Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3808|Trả lời: 24
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Bạn đã xem Những Người Khốn Khổ 2012, bạn thất vọng với vai diễn và nhân vật nào nhất

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Chắc các bạn thích xem phim ca nhạc và mê điện ảnh US-UK hay đã từng đọc qua tác phẩm Những Người Khốn Khổ đều không thể bỏ qua phiên bản điện ảnh năm 2012 này.

Nhưng sau khi xem phim, riêng mình và nhiều người đều có những ý kiến khác nhau về các vai diễn và nhân vật của diễn viên.
Cụ thể là về giọng hát, diễn xuất, cách xuất hiện,... có rất nhiều điều chê và khen. Poll được lập ra với mục đích thăm dò ý kiến
của member. Hãy bày tỏ ý kiến của riêng mình và đừng gây hiềm khích. Các bạn không hài lòng ở ai thì hãy chọn người đó.
P/s: đây là lần đầu tiên mình lập poll, có gì sai phạm mong các bạn và MOD góp ý.
Chọn nhiềuKhảo sát: ( Có thể chọn tối đa 3 lựa chọn ), Có tất cả 179 người đã tham gia

Khảo sát này đã kết thúc

9.56% (26)
6.62% (18)
6.99% (19)
15.44% (42)
5.15% (14)
4.78% (13)
19.12% (52)
5.88% (16)
7.35% (20)
4.04% (11)
3.31% (9)
6.62% (18)
5.15% (14)
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-4-2013 10:56:42 | Chỉ xem của tác giả
marius chả đẹp trai gì cả :((((
Ước gì anh jasper đóng vai marius :))))))))))
rất hợp với cosette xinh đẹp

Bình luận

nhưng mà cứ thích phải đẹp trai xem mới thích :)))))))))))))  Đăng lúc 5-4-2013 10:59 AM
thì Marius trong truyện có được tả là đẹp trai lắm đâu  Đăng lúc 5-4-2013 10:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-4-2013 12:57:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng chọn Marius, không thích nhân vật này trong phim lẫn trong truyện ( ngoài cosette lúc lớn) - Nói chung là ko ưa nỗi cả couple này luôn
Marius cá tính quá ưa là... cố chấp, nửa vời , cosette thì nói nhẹ nhàng là " vô tâm", Nặng nề là " Bội bạc" =.=
Ý kiến riêng của mình thôi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-4-2013 16:10:42 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật là mình không thích couple Marius - Cosette lắm
Thấy tình yêu của họ kiểu j ý
Xem mah thấy tội ngiệp Eponine lắm. Nên ko thk couple này.
À uhm đây chỉ là ý kiến riêng mình thôi, mọi ng` đừng ném đá :)

Bình luận

mình quên bạn mới pearl  Đăng lúc 5-4-2013 04:26 PM
bầu chọn đi bạn :d  Đăng lúc 5-4-2013 04:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-4-2013 17:22:47 | Chỉ xem của tác giả
xem film thì thấy marius diễn chưa tròn vai, cả cosette luc lớn cũng vậy. không nói về tình yêu gì cả, vì film không thể lột tả hết được chỉ với thời lượng ngắn.

mình thích dàn diễn viên nhí, cậu bé và cosette nhỏ, đóng đạt hơn, nhất là đôi mắt. diễn viên diễn đạt hay không là cách họ thể hiện qua đôi mắt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-4-2013 18:11:24 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung thì cuối cùng mình cũng đã đọc xong Những Người Khốn Khổ (tất nhiên không phải bản full). Và mình thật ra cũng không thích Marius từ phim đến truyện :)).

Phim vốn đã bị rút ngắn nên tính cách nhân vật không được đi sâu rõ ràng. Javert trong truyện không uke như Javert của Crowe xD. Thời gian phim không nhiều, mà một tác phẩm như Những Người Khốn Khổ có những nhân vật rất sâu sắc thì trong phim lại mờ nhạt. Jean Valjean là nhân vật chính nhưng nửa sau phim lại xuất hiện khá ít.

Khá bất ngờ vì Thenardier của Sacha lại lên thớt - 1 vote :)). Vì Sacha và Helena rõ là comic relief, dù khác hẳn so với nguyên tác truyện luôn nhưng 2 vợ chồng Thenardiers trong phim lại rất rất riêng, mà theo mình là không thể nào riêng hơn được nữa. Một phần là vì Sacha vốn chẳng thèm nghe lời ai, một phần là vì Thenardiers của phim lại là những nhân vật làm không khí bớt nặng nề tí :).

Còn hợp vai nhất ấy hả, có lẽ là Enjolras của Aaron Tveit rồi :). Ấn tượng với mấy anh barricade boys khá tốt :x.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-4-2013 20:44:37 | Chỉ xem của tác giả
Mềnh kéo phim về cũng được lâu lâu rầu, nhưng vẫn chưa có thời gian xem
Để mai tranh thủ xem rầu vào đây cho ý kiến sau nhá
thanh bợn đã mời
Hự hự mất ghế sofa mất lun cả ghế gỗ rầu, trải chiếu ngồi đây thâu ah,
Sẽ quay lại vote sớm ha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-4-2013 06:58:06 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung tui thấy trong phim này ai diễn cũng khá. Các giọng ca cũng tốt
dù không hoàn toàn lắm có lẻ vì thâu giọng hát live chăng!

Tui không mấy thích nhân vật inspector Javert do Russel Crowe đóng.
Giọng ca của ông này không được hùng hồn mấy trong vai một vị mật thám cảnh sát.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-4-2013 09:11:48 | Chỉ xem của tác giả
Nhiều người không thích Marius nhỉ... Cá nhân mình cũng thế... Không thích cả nhân vật lẫn diễn viên hihih...
Phải chi người khác đóng thì may ra đỡ ác cảm hơn 1 xí...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 6-4-2013 10:17:44 | Chỉ xem của tác giả
Chả hiểu sao thấy phim này Amanda đóng cứ sao trăng ấy, mình xem một vài bộ phim của Am mình đều thích lối diễn của cô ấy. không hiểu sao phim này nó cứ kì kì, một chút cảm giác ko tự nhiên, một chút cảm giác gượng gạo.
tóm lại trong các phim Am tham gia đây là bộ phim mình ko thích nv của Am lắm.
thành ra đã ghét thì ghét theo cặp luôn =)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách