Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1308|Trả lời: 1
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Truyện ngắn] [Truyện ngắn | K] Love | Jul | Nhân vật hư cấu l Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Author: Jul

Rating: K

Disclaimer: Hư cấu, hoàn toàn thuộc về Jul

Status: Finished

Category: (không biết thuộc thể loại nào luôn)

Summary:

Quên đi, quên hết thứ tình cảm này

Buông tay rồi dĩ vãng hạnh phúc ạ

Tạm biệt - Cậu - Dĩ Vãng - Hạnh Phúc

Trang mới của tớ lại sẽ tiếp tục viết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 18-9-2013 19:38:36 | Chỉ xem của tác giả
Love

Hôm nay đã là ngày thứ mấy rồi cậu nhỉ? Tớ chỉ biết chúng ta đã quen biết nhau hơn chín tháng rồi…Chín tháng tớ tựa mình vào những khung cảnh cảm xúc khác lạ…

Với tớ những ngày tháng đó là những mảnh kí ức không thể nào quên…và bây giờ sẽ là lúc tớ đặc bút chấm dấu chấm kết thúc cho chúng ta

Tớ vẫn còn nhớ cái ngày tớ mới bước chân vào lớp ấy…khi đó cậu đã tới chọc tớ…cậu biết không lúc đấy tớ buồn lắm đấy

Tớ buồn, vì những khi trống tiết tớ không thể cùng đám bạn thân bên lớp kế tám chuyện nữa

Nhưng lúc cậu đến chọc tớ, tớ cũng chẳng buồn mà làm ngơ…

Tớ còn nhớ, khi ấy cậu đã móc cái điện thoại ra chụp cái mặt xấu xí vô tự lự của tớ…. nhớ không lầm khi ra chơi còn ngốc hỏi tớ: “ Xóa nhé!” Ừm lúc đó cậu ngốc lắm….cậu xóa tớ vui lắm đấy: “Tùy à! Nhưng xóa thì tốt…là do bạn chụp mà”

Đến khi tớ chuyển về lớp cũ những kí ức về cậu tớ chỉ có bấy nhiêu

Ngọt….

Này ngốc cậu biết không…sau khi qua tết khoảng thời gian này tớ vùi đầu vào việc học không đấy à còn chơi nữa…

Một buổi đi học trái buổi…tớ vô tình nghe nhỏ bạn nói cậu xin số điện thoại của tớ

Nhưng nhỏ không cho cậu…..nhỏ đâu nhớ nổi số điện thoại…tớ cũng vậy mà

Hữu duyên đấy…cậu và tớ…

Cậu có số điện thoại tớ…gọi qua cho tớ, câu đầu tiên của cậu là “Này mập có dùng sim x không”

“Có” Tớ đáp vỏn vẹn

“Gắn vào nhắn tin đi”

Ừ tớ đã gắn vào nhắn tin với cậu đấy….10h mới ngủ…cậu biết không đã lâu rồi tớ mới thức đêm như vậy đấy

Khoảng thời gian đầu tớ luôn nghi ngờ thật ra người nhắn tin thật sự là cậu phải không??

Nhưng đáp lại tớ chỉ là:”Tôi chỉ là tôi”

Hừ! thế đấy tớ nhắn tin với cậu tận mười giờ rưỡi mỗi đêm…thậm chí còn khuya hơn thế

Ba tháng sau lần đầu tiên tớ khóc vì cậu

Cay….

Sau khoảng thời gian ba tháng…lúc đấy gần thi

Tớ chỉ nhắn tin qua bảo cậu rằng: “Trong khoảng thời gian này tôi ôm thi, không nhắn tin được nữa”

“Chán tôi rồi hả?” Cậu đáp

Không có đâu cậu hiểu lầm ý tớ rồi…nhưng tớ bướng không chịu giải thích nên chỉ trả lời cậu: “Ừ”

Thế là cậu gửi tin qua…những tin nhắn đó đã gây tổn thương cho tớ…nhiều lắm

Tớ cứ tưởng cậu là thật lòng muốn làm bạn với tớ…Nhưng

Nào ngờ…điều mà tớ nhận được trong ba tháng qua chính là sự lừa gạt…lợi dụng tớ từ cậu

Tớ khóc rất nhiều…suốt đêm….người con trai đầu tiên khiến tớ khóc không phải người thân…

Chua

Khoảng thời gian sau…tớ và cậu không lien lạc nữa…thi thoảng vẫn còn gặp nhau…tớ chỉ là gượng gạo hay lơ cậu đi

Mọi chuyện cứ diễn ra như thế đấy

Đến ngày gần cuối của ôn thi chuyển cấp….cậu giả làm người khác nhắn tin với tớ

Ừm….tớ tưởng thật không đấy…nhưng mà mọi chuyện sụp đỗ vì cách nhắn tin của cậu không thay đổi

Cậu nói thích tớ…hỏi tớ thích cậu không tớ chỉ võn vẹn:”Không!”

Cậu xin số điện thoại người con gái khác….tớ đã cho…tớ không quan tâm cậu sẽ làm gì

Tớ biết hai người sẽ nhắn tin với nhau dần dần cô ấy sẽ thân với cậu hơn…không ghét cậu như lời cô ấy nói…tớ sẽ thầm chút
nếu hai người trở thành một đôi

Nhưng tớ nghĩ rằng…tớ đã ghen khi cậu và cô ấy ngày càng thân thiết…..

Đắng

Bây giờ cả hai điều là học sinh cấp ba…học chung trường….

Tớ học lớp khác…cùng cô ấy….tại đây tớ quen được rất nhiều bạn mới

Tớ làm thân được rất nhiều bạn kể cả nam

Lâu lâu tớ thấy cậu đi ngang lớp tớ…cô ấy đã kêu cậu…tim tớ hẫng một nhịp, có lẽ

Hai người càng thân thiết….tớ càng thấy không được thoải mái. Khi hai người đùa giỡn với nhau…tớ chỉ lẵng lặng nhìn và tìm
người khác bắt chuyện

Biết không từ khi nào tớ trở nên như vậy…ghen tị vớ vẫn…

Những gì cô ấy biết mà tớ không biết về cậu

Nhưng giờ đây mọi thứ đã kết thúc…dù hai người thật sự là một đôi, tớ sẽ chúc cả hai hạnh phúc….tớ không buông cậu vì tớ chưa bao giờ nắm

Tớ không hối hận vì quyết định trước đây và cả bây giờ

Tất cả kết thúc…mọi thứ chấm hết…cậu và tớ như chưa từng quen biết

18/9/2013 7:32 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách