msh2 Tại 29-6-2012 15:49:24

chauminhvn gửi lúc 29-6-2012 15:26 static/image/common/back.gif
Mình đề xuất nên lập một game theo kiểu đuổi hình bắt chữ.
mỗi câu sẽ là 1 câu tụ ...

http://kites.vn/thread/game-duoi-hinh-bat-chu-dot-19-treo-giai-nhieu-post-nhut--139505-1-7.html
đã có game này rồi.
chúc ss chơi vui

vegaga Tại 9-7-2012 15:18:52

Mod ơi, cho mình lập Game này nhé!
Tên gọi của game là: Trò chơi liên tưởng.
Mục đích: Giải trí. Phát huy trí tưởng tượng.

Ví dụ như:
Người chơi 1: Nhìn con diều
--> Người chơi 2: Nghĩ ngay tới Kites. Nhìn quả táo??
--> Người chơi 3: Nghĩ tới Iphone ^^

Chờ duyệt ^^ Thanks Mod!

eAy000 Tại 23-8-2012 19:09:04

Nhà tớ có ý tưởng thành lập thread "xổ số kiến thiết" dựa trên những con số thông kê ngẫu nhiên của kites.
Vé tham dự bằng post hay com trong nhà phim "May Queen" của kim jae won.
hoặc bằng 1 hình thức nào khác tạm thời tớ chưa nghĩ ra.
tuy có hơi vì mục đích thương mại tí, nhưng đây là cách đôi bên cùng có lợi.
nhà tớ được page và friendship nhà mình có game giải trí giảm stress.
mong mod hồi âm và đồng ý. :)

msh2 Tại 23-8-2012 20:47:03

eAy000 gửi lúc 23-8-2012 19:09 static/image/common/back.gif
Nhà tớ có ý tưởng thành lập thread "xổ số kiến thiết" dựa trên những con số thông k ...

các bạn lập thread game mình sẽ theo dõi luật và cách chơi của các bạn để quyết định tiếp tục hay dừng lại
Thân !

Hạ.Thiên.Di Tại 25-11-2012 22:46:08

xin lập 4 game:
1. Hãy ban nick người phía trên bạn.
Mọi người post bài có dạng "ban nick bạn ... vì ... ". Dùng bất cứ lí do gì để ban nick người phía trên. ví dụ:
A: text text...
B: ban A vì luật chơi là phải ban nick.
C: ban B vì tớ buồn ngủ.

2. Mình thích bạn vì....
Mọi người post bài có dạng "Mình thích bạn ... vì ...". Dùng bất cứ lí do gì để thích người post bài phía trên mình. ví dụ:
A: text text...
B: thích A vì ... (lí do)
C: thích B vì ... (lí do)

3. Bụt ơi con muốn...
Người chơi vừa nói lời thỉnh cầu của mình với bụt, vừa đáp lại lời thỉnh cầu của người phía trên (đóng giả làm bụt). post bài làm hai dòng. ví dụ:
A (người lập topic): bụt ơi con muốn ăn kem.
B: ta cũng muốn ăn.
    bụt ơi con đi chơi đc ko ?
C: đi đi con.
    bụt ơi con đói.
    ....
4. FcP - Puzzle.
Rule: mỗi tuần mình sẽ upload một file puzzle liên quan đến điện ảnh, mọi người down cái file đó về và xếp hình. chơi xong, chụp lại màn hình và gửi ảnh đó bằng tin mật cho mình. sau khi gửi, vào topic game thông báo "đã gửi pm". đến cuối tuần mình sẽ tổng kết số người chơi, thời gian họ xếp puzzle và mod cộng $ cho họ.
người xếp nhanh nhất: 15$
mỗi người tham gia chơi (có nộp bài) : 10$.
nếu được duyệt game này thì mình sẽ hoàn thiện rule sau.

kiler Tại 3-12-2012 17:10:35

thay link đi bạn ơi, nhấp vào toàn nhảy sang forum cũ
====================================

hcp-doll-lolita Tại 24-1-2013 11:51:26

Không biết trong box game có game này chưa nhưng mình vừa nghĩ ra một game rất thú vị
Ngôn ngữ!
Cách chơi:
Trò chơi này dựa trên giống như trò chơi trau dồi tiếng anh, nhưng chúng ta có thể sử dụng ngôn ngữ nước ngoài như tiếng Việt, Anh, Nhật, Pháp viết dưới dạng chữ cái Latinh A,B,C,...
Các bạn có thể chơi nối tiếp chữ cái cuối hoặc đặt thêm chữ cái khác nếu không nối tiếp được người trước
VD:
Kirakira ==== A hoặc chữ C
Cá ==== J
Jojo ==== O hoặc C

Lee_soo_min Tại 12-2-2013 11:43:07

Bụt ơi, con...
cách chơi như sau: Bạn viết người ước nguyện của mình, người dưới sẽ trả lời câu hỏi đó. Đồng thời cũng viết ước nguyện của mình để người trên giải đáp.

Ví dụ:
A: Bụt ơi, con muốn được làm bụt
B: Không được đâu con

Lee_soo_min Tại 12-2-2013 21:11:45

1 to 1000
Rule: - Mỗi người post 1 số, bắt đầu từ 1, người tiếp theo post 2, rồi 3,... tới 1000 thì trò chơi kết thúc.
- Không được post ngay sau bài của mình (phải đợi có ít nhất bài 1 người khác rồi mới được post tiếp).
- Phải có MỘT VÀ CHỈ MỘT số duy nhất trong bài của mình, nếu không có số nào hoặc có 2 số (dù vô tình hay cố ý, coi như game bị messed up và chơi lại từ đầu (từ 1). Muốn viết thêm gì tùy ý, miễn sao có 1 số là được.
Định nghĩa "số": viết bằng chữ số, hay bằng chữ (tiếng Việt hoặc tiếng Anh), các thứ tiếng khác không tính là số.
- Số trong chữ ký không tính
- Nếu một trong những rules bị vi phạm, hoặc đơn giản là chuỗi số bị messed up (đếm sai, đếm trùng, etc) thì bắt đầu lại 1.
- Nếu 2 post liên tiếp có cùng 1 số và time post bài chênh lệch nhau 1 phút thì vẫn đc chấp nhận
- Nhớ phải trả lời lại post bên trên.

Lee_soo_min Tại 12-2-2013 21:32:49

Em muốn đưa ra vài game mới ạ:
1. Giải mật thư:
Rules : Ai đó sẽ đưa ra một mật mã . mật mã này liên quan đến cái bàn phím điện thoại.
VD: 86665444 8883388 51661
--> Tôi yêu Kpop

Casting vai cho Idol
Bạn trước sẽ đưa ra dàn nhân vật cần casting cho một bộ phim hoặc một câu chuyện (đã được công chiếu và có người biết đến), bạn sau sẽ chọn IDOL đề cử cho từng vai cần cast.

VD:
truyện: cô bé quàng khăn đỏ
Casting: cô bé, bà ngoại, chó sói
Cô bé: Daesung
bà ngoại: Tae Yang
chó sói: Top
trang: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
Phiên bản đầy đủ: Tổng hợp Game trong box và đề xuất lập game mới