1791999 Tại 27-5-2013 15:57:45

ngocconuong gửi lúc 20-5-2013 13:42
Tình bạn là tình bạn, tình yêu là tình yêu. Em đừng nghỉ như vậy, con người sống ...

Cám ơn chị rất nhiều! ^^ nhưng chị ơi cậu bạn ấy cũng là bạn thân của em(chỉ sau cô bạn kia thôi) mà gần đây em thấy cậu ấy cứ cướp hết những thứ em có(bao gồm cả cô ấy) và lơ em đi như không quen biết cả cô bạn kia cũng lơ em. Em rất muốn làm 1 người bạn tốt cơ mà họ cứ im lặng thì em không thể nào chịu đựng được.. Em thực sự rất hoang mang... Nếu ss cảm thông có thể giúp em không?

ngocconuong Tại 28-5-2013 08:25:59

1791999 gửi lúc 27-5-2013 15:57 static/image/common/back.gif
Cám ơn chị rất nhiều! ^^ nhưng chị ơi cậu bạn ấy cũng là bạn thân cu ...

Cậu ấy cũng là bạn thân của em, cô ấy cũng là bạn thân của em. Tình hình của em bây giờ là hai người bạn thân của em yêu nhau và bỏ quên em rồi. Có đúng như vậy không? Chị hiểu cảm giác mất mát và hụt hẫng của em bây giờ, khi một người bạn thân có người yêu thì mình đã bị cho ra rìa rồi, huống gì đây đến những hai người. Nhưng em đừng buồn em ạ, nếu hai người bạn đó thực sự coi em là bạn thân thì sớm muộn gì họ cũng sẽ nhận ra những gì họ làm đối với em là chưa đúng. Ban đầu có lẽ ham yêu đương mà quên mất em, em cũng nên bao dung cho họ, cũng đừng bảo là bạn em cướp của em thứ gì đó. Em hãy sống bao dung với hai bạn ấy. Nếu hai bạn ấy vẫn cứ tiếp tục lơ em thì chị đảm bảo với em là hai người đó không hề xem em là bạn thân, em cũng nên duy trì những mối quan hệ khác. Bạn bè là người luôn biết trân trọng giữ gìn mối quan hệ tình bạn, vì yêu mà hai người kia lơ đẹp em là không đúng. Hy vọng em hiểu những gì chị nói. Chúc em vui vẻ trở lại.

1791999 Tại 28-5-2013 10:21:19

ngocconuong gửi lúc 28-5-2013 08:25
Cậu ấy cũng là bạn thân của em, cô ấy cũng là bạn thân của em. Tình hình của em b ...

Bây giờ thì em không biết nói gì cảm ơn chị!
Theo chị nói thì em đã thông suốt được rất nhiều điều, em sẽ không còn quá bận tâm về việc đó nữa... Chúc chị một ngày tốt lành và có thể tư vấn cho nhiều người hơn nữa

jielun07 Tại 16-6-2013 20:10:07

Cảm xúc của em bây giờ rất lộn xộn. Em hy vọng có thể nói ra và em tìm thấy topic này.

Em chưa bao giờ nghĩ mình sẽ như thế này.
Lần đầu tiên gặp anh, em không thấy có gì đặc biệt.
Lần thứ hai gặp anh, em cũng chỉ đối xử với anh như những người khác, theo phép lịch sự,
Lần thứ ba gặp anh, em bắt gặp nụ cười của anh. Bất giác, em cảm thấy mình đi trong mê cung, nhưng chỉ trong giây lát thôi. Tự em đã tỉnh giấc và cảnh cáo bản thân mình rằng “ đang trong lúc làm việc, đừng tự suy nghĩ lung tung, tập trung, tập trung”
Tết đến, ngày đầu tiên của năm mới, anh bắt chuyện với em trên skype. Cái Tết, em những tưởng sẽ là chán nhất của em, chợt trở nên thú vị biết bao nhiêu.
Anh vẫn làm việc ngay cả khi nghỉ Tết.
Anh nói với em những khó khăn anh gặp phải khi tới làm việc ở Việt Nam.
Anh nói với em bằng tiếng Việt.
Em bắt đầu nghĩ tới anh nhiều hơn. Em thích được nói chuyện với anh. Trực tiếp và qua skype.
Nhưng kỳ nghỉ Tết kết thúc, mọi thứ cũng kết thúc.
Sau đó, em với anh, chỉ nói chuyện về công việc
Mỗi tháng, em gặp anh chỉ một lần, cũng vì công việc.
Em nhận ra rằng mình không biết gì về anh cả. Tên của anh, nơi anh làm việc, khu anh ở. Đấy là tất cả những gì em biết về anh.
Anh không dung facebook, không dung tweeter, không có blog cá nhân, chỉ có blog của công ty, nơi anh sẽ viết những kinh nghiệm đầu tư, làm việc tại Việt Nam của anh.
Mỗi lời khen của anh dành cho em, em đều rất trân trọng và càng muốn cố gắng hoàn thành tốt công việc hơn.
Anh nói khi nào cả hai không bận rộn, hay cùng đi ăn tối, anh muốn mời em vì em đã giúp đỡ anh rất nhiều trong thời gian qua.
Tháng ba kết thúc, em cũng không còn quá bận nhưng anh thì vẫn thế. Anh làm việc suốt ngày. Mỗi lần anh mở máy tính, đồng nghĩa với việc anh đang làm việc. Em không muốn làm phiền anh. Em chỉ lặng lẽ nhìn tên anh qua Skype.
Em không biết từ khi nào lại thích anh nhiều đến thế.Lời anh nói, em không biết đến khi nào mới thành hiện thực.
Anh nói khi nào công ty anh lớn hơn, hãy đến làm việc cho anh. Em chỉ cười và nói em sẽ suy nghĩ. Nhưng thực ra em rất hạnh phúc.
Em luôn cố gắng làm việc, hoàn thành báo cáo nhanh nhất có thể, cho dù có phải thức đến 3 giờ sang, Tất cả cũng vì anh. Lời đề nghị của anh, cũng như lời hẹn mời ăn tối. Em biết nó ở thì tương lai rất xa. Nhưng với em thế là đủ. Em không cần nhiều. Ít nhất em biết anh có nghĩ về em, có những đánh giá về em, dù chỉ là vì công việc.
Em rất muốn biết anh nghĩ gì về em.
Em rất muốn nói em thích anh.
Nhưng em cũng muốn biết về anh nhiều hơn. Để chắc rằng tình cảm này là thật.
Em là người không có niềm tin ở tình yêu, vì nhiều lý do. Cũng đã khá lâu rồi kể từ lần cuối cùng em “yêu” một ai đó. Em chỉ quan tâm tới công việc, gia đình và bạn bè.
Khoảng cách của em với anh, có lẽ sẽ rất khó để có thể làm ngắn đi được. Nhưng trước mắt, cứ tạm như thế đã. Điều em muốn biết bây giờ đó là làm sao có thể biết về anh nhiều hơn, làm sao có thể để anh chú ý tới em hơn.
Yêu đơn phương một ai đó thật sự rất mệt mỏi. Nghĩ tới người đó bất cứ lúc nào đầu óc rảnh rỗi, Tự tưởng tượng ra những điều muốn nói, những điều cùng muốn trải qua với người đó… Vậy mà, em bây giờ hình như đang vậy đó.

nothing2say94 Tại 22-6-2013 23:37:27

22.06.13
Lảm nhảm một chút.
Thằng hâm ý lâu lắm k nói chuyện với mình. Toàn mình nt trc rồi nó nhắn lại thei kiểu cụt lủn
Mà cũng hết thích nó rồi, cũng chẳng còn nhớ giọng nói hay cái mẹt nó nữa.
Thời gian xóa mờ đi nhiều thứ, lau chùi luôn cả kí ức dang dở.
Thây theard nên lảm nhảm tẹo, hờ hờ

wind_fly_3008 Tại 23-6-2013 14:30:43

jielun07 gửi lúc 16-6-2013 20:10 static/image/common/back.gif
Cảm xúc của em bây giờ rất lộn xộn. Em hy vọng có thể nói ra và em tìm thấy topic nà ...

