baekyeonjongdo Tại 25-8-2013 16:59:59

[Longfic | K] Không Đề | BaTaJoDo | Baekyeon - Luseo - 1 số nhân vật khác | Complete

Tên fic: Không đề
Tác giả: Baekyeonjongdo
Giới hạn: Không giới hạn
Thể loại: Tình cảm pha chút viễn tưởng
Tình trạng: đã hoàn thành
https://fbcdn-sphotos-a-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/q72/s720x720/1231492_1414220342126228_1600078434_n.jpg

Chap 1.
Ánh nắng chói chang khiến cô tỉnh giấc,cô ngồi dậy vươn vai,ngáp ngắn ngáp dài,liếc đồng hồ đã hơn 7h,cô mỉm cười với 1 tờ giấy hồng hồng, nhỏ xinh dưới chân đồng hồ:
“ Taeyeon unnie,em gọi chị mãi k được,
Bây giờ là 6h,e đề chuông 6h30 chị nhớ dậy đi học kẻo muộn nhé!
Seohyun yêu quí của chị! ^ ^
-        Cái con bé này lúc nào cũng lật đật..haizz..trễ học ư? Lỡ rồi cho loét luôn *Taeyeon lầm bầm*
* * * * *
May mắn cho cô,tiết đầu giáo viên ốm nên hôm nay tiết đầu được nghỉ,cô lững thững tiến đến chỗ ngồi của mình,lôi chồng sách vở ra đặt trước mặt rồi kê đầu vào nhắm mắt lại...
-        Bây giờ ai là chúa ngủ đây hả? *Jessica lên tiếng*
-        Yên *Taeyeon mệt mỏi đáp*
-        Dạo này cậu làm sao vậy Taeyeon? *Tiffany lo lắng*
-        Để tớ yên!!! *Taeyeon gắt giọng*
Cả 2 đứa im bặt…….
Taeyeon ra nông nỗi này đứa nào cũng biết….năm trước, cô từng là học sinh giỏi toàn diện,chăm ngoan,năng nổ..mà bây giờ lại như 1 bóng ma không hồn….sở dĩ là vì 3 tháng trước, Junsu – 1 người cô đã dốc hết niềm tin và trái tim cô cho người đó đã từ bỏ cô đề theo 1 người con gái không xinh hơn cô nhưng lại rất giàu có,bố mẹ lại có chức có quyền nữa…Cô mở mắt nhìn xa xăm,cô cảm thấy chán chường và ước gì mình có thề tin vào ai đó….
Tùng..tùng…tiếng trống báo hiệu giờ ra chơi vang lên, Seohyun lật đật hớt hải từ lớp 10 chạy lên…
-        Yuri unnie,Taeyeon unnie đã đi học chưa ạ?
-        Kia kìa,đang nằm mơ mộng đấy *Yuri chỉ chỉ*
-        May quá,số buổi nghỉ của chị ấy ngày càng tăng….em cám ơn unnie nhé!*chạy 1 mạch*
-        Tội nghiệp *Yuri nhìn theo bóng Seohyun*
* * * * *
ẦMMM…Seohyun ngã xuống rõ đau…
-        Đi đứng thế hả?
-        Em xin lỗi,tại em vội quá..*liếc bảng tên: Luhan 12B*
Luhan bất động 1 vài giây trước Seohyun,anh từ từ nâng cô dậy….
-        Seohyun 10C hả….uhm….không sao…lần sau…từ từ thôi nhé! *Luhan ấp úng*
-        Em cám ơn anh!
Seohyun lại chạy 1 mạch để lại Luhan đang đắm đuối nhìn cô…
-        Từ từ thôi……..!
* * * * *
-Taeyeon! Lại ngủ gật trong lớp nữa sao? Ra ngoài rửa mặt cho tỉnh đi em! *giáo viên ngao ngán*
Taeyeon uể oải bước ra,cô không định đi rửa mặt đâu, cô đâu có buồn ngủ, cô muốn chạy lên sân thượng nơi cô thường xuyên đến,nơi ấy trong lành lắm, còn hưởng được tia nắng ấm áp ít ỏi của mùa đông và ngắm nhìn Seoul mênh mông này nữa…
Lên tới nơi, cô thấy 1 cậu học sinh nào đang chiếm chỗ mà cô hay ngồi,cậu vác tay lên trán,nằm dài ra cả ghế và đang nhắm mắt nhíu mày suy nghĩ điều gì đó….
Taeyeon đứng yên đấy..ngắm nhìn cậu..1 người con trai đẹp vô cùng…..
Và rồi Taeyeon cũng bừng tỉnh…..
-        Ya! Cậu chiếm chỗ tôi đấy!
-        Đây đâu phải là ghế của riêng cô đâu!
Taeyeon nín bặt,đây đâu phải cô,nếu như là hồi xưa thì cô sẽ quyết tranh giành cho bằng được..nhưng giờ đây cô không hiểu tại sao….cô không thể nữa trước người con trai này…
-        Sao,trốn học chứ gì? *Anh hỏi nhẹ nhàng,từ từ ngồi dậy,liếc liếc* Taeyeon 11A, xưng tôi là anh đi!
-        Gì chứ!Tôi không xưng đấy!
-        Có muốn mách giáo viên không?
-        ……………Ya,được rồi, Baekhyun…oppa…..*cúi mặt*
-        Haha,chào emm!! *Baekhyun châm chọc*
Nhưng rồi anh để ý thấy cô không được vui….anh xích qua 1 bên ghế…
-        Ngồi xuống đi, em đang có chuyện buồn phải không?
-        Chuyện của tôi,mặc tôi!
-        Ah,uh nhỉ….thôi,quên đi.Anh là Byun Baekhuyn,còn em?
-        Kim….Taeyeon…..11A *Quái, sao tự dưng đi khai với tên dở hơi này làm gì nhỉ?*
-        Xem như hôm nay chúng ta có duyên nhé,bắt tay hòa nào…
Taeyeon rón rén chìa tay ra….
* Má ơi, sao tay con trai mà lại đẹp thế này cơ chứ?* Rồi Taeyeon dán mắt vào mặt Baekhyun.Bây giờ cô mới được nhìn kĩ,đôi mắt, sống mũi,đôi môi..thật hoàn hảo….nhưng rồi…hình ảnh Junsu lại thoáng hiện qua cô,cô sợ…..
-Chào anh,hẹn gặp lại! *Taeyeon lạnh lùng bỏ đi*
Baekhyun ngồi ngẩn ra đấy, không kịp nói gì cả,anh lại ngồi nhìn xa xăm….
* Cô ấy thật đẹp như 1 bông hoa, 1 bông hoa đượm buồn, lạnh lùng và vô cảm….ánh mắt cô ấy…………………..
End chap 1.

PhanPhanSonEtic Tại 25-8-2013 17:14:54

cuối cùng ss cũng tung rồi. e đợi mãi {:291:}
bước đầu làm quen với như thế này thì quá tuyệt rồi{:306:}
e ủng hộ ss. fighting!!! {:284:}

Hss2105 Tại 25-8-2013 18:18:24

Chào mừng bạn đến với box fanfic, nhưng trước khi vào box bạn có thử đọc qua rule bao giờ chưa ?
cách trình bày tiêu đề của bạn sai nhé. Mình lưu ý bạn đọc kĩ các các trình bày ở các bài khác của mọi người để rút kinh nghiệm nhé.

Nhưng mình cũng nói sơ qua cho bạn rõ nha :

1. Tiêu đề bạn đã sai, bạn nên chú ý cách trình bày như thế này.

Fic bạn nếu dài hơn 15 chap thì là Longfic, ngắn hơn 15 chap là shortfic, 1 chap là oneshot, 2 chap là two shots

vậy cách trình bày cụ thể như sau

[ Longfic hoặc shortfic hoặc oneshot hoăc 2shots | thể loại ] Tên fic | tên tác giả | casting

Xin lưu ý là thể loại có thể là K-T-R - M-MA bạn nên đọc kĩ ở phòng http://kites.vn/thread/fanfic-la-gi-intro-ve-fanfic--326186-1-1.html

2. Vào phần trình bày fic, fic bạn thiếu các mục :

Author:
Rating:
Characters:
Disclaimer:
Category:

có gì thắc mắc cứ pm hỏi mình.

Thân,

baekyeonjongdo Tại 26-8-2013 10:00:16

Chap 2.
-        Kim Thê Dơn,gì thế này? *Taeyeon tự dằn vặt*
Cô đang không ngừng nghĩ đến Baekhyun…
Roẹt…roẹt….
* Byun Baekhyun….tên đẹp, tay đẹp,người đẹp……..không,không….rồi cũng không khác gì Junsu đâu!*cô nhắm nghiền mắt lại.
Roẹt….roẹt…
*Anh là Byun Baekhyun,còn em?..Xem như hôm nay chúng ta có duyên nhé,bắt tay hòa nào……….antuê!!!!* :D
Roẹt…roẹt….
*giọng nói…nụ cười…ánh mắt ấy…bờ môi ấy……sao mình có cảm giác rất ấm áp!*
Taeyeon để lại nụ cười trên môi….
Seohyun bước vào phòng,đập vào mắt là bức tranh bên cạnh Taeyeon,cô chạy lại cầm nó lên..
-        Chị vẽ đẹp quá,ai thế chị? *Seohyun buột miệng hỏi*
*Chị ấy đang ngủ…nhưng sao lại cười tươi thế cơ chứ?
Ai đã khiến chị tôi cười, ai đã khiến chị tôi chịu cầm bút vẽ, ai đã khiến chị tôi vui vẻ cả mấy ngày nay thế kia???* 1 loạt câu hỏi hiện lên trong đầu Seohyun..
*Không lẽ là chàng trai trong bức tranh này?*
-Dù là ai thì mình cũng rất cám ơn người đó! *Seohyun mỉm cười,chạy lại kéo chăn đắp cho chị*
-Baekhyun! *Taeyeon trở mình và không quên kèm theo 1 câu nói mớ!* :3
Seohyun đã nghe rõ! Cô liếc vào bức tranh bên cạnh rồi lấy bút chì viết ‘Baekhyun?’ vào bức tranh của chị cô.
* * * * *
-Seohyun! *Taeyeon kêu rõ to*
-Nae! *Seohyun lật đật chạy lên*
-Em quen người này sao?
-Em đâu có….
-Thế sao em lại ghi tên người này vào bức tranh của chị? Chữ em không lẫn vào đâu được! *Taeyeon ngơ ngác*
-Tại chị nói mớ nên em ghi vào thôi *Seohyun bụm miệng cười vì cô đã đúng*
-Ya! Thật sao??? Antuê Antuê!! )
Taeyeon ngạc nhiên vô cùng vì cô đã quá rõ,tình yêu đến với cô quá nhanh….Cô thở dài….cô không muốn nhưng trái tim và đầu óc cô đã bấn loạn cái tên đó rồi…
* * * * *
Đã hơn 9h tối, cô khoác lên mình cái áo bông dài đến tận chân,trời lạnh quá mà! Ôm theo Ginger,cô đang chuẩn bị ra ngoài….
-        Chị không ăn cơm sao, giờ này còn đi đâu nữa? *Seohyun lo lắng*
-        Mặc chị! *Taeyeon mỉm cười*
-        Cho em theo….
-        Ở nhà đi, trời lạnh lắm!
Taeyeon ôm Ginger ra bờ sông Hàn,tìm 1 chiếc ghế quen thuộc rồi ngồi vuốt ve Ginger….Làn gió đêm trở nên ấm áp đối với cô hôm nay..cô nghĩ về chàng trai đó…
-        Ginger à, giúp chị tỉnh lại đi em...chị không muốn đau thêm 1 lần nữa đâu Ginger à!
Ginger ve vẩy đuôi liếm liếm vào tay cô như đang an ủi cô chủ của mình vậy…
Bỗng từ xa,chiếc đèn xe ô tô rực sáng cả đường đi khiến Taeyeon chú ý.1 cô gái duyên dáng trong bộ váy bó sát với làn da ngăm đen bước xuống,và cô không lạ gì người bước xuống tiếp theo là ai…đó là Junsu.Anh ấy đã thấy cô,rồi cố tình dẫn cô gái ấy ngồi xuống chiếc ghế cách cô không xa….Chậc…kệ…..đã lâu rồi cô cũng không còn cảm giác gì với Junsu nữa…cô không bỏ đi như lúc trước nữa,việc ai nấy làm thôi!
Nhưng ký ức lại hiện về trong đầu cô, cái ngày anh nói lời chia tay với cô bỗng làm tim cô đau nhói….
Bất chợt cô hát bài “ Can you hear me “……chỉ đủ để cô nghe,cô luôn bị cuốn theo dòng suy nghĩ của cô nên mọi việc diễn ra xung quanh,cô đều không biết…
Lần này cũng vậy, có 1 chiếc moto đã đậu sau lưng cô nãy giờ,lắng nghe cô hát, nghe bằng cả trái tim, người ấy đứng lặng…..
* Sao cô ấy hát hay đến thế? Mình đã rất xúc động….Hẳn cô ấy đã là người từng trải để hát được 1 ca khúc như thế này…..*
End chap 2.

baekyeonjongdo Tại 26-8-2013 10:46:53

Hss2105 gửi lúc 25-8-2013 18:18
Chào mừng bạn đến với box fanfic, nhưng trước khi vào box bạn có thử đọc qua rule bao ...

Mình sẽ cố gắng sửa khi có máy tính...thanks bạn, có j mình sẽ hỏi bạn nhé!:)

baekyeonjongdo Tại 26-8-2013 10:49:34

PhanPhanSonEtic gửi lúc 25-8-2013 17:14
cuối cùng ss cũng tung rồi. e đợi mãi
bước đầu làm quen với như thế này thì ...

Thanks e nhoa!:*
ss viết đc nhiều nhưng nhìn mấy bạn viết rồi nản k muốn up luôn!:D

Hss2105 Tại 26-8-2013 11:30:51

baekyeonjongdo gửi lúc 26-8-2013 10:00 static/image/common/back.gif
Chap 2.
-        Kim Thê Dơn,gì thế này? *Taeyeon tự dằn vặt*
Cô đang không ngừng nghĩ đến B ...

Xin lưu ý là thể loại có thể là K-T-R - M-MA bạn nên đọc kĩ ở phòng http://kites.vn/thread/fa ... 326186-1-1.html

Thể loại, bạn vui lòng check ở cái link mình gửi kèm nhé :)

Khi nào bạn trả lời ngắn ít hơn 160 kí tự thì xin vui lòng click vào cái tách cà phê BÌNH Luận phía dưới bài của người bạn muốn trả lời nhé.

Các bài trả lời của bạn với ít kí tự sẽ làm loãng fic bạn mất :)

Moon_Pham Tại 26-8-2013 17:58:59

Này, đồ độc ác kia,vít fic về hai cp ta iu nhất cd kia mờ hổng kêu ta hử {:544:}
Ta zỗi {:516:}
Đùa chớ đằng ấy có bít Moon đâu mờ kêu{:507:}
Hóng nha hóng nha, mặc zù bận riết nhưng Moon sẽ gắng lên ủng hộ bất cứ khi nào onl đc {:539:}
Nhớ hú Moon khi ra chap mới ha{:515:}
Đừng quên hanseo của Moon á{:519:}
Fighting{:290:}

linhpupin Tại 26-8-2013 19:09:15

Bạn bị thiếu mất phần giới thiệu rồi kìa!

Cơ mà, LuSeo nên bu vô đọc!

Bạn viết cũng hay lắm đó!

Fighting Au nhé!

Hóng Chap mới!

NaBo_BaBy Tại 26-8-2013 22:47:50

hú à
s biết ai đây không
em là con Nấm Bông són tíc mắc bệnh điên kinh niên đây
s viết hay lắm nha
lần đầu hả
'làm tôt lắm, con trai'
hề hề
em bay đây
đừng quên fic em đấy nhá
trang: [1] 2 3 4
Phiên bản đầy đủ: [Longfic | K] Không Đề | BaTaJoDo | Baekyeon - Luseo - 1 số nhân vật khác | Complete