LuHanCute Tại 5-10-2013 23:14:40

Oa ss lột xác thật rồi nhé
Đối với em nức độ thế này là quá..ghê rồi ss ơi^^
Kết thúc có hậu thiệt đó
Bé Han ngu ngơ ngây thơ quá
Vì thế nên em mới iu chớ
Hay lém ss mai mốt ss cứ phát huy và tung vài fic MA nữa nhé
Khoái rùi ak nha ^^
ỦNG HỘ SS~ FIGHTING~

thanhduy213 Tại 5-10-2013 23:27:28

Mình đọc xong rồi min à, lần đầu đọc thể loại này nên không biết tâm trạng ra sao, tổng thể nói chung là ổn, có nội dung hay, câu chuyện gây xúc động cho người đọc, về bố cục rất tốt, thích cái kết nhất nó làm mình thoải mái hẳn ra, hai người yêu nhau không có tội, mà tội cho cô gái quá. Cám ơn min nha viết như vầy đọc cũng hay lắm phát huy nha.

Bacham72 Tại 6-10-2013 01:01:45

MA ít nhất là phải 17+, nhưng MA này của bé Min thì đúng là MA được viết bởi 15+

Theo ss thì bé Min không nên viết MA, vì thật sự em chưa hiểu và chưa biết một tí gì về MA thật sự cả. Tuổi của em không nên viết MA, thời gian của em còn đó, không nên phải *chạy* làm gì, hãy tận hưởng tuổi trẻ tươi sáng và sống đúng với tuổi của mình, em à ^^

Cốt truyện của em ngoài cái kết cuối cùng ra thì mọi thứ đều sai hoàn toàn, phi thực tế cho một MA thực tế. Nếu như em dùng hoàn cảnh nhân vật và tính cách khác thì có thể chấp nhận, nhưng em dùng nhân vật nữ với công việc mua bán thân xác thì sai.

Trích dẫn một đoạn này thôi:

7 năm đúng 7 năm để đương đầu với những tên thú dữ những tên dâm đãng muốn cướp đoạt cô cô đã phải khổ sở thế nào . Phải chống chọi lại chúng để chúng không đụng được vào người mình . Thật sự là rất khó khăn đã có rất nhiều lần cô đã quá mệt mỏi cô buông xuôi nhưng chẳng lẽ để chúng ăn mình như vậy sao ?
Đừng nói đến 7 năm, chỉ cần 7 lần thôi thì nhân vật nữ cũng không thể nào vượt qua được. Cái nhìn trong cuộc sống của em còn quá đơn giản đến mức *thần thoại*

Đáng lý ra ss không lên tiếng, nhưng vì sợ em làm longfic nên ss mới lên tiếng.

Hãy để sau này lớn hẵng viết em nhé ^^

Đừng lấy MA làm điểm màu câu khách, mà MA phải là điểm nhấn cho toàn bộ ý nghĩa của fic.

Ps: Biết làm bé Min buồn phiền, nhưng không thể ngó lơ bé Min đi sai đường. Xin lỗi bé Min vì tính nhiều chuyện của mình !!!

1791999 Tại 6-10-2013 07:11:50

ss của em, em thấy nó cũng k 18+ lắm dù rõ ràng như thế
cái kết rất ý nghĩ rất chân thực
dù có vài đoạn em phải chau mày ki đọc nhưng em vẫn thích fic của ss

myhuong Tại 7-10-2013 21:35:58

cô ơi tui đọc cái fic của cô mấy hôm rồi bây giờ mới vào không biết có muộn không có gì mọi người bỏ qua nhá
*khà khà* cô làm tôi choáng toàn tập luôn á hồi đó tôi có biết MA là cái gì đâu cái fic này là cái đầu tiên tui đọc trong đời luôn á. Cô...cô...cô thặc là quá xá can đảm luôn, tui coi mà muốn xịt máu, đỏ mặt rần rần luôn á, hồi đó giờ tui mới coi cái MA như vậy nên tui cứ thấy cảm xúc của tui "con nít" xao á cô. Mà phải nói cái chỗ này không biết lúc cô viết chắc cũng bị xịt máu mũi giống như tui coi hong haha tự nhiên tui đang đọc đến cái khúc giữa tự nhiên mở ngoặc ra (***) tui đọc khúc đó ứ hiểu gì luôn (tại đang coi một mạch mừ) coi lại lần nữa mới biết thì ra cô đang nói chớ không phải nhân vật{:439:}.

thienduongnam98 Tại 8-10-2013 21:45:17

thêm fic MA BaekYeon đi au ơi :3 hay quá hay quá :3

ủng hộ 2 tay 2 chân {:297:} ra thêm MA nữa là tuyệt cú mèo luôn đó au {:308:}

Bacham72 Tại 9-10-2013 19:09:52

ss không biết viết những dòng này nơi đây có đúng không? nếu là spam thì bé Min nhờ mod xóa nhé ^^
Có lẽ bé Min không còn nhớ, nhưng ss luôn nhớ... ss đã thấy bé Min trong những ngày đầu ss làm thành viên ở Kites.
Bé Min đã bình luận trong bài dự thi của ss với chủ đề Noel nhớ..., chỉ một từ như thế này: *^^hay*
có lẽ đối với bé Min luôn nghĩ gỉ nói đó, nhưng đối với ss thì rất ấn tượng, khi lúc đó tâm trạng ss rất buồn, nhận được một trong những câu an ủi của mọi người, ss cảm thấy tốt hơn chút ^^
Sau ngày làm bạn với bé Min, cùng ở box fanfic, đọc những dòng nhật ký của bé trong thread Nhật ký online... ss cảm nhận được bé Min là một cô bé lạc quan, yêu đời ^^
vào tuổi của bé, ss không có được sống như thế, nên ss rất trân trọng tuổi trẻ hồn nhiên của các bé, ít nhiều ss cũng thấy vui khi thấy bé Min *hihi*. Có lẽ bé Min chẳng nghĩ *hihi* của bé cũng khiến cho ss *hihi* theo. Cảm ơn bé Min đã làm cho ss vui !!!
Đợi nhé, khi bé Min 18, nếu bé Min có viết MA, ss sẽ theo ủng hộ bé Min. Còn nếu như thật sự bé Min muốn viết nữa thì ss sẽ không nói ra nói vào gì nữa đâu, vì ss cũng tôn trọng sự lựa chọn của bé Min ^^

beauty.s2_beast Tại 10-10-2013 16:48:23

Bacham72 gửi lúc 9-10-2013 19:09 static/image/common/back.gif
ss không biết viết những dòng này nơi đây có đúng không? nếu là spam thì bé Min nh ...

hì hì
noel nhớ ạ hì hì nói thật thì em cũng không còn nhớ nữa
mà nghe ss nói em có mò lại ùi đúng là lúc ấy em có bình luận ở đấy thiệt nhưng bà ss hay mà
mà câu chuyện ý là thật phải hông ss ?
những dòng nhật kí ở fan fic em viết như để giảo toả nỗi buồn hì hì em còn tưởng mọi người không để ý cơ
giờ ss nói ss đọc em vui quá luôn à
Thật thì em tự thấy mình chưa đủ trình để viết MA sau fic này
lúc đầu đấy chỉ là một cảm xúc bất chợt của em thôi tự dưng em đọc xong một câu chuyện và em tự nghĩ rằng " những người con gái như vậy thì không có hạnh phúc sao ? Những người làm gái như vậy là sẽ không nhận được tình yêu chân chính ư ? "
Em đã nghĩ như thế đấy và em viết . Có lẽ ở cái tuổi này nên em thường tò mò và rất muốn trải nghiệm thử 1 lần cho biết em viết fic này chỉ trong một buổi tối là xong đó ss lần đầu tiên em viết nhanh như thế . Em đọc đi đọc lại nhiều lần em thấy thực ra cái fic này rat MA là không phải rat M thì không hoàn toàn là thế còn rat T thì có lẽ hơi nặng . Nhưng mà em vẫn không đổi rat vì mọi người đã vài comment trên fic của em và mọi người mong đợi nó .
Với em em không muốn làm mọi người thất vọng dù em biết khi đăng fic có lẽ là mọi người sẽ thất vọng đấy nhưng nói sao nhỉ thực sự là em muốn xem phản ứng của mọi người thế nào ss à ^^
Cô giáo dạy văn của em đã nói với em thế này : " Một câu chuyện thành công không hẳn là có nhiều lời khen và cậu chuyện đó phải nhận được phản ánh từ hai phía khen và chê . Bời vì câu chuyện của mình viết ra được mọi người đưa ra làm đề tài bàn tán và nếu mọi người cãi nhau vì câu chuyện mà mình viết ra đấy thì nhất định đó sẽ là một câu chuyện rất thành công "
Em viết và có nhiều người bình luận nói rằng rất hay có người bình luận là có lẽ chưa giống Ma nhưng họ thích
Nhưng riêng ss lại bình luận chê fic này từ đầu đến cuối buồn thì có buồn nhưng nghĩ lại câu nói ấy của cô giáo em tự thấy có khi nào fic của mình như vậy cũng là thành công rồi không ?
Em cũng không biết nhưng theo riêng suy nghĩ của em thôi nhé là em với một câu chuyện 18+ mà chỉ đạt mức 15+ này thì quả thực là em rất hài lòng ^^ câu chuyện này chưa đến mức khiến người ta phải tranh cãi nhưng có người chê người khen là em cũng có 1 phần nào đó gọi hài lòng ^^. Mặc dù là không vừa lòng các độc giả nhưng em vẫn luôn tự tin về những câu chuyện mà mình viết ra và cả những nhân vật mình chọn nữa .
Nhưng em luôn tôn trọng ý kiến của ss và em nghĩ rằng đến một ngày nào đó nếu em chưa đủ 18+ nhất định em sẽ không bao giờ viết fic rat MA nữa . Bời vì ss trải nghiệm nhiều chuyện hơn em ss hiểu biết nhiều hơn em em nghĩ là mình cần những lời khuyên giống như những lời khuyên của ss . Với lại em cũng chưa đủ tuổi nên có lẽ em vẫn chưa hiểu được những cái mà chỉ những con người 18+ mới có thể hiểu được . Đến khi 18+ rồi em sẽ đọc lại fic này và suy nghĩ chín chắn hơn ^^.
Và em sẽ luôn là một cô bé lạc quan yêu đời mà ss biết sẽ không chùn bước dù chuyện gì có xảy ra cũng giống như ss ^^ và giờ thì em đã hiểu một phần nào đó trong con người ss qua bài dự thi Vô tình - Noel nhớ . lúc đọc em nghĩ chỉ là một bài văn bình thường nhưng nếu nó là thật thì lại rất ý nghĩ biết bao ^^
Và nếu em có thể làm ss vui vì 2 từ * hihi * của em thôi thì em sẽ luôn làm ss vui chỉ khi nào ss cần em cũng luôn có thể ngồi đây và nghe ss tâm sự . Em với ss không có nói chuyện nhiều lắm nhưng chúng ta có thể hiểu nhau qua những câu chuyện mà mình tự viết ra mà ss nhỉ hihi ^^ . Hãy cùng cười vì một ngày mai tươi sáng nào hihi

Bacham72 Tại 11-10-2013 19:35:58

beauty.s2_beast gửi lúc 10-10-2013 16:48 static/image/common/back.gif
hì hì
noel nhớ ạ hì hì nói thật thì em cũng không còn nhớ nữa
mà nghe ss nói em c ...

Cho ss đính chính một chút ^^

Ss không chê từ đầu đến đuôi, cái kết cuối của bé vẫn đẹp và đầy tính nhân văn đấy chứ.

Có lẽ tuổi của ss quá già cỗi để có những suy nghĩ khác với mọi người, điều này thì ss cũng không nghĩ đến, nên ss xin lỗi bé !!!

Không biết có bao nhiêu người nghĩ MA như thế này:

Dành cho người từ 18 tuổi trở lên. Bao gồm cảnh quan hệ thể xác được miêu tả kỹ lưỡng hoặc có tính chất bệnh hoạn, những từ ngữ thô tục, nặng nề, những cảnh hành hạ, nhục mạ có thể gây ảnh hưởng không tốt tới người đọc có thần kinh không vững.

Riêng bản thân ss, ss không nghĩ như thế. Như ss đã nói với bé 1791999. Một câu chuyện được miêu tả bằng những động từ mạnh trong quan hệ xxx nhưng không dùng đúng cách, đúng chổ, đúng ý nghĩa thì dù có diễn tả sâu đến thế nào thì cũng không thể gọi là 18+. Còn 23+ đôi lúc chỉ là những ngôn từ diễn tả thật nhẹ nhàng, nhưng bao hàm ý nghĩa của tuổi 23 mới có thể hiểu được thì vẫn là 23+.

Nên 18+ hay 23+ đối với ss là dành cho những độc giả ở cái tuổi 18, 23 đấy có thể hiểu ý nghĩa của đoạn xxx, chứ không cần phải viết thật sâu, thật kỹ thì mới là 18+ hay 23+.

Nếu đọc riêng đoạn xxx trong fic này thì vẫn là MA 17+ không là rat M. Nhưng vì bé không biết xếp vào đúng chổ thôi, hì.

Có lẽ ss khó khăn với bé quá ^^. Nhưng mai sau này bé sẽ hiểu thế nào là “ ngôn ngữ cơ thể” trong phần xxx.

Cảm ơn bé, đã giữ trọn lời hứa của mình ^^. Có nhớ không đấy cô bé?

Bé đã từng hứa nuôi ss đấy, vậy mai mốt đây có chuyện gì buồn bé phải ngồi nghe ss lảm nhảm đấy, vì người già hay nói dai, nói dài, và còn nói nhảm nữa ^^ Bé cũng hãy luôn vui tươi và lạc quan mãi nhé! hihi. Cảm ơn bé rất nhiều !!!!!!!!

Ps: “Vô tình” Đó là câu chuyện thật.

beauty.s2_beast Tại 12-10-2013 10:58:25

Bacham72 gửi lúc 11-10-2013 19:35 static/image/common/back.gif
Cho ss đính chính một chút ^^

Ss không chê từ đầu đến đuôi, cái kết cuối của b ...

hihi
đúng á ss
em có xem hình em chưa hiểu thiệt à nhoa
em đọc tiểu thuyết ngôn tình á có mấy cái cảnh đó họ cứ ghi rat 21 vs 22 mà em thấy giống 18 với 16 không à
thật không ngờ hàm ý sâu xa vậy á hehe
dạ ss
em sẽ làm mà mà
nhưng ss phải chịu để em nuôi chứ hihi
em cũng nghĩ là nó có thật
chính vì có thật nên mình càng phải lạc quan yêu đời hơn hì
Iu ss nhìu nhìu
em phải công nhận 1 điều người già thường nói dài nói dai nhưng những lời nói của người già có mức độ in sâu trong lòng em rất là nhiều nhoa
với lại nói chuyện với người già như ss làm em hiểu ra thêm nhiều điều và rút được ra nhiều kinh nghiệm nữa đấy . Hình như người già có cách giúp những ng trẻ tuổi trở nên trưởng thành hơn ss nhỉ hihi
Cảm ơn ss nhìu nha nha ^^
trang: 1 2 3 [4] 5
Phiên bản đầy đủ: [Oneshot | MA] Chị à ! Anh yêu em | Beauty.s2_beast | BeakHyun - TaeYeon | Completed