Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3569|Trả lời: 46
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Other] TRẮC NGHIỆM : Tính cách của bạn đại diện cho loài vật nào?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
1. Bạn thích đi du lịch một mình?

A. Không - tiếp câu 3

B. Có - tiếp câu 2

2. Bạn thường đi chơi mỗi tuần?

A. Đúng - tiếp câu 4

B. Không - tiếp câu 5

3. Bạn thích xem phim tình cảm lãng mạn?

A. Không – tiếp câu 7

B. Đúng – tiếp câu 6

4. Bạn quen dậy sớm chạy bộ?

A. Đúng – tiếp câu 8

B. Không – tiếp câu 9

5. Bạn cho rằng con gái quan trọng nhất là hôn nhân?

A. Đúng - tiếp câu 10

B. Không – tiếp câu 11

6. Bạn có rất nhiều bạn thân tri kỷ?

A. Đúng – tiếp câu 12

B. Không – tiếp câu 13

7. Bạn thích buôn chuyện điện thoại?

A. Không – tiếp câu 15

B. Đúng – tiếp câu 14

8. Bạn thích mặc theo kịp mốt thời trang?

A. Không – tiếp câu 17

B. Đúng – tiếp câu 16

9. Bạn nghĩ kinh tế là "bảo vệ" của tình yêu?

A. Không – tiếp câu 19

B. Đúng – tiếp câu 18

10. Bạn thường ngủ sau 12 giờ đêm?

A. Đúng – tiếp câu 20

B. Không – tiếp câu 21

11. Chẳng có việc gì bạn cũng thích uống chút rượu vang?

A. Đúng – tiếp câu 8

B. Không – tiếp câu 10

12. Nhà bạn trồng rất nhiều hoa?

A. Không – tiếp câu 10

B. Đúng – tiếp câu 9

13. Bạn thích nghe tình ca buồn?

A. Đúng – tiếp câu 10

B. Không – tiếp câu 8

14. Bạn cho rằng đẹp xuất phát từ nội tâm chứ không phải ngoại hình?

A. Đúng – tiếp câu 9

B. Không – tiếp câu 8

15. Bạn thích ảo thuật hơn nhào lộn?

A. Đúng – tiếp câu 10

B. Không – tiếp câu 9

16. Bạn có ủng hộ "chuyện ấy" chỉ nên xảy ra sau hôn nhân?

A. Không – tiếp câu 17

B. Có – Đáp án A

17. Bạn thích giao lưu với nhiều kiểu con trai khác nhau?

A. Đúng – Đáp án B

B. Không – tiếp câu 18

18. Bạn thích cảm giác nghĩ đến những chuyện buồn, tâm trạng lúc nửa đêm?

A. Không – tiếp câu 19

B. Đúng – Đáp án C

1 9. Bạn cho rằng hai tính cách trong một con người là rất nguy hiểm?

A. Đúng – Đáp án D

B. Không – tiếp câu 20

20. Bạn sẽ chủ động bày tỏ tình cảm với người bạn thích?

A. Đúng – Đáp án E

B. Không – tiếp câu 21

21. Bạn thường làm đẹp định kỳ?

A. Đúng – Đáp án F

B. Không – Đáp án G

****** KẾT QUẢ *******

Đáp án A: Hươu cao cổ

Bạn duyên dáng, thanh lịch, có một khí chất thân thiện toát ra từ nội tâm, khiến mọi người cảm thấy thoải mái mỗi khi ở bên bạn.

Theo thời gian, vẻ quyến rũ của bạn khiến "đối phương" ngày càng khó có thể cưỡng lại được. Hơn ai hết, bạn hiểu rất rõ thế nào là dư vị cuộc sống, bởi vậy những ai tiếp xúc với bạn đều cảm nhận được vẻ đẹp và lòng tốt của bạn, nó không hề liên quan gì đến diện mạo, tuổi tác, đơn giản là sức hấp dẫn toát ra từ nội tâm luôn tươi mới của bạn.

Đáp án B: Báo

Bạn luôn đi trước thời trang một bước, biết cách duy trì sức sống, vẻ đẹp của mình trong từng khoảnh khắc, đồng thời bạn còn biết cách mang lại nhiệt huyết cuộc sống cho người khác. Bạn đẹp một cách quyến rũ, hào nhoáng, ánh sáng chói lóa của bạn khiến bất cứ ai cũng không thể che phủ, bởi bạn thừa hiểu làm cách làm thế nào để có được cuộc sống luôn tràn ngập sắc màu.

Chỉ là đôi khi bạn cần khống chế tính khí lại một chút, như vậy vẻ đẹp hoang dã của bạn sẽ khiến người khác say như điếu đổ.

Đáp án C: Nai

Bạn sống đơn giản, không tham vọng, lặng lẽ đứng sau mọi người. Đây không là thái độ bàng quan với đời, mà đơn giản là để bảo tồn.Bạn tài năng nhưng khiêm tốn, luôn dùng ánh mắt đơn giản để đối phó với mọi rắc rối của thế gian, chứ không chọn cách chốn chạy.

Bạn biết cách dùng lý trí và sự bình tĩnh của mình “ngắm nhìn” dòng chảy cuộc sống và nụ cười tự nhiên thanh lịch của bạn chính điều làm mê hoặc lòng người.

Đáp án D: Ngựa vằn

Bạn có thái độ bình tĩnh cố hữu với vẻ ngoài thoải mái và sang trọng. Bởi vậy dù có vô cùng bận rộn, công việc tràn ngập thì vẻ đẹp quyến rũ của bạn vẫn không ngừng “tỏa sáng”. Nếu bạn không hài lòng với vấn đề gì đó, bạn không thể khoan dung với bản thân, song cũng không vì thế mà hành hạ chính mình. Bất luận khi nào, bạn luôn có sức hấp dẫn nhất định.

Đáp án E: Chim cánh cụt

Bạn đáng yêu nhưng không theo kiểu ngây thơ, mà đáng yêu một cách thuần khiết, đơn giản. Dù thế giới xung quanh có nguy hiểm thế nào, bạn luôn biết cách tự bảo vệ bản thân.

Bạn tốt bụng, vui vẻ và có một khí chất rất sáng. Bạn không thích tò mò chú tâm quá nhiều đến mọi chuyện xung quanh, đó cũng chính là điểm hấp dẫn nhất của bạn. Đặc biệt, nụ cười trong veo của bạn có thể khiến không ít trái tim tan chảy.

Đáp án F: Con cáo

Bạn có diện mạo khiến người khác phải “tôn thờ”, cũng như một kho tàng kiến thức vô cùng phong phú.

Trong cuộc sống của bạn, điều không thể thiếu đó là tình yêu, từng cử chỉ của bạn, dù rất nhỏ cũng đủ làm dậy sóng không biết bao nhiêu con tim.

Bạn nhạy cảm lại có phần bí ẩn, mặc dù không thể có tình yêu theo kiểu đam mê nồng cháy, nhưng bạn biết vô số thủ thuật lãng mạn, khiến “đối phương” thích thú.

Đáp án G: Linh Dương

Trên bề mặt, bạn luôn tỏ ra lạnh lùng tách biệt với mọi người, thật ra bạn ẩn chứa trong lòng sự nhiệt tình đặc biệt.

Sâu thẳm trong lòng bạn có cách nghĩ về thế giới vô cùng thuần khiết, đơn giản. Bạn có thể cải biến nó nhưng lại không thích làm điều đó. Phe khác giới suy nghĩ đơn thuần không thể tiếp cận bạn. Người có thể bước vào thế giới của bạn nhất định phải là người có nội tâm phong phú.
cre:tt.net
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-8-2013 21:00:53 | Chỉ xem của tác giả
Mình là Đáp án G: Linh Dương
Trên bề mặt, bạn luôn tỏ ra lạnh lùng tách biệt với mọi người, thật ra bạn ẩn chứa trong lòng sự nhiệt tình đặc biệt.

Sâu thẳm trong lòng bạn có cách nghĩ về thế giới vô cùng thuần khiết, đơn giản. Bạn có thể cải biến nó nhưng lại không thích làm điều đó. Phe khác giới suy nghĩ đơn thuần không thể tiếp cận bạn. Người có thể bước vào thế giới của bạn nhất định phải là người có nội tâm phong phú.

