lethanhit Tại 17-8-2013 08:00:48

..gần đây tớ hay bị chứng tự kỷ.hay bị điên zìa khuyachán lắmđôi khi không biết làm gì... cần lắm ai đó, nhưng rồi lại không có..muốn về với gia đình nhưng công việc thì cứ đi suốt. Ban ngày thì công việc bù đầu.. đêm về mọi người thì có đôi có cặp cứ nhìn vậy mà tự kỹ :*

wind_fly_3008 Tại 20-8-2013 13:06:38

lethanhit gửi lúc 17-8-2013 08:00 static/image/common/back.gif
..gần đây tớ hay bị chứng tự kỷ.hay bị điên zìa khuyachán lắmđôi khi không biết l ...

Đây chỉ là trạng thái tạm thời thôi bạn à
Đây cũng là lúc bạn nên biết bạn đang bước đầu bị street...kiểu như rất muốn tìm cho mình 1 khoảng lặng...nhưng thực sự lại không biết khoảng lặng ấy ntn...vì chúng ta luôn luôn bị ràn buộc bởi những sợi xích vô hình
..cố gắng thu xếp công việc và dành cho mình 1 kì nghỉ cùng gia đình bạn nhé...vì cuộc sống thì có rất nhiều niềm vui và hạnh phúc mà..{:507:}

lovedonotregret Tại 25-8-2013 01:08:48

cách đây 2 ngày, thực sự tâm trạng mình rất tệ...
còn gì buồn hơn khi bạn yêu một người mà người kia không đáp trả lại tình cảm của bạn?
cố gắng cách mặt, nhưng mình cũng không thể chịu được. hình như đã yêu thật lòng mất rồi. gặp người ta 1 lần rồi đêm về không thể nào ngủ được khi thấy người ta nhắn tin vui vẻ với người khác. đúng là ích kỉ thật, nhưng biết làm sao, tình yêu mà, có ai muốn chia sẻ người mà mình yêu với người khác đâu.
nếu biết trước thế sao em còn đối xử thân mật với tôi làm gì...? còn hỏi han đủ thứ làm gì...?
chắc tại anh chưa xứng đáng với em, em nhỉ...
"Tình yêu mà ta cho đi là tình yêu duy nhất mà ta giữ lại"
{:520:}

wind_fly_3008 Tại 30-8-2013 09:54:20

lovedonotregret gửi lúc 25-8-2013 01:08 static/image/common/back.gif
cách đây 2 ngày, thực sự tâm trạng mình rất tệ...
còn gì buồn hơn khi bạn yêu một...

tình yêu mà...đôi khi không lý giải được vì sao ta yêu...
...nhưng đứng trên quan niệm lý trí mà nói, cái gì đến nhanh quá...liệu có ở lại lâu???...
tình cảm càng 1 phút bộc phát càng nhanh chóng tan đi...con người ai cũng ích kỉ, cũng muốn mọi thứ là của riêng mình...nhưng chưa bao h ta tự hỏi, điều đó có thực sự là của mình hay ko?? hoặc đã từng là của mình chưa??...
...Bạn à..mình ko dám đánh giá tình cảm của bạn...nhưng hãy bình tâm suy nghĩ lại, liệu người đó có thực sự dành cho bạn hay ko??...Con gái đôi khi vô tình khiến con trai hiểu lầm về tc của họ...cố gắng suy nghĩ thật kĩ và tìm ra con đường cho riêng mình bạn nhé...{:515:}

beauty.s2_beast Tại 30-8-2013 17:17:02

Con ghét mẹ ghét mẹ ghét mẹ ghét ghét lắm lắm ấy mẹ có biết không ! Không chỉ ghét đâu con còn hận mẹ nữa . Mẹ xấu xa lắm .

Một lần thôi nhé hãy để con được nói ra câu này : " Ước gì mẹ chưa từng là mẹ của con ước gì con chưa từng tồn tại trên đời này thì tốt biết bao . Mãi mãi giữa con và mẹ luôn tồn tại khoảng cách một khoảng cách rất xa mà có lẽ con sẽ không thể nào với tới được có lẽ cũng chính vì vậy mà cả mẹ và con cũng không thể hiểu được nhau . Và cũng có lẽ vì vậy mà con luôn ghét mẹ

Con đã tự hỏi có bao giờ mẹ hiểu cho con dù chỉ một lần chưa ? Có bao giờ mẹ biết con đang nghĩ cái gì không ? Đúng là người ấy đối xử rất lạnh nhạt với con nhưng dù sao ông ấy cũng là bố sinh ra con mà tại sao mẹ lại làm vậy chứ . Mẹ làm thế con sẽ càng ghét mẹ và thấy thương ông ta hơn đấy mẹ à mẹ sẽ chẳng bao giờ có thể làm con ghét ông ta được đâu bởi trong lòng con sẽ chỉ có một người bố là ông ấy mà thôi sẽ không thể có người bố thứ hai đâu nên mẹ đừng có bao giờ nói với con rằng : Người ta không phải bố mày nhưng người ta có công nuôi mày

Thế cứ nuôi là trở thành bố à thật nực cười đấy mẹ à . Với con mà nói thì ông ta chả có tí tình cảm gì hết chỉ là một chút rung động từ con tim vì ít ra ông ta cũng nuôi con ngần ấy năm trong khi ông ấy không phải là bố con . Nhưng mẹ biết mà nếu như giữa ông ta và bố thì con sẽ chọn bố cả mẹ cũng vậy nếu như một ngày nào đó cả bố và mẹ đều rơi xuống vực thì người con cứu có lẽ không phải mẹ đâu bởi vì con hiểu bố con , con hiểu tình cảm mà bố dành cho con với lại bố cũng có nỗi khổ riêng mà bố cũng còn gia đình hiện tại của bố chứ đâu thể chỉ vì con mà bố bỏ gia đình hiện tại được . Thật lòng thì nói mẹ lo cho con thật đấy nhưng mẹ hơi quá đáng rồi mẹ đi quá giới hạn của mình rồi con thật không thể chịu nổi mẹ nữa đâu
. Mẹ đừng có khiến con phải ghét mẹ đến thế này chứ ?

lovedonotregret Tại 2-9-2013 20:47:43

wind_fly_3008 gửi lúc 30-8-2013 09:54 static/image/common/back.gif
tình yêu mà...đôi khi không lý giải được vì sao ta yêu...
...nhưng đứng trên quan ...

mình càng ngày dường như cứ lấn sâu vào thứ tình cảm này, muốn quên cũng không được...
giờ cũng không biết nên xử lý ra sao, trong khi có lúc mình muốn quên đy ng ta thì ng ta lại tìm đến mình, và lại mắc vào những suy nghĩ rắc rối không thể giải quyết được.

lovestiramisu Tại 11-9-2013 19:58:01

lovedonotregret gửi lúc 2-9-2013 20:47 static/image/common/back.gif
mình càng ngày dường như cứ lấn sâu vào thứ tình cảm này, muốn quên cũng không...

Đọc bài viết của bạn mình tự hỏi không biết cô gái kia có biết bạn thích cô ấy hay không ?
Nếu cô ấy biết bạn thích cô ấy mà vẫn tỏ ra quan tâm, hỏi han về bạn thì mình nghĩ bạn nên xem xét lại tình cảm này, tại vì đứng dưới góc độ là con gái nếu mình biết người khác thích mình, mà trong lòng mình xác định rằng không có thích người đó, mình sẽ không bao giờ làm vậy vì như thế sẽ khiến người ta sinh ra hy vọng, vì thế càng làm người đó tổn thương. Nếu mình thật sự quý người ấy mình sẽ không làm vậy, thà để người ta đau 1 lần nhưng sau này người đó sẽ hạnh phúc hơn.

Còn nếu cô ấy không biết bạn thích cô ấy thì giống như bạn ở trên nói cô ấy vô tình làm bạn hiều lầm.

lovestiramisu Tại 11-9-2013 20:59:33

beauty.s2_beast gửi lúc 30-8-2013 17:17 static/image/common/back.gif
Con ghét mẹ ghét mẹ ghét mẹ ghét ghét lắm lắm ấy mẹ có biết không ! Không chỉ ghét ...

