DominiqueVu Tại 4-8-2013 23:17:07

Sao pé Shin của tui ít người chọn quá vậy chời, haizzzzzzzz{:525:}
Doraemon thì trùm rùi, lúc nào cũng đầu bảng{:548:}
Sao ko có 7 viên ngọc rồng, Mặt nạ thủy tinh, nhóc Maruko,... nhỉ? Tất nhiên gu mỗi người khác nhau, nhưng các truyện đó thực sự rất đáng xem{:515:}

Harper Tại 4-8-2013 23:29:01

1.Đôraemon,7.Thủy thủ mặt trăng , 2.Thám tử lừng danh Conan, 6.Thần đồng đất Việt, 8.Ô long viện

xếp theo đúng thứ tự mình đọc. nếu nói nhg~ truyện yêu thích thì nhiều lắm nhg mà trong này chỉ đc chọn trong 10 truyện thui nên chọn 5 truyện này. nếu có thêm Inu Yasha và slam dunk thì tuyệt biết bao, truyện này cũng khá nổi tiếng mà lại rất hay nữa, góp ý với chủ thớt thế thôi, dù sao cũng cảm ơn bạn =))

Zetsuai1983 Tại 9-8-2013 13:35:09

Nói chung là mình thích những bộ truyện phiêu lưu và hài hài ^^
Hồi còn bé xíu thì mình thích truyện nào vẽ nhân vật giống công chúa như Candy hay Thủy thủ mặt trăng, ôi hồi đó mê điếu đổ luôn, Việt nam mình hồi đó các NXB họ vẽ lại mà mình ko biết, mua về ngắm miết.
Sau lớn thích HunterXHunter, Bác sĩ quái dị , chie ^^
Nói chung mình nghĩ truyện tranh đọc ko chỉ để giải trí, mà nhiều khi qua những câu chuyện giản dị đó mình ngẫm được rất nhiều bài học về cuôc sống này , mà có khi học hàng giờ GDCD trên ghế trường trung học mình cũng ko nghiệm ra được .
Vì nó dễ gần, dễ hiểu, lại sinh động. Học GDCD qua truyện tranh rất có ích ^^

phamvanam Tại 9-8-2013 19:37:21

Thủa bé thì đọc dũng sĩ héc man, 7 viên ngọc rồng, dấu ấn rồng thiêng...
Nhiều lắm cơ mà thích nhất vẫn là thám tử lừng danh conan
Càng đọc càng thấy thích, giờ vẫn thích đọc và download conan về nhà xem :)

mypain Tại 10-8-2013 05:47:37

trong danh sách có mỗi Ranma là mình thích nhất, còn lại thì Trạng Quỳnh, Doraemon, thủy thủ mặt trăng, Conan cũng được, hồi đầu mê Conan lắm, nhưng càng đọc càng luẩn quẩn nên chả biết bỏ từ tập nào rồi
Doraemon cũng thích nhưng lắm bản quá chẳng đọc đầy đủ được, thủy thủ mặt trăng thích hoạt hình hơn

steffmiu Tại 10-8-2013 09:29:07

mình rất thích đọc thám tử lừng danh Conan :))
từ bé đây đã là truyện yêu thích của mình rồi
chỉ ức 1 nỗi là truyện ra chậm quá ko biết bao h mình mới đc đọc kết thúc đây

snow12snow Tại 10-8-2013 11:37:51

Thích truyện hài, con nít với mấy truyện trinh thám hoặc là kiểu tranh đấu, tìm kiếm như inuyasha, slam dunk, rouroni kenshin,...
Chẹp, trở lại tuổi thơ, giờ thích coi lại phim hoạt hình của mấy truyện từng đọc ^^

hangsui Tại 10-8-2013 13:45:35

mình thích Doraemon nhất nhất luôn {:306:}
đến bây giờ mình vẫn còn giữ nguyên bộ 45 tập hay sao áh {:290:}
lúc chuyển nhà má bảo thôi cứ để ở đây đi mình nhất quyết không chịu
mình còn down cả film hoạt hình về xem \m/ DAEBAK quá trời :">

EllyMijanory Tại 10-8-2013 16:55:06

Thích conan nhất luôn nè, cơ mà dạo gần đây bác ý cho ra truyện chậm quá à, truyện nì kéo dài cũng lâu lắm lắm luôn rồi, từ cái hồi mình còn bé tí, đọc được một vài tập truyện mừng ơi là mừng, một thời gian thấy nó không ra nữa thấy hụt hẫng, giờ lại ra tiếp, ban đầu cũng thấy vui vui, cơ mà giờ đọc cứ tà tà, nhân vật thì ngày càng nhiều mối quan hệ ngày càng phức tạp mà mãi chắc thấy kết thúc ở đâu cả, cũng có chục năm rồi chứ ít ỏi gì đâu chứ, khi nào mới thấy ending của nó đây {:513:}

RuiYang Tại 10-8-2013 17:40:54

tất nhiên no1 vẫn là doremon rồimặc dù đã lớn nhưng coi vẫn thấy hay...:x
tiếp đến là thám tử lừng danh conan coi mấy vụ án mà hồi hộp hồi đó còn nhỏ coi mất ngủ lun..=.="
shin cậu bé bút chì thì giờ vẫn còn đang coi mặc dù hơi bựa nhưng hài...=]]
bầu thêm 1 phiếu cho trạng quỷnh
trang: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 16
Phiên bản đầy đủ: [Poll] Bạn thích loại truyện tranh nào nhất ?