Cái này mình thấy đúng {:398:}. Thanks chủ thớt cái này hay và thú vị  {:425:}

Bình luận

@RuiYang Đây là lần thứ 2 mình được ngồi sofa đó, êm quá ^___^  Đăng lúc 11-8-2013 09:04 PM
thanks bạn đã trả lời trong topic mình...^^  Đăng lúc 11-8-2013 09:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-8-2013 21:32:12 | Chỉ xem của tác giả

Có vẻ cũng đúng nhỉ?  Nội tâm phong phú. Linh dương, yêu chú Linh dương ♥.

Bình luận

ừm.mình sinh năm 1994...:)  Đăng lúc 12-8-2013 09:45 PM
1995 ^^  Đăng lúc 12-8-2013 04:33 AM
bạn sinh năm mấy mà chuẩn bị vô sài gòn học..?  Đăng lúc 12-8-2013 02:34 AM
Mình ở Bình Định, chuẩn bị zô SG học rồi.^^  Đăng lúc 12-8-2013 02:30 AM
vậy bạn ở đâu??? mình ở TPHCM...:)  Đăng lúc 11-8-2013 11:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 11-8-2013 22:43:32 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng là G-Linh dương
thích câu:"Trên bề mặt, bạn luôn tỏ ra lạnh lùng tách biệt với mọi người, thật ra bạn ẩn chứa trong lòng sự nhiệt tình đặc biệt"

Bình luận

ừa mình cũng thấy cái câu đó hay.........thanks bạn đã com bài mình..:)  Đăng lúc 11-8-2013 11:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-8-2013 23:05:46 | Chỉ xem của tác giả
Ở đây mọi người đa số đều đáp án G nhỉ?
Mình cũng thế

Bản thân mình cũng thuộc cung Thần Nông ^^

Bình luận

mình cũng Thần nông mà ko zô dc G nếu là Thần nông thì mình thấy G là chí lí nhất ..:) thanks bạn com bài mình nha..^^  Đăng lúc 11-8-2013 11:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-8-2013 23:08:40 | Chỉ xem của tác giả

nghe có vẻ cao siêu quá, nhưng mà đúng là nửa kia đơn thuần quá thì không thích, vì sẽ không hiểu được mình, mình có thể dễ dàng lắng nghe và tiếp cận, nhưng để tâm sự, hay chú ý đến một ai đó đặc biệt thì rất ít, gần như đếm trên đầu ngón tay{:436:}

Bình luận

thanks bạn com bài mình..:)  Đăng lúc 11-8-2013 11:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 12-8-2013 09:30:47 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
He, mình cũng đáp án G :))
Cái này thấy đúng vs mình nè. Nói chung mình là người sống nội tâm, thế nên m cũng k thích những người có suy nghĩ đơn thuần. Mình thích những người sâu sắc và họ có thể hiểu mình.
Cảm ơn chủ thớt ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 12-8-2013 09:35:52 | Chỉ xem của tác giả
Ách, mình hươu cao cổ hử
Cái phần nội tâm thì cũng đúng
Nhưng mà phần sau đấy thì có vẻ như. .. . . . .chẹp, ngại quá, thôi không nói nữa
Lải nhải như thế đã đủ chưa nhỉ? {:437:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 12-8-2013 11:02:53 | Chỉ xem của tác giả
Đáp án G - Linh dương.
Kiểu tính cách giống như sống nội tâm vậy. Hay nói đúng hơn là dè chừng, trừ những người tinh ý hoặc bản thân cố tình cho người khác biết thì chắc hầu như ít ai nói được nội tâm đang nghĩ gì. Còn người bước vào được... thì đương nhiên là phải đáng tin cậy rồi.
thanks chủ thớt nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 12-8-2013 11:52:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng ra đáp án G ^^

Nhưng người tiếp cận sâu sắc được đến mình , thì ngược lại trước giờ toàn là những người mà nội tâm họ thật rất giản đơn, cực kỳ thật thà a ^^ . Mình có gặp vài người nội tâm cũng phong phú lắm, mà chắng ai bền, chắc tại phong phú quá haha

Bình luận

thanks bạn đã com...:)  Đăng lúc 12-8-2013 11:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách