Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1749|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[C.2012][4.7/5] Đại Thượng Hải

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
ĐẠI THƯỢNG HẢI.

Đầu tiên xin được giới thiệu với mọi người về nội dung bộ phim: ( ngắn gọn xúc tích)

Lấy bối cảnh ở Thượng Hài vào thời đại loạn lạc, các băng nhóm xã hội đen lộng hành, các thế lực yếu hơn bị hà hiếp. Thời bấy giờ có chàng trai nghèo khổ, tới Thượng Hải lập nghiệp nhưng bị người ta chà đạp, từ đó anh quyết tâm trở thành đại ca, anh giết người phóng hỏa. và cuối cùng đạt được mục đích.

Thông thường những bộ phim hành động tâm lý xã hội của TQ để lại khá nhiều các bài học kinh nghiệm phương châm sống.

Nếu bạn xem phim chỉ để giải trí và thư giãn đầu óc thì mình khuyên không nên xem phim này.( Quan điểm cá nhân thông cảm)

Bộ phim này cũng để lại cho bản thân mình khá nhiều bài học sâu sắc và thú vị. Mình chấm 4.7 vì 1 kết cục buồn.

Nếu cho mình được lựa chọn mình sẽ lựa chọn 1 cái kết khác, cũng có thể nó buồn nhưng chỉ có 1 mình ta buồn mà thôi.

Mình từng nghe 1 câu nói:
"Những người chọn sống trong XHĐ
Thì họ tự đặt 1 chân mình trong quan tài rồi"

Thực sự mình không muốn kể hết nội dung bộ phim ra vì như vậy bạn nào chưa xem sẽ không còn cảm thấy hấp dẫn nữa.

Thang điểm của mình:

Nội dung, cốt truyện: 1 Đ

Nhân vật biểu cảm: 1Đ+( có chú châu + nhiều diễn viên nổi tiếng khác)

Hành động, diễn biến: 1Đ ( Phim hành động ở mức tương đối, nhưng diễn biến rất hay)

Nhân văn: 1Đ ( Coi sẽ thấy rất nhiều )

Kết: 0.7 Đ ( Cái kết buồn )

Có thể là 1 cái kết buồn cho ngày gần cuối tuần, nhưng nó cũng có thể làm thay đổi vài suy nghĩ trong bạn.

Câu nói bất hủ trong phim: 3 cái nhất

Rượu
Sắc
Trung nghĩa.

P/s: Đi hết đường đời mới biết rằng ta được và mất những gì.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách