hoahonghac9 Tại 26-6-2013 17:52:45

[Thăm dò] Bạn thích món ăn nào của người Hàn???

Xem mấy bộ phim Hàn, mình thích nhất là những quán thịt ba chỉ nướng ven đường, uống kèm với rượu sochu (nhìn các bạn nữ gọi bao nhiêu chai uống mãi mà không say như rượu VN), bên cạnh đó là những món như kimchi, các món ven đường như bánh gạo nếp xào cay, trời, nhìn mà thèm, gần đây có lẽ VN có món đồ nướng vỉa hè, có lẽ nào cũng là du nhập từ các quán thịt ba chỉ nướng bên Hàn? Còn bạn, các bạn mê món nào nhất ở bên Hàn?

luckyboy_103 Tại 26-6-2013 20:17:29

chả hiểu sao mình k thích ăn kim chi lắm t_T có thể là do chưa quen với mùi vị đấy, hoặc cũng có thể chưa đc ăn kim chi chính cống (giống hệt) như bên Hàn :D
rượu sochu thì đã đc uống thử, đúng là khá nhẹ và ngon :D uống mãi chả say gì chài :D
hàng quán ăn vặt ở hàn thì...hức.. nhìn mà thèm giỏ dãi lun á t_T

ReDee_Ken Tại 26-6-2013 20:20:26

Mình muốn ăn thứ bánh gạo nếp xào cay và uống thử rượu sochu ... một lần... Nhìn mà thèm kinh khủng!!!!
Còn Kimchi thì mình đã ăn thử (mua ở siêu thị)... tuy vậy mình không thích cho lắm. Chắc mình ăn khôn quen, nhưng mà cực kì cay!!!!

ngokylong Tại 30-6-2013 12:03:25

Mình chỉ thấy lạ nhất là món bánh gạo nếp xào cay thôi, cũng ao ước được sang Hàn một lần, heee, đợt này đang có cuộc thi Wiki Korea phong cách Việt do Tổng cục du lịch Hàn Quốc tổ chức, nếu clip thắng cuộc có thể tham dự cuộc thi “ Psy’s Wiki Korea” của Tổng cục Du lịch Hàn Quốc tại Hàn Quốc rồi, hiii, cố gắng lên

saramoki Tại 30-6-2013 12:07:09

Mà chỉ cò nửa tháng nữa, liệu làm có kịp không nhỉ? Thấy cái này nhiều công đoạn lắm, sau khi phát âm xong thì giới thiệu sơ qua về icon đó :( may ra ai làm quen clip thì có khả năng đoạt giải

mylove12 Tại 30-6-2013 12:17:57

Chỉ cần làm y như PSY đó, mình thấy trong phần cuộc thi nhấn mạnh nhất là phần phát âm đúng, còn lại mấy phần sau chắc cũng dễ hơn chút, giải nhất S4 đó chứ có phải đùa đâu, những cuộc thi nhỏ ở VN giải thưởng ít nhưng mình cũng thấy có nhiều công đoạn phết

yasaka Tại 30-6-2013 12:34:20

Lại là cuộc thi này à, hixx, hỳ hục làm toàn bị hỏng, xem cái clip đầu tiên gửi, mà thấy chết cười, nhưng mà chưa thấy nhiều bài thi gửi để tham khảo nhỉ, hay đến phút chót anh em mới bắt đầu công kích đấy

khanhhuyen88 Tại 30-6-2013 12:49:50

Hồi sao sẽ rõ, tui vừa mò vào zing.new, thấy mấy nhóm rủ nhau tham gia đông lắm, khôngbiết cơ hội lần này là bao nhiêu % đây, cái này được cái là có thể gửi 3 bài dự thi với những icon khác nhau, và có thể tham gia nhóm, nên nếu đồng tâm hiệp lực thì cũng good

saramoki Tại 1-7-2013 22:30:29

Không biết cái này nếu được tham dự cuộc thi bên Hàn thì sao nhỉ? mà sao bạn bảo tham gia đông, sao chưa thấy ai gửi bài dự thi cho anh em tham khảo vậy? Hay là đến gần hết hạn mới gửi mới bất ngờ :)

ngokylong Tại 1-7-2013 22:37:39

Anh em nào cũng muốn giấu, chắc nhiều clip độc đáo và hài hước lắm, chăc ai cũng sợ bị ăn cắp chiêu bài, hiiii, để ngày mốt mình update lên cho cả nhà cùng tham khảo nhé, nhóm mình làm được 3 clip rồi đấy
trang: [1] 2 3 4 5 6
Phiên bản đầy đủ: [Thăm dò] Bạn thích món ăn nào của người Hàn???