Mình nghĩ bạn viết bài này để tìm nơi để chia sẻ cảm xúc đang bức bối trong lòng. Mình hiểu được tâm trạng của bạn, mình cũng giống bạn ở chỗ cũng từng gặp trục trặc trong mối quan hệ với mẹ. Lúc đó, mình cũng đang độ tuổi mới lớn tình cảm không được ổn định mấy nhưng mình nhớ lúc ấy hai mẹ con rất ít nói chuyện với nhau. Có nhiều lúc rất bực vì mẹ không lắng nghe, không chịu hiểu mình. Mình cũng chẳng biết phải tâm sự, bày tỏ cảm xúc với mẹ như thế nào nữa, chẳng ai dạy mình cả. Cho đến lúc.. mẹ khóc. Thế là mình nhận ra mình chưa 1 lần nói chuyện thẳng thắn, bày tỏ cảm xúc với mẹ cả. Tại vì ngại, sợ nói ra làm mẹ thấy sến súa, nổi da gà... không nghe mình nói. Với lại những lúc bức xúc quá khi nói chuyện mình dễ khóc lắm nên không muốn mẹ thấy mình yếu đuối thế. Sau này thì tình cảm hai mẹ con cũng cải thiện nhiều, hay ôm nhau lắm, hehe. Quan trọng bạn phải mở lòng và mẹ bạn chịu nghe và thấu hiểu cho bạn nữa.

Còn việc công sinh thành và công nuôi dưỡng bên nào lớn hơn thì tùy tình cảm của mỗi người nữa, nhưng không phải nói muốn bỏ là bỏ được liền. Mình lấy ví dụ những đứa bé là con nuôi được cha mẹ nuôi nhận về, họ cũng đã chăm sóc cho những đứa bé đó, yêu thương nó. Khi lớn lên bạn nghĩ những đứa bé đó có thể phủ nhận việc nuôi dưỡng của họ được hay không ? Nói thế để thấy rằng trong chuyện này nói rõ để dứt khoát là chuyện không dễ. Nhưng thích hay không thích người đó thì ít nhất ta cũng dành cho họ sự tôn trọng, bởi họ đã nuôi ta mà.

Có thể do mình không phải là bạn nên góc nhìn có thể phiến diện, nhưng mình cũng muốn chia sẻ chút với bạn, mong bạn có thể giải quyết được vấn đề của mình, thân!

bumcute Tại 24-9-2013 18:14:07

mình nên tiếp tục hay dừng lại??
Mình và người yêu hiện giờ của mình yêu nhau được gần 4 tháng. Cách bọn mình bắt đầu tình yêu theo một trò chơi 7 ngày, khi kết thúc 7 ngày chúng mình vẫn tiếp tục duy trì mối quan hệ này vì với mình nó chuyển thành yêu lúc nào không biết

thật sự là yêu rất nhiều

Nhưng rồi đến một ngày mình hỏi vu vơ một câu hỏi: Anh có yêu em không? Và mình nhận được một câu trả lời: "Những việc e làm cho a a biết em sinh ra là của a, a phải giữ e bên cạnh mình. Nhưng mỗi khi có khó khăn, em hoài nghi về tình cảm của mình hay những khi mình không ở cạnh nhau thì a thấy ta chưa thuộc về nhau hoàn toàn. Anh không biết bắt nhịp vào 1 tình yêu. Anh biết có những việc a nên làm phải làm nhưng với mức độ tình cảm của mình thì a không thể làm. A không muốn lừa dối em.
Những việc e lam cho a làm cho a thấy áp lực bởi a sợ sẽ không thể cho lại cái mà e tương xứng

sau đó mình có hỏi a muốn mối quan hệ chúng ta thế nào

thì người đó nói cho a thời gian suy nghĩ

2 ngày trôi qua người đó vẫn không có câu trả lời

và mình đã quyết định hỏi trước

Mức độ tình cảm của anh dành cho e là gì: Quý, yêu hay thích

ng đó trả lời: xin lỗi, tình yêu chưa chạm vào trái tim a. Có lẽ a chỉ dừng lại ở quý và thích e

Mình đã khóc rất nhiều khi nghe câu trả lời đó, đau lắm ad ạ bởi mình trót yêu ngươi đó quá nhiều rùi

nhưng mình vẫn quyết định: A hãy cho e 1 cơ hội nữa thử bước vào trái tim a và ng đó đồng ý

Nhưng đến ngày hum qua mình lại biết việc đồng ý đó là do sợ mình suy sụp tổn thương, do thương hại và sợ mọi người xung quanh nói mình nên mới làm như thế

Mình không muốn buông mối quan hệ này 1 chút nào
Mình muốn thử 1 lần nữa nhưng mình lại cảm thấy hình như

mình đang gượng ép

Mình tiếp tục giữ nó như thế là đúng hay sao

mình nên làm gì bây giờ

mình thật sự không biết nên làm gì cho đúng nữa

wind_fly_3008 Tại 26-9-2013 14:40:15

Cảm ơn bạn đã chia sẻ...
Bạn à...mình phải nói thực là câu chuyện của bạn làm mình cứ có cảm giác như một giấc mơ vậy...giấc mơ thì rất đẹp...nhưng nó không có thực...và ta thì cực kì khó nắm bắt..
Mình không biết mình có phải là 1 người quá thực tế hay không nên ko thể tin được vào những câu chuyện tình yêu bất ngờ, tình yêu sét đánh...hay có lẽ, càng những thứ đẹp đẽ thì đối với mình sẽ không thể kéo dài..nếu là 1 giấc mơ, hãy cứ mơ...nhưng khi tỉnh lại...bạn phải quay về hiện thực...hiện thực mới là cái đang tiếp diễn và ta phải sống hàng ngày với nó...
...Quay về chuyện tình cảm của bạn...tình yêu bắt đầu từ một trò chơi...liệu có cái gì đảm bảo nó sẽ kéo dài..nếu có kéo dài, chỉ là kéo dài thời gian 2 người ở trong cái trò chơi ấy thôi...mà như vậy thì liệu sẽ duy trì đc bao lâu???...Một ngôi nhà xây nên mà móng không tốt, liệu có thể đứng được trong giông bão???..bởi vì bắt đầu 1 cách không chắc chắn như vậy, người trong cuộc sẽ cảm thấy không đủ niềm tin...và ng ấy của bạn cũng ko có đủ niềm tin như thế...càng lo lắng lại càng bất an...Càng bất an, ngta sẽ tìm cách giải thoát tình trạng đó...trong chuyện tình yêu của bạn, cá nhân mình nghĩ cái điều mà 2 ng thiếu đó chính là tin tưởng vào nhau, hay đúng hơn bạn thực sự chưa thể làm ng ấy tin tưởng vào bạn...có thể bạn làm cho ngta rất nhiều, nhưng cái ngta cảm thấy chỉ là những áp lực, trách nhiệm..mà đàn ông thì sợ nhất với những cái trách nhiệm như thế...vô tình, ng ấy của bạn sẽ chỉ thấy áp lực mà ko thấy được tình cảm thật sự nơi trái tim...
bạn muốn giữ tình yêu của mình>??
...Thực sự nếu mình là bạn..mình sẽ để cả 2 có 1 khoảng time để nhìn nhận lại mối quan hệ từ trước đến giờ...cho 1 người có khoảng không riêng, tiếp tục cuộc sống hàng ngày mà ko có nhau..để hiểu rõ vị trí trong tim của mỗi người...tình yêu cũng ko thể bắt đầu từ 1 phía, đến 1 lúc nào đó bạn hãy hẹn người ấy ra 1 nơi yên tĩnh, nói hết những suy nghĩ tình cảm của mình, quan sát thái độ của ngta...bạn sẽ có được câu trả lời cho mình đó!!!
..chúc bạn gặp nhìu may mắn
trang: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13
Phiên bản đầy đủ: ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