chaoem Tại 5-6-2014 07:35:56

Mình cũng là một người thích đọc sách. Có thể nói mình thuộc loại tạp vì hầu hết các thể loại mình đều đã đọc trừ thể loại về cách mạng thì hình như là chưa đọc quyển nào. Mình chỉ chú trọng đến nội dung sách là chính, nếu quyển sách đó không có tình tiết hay hoặc không có một câu chuyện làm người đọc thích thì mình sẽ bỏ dở giữa chừng và không đọc hết. Mình đọc rất nhiều nhưng tổng kết lại mình thích các loại sau: phiêu lưu giả tưởng, trinh thám, ngôn tình và khác thì có lẽ là truyện kinh dị. Mình khá thích thể loại truyện kinh dị vì nó vừa có tính chất phiêu lưu giả tưởng lại vừa có tính trinh thám. Mặc dù mình mới đọc dược một vài tác phẩm thuộc thể loại này. không biết mọi người thường thích thể loại nhỉ?

jiso Tại 5-6-2014 16:10:36

Mình thích truyện tranh nhất =)) mà mấy cái bạn liệt kê hình như đang tính mảng truyện chữ, tiểu thuyết :v
mình thích thể loại lãng mạn, đặc biệt là những tác phẩm của nhật đọc rất nhẹ nhàng, giọng văn đơn giản nhưng chân thật, rất thích. Văn học nước ngoài thì mình đọc không nhiều lắm, tùy xem review tác phẩm đó như thế nào, như những tác phẩm của Marc Levy thì mình chỉ thích được Kiếp sau với 2 tập Nếu a k phải là giấc mơ và Gặp lại, còn Nicolas Spark thì mình không thích lắm, có lẽ mình k hợp với giọng văn của ông í :'( còn vài người thì mình không nhớ tên : )
Bên ngôn tình thì mình cũng chỉ đọc vài tác phẩm thôi, vì thấy nhiều truyện khá giống nhau về mô típ, ít truyện lạ lạ, nhưng mình thích Tiên Chanh, Cố Mạn và Đồng Hoa nhất ^^. Có tác phẩm Đại Mạc Dao cũng hay nữa :3 Và thêm vài bộ lẻ mà mình đã được đọc nữa nhưng nhác kể tên quá
Phiêu lưu kỳ ảo thì dĩ nhiên Harry Potter là mình thích nhất :v có bộ Mật Mã Tây Tạng mình không biết nên xếp vào thể loại nào trong này nhưng bộ này mình nhận xét là hay, bối cảnh là thực nhưng những tình tiết lại là ảo, phiêu lưu mạo hiểm, lối dẫn chuyện cũng cuốn hút lắm
Trinh thám thì mình chỉ đọc bên mảng truyện tranh :v
còn truyện của Dan Brown thì mình không biết xếp ở đâu nhưng ông ấy có nhiều tác phẩm cũng hay phết :3
Khoa học viễn tưởng hình như có quyển 3 vạn dặm dưới đáy biển hay sao í, truyện này mình đọc lâu rồi, không nhớ rõ nội dung nữa, nhưng nghe đâu là cũng hay lắm :v

SteelRose Tại 7-6-2014 21:38:06

Mình đọc sách cũng khá lâu rồi, rất nhiều thể loại. Số sách mình đọc được không được cho là nhiều nhưng nó cũng không phải là quá ít.
Nhỏ thích truyện tranh, manga (giờ vẫn thích, nhất là mấy bộ kinh điển), lớn tí nữa thích trinh thám, viễn tưởng, còn giờ là ngôn tình, một số sách kinh tế, sống đẹp...
Mình chọn Ngôn tình, Trinh Thám với thể loại khác (cụ thể là truyện tranh và sống đẹp :) ) vì số lượng sách ở mấy thể loại này có 'nhỉnh' hơn mấy loại khác một tí.
Văn mình không được tốt, nghĩ được trong đầu nhưng nói ra chẳng ai hiểu cả nên ngắn gọn nhiêu thôi.

smallheart Tại 7-6-2014 23:45:05

hi hi, Thật ra mình đọc được khá nhiều loại sách nhưng thích nhất vẫn là Trinh thám và Võ hiệp. Mình cũng thích thể loại Ngôn tình nhưng phải có pha lẫn Trinh thám, mưu trí thì càng thích hơn. :)

Có lẽ thể loại Võ hiệp cổ điển ngày nay ít được chú ý trong khi đó Tiên hiệp và Huyền huyễn lên ngôi, nhưng đối với mình thể loại Võ hiệp gắn liền những năm tháng phổ thông, nhớ những buổi chiều lê la khắp cửa hàng thuê những quyển truyện cũ vừa ngã vàng vừa có mùi móc móc nhưng lại vui. Nghĩ lại mình là con gái mà nói ra lại thích thể loại truyện chưởng mới lạ chứ... ^^

DoanhDoanh Tại 8-6-2014 22:37:19

Mình thích 1 thể loại nữa là thể loại kinh dị, kinh dị chứ không phải đơn thuần là truyện ma nhé! ^^
Ngoài ra mình hay xem nhất là Ngôn tình, mơ mộng lãng mạn
Vì thực tế không được vậy nên đọc truyện cho đỡ ghiền ^^

hailinghydra Tại 10-6-2014 07:51:57

Mình thích thể loại ngôn tình đam mĩ, chẳng ngờ sinh nhật bạn tặng cả cuốn đam mĩ hấp dẫn, ta nói đúng là hiện thực giấc mơ :))

bella208 Tại 10-6-2014 20:10:54

Đợt trước mình bị mê truyện tình cảm/lãng mạn của nước ngoài nên tìm đọc suốt
Nhưng từ khi đọc mấy cuốn ngôn tình rồi hoàn toàn sụp đổ trước các soái ca
Rồi từ hầu như chả đọc gì ngoài ngôn tình hết, lâu lâu có hứng thì mới tìm truyện khác đọc thôi

sunflower1812 Tại 11-6-2014 20:03:18

vote cho 3 thể loại mà mình iu thích
thứ nhất là trinh thám nè
thứ 2 là ngôn tình nè
và cuối cùng là phiêu lưu kỳ ảo nhé
thể loại này cũng có cái hay riêng cả
thanks chủ thớt nhá

GàSiêuNhưn Tại 20-6-2014 20:04:01

Chọn đi chọn lại vẫn là thích ngôn tình nhứt. đọc xong cứ muốn hòa theo cảm xúc của nhân vật trong truyện.

Cơ mà mình thích đọc mấy ngôn tình nó ngược tâm tí, cứ êm đềm thì thấy nhàm nhàm thế nào ấy

Giá mà poll có thể loại tiên hiệp thì cũng bỏ sang vote, :P dạo này đang bấn loạn cái này

vhungcc Tại 24-6-2014 02:56:34

Sao không có thể loại truyện kiếm hiệp vậy thớt
trang: 1 [2] 3 4
Phiên bản đầy đủ: [Poll] Thể loại truyện bạn hay xem (hoặc thích xem nhất)