lynga304 Tại 21-5-2013 12:20:38

Ai cũng đã từng tổn thương?
Ai cũng đã từng đau khổ?
Ai đang gặp chuyện buồn?
Ai có chuyện cần chia sẽ?
Tình yêu..........
Tình bạn..................
Tình đời.............................

Vậy nếu bản thân mình như thế chị Thanh Tâm có chia sẽ nỗi lòng cùng ai không?

ngocconuong Tại 21-5-2013 14:04:42

lynga304 gửi lúc 21-5-2013 12:20 static/image/common/back.gif
Ai cũng đã từng tổn thương?
Ai cũng đã từng đau khổ?
Ai đang gặp chuyện buồn?

Ai cũng giống nhau cả thôi, đều đã từng trải qua chuyện này chuyện nọ, nếu bạn có thể giúp ai đó giải đáp được khúc mắc thì bạn gia nhập thread này đi để cùng mình giải đáp tâm tình, được không?{:309:}

APTX4869 Tại 21-5-2013 14:23:21

năm nay 25 tuổi, mình đã có công ăn việc làm tương đối ổn định
giao lưu bạn bè, đồng nghiệp vẫn rất bình thường
ra Tết đến giờ mẹ suốt ngày giục lấy vợ, mà chắc các bạn hiểu rằng đi làm về đã rất mệt mỏi rồi, lại bị cằn nhằn cái chuyện đó nên đâm ra tính tình nhiều lúc cáu gắt
hơn nữa, người yêu chưa có thì vợ đâu ra mà lấy cơ chứ
k hẳn là mình k muốn có người yêu, chỉ là k hiểu sao hiện giờ mình chẳng có chút cảm tình với cô gái nào cả (k phải bị "zzz" đâu nhá, trước cũng từng có một mối tình hơn 2 năm đấy :">)
mình cũng đã giải thích rất nhiều với mẹ, nào là con chưa muốn bị "đeo gông", công việc trước mắt quan trọng hơn, còn trẻ, 29 30 lấy cũng chưa muộn, v.v.v nhưng rốt cuộc vẫn cứ bị giục lên giục xuống, và đến giờ thì cả bố cũng theo phe mẹ
quả thật hiện tại cái đầu mình sắp nổ tung rồi
mình phải làm gì trong trường hợp này đây {:481:}

ngocconuong Tại 21-5-2013 14:54:00

APTX4869 gửi lúc 21-5-2013 14:23 static/image/common/back.gif
giao lưu bạn bè,...

Chào bạn,
Trước hết, cảm ơn bạn đã ủng hộ chuyên mục của mình.
Mình vừa đọc qua thắc mắc của bạn, gọi là thắc mắc nhưng theo mình thì nó chưa đến độ phải thắc mắc lắm vì ở độ tuổi thanh niên như bạn, bố mẹ nào cũng mong cho con cái thành gia lập thất, sớm ổn định gia đình. Bạn thật may mắn vì đã có bố mẹ luôn quan tâm nhắc nhở chuyện vợ con. (Mình thì ế đến nơi mà không ai thèm giục).
Vì tình huống này thường xuyên xảy ra nên có lẽ bạn sẽ thấy rất phiền vì suốt ngày cứ nghe mãi một luận điệu như thế, nhưng hãy đứng trên lập trường của bố mẹ, hiểu cho họ một chút rồi từ từ giải thích thế này. " Con cũng có quen biết một vài cô gái, nhưng cảm giác chưa thích hợp lắm. Bố mẹ yên tâm, rồi con sẽ sớm tìm con dâu ngoan về cho bố mẹ".
Bạn biết không, tại vì bạn chưa có yêu ai nên chưa muốn lấy vợ, chứ nếu đã yêu rồi thì chuyện gì cũng có thể giàn xếp gọn gàng: công việc - tình yêu đều song hành tồn tại.
Tâm lý của bố mẹ là vậy, bạn nhớ nhẹ lời nói với bố mẹ bạn vậy nhé.
Chúc bạn vui

APTX4869 Tại 21-5-2013 15:12:51

ngocconuong gửi lúc 21-5-2013 14:54 static/image/common/back.gif
Chào bạn,
Trước hết, cảm ơn bạn đã ủng hộ chuyên mục của mình.
Mình vừa đọc qu ...

cảm ơn bạn {:501:}
cơ mà nếu vẫn bị giục thì sao {:469:}
mình phải tính đến khả năng có thể xảy ra chứ {:517:}
lúc đó liệu có cần đưa về 1 người yêu giả k {:536:}
mô típ film Hàn chuyện này nhiều, có khi lại yêu luôn cũng k biết chừng {:460:}

ngocconuong Tại 21-5-2013 15:32:54

APTX4869 gửi lúc 21-5-2013 15:12 static/image/common/back.gif
cảm ơn bạn
cơ mà nếu vẫn bị giục thì sao
mình phải tính đến khả n ...

Theo mình thì rất có khả năng xảy ra nữa đấy{:298:}
Ôi mình tức cười trí tưởng tượng của bạn quá.{:308:}
Nhưng nếu xảy ra nữa thì mình hâm mộ mẹ bạn quá đi, mẹ bạn quả là khó đối phó nên bạn nhanh nhanh tìm vợ đi là vừa rồi đấy.{:285:}

thuham Tại 21-5-2013 15:35:44

Mình thấy câu trả lởi của ngocconuong là hợp lý rồi bạn ạ.
Theo mình không nên mạo hiểm làm việc "đưa người yêu giả" về nhà đâu, hết sức không nên nhé.
Thậm chí có thể xảy ra nhiều việc dở khóc dở cười mình không lường trước được, rồi khi vỡ lở sự việc các cụ sẽ giận bạn đấy.
Nếu đã trả lời như vậy rồi mà các cụ còn giục quá, bạn nên khéo léo chuyển câu chuyện sang đề tài khác nhé, chẳng hạn như bộ phim các cụ đang quan tâm, món ăn.
Cũng khuyên bạn không nên vì thế mà sốt ruột quá, chuyện hôn nhân là hệ trọng.

mun_bb Tại 21-5-2013 15:40:31

APTX4869 gửi lúc 21-5-2013 14:23 static/image/common/back.gif
giao lưu bạn bè,.

Có khi là thấy con zai chưa ra mắt người yêu cũng ko thấy động tĩnh yêu đương hẹn hò hay những hội chứng khả nghi kiểu nhìn ruồi cười ngẩn ngơ nhìn đt cười ngơ ngẩn nên 2 bác lo :))
Chứ mình nghĩ đàn ông 25 tuổi chưa đến mức giục rối rít lên như thế trừ khi là con zai độc hoặc là bố mẹ nhìn hàng xóm có cháu bế nên thèm quá ko chịu được hehe
Tình hình bây h muốn thoát nhanh nhất là nói thật (bốc phét) với bm là con chả thiếu người thích nhưng giờ chưa phải lúc. Bây giờ con còn bận tân trang nhan sắc với sự nghiệp, sau này lừa được cô dâu tốt về nhà ko bị cô ý vặn lại là anh đã có gì chưa mà đòi lấy em thì con trai bm ế trọn đời luôn à. Nói chung những lúc như này phải nói những câu trong cái điêu có cái thật, trong cái thật có cái giả dối để bm bớt giục đi đồng thời rình rập động thái tiến triển của con zai trong im lặng hồi hộp chờ ngày rước con dâu tốt về =))

Mình thấy ai cũng sẽ có những quãng thời gian down tinh thần chứ ko thể lúc nào cũng up up high high phấn chấn được
Chuyện làm sao bạn tạm thời chưa có cảm giác với ng khác phái thì mình ko dám lạm bàn, cái này thì chỉ có bản thận bạn mới tự giúp đc mình thôi
Nhưng nói chung 2 năm nói nhiều thì là nhiều, nói ít thì là ít nhưng chắc hẳn cũng ko dễ quên
Ai cũng cần có thời gian "nghỉ ngơi" chắc tình cảm của bạn cần nghỉ ngơi nhiều hơn 1 chút thôi
Còn mình thấy đàn ông 30 tuổi lấy chồng chả có gì là muộn, lúc ng đàn ông trưởng thành cả tâm sinh lý, đủ vững vàng đủ kinh nghiệm để dẫn dắt đc ng phụ nữ của mình mới là ng đàn ông hấp dẫn :3
Thế nên là, "dù ai nói ngả nói nghiêng, lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân" bạn nhề hehe

Chúc bạn sớm tìm được cảm giác, sớm có ng iu hehe

=

Nhớ hồi ở kst cũ cái cái box tâm sự ngày xưa mình hay mò vào lắm, h sang kites lại chẳng còn, thấy tiếc
H thấy cái thread này như tìm đc cố nhân =)
Chúc bạn chủ thớt đông khách {:179:}
Nếu sau này có vấn đề gì mình cũng sẽ vào đây xin tư vấn *đặt cục gạch to đùng ở đây*

mun_bb Tại 21-5-2013 18:33:33

secret_21969 gửi lúc 15-5-2013 22:27 static/image/common/back.gif
mình nghĩ là mình đang yêu mộtngười , chỉ là đơn phương thôi
Hơn nữa là tình y ...