Chào bạn...Mình vừa mới đọc được những dòng tâm sự của b..Chắc b phải đắn đo và suy nghĩ nhiều mới bộc bạch được những tâm sự như thế phải ko?...
Trước khi nói đến những suy nghĩ của mình, cho mình được đoán "anh" của bạn là người nước ngoài??. (Vì mình thấy bạn viết là A nói bằng tiếng việt)
Trên đời này, không có gì đau khổ hơn bằng T.y đơn phương...yêu trong im lặng mà chẳng thể nói ra...khi yêu một ai đó mà chẳng thể cho người ta biết thì thật sự rất đau khổ...vừa mơ mộng đến một cái tương lai xa xôi lại luôn luôn phải quay về với thực tại tàn nhẫn...nếu thực sự bạn đang trong tình yêu như vậy thì mình rất buồn cho bạn...
Theo cá nhân và quan điểm của mình, để nhìn nhận 1 tình cảm có là Yêu hay Không?... ngoài tình cảm từ chính ng trong cuộc thì còn phải cần có 2 điều kiện là hoàn cảnh và thời gian..Hoàn cảnh thì bạn và A đã có cơ hội được tiếp xúc với nhau nhiều (mặc dù là vì công việc)...Time thì không phải tc của b là phút chốc, chợt đến chợt đi như người ta vẫn nói...nó được tích lũy qua thời gian..Nếu phải nói, có lẽ mình cũng nghĩ là bạn đang có tình cảm thực sự với người ấy...
Nhưng, tình cảm nó là thứ phức tạp và muôn màu muôn vẻ...mỗi người mỗi khác...bên cạnh đó, thì như bạn nói chính bạn cũng chưa biết nhiều về người ấy...mới chỉ quan sát trên phương diện công việc...vậy còn thái độ, quan điểm sống của ng ấy như thế nào??...Liệu bạn có chắc chắn ng ấy là một người đúng như những gì bạn nghĩ??...Cũng phải đề cập đên 1 vấn đề nữa, bạnnói bạn là người không có niềm tin ở tình yêu..cũng đã 1 thời gian dài bạn chưa yêu, nên rất có thể có 1 chút gì đó do đã lâu bạn chưa gặp được người cho bạn cảm giác mới mẻ, muốn tìm hiểu mà phần nào tác động đến tình cảm mà bạn đang có...Những điều ấy, mình nghĩ phải chính bạn mới là người giải quyết được...
Cuối cùng thì khi bạn xác định được tất cả..nếu là mình, mình sẽ không ngại nói ra tình cảm mà mình đang có... bạn đừng có suy nghĩ về khoảng cách trong tình cảm...nếu đã yêu, 2 con người luôn bên cạnh nhau tự nhiên sẽ tìm đến nhau thôi...hơn nữa, tại sao lại không thử nhi?...Đã có tình cảm thì phải bộc bạch cho đối phương biết chứ??..Dù kết quả có như thế nào thì cũng không hối hận vì đã cố gắng hết sức rồi...Ngược lại, nếu bạn không nói ra thì rất có thể sau này biết đâu bạn sẽ rất tiếc vì ngày trước đã không thử...Trên hết, tình cảm là thứ rất đáng quý và trân trọng...b hãy yêu quý bản thân mình hơn và cho mình cơ hội nhé!! {:161:}

cuu.3by Tại 23-6-2013 22:10:52

{:495:}
Yêu nhau đc 6 tháng rồi chia tay
Sau 1 năm chia tay vẫn còn mún nc vs ng ấy , vẩn bối rối khi ng ấy quan tâm
Trong suốt 1 năm nay k hề nhận lời iu bất cứ ai
V có phải mình còn tình cảm vs ng ấy k ???
Mình k hỉu rõ bản thân mình nữa
ng ta nói chỉ có ng ngoài cuộc mới hỉu rõ đc mọi chuyện , nhìn thấu đc mọi chuyện {:481:}

wind_fly_3008 Tại 25-6-2013 14:14:24

cuu.3by gửi lúc 23-6-2013 22:10 static/image/common/back.gif
Yêu nhau đc 6 tháng rồi chia tay
Sau 1 năm chia tay vẫn còn mún nc vs ng ấy , vẩn...

E có còn tình cảm hay không thì e phải tự hỏi chính con tim mình...nó có còn đập rộn ràng mỗi khi nhìn thấy người ấy hay không??...Có còn nhớ nhiều đến người ấy hay ko??...
...Tình cảm đôi khi phức tạp hơn mình tưởng tượng nhiều lắm...có thể mình nhầm tưởng là còn yêu người ấy...nhưng thực chất chỉ là những cảm giác thân thuộc còn sót lại...cũng có thể...vì khi 2 ng chia tay, lý do ko phải từ 2 phía...chia tay khi 1 trong 2 ng vẫn còn yêu, hoặc cả 2 ng vẫn còn yêu nhưng hoàn cảnh ko cho phép...cái đó còn tùy vào t.y của e và ng ấy ntn...e hiểu ko??{:173:}

Nga123456 Tại 25-6-2013 15:20:43

Các bạn có tư vẫn về tình bạn k hay chỉ có ty *vì mình thấy toàn là tình báo ở đây k à*
Nhưng thôi, mình cứ kể lể trc đã có j các bạn thông cảm cho mình và giúp mình vụ này vs :((
Bạn bè vs nhau mới đc mấy tháng thôi,nhưng thực sự h mình k muốn nhìn thấy nó - tức là đứa bạn đc mấy tháng đấy của mình ý. Thực sự là hồi đầu mình k để ý chơi thì cứ chơi thôi, ai ngờ bạn ý mồm mép quá làm mình vs nó cùng bị học lại 1 môn. Mình rất bực mình và đã nói thẳng vs lũ bạn là sẽ k bao h nói chuyện vs nó nữa. Mình cũng có nói xấu nó vs ng khác và có những suy nghĩ k tốt là mong nó sẽ bị làm sao đấy, như là bị bắt phao trong phòng thi. thực sự là mình thấy hơi tội lỗi khi nói xấu nó vs ng khác và có cảm giác như là mình đang cố tình tách nó ra khỏi cả bọn. Nhưng mà mình thực sự k có ý nghĩ là sẽ quay trở lại chơi vs nó và nói chn như trc. Việc này đã đc khoảng 10 ngày mà h mình vẫn muốn chửi cho nó 1 trận, nó k muốn sống thì cũng phải để ng khác sống chứ, mình đã bị học lại 1 môn r h lại thêm môn nữa, mà nhà mình thì ở xa trường đi lại bất tiện. Thực sự mình k biết làm thế nào để mỗi lần nhìn thấy nó thì chỉ coi như không khí. Mong mọi ng giúp mình vs :((

cuu.3by Tại 25-6-2013 21:52:47

wind_fly_3008 gửi lúc 25-6-2013 14:14 static/image/common/back.gif
E có còn tình cảm hay không thì e phải tự hỏi chính con tim mình...nó có còn đập r ...

^^!
Bọn em từ ngày chia tay k còn gặp nhau nửa chị à
chỉ nc trên fb , yahoo
có đôi lần em suy ngĩ xem bản thân có còn iu hay k , hay chỉ tiếc nuối cái tình cảm đã tan vỡ . Nhưng em k ngĩ ra đc đìu gì
1 năm qa em cố gắng bắt đầu 1 tình cảm mới nhưng sao em k có cảm giác gì cả
mà ng đó vẩn quan tâm nhửng việc của em , đến chính em còn k nhớ nhưng ng ấy lại nhớ
có 1 lần ng ấy còn nói chuyện quá khứ do ng ấy chọn sai , ng ấy hối hận r xin lổi em
V mà khi em hỏi có từng iu em k , ng ấy lại k trả lời
em k bít phải làm sao nửa
Ở lại quá khứ thì k đc, Bước típ thì k đành {:495:}
trang: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13
Phiên bản đầy đủ: ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