shim98 Tại 4-10-2013 12:29:42

[Twoshots | K+] Tháng 10 | Rin | Suzy - Kai | Completed

Tháng 10

October

' Tháng 10, tháng sinh nhật của em. Nhưng không biết từ khi nào tôi lại vừa yêu vừa sợ tháng 10. Bởi lẽ nó là tháng đã mang em đi xa và cũng đã làm em trở về bên tôi. Mang một con người lạnh lùng, cứng đầu đi xa. Mang về một con người thơ ngây và trẻ con. Tháng 10, nó đã khiến ước mơ của tôi thành sự thật, nó đã khiến hình ảnh của tôi chiếm trọn trái tim em.'

Author: Rin

Rating: K+

Paining: KaiZy couple ( Suzy - Kai )

Category: Sad, romantic

Casting:

Kim Jong In

Bae Sueji

_ Kamsa bạn Harues đã tặng fic poster ^^ Bạn des đẹp lắm !!! _

Vani~ice~cream Tại 4-10-2013 12:45:39

SS dành cái sofa nhé! Ngay giới thiệu đã thấy hay rồi! E định viết fic này mừng sinh nhật Suzy sao?

Giờ thì cũng chưa có gì nhưng ss rất mong đợi fic này từ e {:515:}

Hiện tại ss cạch viết fic luôn nên ss sẽ đọc cái fic khác của em sớm thôi.

Ủng hộ Rin nhé! {:501:}

punz9xh2t Tại 4-10-2013 14:48:16

Mặc dù ko ship họ nhưng vẫn comt và theo dõi ~^^~

Tháng 10, tháng sinh nhật của em. Nhưng không biết từ khi nào tôi lại vừa yêu vừa sợ tháng 10. Bởi lẽ nó là tháng đã mang em đi xa và cũng đã làm em trở về bên tôi. Mang một con người lạnh lùng, cứng đầu đi xa. Mang về một con người thơ ngây và trẻ con. Tháng 10, nó đã khiến ước mơ của tôi thành sự thật, nó đã khiến hình ảnh của tôi chiếm trọn trái tim em.'

Chắc fic sẽ thú vị lắm đây >.<

Hy vọng sẽ có cái kết đẹp cho cả hai

1791999 Tại 4-10-2013 16:56:15

Fic nào tui cũng comt Rin có ngán tuiko?
Kaizy tui cũng thích lắm,
t10 sn Suzy ah?
Hehe tui đúng là ngu ngơ style.
Mau ra chap nha!

Moon_Pham Tại 4-10-2013 17:38:37

Rin viết khỏe quá *ôm fát*
Có fic hú nha,
Iu Rin *chu~*
(Đằng ấy có ship MyungZy ko, Moon là nghiền cặp nè lm đó)

harues Tại 4-10-2013 19:23:07

Mình rất thích cái summary,đặc biệt là đoạn
Tháng 10, nó đã khiến ước mơ của tôi thành sự thật, nó đã khiến hình ảnh của tôi chiếm trọn trái tim em.'

Mặc dù mình không ship couple này cho lắm,nhưng rất trông chờ vào fic,mà hình như au là 2001er nhỉ?

p/s: tình cờ lướt bên topic làm poster,thấy hình Zy đẹp quá nên des poster tặng Au
(Mình biết nó bị xấu :<)
Khi nào ra nhớ hú mình nhé ^^

shim98 Tại 4-10-2013 21:08:19

http://mp3.zing.vn/embed/song/ZW67CFBO?autostart=true

http://data3.whicdn.com/images/57020401/tumblr_mkeh40hrXI1rlbjuao1_500_large.jpg

Chap 1

Tôi, Kim Jong In, là một gã khờ. Chính bản thân tôi còn không hiểu tại sao mình lại nhận xét về bản thân như vậy nữa. Chắc có lẽ là vì sự ngờ nghệch trong tình yêu.

Bae Sueji, cô ấy là bạn gái tôi hiện tại. Chúng tôi đã bên nhau hơn 2 năm rưỡi nhưng dường như chả có nhiều skinship. Lý do ư ? Đơn giản là vì Sueji là người lạnh lùng, cô ấy lạnh như một tảng băng. Còn tôi là người chuyên chủ động nhưng lại chẳng làm nên trò trống gì.

‘ Sueji này !’

‘ Hm ?’

‘ Em có cảm thấy mình quá lạnh nhạt với bạn trai em không ?’

‘ Không’

Nhiều lần bạo dạn hỏi Sueji nhưng cô ấy vẫn trả lời chữ ‘ KHÔNG’ một cách chắn chắn và quả quyết.

Bae Sueji, cô ấy quá hoàn hảo. Cô ấy tuyệt vời cả ngoại hình lẫn mọi việc, còn tôi, một đứa ngu ngốc chả làm nên việc gì, chỉ có đi hát hò và nhảy là giỏi. Cho đến nhiều lần, tôi vẫn tự hỏi bản thân mình tại sao Sueji có thể chấp nhận tình yêu với một thằng như tôi chứ ?

:::

Bây giờ là tháng 10, sinh nhật em nằm trong tháng này. Kẻ bất tài và vô dụng như tôi đây chả biết nên làm gì để chúc mừng sinh nhật em cả. Dù đã bên nhau 2 năm, tổ chức sinh nhật cho em được 2 lần nhưng chưa lần nào là em cười thoải mái cả. Tôi đã nói rồi mà. Để làm cho tảng băng của tôi cười rất khó.

‘ Em muốn gì vào ngày sinh nhật, Sueji ?’

‘ Em sao ? Em gì cũng được. Quà anh tặng em đều thích hết’

‘ Em nói dối. Có bao giờ em cười đâu, kể cả khi tôi tặng quà cho em’

Em đang đọc sách bỗng dừng lại nhìn lên tôi với vẻ đầy bất ngờ. Vì đây là lần đầu tiên tôi to tiếng với em trong suốt 2 năm qua. Tất cả bởi tôi không thể chịu nổi tính ‘lạnh lùng’ của em nữa.

‘ Anh sao thế ?’

‘ Em có cần thiết như thế không ? Con người như em là vô cảm sao ?’

Em chau mày nhìn tôi, không nói gì. Còn tôi thì cứ liên tục nói ra những bức xúc bấy lâu.

‘ Ta yêu nhau được 2 năm rồi, bây giờ em muốn vì tính cách của riêng em mà khiến tất cả sụp đổ sao ?’

‘ Kim JongIn !’

‘ Thôi, để lúc khác nói. Anh đang không có tâm trạng tốt !’

Tôi nói rồi lạnh lùng bỏ đi. Em thì cứ thẫn thờ ngồi đấy nhìn theo dáng tôi, chắc hẳn em rất ngỡ ngàng.

Tối hôm đấy, tôi đi lang thang một mình trên con đường quen thuộc về nhà. Miệng tôi cứ lẩm bẩm nói cái tên “ Sueji” vu vơ, đầu óc thì dường như đang quay cuồng vào hình ảnh của em.

Tôi nhớ em, không hiểu sao tôi lại lớn tiếng với em như vậy được chứ ? Bản thân tôi quá ngốc mà.

Reng…reng…reng….

Khoảng tầm 1 giờ đêm, tiếng điện thoại tôi reo liên hồi. Tôi cầm máy lên và nói với giọng ngái ngủ của mình.

‘ Cho hỏi ai thế ?’

‘ Anh có phải người quen cô Sueji không ?’

‘ Phải, tôi là bạn trai cô ấy’

‘ Anh hãy đến ngay bệnh viện Seoul, cô ấy đang trong được đưa đến phòng cấp cứu’

‘ Mwo ? Tại sao chứ ?’

‘ Chúng tôi đã phát hiện cô ấy gặp tai nạn, có lẽ vì uống quá say. Anh hãy đến nhanh, không có thời gian đâu. Cô ấy đang rất nguy hiểm đấy !’

‘ Arasseo. Tôi sẽ đến ngay’

Nhanh như cắt, tôi bật dậy khỏi giường, với tạm lấy chiếc áo khoác và đi đến bệnh viện. Dọc đường đi, tôi cứ vừa lo lắng thấp thỏm vừa cầu nguyện cho Sueji ổn thỏa.

Sueji ah, cố lên em ! Hãy cố gắng sống vì anh.

Bệnh viện Seoul

‘ Bae Sueji ! Sueji ah !’

Tôi hấp tấp vừa đi vào trong bệnh viện vừa gọi to tên em. Bước chân dừng lại trước phòng cấp cứu đang sáng rực ánh đèn. Tôi cảm thấy tim mình như ngừng đập. Khoảnh khắc này, tôi không biết nên nói gì hơn, mong Chúa đừng mang em đi.

‘ Anh là Kim JongIn sao ?’

Một chàng trai bước đến trước mặt tôi với cái nhìn hờ hững. Tôi chỉ đang nghĩ về Sueji nên không có để tâm anh ta lắm. Chỉ gật đầu nhẹ như lời đáp.

‘ Chắc hẳn anh biết Sueji ra nông nỗi này là vì anh.’

‘ Anh nói sao ?’

‘ À, tôi giới thiệu trước đã. Tôi là Kris, bạn thân của Sueji’

‘ Sueji, cô ấy làm sao ?’

‘ Chắc hẳn anh biết tôi chứ ?’

‘ TÔI ĐANG HỎI VỀ SUEJI ! CÔ ẤY LÀM SAO ?’       

‘ Anh hãy bình tĩnh. Việc anh cáu giận vô cớ như vậy khiến tôi càng cảm thấy không nên trao Sueji cho một người như anh đấy’

‘ Mwo ?’

‘ Thật đáng tiếc cho Sueji ! Làm sao mà cô ấy lại đi yêu một người như anh được chứ ? Cô ấy hoàn hảo về mọi thứ, vậy mà lại hết lòng vì anh. Cô ấy dù có lạnh lùng nhưng với anh, cô ấy luôn tỏ ra ấm áp. Còn anh, chỉ suốt ngày biết đến bản thân mình. Có bao giờ anh nghĩ cho Sueji chưa ?’

‘ Đừng có can thiệp vào chuyện tình cảm của bọn tôi’

‘ Tôi sẽ cướp Sueji từ tay anh nếu anh cứ như thế này !’

Kris chặn đường lại khi tôi định tiến vào trong. Nếu nhìn qua thì cậu ấy có vẻ ngoài như một thiếu gia và gần như là hoàn hảo, tôi thấy rõ được sự quan tâm dành cho Sueji qua từng lời nói và ánh mắt quá đỗi chân thực kia. Còn nhìn lại tôi xem, con người luôn chỉ nghĩ đến mình, đúng như cậu ấy nói.

‘ Anh muốn nói gì ?’

‘ Sueji đã uống rượu. Anh biết chứ ?’

‘…’

‘ Anh biết là cô ấy không thể uống’

‘…’

‘ Lần đầu tôi thấy Sueji uống rượu. Cô ấy ghét rượu soju từ lúc nhỏ, cô ấy cảm thấy nó còn quan trọng hơn cô ấy trong mắt bác Bae. Hôm nay, cô ấy đã làm việc mà chả bao giờ dám nghĩ đến. Tôi đến khi nghe thấy cô ấy gọi, và anh biết không ? Tôi thấy thật đau lòng khi trong cơn say cô ấy gọi tên anh, Kim JongIn’

Tôi ngửng mặt mình lên nhìn Kris. Chính bản thân tôi còn không tin vào những gì mình nghe thấy và tôi nghĩ rằng anh ta đang nói dối. Cái gì mà Sueji uống rượu ? Cái gì mà trong cơn say em nhắc tên tôi ? Tất cả tôi kết gọn trong ba từ ‘không-bao-giờ’. Tôi biết một con người lạnh lùng như em sẽ chẳng bao giờ làm mấy chuyện đến vì tôi.

‘ Ai là người nhà của bệnh nhân Bae ?’

‘ Là tôi !’ – cả tôi và Kris đều đứng dậy

Đầu tiên, bác sĩ không nói gì, chỉ nhìn chăm chăm vào sổ bệnh. Mãi sau bác sĩ mới cởi bỏ khẩu trang ra và nói với khuôn mặt thận trọng, có chút gì đó đáng tiếc.

‘ Bệnh nhân Bae, cô ấy đã có trong người lượng cồn Soju khá lớn. Hơn nữa tinh thần lại hoang mang và không được tốt nên đi đến việc gặp tai nạn là không thể tránh khỏi. Chúng tôi đã phẫu thuật thành công, nhưng…’

‘ Nhưng sao chứ ?’

Sự an tâm chưa được bao lâu, tâm trạng hồi hộp lại trở về khi nghe bác sĩ ấp úng mãi về bệnh tình thực sự của Sueji.

‘ Cô ấy vẫn nhớ mọi thứ, nhưng lại quên đi thứ quan trọng nhất đời mình. Tôi cảm giác như vậy !’

‘ Neh ?’

Những gì bác sĩ nói như một ẩn số. Chúng tôi không hiểu gì cả, bác sĩ chỉ lắc đầu rồi bỏ đi cùng đội ngũ y tá.

Tôi và Kris cùng bước vào phòng cấp cứu. Em đang nằm với mái tóc xõa trên chiếc giường, mặc bộ đồ bệnh nhân. Có phải là do em nằm trong căn phòng ngột ngạt này hay chính bản thân em đang có sự mệt mỏi và đau buồn rất lớn. Nhìn em, tôi lại thấy hổ thẹn với chính bản thân mình. Vì tôi là người khiến em nằm chịu khổ ở đây.

‘ Kim JongIn…Yah’

Tiếng gọi nhõng nhẽo như trẻ con đánh thức tôi vào buổi sáng tinh mơ. Tôi đã ngủ ở bệnh viện suốt đêm qua, gục xuống bên cạnh Sueji.

Dụi dụi đôi mắt rồi ngửng dậy. Là Bae Sueji. Em đang ngồi nhìn tôi với nụ cười dễ thương và tươi rói.

‘ Sueji ? Em tỉnh rồi sao ?’

‘ Kim JongIn. Kim JongIn !’

Em cứ giữ nguyên nụ cười của mình, thích chú chạm vào mặt tôi. Gì thế này ? Bae Sueji dường như đã hoán đổi thân xác
sau vụ tai nạn.

Vani~ice~cream Tại 4-10-2013 21:21:37

Định mai cmt cho e nhưng mà ss mới nhớ mai ss đi học cả ngày =]]]

Đầu tiên là nhạc hay, ss từng nghe qua bài này ở trên zing, hèn gì lúc đầu thấy quen quen =]]

Suzy lạnh lùng quá nên Kai không hài lòng cũng phải thôi, dù biết chắc là Suzy trong lòng cũng mến Kai nhưng cũng nên thể hiện bên ngoài khi anh Kai đã cố gắng hết sức như thế chứ Bae Suzyy {:536:}

Đọc cái chap này kết nhất bạn Kris thôi {:456:} Ga lăng, đẹp trai, thiếu gia --> còn gì hoàn hảo ngoài Thánh =]]] Quá hạnh phúc! Vấn đề là sao bỗng dưng Thánh bay qua thích Suzy hết thế này TT.TT {:523:} Thôi không sao, coi như Benben vào làm chân phụ cũng được, cố gắng giúp Suzy Benben haz!

Em viết ngày càng hay, tuổi trẻ tài cao, trí tưởng tượng bay xa, cố gắng phát huy e nhé! Đang hóng chap sau \m/ {:472:}

Heoc0n Tại 4-10-2013 21:43:57

Đúng là hay, mới chap đầu nhưng làm cho ss cảm xúc dâng trào rùi đây, nhưng sao Suji trong này lại trở nên lạnh lùng như thế chứ, cũng đúng khi nói : "thấy tội Kim Jongin thật" hì hì.
‘ Kim JongIn…Yah’

Tiếng gọi nhõng nhẽo như trẻ con đánh thức tôi vào buổi sáng tinh mơ. Tôi đã ngủ ở bệnh viện suốt đêm qua, gục xuống bên cạnh Sueji.

Dụi dụi đôi mắt rồi ngửng dậy. Là Bae Sueji. Em đang ngồi nhìn tôi với nụ cười dễ thương và tươi rói.

‘ Sueji ? Em tỉnh rồi sao ?’

‘ Kim JongIn. Kim JongIn !’

Em cứ giữ nguyên nụ cười của mình, thích chú chạm vào mặt tôi. Gì thế này ? Bae Sueji dường như đã hoán đổi thân xác
sau vụ tai nạn.

Đoạn này chắc Jongin đang mơ quá... tò mò và hóng chap sau của em !!!

s0cm0nkey Tại 5-10-2013 00:31:06

Chúc mừng fic mới ra lò của e nghe. Fic sad khiến ss đau lòng 5 giây.
Fic này Suzy mang hình tượng khác hẳn nka. Trong ấm ngoài lạnh. Tuy tính cách hơi khác lạ nhưng thu hút mà cũng đột phá lắm. Mà dạo này ss đang kết Kaizy nên e ra fic ss ủng hộ nhiệt tình à.
Đoạn cuối hơi bị tò mò nha. Rốt cuộc Suzy mất kí ức hay Kai mơ vậy.
Mau ra chap tiếp đi nào. Nhớ hú ss nhá. Fighting
trang: [1] 2 3
Phiên bản đầy đủ: [Twoshots | K+] Tháng 10 | Rin | Suzy - Kai | Completed