngắn gọn, xúc tích lắm
nhanh ra chap 2 nha au
nhơ hú mình nha
5ting!!!!!!!!!!!!

Bình luận

Chap mới bạn nhé :)  Đăng lúc 7-6-2014 06:56 PM
OK!!Mình sẽ hú bạn :) Cảm ơn nhiều nhé  Đăng lúc 3-6-2014 09:57 PM