yen.nhien Tại 25-11-2013 09:50:31

Mình chọn Gentleman's Dignity, vì thấy nó không giống với bộ nào hết cả.
Thật ra thì mình thích Gentleman's Dignity và Secret Garden gần như là ngang nhau. Mình nhớ hồi đấy xem Secret Garden mà ấn tượng với từng câu người ta nói với nhau trong đó. Chọn Gentleman's Dignity vì mình xem nó tầm 4, 5 lần rồi (mỗi lần là với một nhóm/một người khác nhau :))) và cũng gần đây hơn nên chọn, chứ thật ra là khó xác định lắm.

ynha Tại 29-11-2013 23:17:32

mình thích nhất là Love is Paris :)
thích cảnh cầu hôn của nam chính, tuyệt vời :) nói như thế nào cũng là " đồng ý" cả :)
nam nữ chính cũng rất tuyệt, chỉ có điểm trừ duy nhất là kết thúc quá chuối (ý của mình là về cậu em của nam chính í )

littleduck2512 Tại 1-12-2013 21:12:39

Secret Garden là nhất rồi, mới down lại bản Hd giữ lại, để lâu lâu nhớ lôi ra xem lại
Phẩm chất quý ông cũng hay
TH chưa xem nên k biết

ptpt109 Tại 1-12-2013 22:16:58

Phẩm chất quý ông {:310:}{:310:}{:310:}
Các chú già mà nhí nhảnh dễ sợ!!!!!!!!!!!!!!!
Bày tỏ yêu thương theo kiểu teen mún chết luôn!!!!!!!!!!!!!!!

yemjlk Tại 7-12-2013 21:55:07

Bộ nào cũng coi và cảm thấy bộ nào cũng hay và muốn vote {:184:} Khó mà vote quá đi mất {:184:}{:184:}{:184:}
Riêng mình cảm thấy Heirs đối với mình cũng có chút hơi nhạt, không biết có phải tại khẩu vị của mình hay không nữa, vì mình thấy motip nó cũng quen quen mặc dù kịch bản khác phim khác, phim nào mình thích tập nào mình cũng hóng ra sớm mãi, cơ mà thấy heirs mấy tập đầu mình còn hóng nhưng không hiểu sao lúc này cũng không hóng lắm, cứ từ từcơ mà mình bị thích mẹ Tan với cặp Bo Na - Chan Young {:184:}{:184:}{:184:} 2 bé nhìn dễ thương quá, iu nhau ngoài đời đi cho fan nó yên lòng {:184:}

winter_love Tại 8-12-2013 15:05:35

Trong tất cả các phim của biên kịch Kim Eun Sook
mình thích nhấtA Gentleman's Dignity
đặc biệt là phần 5 phút đầu mỗi phim
rất là sáng tạo
tuy kiểu nay không mới ở phim âu mỹ
nhưng với phim Hàn thí khá mới
tập hợp tất cả các đoạn mở đầu thành một tập chắc là hút hàng lắm đây ^^

Aoooo Tại 12-12-2013 03:46:37

South of the Sun chưa xem nên ko biết.

Lovers thì mình lại ko thích nội dung lắm, xem mà thương cho chị nữ 2, nhưng anh Lee Seo Jin thực quá thu hút xD.

Lovers In Paris ngày xưa đã từng rất thích khi xem trên vtv3, giờ nd quên gần hết :D Nhưng vì mình ko thích ss Kim Jung Eun lắm nên bây giờ có lẽ cũng bt với bộ này (hồi đó xem thích chú Park Shin Yang nhất).

Lovers in Prague mình cũng chưa xem, nhưng nghe đồn nữ chính quá tuyệt nên sẽ sắp xếp thời gian để xem, mình cũng rất thích ss Jeon Do Yeon nữa. ^^

On Air, City Hall, Secret Garden,A Gentleman's Dignity là 4 bộ mình thích nhất của bk Kim. Muốn vote cho cả 4 phim luôn, mà poll chỉ cho vote 1 nên phân vân lắm :(( On Air thì phải nói là dàn dv đều quá tuyệt vời, cả 4 dv chính đều là dv thực lực, phim rất đáng xem :x cực thích mấy màn đấu khẩu của 2 nữ chính, hơn nữa nd chính của phim lại nói về quá trình làm một bộ phim, nói về showbiz, đúng sở trường nên mình cảm thấy phim này của bk Kim là khá nhất. Với cả thường các phim của bk Kim các anh nam chính rất nổi, đôi khi làm lu mờ cả mấy chị nữ chính, thấy có On Air là một trong số ít phim mà có nv nữ rất nổi, đặc biệt là nv biên kịch của ss Song Yoon Ah. Tuy vậy, nv của anh già Lee Bum Soo và anh Park Yong Ha cũng ko hề mờ nhạt tẹo nào, vô cùng thú vị :))

City Hall cũng là một phim hay, hồi đó mê mẩn Chadepzai :)) Đã thế anh í còn có mấy câu thoại làm ngất ngây lòng người quá đi :x ss Kim thì quá ổn luôn rồi (có khúc đầu hơi điên điên), càng về sau càng xinh. Có điều mình ko thích nội dung về chính trị lắm :”> nhưng nói chung đây cũng là một bộ phim vô cùng đáng xem.

Secret Garden thì quá đình đám rồi, khỏi cần nói nhiều :)) nhưng thú thực là trong quá trình xem mình (ko nhớ vì lí do gì) đã từng drop bộ phim ở tập 9,10 gì đó xong một thời gian sau mới xem lại. Đến lúc tiếp tục xem mới thực sự thích, càng xem càng yêu, nhất là ở đoạn party kiss (hồi đó điên cuồng luôn í) =))) đến giờ thì SG vẫn luôn nằm trong top phim yêu thích của mình :x

A Gentleman's Dignity mấy tập đầu mình đã từng thích đến mức xem đi xem lại, khúc sau có vẻ chững lại, khiến mình ko còn cảm thấy có hứng xem như lúc đầu nữa, cũng có thể là do mình đi du lịch một thời gian ko xem liền mạch đc nên thấy thế, nhưng tóm lại, khi xem đến hết thì mình vẫn rất thích phim này, vẫn lưu giữ trong ổ thỉnh thoảng mở ra coi lại :x Vô cùng ngưỡng mộ tình bạn của mấy chú già :D

Còn phim mới nhất The Heirs thì lại chẳng có hứng thú tẹo nào (mặc dù lúc nó là dự án mình cũng rất hóng vì thích Park Shin Hye, Woo Bin và cả anh Choi Jin Hyuk nữa, nhưng đến lúc xem đc khoảng 3,4 tập thì cảm thấy ko còn động lực để xem tiếp) , cá nhân mình thích những bộ phim trước kia của bk Kim hơn (cả về nội dung lẫn diễn viên) nên lần này hơi thất vọng. Dù vẫn xem nhưng mà chủ yếu tua để xem cp Bona Chanyoung=)))

chuluoisua Tại 12-12-2013 07:26:18

Tiếc là chỉ vote được có 1 phiếu
Mà muốn vote cho cả The Heirs hay Secret Garden
Thôi thì đành thú nhận là mình thích Secret Garden hơn
Nội dung phim hấp dẫn và dàn diễn viên rất có thực lực
Coi nhiều lần vẫn thấy thích

babyboo.kute Tại 16-12-2013 11:45:56

Hồi lớp 5 mình có biết Chuyện Tình Paris nhưng không xem, nghe bảo hay lắm. Sau này thì có xem Secret Garden, Phẩm Chất Qúy Ông và The Heirs. Cả 3 phim nội dung đều hay, riêng Phẩm Chất Qúy Ông là mình xem trọn bộ nên vote 1 lá :))

ladymacbeth711 Tại 22-12-2013 12:25:51

Trong số các bộ trên, một vài bộ có xem kỹ, một vài bộ chỉ lướt sơ qua vài tập. Nhưng mà vẫn chấm City Hall, vì cốt truyện của City Hall hay và ý nghĩa ^^ Một phần vì thích diễn xuất của sis Kim Sun Ah, phim nào có sis đóng thì cũng phải hóng để xem hết ^^
trang: 1 2 3 [4] 5 6 7
Phiên bản đầy đủ: [Poll] Bạn thích nhất tác phẩm nào của bk Kim Eun Sook ?