Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 19333|Trả lời: 110
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Game - Động Cún]´*•.¸♥Happy Birthday to our Little Prince (26♥09) - Yostar &

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
HAPPY BIRTHDAY TO OUR LITTLE PRINCE

{:290:} Chúc mừng sinh nhật Cún cùng Yostar nào{:290:}

Hoàng Tử Bé của Động Cún chào đón tuổi mới
Thêm nhiều yêu thương, thêm nhiều nụ cười và đạt được nhiều thành công

Vậy là Cún của chúng ta 27 tuổi rồi đấy! Từ khi SHI YOON debut tới giờ chắc có lẽ đây là lần đầu tiên Động Cún tổ chức game cho gia chủ, sau bộ phim nổi tiếng Baker King, Kim Tak Go gia chủ nhà này là khá trầm lặng, thích thoát ra khỏi nhân vật hẳn rồi mới chịu đi đóng phim nên để các fan phải chờ đợi mỏi mòn nhưng bù lại khi xuất hiện trong bộ phim truyền hình " Flower Boy Next Door"mới ăn khách gần đây và đang được quảng bá rộng bên Nhật thì sự trở lại của Cún quả là lợi hại phải không nào.
Niềm vui càng thêm vui cuối cùng thì chúng ta đã được biết đến với một cái tên gọi thống nhất "YOSTAR". Cái tên là những từ ghép lại chỉ đơn giản là  "Yoon is our star - Yoon- ngôi sao của chúng tôi". Trải qua bao thăng trầm thì chúng ta vẫn bên nhau. Động Cún vẫn tồn tại và chào đón thêm những mem mới.~~~

26/09 - ngày đẹp đẽ gắn liền với một con người đẹp đẽ. 27 tuổi, khác xa cậu học sinh Cấp 3 Lee Jung Hyuk của High Kick 2 (bộ phim sitcom đầu tiên đưa Cún đến với thế giới điện ảnh). SHI YOON của chúng ta giờ đã trưởng thành và là một người đàn ông chính chắn. Có thể nhắc tới tên anh mỗi người sẽ nghĩ đến một nhân vật: Jung Hyuk cậu con trai khó dạy, đem lòng đi thương cô giúp việc Se Kyung của "gia đình là số 1(phần 2)", Seo Jae Hee sống giữa 2 lựa chọn 1 là tình yêu với Cha Bong Su 2 là trách nhiệm với vợ và con của người mà anh gây ra tai nạn trong "Me Two Flower", hay là một Ke Geum được coi là thần đồng game từ bé sống khép kín, tự sáng tác game để quên đi đau bùn cho đến một ngày cậu ta nhận ra mình đã đem lòng yêu cô gái phòng 402 tòa nhà đối diện cũng mắc chứng bệnh sống khép kín và những câu chuyện xoay quanh các chàng trai ở nhà kế bên cô gái ấy bắt đầu trong "Flower Boy Next Door, Kim Tak Go trong " Baker King ! Kim Tak Go"...v..v..Nhưng tất cả đều là YOON SHI YOON, một con người đơn giản, luôn biết cách mỉm cười vượt qua khó khăn..

Hôm nay chúng ta chính thức gởi lời chúc mừng anh thêm tuổi mới. Rất cám ơn mọi người đã tham gia mừng sinh nhật anh. Hôm nay tại đây diễn Game Show. Mong mọi người nhiệt tình thác loạn banh chuồng cún luôn. (Chương trình sẽ kéo dài 2 ngày, tức đến đêm 25/09 - 26/09 sẽ là buổi GS cuối cùng mọi người đừng quên nhé). Thay mặt Động Cún chào đón mọi người đến với bữa tiệc này.

Đến với YOSTAR, đến với ĐỘNG CÚN, mong các mem và khách mời có thật nhiều niềm vui và xèng rủng rỉnh khi ra về (Nhớ tuộc quần nhà tài trợ về mua áo mặc nhé..)...Hẹn không banh chuồng, cười tẹc ga thì không phải Động Cún.

Ban tổ chức: Lynssi, MissLazy, Rikadoan, Jmdong12
Nhà tài trợ: Ysy94, Yenthanh87, Miu1808, luc.trang

NỘI DUNG PHẦN GAME

Ngày 25/09: Khởi Động Hấp Nhiệt

Phần I/Đuổi hình bắt chữ
5 câu mỗi đáp đúng 10$
Cái này quá quen rồi nên mình không giải thích nữa nha

Phần II/Tâm thông tương đồng
8 câu đáp đúng 20$ - tem 5$
BTC sẽ đưa ra những câu hỏi liên quan đến YOON SHI YOON
Câu hỏi rất khó nhưng ai yêu Yoon thì sẽ trả lời được thoai..kè kè..

Phần III/Thân thế bí ẩn
5 câu đáp đúng 20$ - tem 5$
BTC sẽ cung cấp hình ảnh mọi người nhìn xem gia chủ ở vị trí nào..

IV/Nhấp tay nhanh mắt
3 câu đáp nhanh Nhất 50$ - Nhì 30$ - Ba 20$ - Tem 0$
BTC cho link ghép hình mọi người nhấp link và ghép hình, sau đó chụp kết quả và dán link lại cho BTC xác nhận kết quả.

Ngày 26/09: Nhập Tiệc Sanh Thần

Phần I/Ẩn ý đoán tình
10 câu đáp đúng 20$ - tem 5$
Nhìn hình và đoán chuyện gì sẽ xảy ra tiếp theo..
Nếu ai coi phim thì sẽ dễ dàng biết..còn ai k coi thì cứ đoán bừa nhiều khi hay k = bựa trúng thì sao.

Phần II/Lắc theo âm nhạc
5 câu đáp đúng 20$
BTC sẽ cung cấp link nhạc từng bài mọi người click nghe và đoán tên bài hát nhé.
Toàn là những bài do Cún thể hiện thoai.

Phần III/Việt Nam kí ức Barefoot friend
6 câu đáp đúng 20$ - tem 5$
Mọi câu hỏi điều xoay quanh ep đầu tiên của BFF ở Việt Nam.
Nếu mọi ng có theo dõi chương trình ngay từ đầu sẽ phát hiện ra đáp án.

Phần IV/ Hấp diêm thị lực
2 câu đáp án nhanh Nhất 50$ -  Nhì 30$ -  Ba 20$
Mọi người tìm xem bộ phận của cún ở số mấy..

Xin đặc biệt chú ý: BTC quyết định sẽ thưởng nóng bằng cách tính theo ngày sinh của Cún

* Hắn sinh ngày 26/09 nên #26 và #09 người bóc tem sẽ đc 50$

Xin mọi người hãy com bằng cách chúc mừng chứ đừng spam nhé. Rất cám ơn mọi người.

Chúc mọi người đu game giật xèng và có những phút thư giãn cười toét miệng và đầu óc thì xoay mòng mòng

Rate

Số người tham gia 12Sức gió +65 Thu lại Lý do
CaMilOvE + 5 sr e ban qua
TieuHo + 5 Chúc Mừng Sinh Nhật Cún :x
misshan15 + 5 HPBD :xxxxx
heononhong + 5 Ủng hộ 1 cái!
Pan + 5 Ủng hộ 1 cái!
pastafan + 5 Ủng hộ 1 cái!
pio227 + 5 HPBD!!!!
Teddy_W + 5 HPBD
hai2an + 10 Ủng hộ 1 cái!
Qblue + 5 Ủng hộ nhà Cún nào :))
Hss2105 + 5 Ủng hộ 1 cái!
Cún + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 24-9-2013 16:33:50 | Chỉ xem của tác giả
Date day còn 1 ngày nữa thôi.
Ya hú,
Mừng sinh nhật Cún yêu nhóa,
Nhanh thôi chúc Yoon có thật nhiều lời chúc tiếp  lời chúc sofa này

Bình luận

hpbd  Đăng lúc 25-9-2013 10:49 AM
Chụt chụt ss chym nhanh tay quá.dạ e sẽ lưu ý phần này và đã edit kè kè...  Đăng lúc 24-9-2013 04:51 PM
Lyn - s chim đây, e edit lại ko dùng màu đỏ nha Lyn. Màu ấy chỉ có mod staff mí dùng.  Đăng lúc 24-9-2013 04:47 PM
đã edit :d  Đăng lúc 24-9-2013 04:41 PM
thôi lỡ roài cô đoàn coi như des 1 bài chúc mừng cún đi..  Đăng lúc 24-9-2013 04:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-9-2013 16:42:53 | Chỉ xem của tác giả
CHÚC MỪNG SINH NHẬT YOON SHI YOON

Hãy Cùng Nhau Tạo Nên Một Buổi Tiệc Hoành Tráng Cùng Cún Nào!!!

Bình luận

e đi rêu rao cho mấy pà bên đó nhào qua đây băm ss chym ra..Hok đc đem cún e về làm nam thiếp..giết..:v  Đăng lúc 24-9-2013 06:09 PM
Nhà ếch đã sang rùi, hí hí, kamsa :*  Đăng lúc 24-9-2013 05:09 PM
suỵt, nói nhỏ thui la lớn s bị băm nát à  Đăng lúc 24-9-2013 04:57 PM
chụt chụt qua dự thôi k được na cún của e về làm nam thiếp nha..e cấm e cấm ~~~  Đăng lúc 24-9-2013 04:52 PM
kamssa :X  Đăng lúc 24-9-2013 04:47 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-9-2013 16:43:43 | Chỉ xem của tác giả
eo ôi , thật là lung linh lộng lẫy mà
năm nay ăn sinh nhật hoành tráng, có tên có tuổi với các bô lão
đọc xong mà nôn quá ss ơi

Bình luận

Thôi k sao làm thêm 1 bài khác nữa cho xôm :v  Đăng lúc 24-9-2013 05:10 PM
edit thành lời chúc nhé, không comt ợ :)  Đăng lúc 24-9-2013 04:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 24-9-2013 16:49:10 | Chỉ xem của tác giả
Vài dòng cảm nghĩ về bạn Yoon nhân dịp sinh nhật bản <3 Cũng có thể gọi là tường thuật diễn biến buổi stalk lúc bản qua HCM =))
Tính ra cũng nửa năm rồi từ ngày mình gặp nhau ha ^^~ Không biết bạn có chút nhớ nhung gì toi hong chứ từng giây từng phút được nhìn bạn là toi nhớ như in á, chuẩn bị xuất não thành văn đây ~~~~
Ờ thì mà là toi biết bạn qua phim Mỹ nam nhà kế bên, cũng chả nhớ là coi phim đó với lí do gì nhưng biết chắc là không phải tại diễn viên đâu tại toi đâu biết ai ngoài Park Shin Hye )) Coi mấy tập đầu toi không có được thích bạn cho lắm, lí do: quá nhí nhảnh ))) Còn tại sao sau này thích thì toi không nhớ luôn ) Mà cái thích đó hong phải thích kiểu coi phim thấy đẹp trai đồ rồi thích đâu ngarr ~~~ Thích thiệt long ó ^^~
Rồi một ngày đẹp trời Facebook ầm ầm cái tin bạn và EunHyuk qua đây quay BFF, và tuyệt vời hơn là quay ở HCM, bạn không biết lúc đó toi bấn loạn cực độ tới mức nào đâu :’( Toi là 1 ELF, EH qua là đủ vui sướng rồi, đằng này them bạn nữa T______T Kiểu người mình ngày đêm mong được gặp cuối cùng cũng tới T___T  GIống như mơ á T____T Ờ rồi mấy bạn qua trúng ngày tui có tiết buổi chiều ) Tui nhớ không lầm là khoảng 12g30 đáp chuyến bay thì phải mà 1g20 toi vô học nên xác định là không về kịp rồi đó )) Thế là cúp học thôi )) Sáng đó do gấp quá nên là ngồi lấy giấy tập với bút dạ quang ra tô tô vẽ vẽ 2 cái ban cho bạn với EH <3  Rồi tan học xong chả kịp ăn trưa là chạy muốn xúc dép ra trạm bus để ra Tân Sơn Nhất cho kịp giờ ) Do cũng có kinh nghiệm stalk chút chút nên là leo lên tầng trên ngồi chờ cho dễ thấy, dù sao ra kh check in bạn cũng phải đi ngang qua đó ^^~ Fan chủ yếu là ELF vs le n lỏi vài bóng triple S, tui cũng hơi lo lo rồi, kiểu lát nữa bạn bị tủi than rồi sao … Xong tui với một bà chị nữa trong nhóm bàn là lát nữa sao thì ra, nhất định phải gào Yoon Shi Yoon cho to vô )))
Rồi bạn cũng tới ( Đứng ở trên dòm xuống rõ lắm ( Bạn còn vẫy tay chào xong làm kiểu 5ting với EH nữa, đó là hình ảnh đầu tiên của tui về bạn T__________T Xong mấy người (ELF) đứng kế tui sau ghi la hét xong : “má ơi YSY dễ thương quá >.<” làm tui cũng vui lây hêhê
Ờ xong rồi chạy thục mạng xuống tầng dưới hi vọng vớt vát them được chút nữa ) Trời thương hay người thương sao đó đẩy tui sát vô cái cửa xe mà bạn sắp lên :D Đó là lần đầu tiên tui bị ép đến muốn nghẹt thở bởi fan quá đông và co thể gọi là quá khích >< Rồi fan cứ gào “Lee Hyuk Jae Lee Hyuk Jae thôi” còn hát HPBD nữa (hôm đó là sinh nhật EH), xong từng người từng người được bảo vệ dắt lên xe, tui chạm được tay EH, Ho Dong, dòm rõ mặt từng người một luôn ^^~ Mà tui thắc mắc là tại sao tui không thấy Kim Hyung Jong ))) Xong cũng tới lượt bạn, vì ELF quá đông và tại bạn lên sau EH nên bạn bị đẩy ra khỏi làn không thương tiếc  Tui còn nhớ rõ bạn xém té và xíu nửa xe tưởng lên đủ đóng cửa nhốt bạn ở ngoài luôn r :< Tui xót lắm luôn  Trong đầu nghĩ không biết bạn có buồn, tủi than không balblabal, rồi bạn cũng lên được xe, tui đứng sát xe mà, híhí, thế là lợi dụng mọi điều kiện thuận lơi áp mặt vô cửa xe gào YSY, xong bạn vẫy hai tay cười rõ tươi (có thể nói là với tui tại lúc đó có tui dòm bạn thôi mà)  Lúc đó tui chỉ ước bị người ta ép bể kính xe xong được bay vô đó với bạn )
Rồi mấy bạn di chuyển qua Parkson kế sân bay, còn nhóm tui nghe tin sao lại chạy tuốt lên parkson Q1 ) Xong lại lật đật chạy ngược vìa sân bay, má ơi trời nắng chói chang trong khi lo chạy quá có kịp ăn uống gì đâu, mệt lả người mà phải cố chạy, cố chạy vì cái vẫn tay vs nục cười đó của bạn  (cont)

Bình luận

sanh nhật phải ăn bánh GATO chớ ss kkkkkk, mà chắc e hong dám kể phần sau quá :(((((  Đăng lúc 25-9-2013 01:47 PM
yah~~~~~~~~~~~~~~~ ai cho bán bánh gato ở đâyy...òa òa...  Đăng lúc 25-9-2013 12:26 PM
Chao ôi, đọc xong mà toét mắt, dài quá e ôi. E tính sn cho mng ăn gato tn đây hả >.< SS k thik ăn gato của hãng này đâu :(((  Đăng lúc 25-9-2013 10:53 AM
SS phải nhắc đi nhắc lại bn lần nữa vs cái hội này: ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG >.<  Đăng lúc 24-9-2013 05:11 PM
sory tui nhầm cô Mon.rổ là cô nào vợi???  Đăng lúc 24-9-2013 04:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 24-9-2013 17:13:56 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

ôi iu quớ :X:X:X  Đăng lúc 24-9-2013 09:53 PM
tại sao ss biến nam thiếp của ss thành sờ cu bi đu thế kia...  Đăng lúc 24-9-2013 06:10 PM
<3 Kamsa, nhưng sao Cún nhà tui lại thành Sờ cu bi đu roài =))))  Đăng lúc 24-9-2013 05:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 24-9-2013 17:24:42 | Chỉ xem của tác giả
mon.roro gửi lúc 24-9-2013 16:49
Thời gian là mấy giờ vậy mọi người
Nếu có thể sẽ tham gia hết miình  ...

em sẽ edit lại ạ T__T cơ mà k hiểu sao e không thấy đc thời gian :(( chỉ thấy ngày thôi :((

Bình luận

E edit lại bài đi nhé, mún edit e ấn vào chữ Sửa ở dưới bài, muốn cm nhanh vào post của mình hoặc ng khác thì ấn chữ bình luận,post hẳn1b để reply ng khác thì dùng tl   Đăng lúc 24-9-2013 11:55 PM
ss del bài dùm e đi :"( e del hong đc :(  Đăng lúc 24-9-2013 06:30 PM
sr em mới biết xài kites nên cứ nhầm bình luận thành trả lời :<  Đăng lúc 24-9-2013 06:12 PM
1 là e bình luận thẳng trong post..còn e trả lời thì phải từ 3 dòng trở lên nhé.nếu k sẽ cho là spam và bị ban nick thì đừng trách sao ss hok nhắc trc.  Đăng lúc 24-9-2013 06:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 24-9-2013 18:10:08 | Chỉ xem của tác giả
HAPPY BIRTHDAY CÚN IU CHỒNG CỦA TỚ <3 <3 <3
SARANGHAEDO CON TÓ CON
sinh nhật năm nay đúng là hoành tá tràng quá thế này mà ko tham gia thì ko được
iu nhà yostar{:176:}

Bình luận

e là xuân thủy đây e ít dùng nên cũng chả biết ai  Đăng lúc 25-9-2013 09:51 PM
E là ai trong động vậy :3 Đặt cái nick k liên quan bên đó chả nhận ra ai @@  Đăng lúc 25-9-2013 03:24 PM
hôm nay thì chắc ko chơi được... cố gắng hết sức để ngày mai đu vào động  Đăng lúc 25-9-2013 11:01 AM
ui thế thì tiếc quá nhỉ.hy vọng bạn sẽ bỏ chút thời gian ghé để đu game giật xèng nhé  Đăng lúc 24-9-2013 06:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 24-9-2013 18:44:14 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là rất tình hình ^^! Sinh nhật ông anh *múa lụa*
Chúc luôn giờ là sớm cơ mà tranh thủ ko đến ngày ko mần dk thì toy ^^
*tung đậu* chúc ai đồ của iem sinh nhật vui vẻ,đóng nhiều phim đốn tim fan,..và mau mau lấy vk cho iem mừng =]]]]]..

Bình luận

ôi thật ạ, e ko đọc kĩ bên trên giờ ms để ý =))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))) *múa lụa*  Đăng lúc 25-9-2013 07:54 PM
e bóc tem #09 nè nhìn bên phải ấy...là đc 50$ roài..mấy ng còn k đc ấy nhá  Đăng lúc 25-9-2013 07:45 PM
e đã làm gì đau mà dk 50$ cơ =))) hay e bị troll :v :v  Đăng lúc 25-9-2013 07:19 PM
là e được 50$ xèng..tiền trên kites với số tiền này e có thể down film sướng :v  Đăng lúc 25-9-2013 06:26 PM
là e được 50$ xèng..tiền trên kites với số tiền này e có thể down film sướng :v  Đăng lúc 25-9-2013 06:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 24-9-2013 19:05:38 | Chỉ xem của tác giả
Chúc Cún iu sinh nhật vui vẻ ^^
Đóng thật nhiều phim mới nữa nha anh  {:176:}
Sang VN tổ chức Fan metting nữa {:161:}

Bình luận

em xuân thủy đây  Đăng lúc 25-9-2013 09:51 PM
em là Hoàng Yến nè ss ơi ^^  Đăng lúc 25-9-2013 08:09 PM
em là Hoàng Yến nè ss ơi ^^  Đăng lúc 25-9-2013 08:09 PM
lynssi là thánh nữ ạ thía mè e ko bít  Đăng lúc 25-9-2013 11:07 AM