Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 14040|Trả lời: 258
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fashion] tin tức và chia sẻ kinh nghiệm về thời trang ^^ ~~ Tin tức cập nhật po

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mình lập topic này ra hỵ vọng được cùng mọi người chia sẻ mối quan tâm về thời trang ^^

không có người phụ nữa xấu, chỉ có người phụ nữ không biết mình xấu chỗ nào ...{:156:}

từ châm ngôn tự chế đó mình mong muốn có thêm nhiều kiến thức, kinh nghiệm nhằm hạn chế tối đa khuyết điểm bản thân

mọi người cùng chia sẻ nha, cùng iu thương và chăm sóc bản thân nào

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 Bài viết hữu ích
Ivynguyen23 + 5 Ủng hộ 1 cái!
tmn + 5 Ủng hộ 1 cái!
Cải + 5 Ủng hộ =)))))
piloveyoonge + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 14-10-2013 12:54:02 | Chỉ xem của tác giả
Họa tiết thổ dân - Tribes

Phong cách thể thao- Good Sport

Màu neon - Neon Lights

Phong cách Pajama - Pajama party

Họa tiết nhiệt đới - Tropical print

Ren - Lace electric

theo PopColor

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 14-10-2013 12:56:11 | Chỉ xem của tác giả
Giày, boots, cao gót, dép bệt,... chỉ là những danh từ chung cơ bản nhất để bạn gọi tên vật thể mình đi dưới chân (không tính đôi tất đâu nhé). Nếu là một người say mê thời trang và kỹ tính trong chuyện mix đồ, hẳn bạn sẽ quan tâm tới tên gọi của từng kiểu giày dép cụ thể. Bảng từ điển bằng hình dưới đây hẳn sẽ rất hữu dụng mỗi khi bạn cần tìm kiếm thông tin của một đôi giày nào đó hoặc ít ra, nó cũng giúp chúng mình có cách phân biệt rõ hơn với từng kiểu giày, dép.

Cùng nhìn từ trái sang nhé, đầu tiên là boots quá gối, boots ngang gối, bốt dạng ủng (wellington), boots cao bồi, boots bánh mì (ugg). Ở hàng dưới là đôi Dr. Martens rất hợp với nhứng cô nàng bụi bặm, Chelsea boots mang phong cách kỵ binh có phần chun ở mắt cá, Crocs là những đôi sục đục lỗ thường thấy ở các em nhỏ và khách du lịch, Lita boots là kiểu boots cao gót buộc dây, Monk chỉ kiểu giày thấp có khóa ngang nam tính, Loafer là giày lười, Converse là loại giày bata buộc dây thể thao, Oxford là giày lưỡng tính dành cho nữ được cách điệu từ giày da của nam.

Timberland boots là tên gọi cho những đôi boots cao cổ buộc dây đế răng cưa, Gladiator boots là boots chiến binh, Bondage boots chỉ loại có hàng khóa ngang bản lớn, Wedge boots luôn có đế suồng. Hết phần boots, ở dòng dưới bạn sẽ thấy đôi xăng đan chiến binh, Clogs - một loại sục gót to, Mules - guốc cao gót, Singbacks là giày có quai giữ phía sau, tiếp đến là giày đế bệt kiểu ba lê, giày lười kiểu thể thao, Moccasin và Dockside cũng là những kiểu giày lười các khác biệt về chất liệu.

Về mảng cao gót, Cone heels là tên của giày có phần gót nhọn dần từ trên xuống, D'orsay là giày cao có phần bịt gót, Ankle strap chỉ loại có quai cổ chân, T-Strap dành cho loại sandal quai dọc hình chữ T, Stiletto cũng để chỉ giày gót nhọn, mảnh phổ thông, Kitten heels là cao gót đế thấp 3-5cm, Platform chỉ giày siêu cao thường có phần đế phía trước dày, Peep toe là giày hở mũi.

Open toe dùng để chỉ rộng rãi các kiểu giày, dép, sandal hở mũi, Wedges dùng cho sandal đế suồng, Chunky heel là giày gót to bản vuông, Jelly là giày chất liệu nhựa dẻo, Pump cực kỳ phổ biến dành cho những đôi cao gót cơ bản mũi tròn, Scarpin lại thường là kiểu mũi nhọn cổ điển, giày Mary Janes có quai cài ngang kiểu nữ sinh vintatge còn Flip flops chính là đôi dép tông siêu tiện dụng.

nguồn : elle.com - trích dịch Ione.net

Bình luận

Ok thank bạn mình sẽ th  Đăng lúc 9-11-2013 10:17 PM
bạn click vào hình xong bạn copy URL nha :))  Đăng lúc 9-11-2013 09:09 PM
bạn ơi mình cũng muốn chia sẻ ảnh cho các bạn thì phải làm như thế nào bạn?  Đăng lúc 9-11-2013 04:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-10-2013 16:06:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

ủng hộ topic của bạn :)
mình không có điều kiện chạy theo thời trang được, cứ hợp được cái quần, cái áo, đôi giày nào là mua thứ ý, còn không cần thiết lắm thì thôi :D
chúc topic đông khách nhé :D

Bình luận

cám ơn bạn nhiều nhé, thường xuyên vào chơi nha :D  Đăng lúc 14-10-2013 08:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 14-10-2013 17:12:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

cho một phiếu ủng hộ chủ thớt{:297:}
nói thật em là đứa mù thời trang, lại càng không có điều kiện theo thời trang nên dốt hoàn dốt{:404:}
em rất thích thời trang sân bay sao Hàn, nhất là SNSD, mong chủ thớt up lên cho mọi người cùng ngắm{:443:}
chúc topic thành công{:412:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-10-2013 17:37:08 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Em ủng hộ ss nha ^^

CROP TOP

Crop top” là những chiếc áo thường được thiết kế với độ dài lửng trên rốn và chất liệu mát mẻ. Chiếc áo này phù hợp nhất với các cô gái có vòng eo thon, gọn.

Crop Top được ưa chuộng bởi rất nhiều ngôi sao như : Miranda Kerr, Lady Gaga, Katy Perry, Miley Cyrus, Lee Hyori, Hồ Ngọc Hà, Thanh Hằng

Nếu được chọn một mẫu áo vừa sexy, vừa năng động lại rất thoải mái cho mùa hè này, bạn sẽ chọn mẫu áo nào nếu không phải là croptop? Những chiếc áo "lửng lơ" đang là cơn sốt nhỏ càn quét tủ đồ của các cô nàng, là vũ khí "tối thượng" để khoe khéo vòng eo thon đầy cuốn hút.

Để mix croptop đẹp không khó, nhưng mix làm sao để khoe vòng eo thon thật khéo léo mà lại không bị hở hang thì không phải dễ. Những món đồ cần có nhất thiết phải là: quần cạp cao, váy cạp cao, nếu bạn thích, hãy chọn thêm chiếc quần yếm và một vài món phụ kiện làm điểm nhấn để tăng độ hấp dẫn cho món đồ của mình.

Sức mạnh của váy ngắn

Không gì tuyệt hơn là bộ trang phục năng động của crop top, váy ngắn và giày bệt/giày thể thao. Mùa hè đầy sức sống đang chờ bạn.

Quần jeans - giản đơn trong sự tinh tế

Xuống phố với quần jeans và áo crop top là cách mix mang đặc trưng cổ điển. Các tín đồ trong bút chốc sẽ hóa thân thành cô nàng vintage đầy ngọt ngào lãng mạn.

Crop top tươi tắn khi đi biển

Mặc áo crop-top có lẽ sẽ đúng chất nhất với những bộ bikini bãi biển, tràn ngập sức sống, sexy và cuốn hút.

Váy dài và phụ kiện dễ thương

Váy dài, vòng tay vintage, mũ snapback và giày sneaker sẽ là những món đồ gia tăng sự thú vị cho bộ trang phục với áo crop top của bạn

Một số mẫu Crop Top đẹp khác :D

cre: tapchi.guu.vn, Google and ME

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Cải + 5 ngay và lun :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-10-2013 19:15:01 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

rất ủng hộ topic của bạn nha! mình chỉ thường chọn quần áo theo kiểu thấy vừa mắt thì lấy luôn :3
mà mấy cái croptop nhìn đẹp ghê,tiếc là bụng tròn vo k dám mặc bao giờ T^T
nhân tiện bạn có bí quyết giảm cân hay giảm vòng eo gì k,share luôn nào :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 14-10-2013 19:59:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Ủng hộ nhiệt tình thớt của bạn! {:412:}

Bảng từ điển bằng hình ảnh của bạn vô cùng hữu dụng, đặc biệt là bạn còn cẩn thận giải thích phía dưới!
Mình biết kha khá tên gọi giày mà nhiều khi vẫn search không ra được đúng dáng đôi mình cần
Có bảng từ điển của bạn, chắc hẳn việc lựa chọn thời trang của mình sẽ tốt hơn nhiều!

Một lần nữa, cảm ơn chủ thớt! {:161:}

Bình luận

^^  Đăng lúc 14-10-2013 09:42 PM
:D vào chơi thường xuyên nha bạn  Đăng lúc 14-10-2013 08:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-10-2013 20:21:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

úng hộ chủ thớt ^0^ mình rất thích mấy kiểu vòng tay vintage, mũ snapback
cả đồ Givenchy nữa ^^ bạn nào up đồ của nhà YG lên đi
nhìn mê lắm ấy ^^