Chào bạn. Thấy cmt của bạn từ hồi chiều, định rep cho bạn APTX xong thì rep cho bạn nhưng lại mắc việc phải đi nên bây giờ mới onl được :p
Chuyện của bạn đã có bạn ngocconuong tư vấn rồi nhưng mà nếu là mình trong trường hợp này mình sẽ muốn nghe thật nhiều ý kiến từ mọi người. nên hôm nay cho mình nhiều chuyện một chút vậy :p

Mình thấy như thế này, trong chuyện của bạn vấn đề lớn nhất ko phải là bạn yêu ảo, ko phải là ở việc bạn người HN ng kia ở PT mà chính là việc bạn yêu đơn phương. Mình thấy cái này giải quyết được thì những cái sau chắc cũng ko làm khó được bạn.

Thực ra ở đây cũng chả ai biết mình là ai, cũng chẳng có gì phải ngại nên để mình kể cho bạn nghe chuyện này. Hồi học c2 mình có thích 1 bạn. Thích lắm lắm lắm lắm, 1 ngày đi học mà ko thấy bóng lưng bạn ấy từ đằng xa thì kiểu như có 1000 con bướm bay nhộn nhạo trong ruột. Đấy, thế xong là cũng thích để đấy, chả dám nói ra. Bạn kia thì lúc đấy mình cũng chả biết có thích mình ko nhưng hồi đấy ko thấy bạn ấy yêu đương với ai cả. Mình thì lại mắc hội chứng yêu đơn phương. Giả dụ như lúc nhìn trộm mà thấy bạn ấy cũng đang liếc nhìn mình, cười. thì ôi thôi, mặt lạnh lạnh chảnh chảnh mà lòng sướng rơn. Cứ thế thích thầm bạn ấy đến lúc tốt nghiệp, xong 2 đứa ra trường rồi cũng mất dần liên lạc với nhau vì học được 1 năm c3 ở đây là bạn ấy đi du học. Từ lúc đấy là mình đã biết mình ngu như nào rồi :)) Hồi đấy nghĩ là bé như này đã biết yêu cái khỉ gì những rốt cuộc là mình sai rồi :)) Rất nhiều năm sau này mình vẫn ko thể quên được. Mãi sau mình mới có ng yêu đầu, nhưng cũng chia tay khá nhanh vì mình vẫn còn nặng lòng với bạn kia.

Chuyện của mình với bạn bề ngoài thì giống nhau nhưng sự việc lại ko giống. Nhưng cái mình muốn nói với bạn là nếu có thể, đừng làm gì sau này phải nhớ mãi phải tiếc nuối giống như mình. Có thể bạn ko thể khiến ng kia thích mình nhưng ít nhất bạn có thể cho ng đấy biết cảm nhận của mình. Nếu đc thì tốt, còn ko đc thì sao. Thì cũng chả sao, coi như là đưa tiễn sớm 1 cuộc tình ko có tương lai đi. Hơn nữa 2 ng cũng quen biết nhau qua mạng, chuyện tỏ tình hay ngại ngùng sau tỏ tình thất bại cũng sẽ ko nặng nề như gặp trực tiếp nhau trong cuộc sống thật Mình chỉ kể chuyện là như thế và nói với bạn như thế chứ ko dám khuyên bạn điều gì. Ai rồi cũng sẽ tự có những quyết định riêng cho bản thân mình, nếu như bạn đã quyết làm 1 điều gì đấy thì hãy chuẩn bị sẵn tâm thế cho mọi tình huống có thể xảy ra để bản thân ko bị hụt hẫng. Như mình, sau nhiều chuyện mình cũng bớt ngu đi đc một ít rồi :)) Bây giờ á, thích đứa nào là nói luôn tao thích mày đấy mày thấy thế nào, ưng thì mai ra phường luôn :))

Còn cái chuyện yêu ảo. Thực ra mình từng cực kì bài xích chuyện yêu ảo. Nhưng mà chuyện gì cũng có nhưng mặt tốt mật xấu của nó. Mình từng ko thích chuyện yêu ảo nhưng cũng từng chứng kiến một anh HN tìm đến 1 chị trong SG cầu hôn chị ấy ntn. Khi viết cho bạn những điều này mình ko biết bạn bao nhiêu tuổi. Mười mấy cũng được mà hai mấy cũng được. Chúng ta có lớn, nhưng cũng chưa thực sự trưởng thành. Người trưởng thành bị cuộc sống đòi hỏi phải làm những điều đúng đắn. Nhưng với những ng trẻ như chúng ta, chúng ta có những đặc quyền riêng của mình, cái quyền được nông nổi sai lầm, bị vùi dập rồi lại được nâng lên.

Nếu thật lòng với nhau thì sẽ có thể vượt qua được ranh giới giữa cái ảo và cái thật. Ranh giới đấy cũng qua đc rồi thì cái khoảng cách HN – PT chả là gì đâu, mình nói thật đấy :))

Ai có thể đảm bảo mình sẽ yêu ng kia dài lâu, sẽ cùng nhau đi đến cái kết của giấc mơ mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ nào. Chẳng ai có thể đảm bảo. Nếu đã như thế thì tại sao phải suy nghĩ về tương lai quá nhiều làm gì. Cứ đối xử thật lòng với nhau ở hiện tại là đủ rồi, nếu bạn tốt với anh ấy một thì có khi anh ấy còn muốn tốt với bạn gấp 10 lần như thế ấy chứ. Đừng sợ mình phải cho đi nhiều hơn cũng đừng sợ mình là ng thiệt thòi, càng tính toán thì sẽ lại càng thấy bản thân bị thiệt. lắng nghe nhưng đừng để ng khác tác động quá nhiều, hãy tin tưởng vào bản thân. giống như mình, thời gian qua đi, mình nhận ra những điều xấu hổ ngại ngùng ngày xưa mình cảm thấy giờ chả bằng con muỗi, có khi tự chửi sao ngu thế chả việc gì phải ngại. Mình phải cái bị bệnh đàn gảy tai trâu, nghe tai này lọt tai kia nên nhiều khi mọi ng nói cũng ừ ừ xong lại đâu vào đấy. Bị nói là bướng nhưng kệ thôi, cuộc sống của mình tự mình gánh chịu, làm gì có ai dắt tay mình đi được hết cuộc đời :))

Thôi nói nhiều dài dòng lan man ko đúng trọng tâm quá đi T.T chỉ sợ bạn ko đọc ko nổi thì ngại lắm =))
Chúc bạn sẽ có những quyết định của riêng mình nhé ^ ^

XxNh0kxX Tại 26-5-2013 12:57:41

Mọi người ơi em xin tư vấn giúp đỡ, tại vì em đag tập tành viết báo >"< Giờ e đã thành cộng tác viên báo mực tím rùi, và vấn đề chính là em sắp viết 1 bài về việc teen mình edit tiểu thuyết tài tình ra sao, tất nhiên em là thành viên của nhà Kites thì phải mượn Kites mình lên mặt báo rồi, hê hê {:510:}

Nội dung cụ thể em sẽ viết sơ về quá trình gian nan vất vả mọi người edit truyện, những tháng ngày vừa ôn thi vừa edit truyện ra sao, hay là cảm tưởng ngày ngóng đêm mong của độc giả, tóm lại là xoáy vào cuộc edit của các editor nhà mình, nhưng mà các ss yên tâm e sẽ viết đây giống như 1 bài báo cáo đơn giản về hoạt động tích cực của teen, chứ không có bất kì ý nghĩ hay từ ngữ tiêu cực nào về việc mọi người edit truyện.

ây da, vấn đề chính là, e đag cần tìm người để phỏng vấn, mọi người có thể chỉ điểm giùm em editor nào bên box văn học còn ở độ tuổi teen k ạh, em sẽ tự liên lạc và xin bạn ấy đôi ba dòng cảm nghĩ về việc edit của mình )
Chân thành cảm ơn mọi người {:537:}
trang: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13
Phiên bản đầy đủ: ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