warm_ice Tại 23-6-2013 14:46:40

a a a cho vote 5 cái thôi a không chịu đâu
trong cái list này thích hết ngoài Miko Shin *vì chưa đọc* Truyện ma*vì không dám đọc*
nên quyết định k vote để giữ công bằng hehe

luckyboy_103 Tại 26-6-2013 20:42:07

1.Đôraemon        
2.Thám tử lừng danh Conan        
3.Shin - cậu bé bút chì
5.Trạng Quỷnh        
6.Thần đồng đất Việt
8.Ô long viện

Còn 7 viên ngọc rông nữa :v Giờ vãn thích đọc Conan vs doraemon :x :x

yemjlk Tại 27-6-2013 07:13:47

Thích đọc nhất là Conan {:161:} đọc từ nhỏ thò lò mũi xanh tới giờ 20 tuổi đầu vẫn còn mê tít {:161:} Lần nào ra tập mới đều phải mua cho bằng được về nghiền, như hỡi ôi khi nào mới kết thúcđó là ẩn số
Thứ 2 là 1/2 Ranma {:157:} hài không thể đỡ được {:178:} đọc bộ này là cười nghiêng ngã, về sao còn mò đi coi phim này nữa chứ {:180:}

maintt Tại 28-6-2013 10:11:36

Đô rê mon, niềm say mê vô bờ của mình ngày bé, chắc cũng sưu tầm gần đủ bộ Đô rê mon rồi
Thế giới trong DRM vô cùng tuyệt vời, gần gũi, bình dị, thân thuộc, giống với tuổi thơ của mình. Yêu tình bạn, tình cảm gia đình, tình người trong truyện, một tác phẩm chân thật và có tính giáo dục cao với trẻ em.
Yêu DRM, nhờ đọc DRM mà mình có thể phát triển trí tưởng tượng và sự sáng tạo

anhyeucauay Tại 28-6-2013 16:36:04

ơ sao mình không bình chọn được =.=
thế cho mình com ở đây nhé :D mình rất thích xem truyện tranh. Nhất là bộ Thám tử lừng danh Conan rồi đến Doremon, Trạng Quỷnh, Ô Long Viện.. hihi tại đọc hơi nhiều thể loại mà loại nào cũng thích hết, kể ra nhiều quá nên mình kể trong poll thôi :D
p/s: đừng xóa post tội ngiệp {:523:}

jluvDu Tại 2-7-2013 02:19:05

DOREMON hầu như đứa trẻ nào cũng biết :D
Conan, hồi nhỏ suốt ngày dán mắt vào truyện tranh, sau mama đem cho hết rồi cấm luôn vì sợ hỏng mắt,
còn nhớ hồi đó có cuốn doremon đọc đi đọc lại đến nỗi rách loe nhoe mà vẫn giữ đọc =))

shincarter Tại 2-7-2013 10:48:53

Mình sẽ vote cho Conan, coi từ hồi cấp một tới giờ vẫn chưa hết, vẫn còn ngồi chờ mòn mỏi từng tập xuất bản, nhưng vẫn rất hấp dẫn. :D
Thứ hai là Ranma 1/2, truyện này coi cười vỡ bụng.
Thứ ba là truyện ma, mình thích mấy thứ kinh dị hay thần bí lắm.

luckfox412 Tại 4-7-2013 18:14:55

Thích Doraemon, sau đến Conan, Shin- cậu bé bút chì, Ô long viện, Đồng hồ cát...
dù đi đâu về đâu, cuốn truyện đầu tiên đưa mình vào thế giới manga mãi là cuốn truyện mình yêu thích nhất :")

XiaoBaoBei Tại 4-7-2013 18:59:12

Vote 1 phiếu cho Doraemon, 1 phiếu cho Conan và 1 phiếu cho Trạng Quỷnh :">

Doraemon và TĐĐV thì gắn liền với tuổi thơ mình rồi, riêng TĐĐV hồi đó hay lắm, ko hiểu sao về sau càng ngày nhân vật lịch sử càng khan hiếm nên khai thác sang nhiều lĩnh vực, theo ý kiến riêng của mình thì có vẻ như ko còn hấp dẫn như xưa, hơi khô khan. Còn Doraemon thì lúc nhỏ cho đến giờ cứ mê tít mấy bảo bối được ứng dụng trong nhiều tình huống của Doraemon, cũng có bảo bối giúp ích, cũng k ích gì nhưng mình đều mê tất :X

Conan thì mình thích cách suy luận của truyện, đọc rất hấp dẫn, nhất là một vài chap có một số nhân vật đặc biệt, tiếc mỗi cái mình ko bik kết cục nó ra sao, cứ kéo lê thê =__________=

Trạng Quỷnh, so về nhiều mặt, thì Trạng Quỷnh ko = TĐĐV, bất quá cốt truyện của TQ linh động, không phải dựa theo một khuôn sáo nào, kiểu cốt truyện của TQ cũng như Doraemon, chia thành nhìu chap trong một cuốn, mỗi một chap là một tình huống để ứng dụng cái đầu của Quỷnh ^^

lovephimhan Tại 4-7-2013 23:23:27

trong mấy cái này mình thích chú mèo máy này thôi
vì có nhiều khi mình muốn có chú ấy bên cạnh lắm luôn đấy chứ
làm bạn cũng đỡ buồn mà
nhưng cái chủ yếu là để mượn đồ đó mà.bạn bè phải giúp nhau hihi
trang: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15
Phiên bản đầy đủ: [Poll] Bạn thích loại truyện tranh nào nhất ?