Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 7367|Trả lời: 60
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Các "Mẹ" Bạn Thích Trong Ngôn Tình

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Dạo này lượn lờ Box Lít thấy có nhiều truyện hay quá xá. Thôi, hôm nay chúng ta tạm gác lại việc các anh nam 9 và chị 9 để bàn luận một xí về các "mẹ" của chúng ta nào!!

Bạn Thích Má Nào Nhất Thì Hãy Vote Và Cho Tí Lí Do, Ok?

Chọn nhiềuKhảo sát: ( Có thể chọn tối đa 10 lựa chọn ), Có tất cả 224 người đã tham gia Xem người đã tham gia
9.17% (85)
5.18% (48)
3.67% (34)
5.29% (49)
2.27% (21)
0.97% (9)
13.92% (129)
0.76% (7)
11.54% (107)
4.21% (39)
0.22% (2)
0.65% (6)
2.16% (20)
2.05% (19)
0.11% (1)
1.08% (10)
1.83% (17)
0.32% (3)
0.97% (9)
0.76% (7)
0.11% (1)
0.43% (4)
2.16% (20)
2.48% (23)
0.32% (3)
1.40% (13)
0.00% (0)
7.23% (67)
1.40% (13)
0.54% (5)
6.04% (56)
0.43% (4)
5.93% (55)
0.11% (1)
1.08% (10)
1.08% (10)
0.65% (6)
0.32% (3)
0.65% (6)
0.54% (5)
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 30-9-2013 10:15:00 | Chỉ xem của tác giả
Mới đọc 1 tác phẩm của Đinh Mặc nhưng thấy rất thích truyện của cô ý viết, truyện ko chỉ là truyện còn lồng ghép rất nhiều kiến thức, đọc cũng thấy hồi hộp và hơn cả là muốn đọc lại
Truyện của Đồng Hoa đọc hay bị ám ảnh, tại sao lại thế này mà không phải thế kia và mình có xu hướng thích nam phụ hơn nam chính trong mấy tác phẩm của chị
Của Đường Thất Công tử thì mới đọc Hoa tư dẫn với Tam sinh tam thế cơ mà thấy văn khá hợp với thể loại mình thích, mình cũng thích truyện cổ trang nữa {:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 30-9-2013 12:42:55 | Chỉ xem của tác giả
Nhiều "má" yêu mến quá nhưng mà "má" Cố Mạn vẫn thích nhất. Ây da em tưởng Đinh Mặc là nam mới chết chứ, hiểu lầm trầm trong, thấy xướng tên số 1 là biết mình nhầm to rồi, cho "má" Đinh Mặc 1 phiếu coi như sửa sai
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-9-2013 19:24:02 | Chỉ xem của tác giả
Thích "má" Cố Mạn nhất luôn đấy~Thích mấy tác phẩm Nắng Gắt ấy!

Diệc Lạc vô tâm thì lại thích Nụ Hôn của Sói...đại khái là thích hai người ni...^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-10-2013 07:21:42 | Chỉ xem của tác giả
Cố Mạn đọc truyện kết cấu chặt chẽ, nội dung hấp dẫn, lôi cuốn, người đọc chìm trong tình cảm các nhân vật.
Những tác giả khác, viết có hay, nhưng đôi khi cảm thấy mộng tưởng nhiều quá, nói chung thấy văn Cố Mạn vừa lãng mạn vừa hiện thực nhất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 1-10-2013 10:41:48 | Chỉ xem của tác giả
Xin bầu chọn cho DLVT nha, mặc dù nhiều tác giả rất yêu thích nhưng có lẽ thích nhất là má Tâm.
Truyện vừa hài hước, vừa có nội dung các nhân vật có tính cách rõ ràng.
Tiếp theo là Đinh Mặc thích các tiểu thuyết phá án gần đây của mẹ Mặc.
Về truyện làm tan nát con tim thì dành cho 2 má PNTT và TDO.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-10-2013 21:17:53 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích Cố Mạn vì cuốn " Bên Nhau Trọn Đời " cuốn
ngôn tình đầu tiên mình đọc, nên có ấn tượng rất sâu
sắc. Thích Đinh Mặc vì trí tượng tượng phong phú, đem
đến những câu truyện ly kì, hấp dẫn. Thích Chương Xuân Di
vì những giá trị lịch sử trong các tác phẩm của cô. Thích
Diệp Lạc Vô Tâm vì đã đem đến những anh soái ca không
thể tuyệt vời hơn. Hay thích Đường Thất Công Tử vì các
câu truyện có thể kiến ta vừa cười nức ruột xong lại thấy cay mắt.
Còn thích cả các câu truyện bi tình của Phỉ Ngã Tư Tồn đọc xong
khóc không biết bao nhiêu là nước mắt nhưng vẫn cứ đâm đầu
vào. Ôi xem ra mình thích hơi bị nhiều rồi {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-10-2013 08:24:31 | Chỉ xem của tác giả
có nhìu "mẹ" nghe tên em nghĩ là bố cơ, như Đinh Mặc hay Đường Thất Công Tử, Thập Tứ Lang,
ra toàn nhầm hết, cơ mà em thíc mẹ Cố Mạn nhứt ( em cũng mơ mộng giống mẹ í), mẹ Ân Tầm thì khỏi noái roài hí hí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-10-2013 19:23:10 | Chỉ xem của tác giả
Trùi mình thích nhiều lắm, nhưng cân nhắc chỉ chọn 3 người thôi : Cố Mạn, Đường Thất vs Đinh Mặc.

Văn phong rùa Mạn làm mình rất dễ chịu, yên lòng, thoả mãn. Rùa Mạn cũng là ng đem mình đến với ngôn tình, nên nhất nhất chọn chị Rùa thôi.

Đường Thất thì hay rồi, mình thích nhất đọc Huyền Huyễn của chị Bảy. Nhờ chị mà mình cuồng HH luôn rồi. Bấn a ~~~~~~~~~~~~~~

ĐM thì khỏi nói. Lý do cũng giống với mn nha. Văn phong má Đinh vừa lạ vừa độc, hấp dẫn, tình tiết không đoán trước dc. Cực thích 3 bộ viễn tưởng của má, nhất là ĐQCH vs Kiêu Sủng. Ngoài ra còn bấn giáo sư Bạc biến thái trong Hãy nhắm mắt... nữa.

Mình cũng muốn chọn Chu Ngọc, nhưng chỉ có 1 bộ Đạo Tình nên không chọn. Còn Diệp Lạc Vô Tâm nên đổi mới cách viết, cần đột phá hơn nữa. Giờ ấn tượng của mình với DL cũng giảm nhiều. Ân Tầm cũng thế. một mô tuýp viết đi viết lại sẽ nhàm chán ah.

P.s: Trong này hình như chỉ có Tiểu hài tử ngươi tới đây là tác giả nam nhỉ? Bút danh cũng lạ quá cơ. Lúc đầu còn tưởng đó là tên truyện nữa. :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-10-2013 20:22:21 | Chỉ xem của tác giả
Bình thường hay đọc những tiểu thuyết hiện đại nhẹ nhàng lãng mạn HE nhưng dạo này mún đổi gió chuyển qua thể loại khác. Đầu tiền là truyện cổ của Đường Thất Công Tử, mình đọc cuốn của Cô cô với Dạ Hoa lúc đầu quả thật không quen với kiểu truyện cổ đọc thấy nghịch nghịch nhưng đọc xong thấy ghiền luôn, đi kiếm cuốn của Phượng Cửu đọc lun và quay ra thích Đường thất công tử ngay{:161:} Mấy ngày gần đây thì đổi gió đọc cuốn SE của Phỉ Nghã Tư Tồn, đọc truyện mà ức Mẹ kế ghê gớm thương nhân vật gì đâu luôn, nhưng vẫn muốn đọc thêm vài cuốn nữa vì cảm thấy mẹ kế viết truyện thật quá, cuôc sống bình thường chẳng bao giờ được viên mãn như những truyện HE... hị hị tóm lại là đứng núi này trông núi nọ quay ra thích 2 vị này ạ {:144:}

Bình luận

hì cảm ơn bạn nhé  Đăng lúc 27-10-2013 05:05 PM
mình cũng thích ĐTCT vs PNTT. Nếu rảnh thì bạn đọc thêm truyện của Đinh Mặc vs Đồng Hoa ấy. Đấy cũng là những tác giả yêu thích của mình  Đăng lúc 27-10-2013 12:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách