nhoxsongngu Tại 7-1-2013 03:34:11

nhaemco1conmeo gửi lúc 6-1-2013 22:44 static/image/common/back.gif
đầu tiênmình chúc mừng phim ngắn đầu tiên của KitesTV ra đời !

theo mình phim đã ...

Hãy tiếp tục ước mơ và nỗ lực thực hiện ước mơ của mình nhé ^^ mìn tin là bạn chỉ chưa thực hiện dc chứ ko phải sẽ ko thực hiện được đâu. Nhưng ko biết với mọi người như thế nào, với riêng mình mà nói, cái quá trình đi tìm ước mơ, nỗ lực phấn đấu vì nó đã là đẹp lắm rồi. Không phải ai cũng có ước mơ để mà phấn đấu cho nó đâu nhé ^^ Mình từng nghe đâu đó : " kết quả ko quan trọng, quan trọng là quá trình", nó cũng trở thành 1 trong những phương châm sống của mình. cố gắng hết sức sẽ ko còn gì hối tiếc.

Giống như dự án Kites TV này vậy, dù biết ko có kinh nghiệm, ko có điều kiện "xịn" nhưng đam mê là đam mê, được thực hiện đam mê đó và gặt hái được bao nhiêu kinh nghiệm và kí ức vui vẻ, ý nghĩa bên ekip là điều hạnh phúc của tất cả bọn mình rồi.

Bạn thấy ko, bọn mình như thế này không thể gọi là thành công dc, thậm chí cũng ko thể nói là đã đến gần thành công =))))))) quá nhiều sạn và lỗi, ^^ đường còn xa xa lắm. Nhưng một khi ko mạnh dạn tiến bước sẽ không bao giờ đến đích được.

Cùng cố gắng nhé hihihi, cũng thử chia sẽ ước mơ đó xem, biết đâu bạn cũng sẽ như Ngân vậy, với tình yêu vô điều kiện và sự giúp đỡ chân thành từ những người bạn, bạn sẽ có dc điều gì đó thật ý nghĩa thì sao ^^

Một lần nữa, thay mặt cả team, chúc bạn thực hiện được ước mơ của mình trong tương lai ko xa ^^

linkin12345 Tại 7-1-2013 13:33:00

linkin12345 gửi lúc 4-1-2013 01:20 static/image/common/back.gif
mình không biết phải viết gì vào đây cả. mong mọi người thông cảm
(nếu có ai đọc ...

^^
ban đầu m chỉ cmt thế để thấy link thôi..
m.n thông cảm..:))
m thấy nội dung phim khá ổn, phần quay không được tốt lắm..:)
quan trọng là nỗ lực của m.n..
luôn ủng hộ các bạn..
:P

bichnhungtruong Tại 7-1-2013 13:46:10

Cái này là dự án mới của Kites hả........

Ôi chúc mừng nhá, chúc dự án sẽ thành công và ngày càng phát huy hơn nữa...........^^

Mình ít khi vào vì dạo này ko có nhiều thời gian........;((

Nói chung mình cũng chưa rõ lắm, vì thật tình cũng chưa kịp xem mà comt trước.....

Trước mắt thì ủng hộ các bạn cái nào............^^

lynkute Tại 7-1-2013 16:19:24

Hôm trước đc bạn share cho cái link coi của nhà mềnh
công nhận mọi người quay quá ư là chuyên nghiệp ;))
nội dung hay, diễn xuất của các bạn cũng miễn chê luôn há

Lúc coi cái này, tự nhiên nghĩ tới ước mơ của mình TT^TT
cũng hi vọng là nó sẽ thành hiện thực dù mình nghĩ là đối vs 1 đứa như mình thì hơi bị khó :">
Cơ mà không sao, dù sao thì được coi những video như thế này của nhà cổ vũ là mình thấy vui lắm rồi *dù hơm phải trực tiếp cổ vũ mềnh a~* :))))

Cuối cùng: ủng hộ mọi người ha~~~~~

duongphuong Tại 7-1-2013 21:39:59

Chúc mừng kitesTV số 1 lên sóng kites.vn nhé!
Xem Teaser thấy hơi rung , không biết revison này thế nào
Thấy mọi người đánh giá cao
Xem thôi =)):lol

cooro_vt Tại 7-1-2013 23:15:02

nhẹ nhàng đi vào, nhìn đông ngó tây{:398:}
phù phù phùuuuuuuuuuuuuuuuu{:440:}
*mỉm cười dịu dàng*, *vẫy vẫy tay*{:548:}

Meogia444 Tại 8-1-2013 00:41:53

Mình vừa xem xong, nói chung là các Kiters nhà nhà mình thiệt là tuyệt.

Nội dung kịch bản mình thấy cũng ổn, nhưng mà về đột phá hay mới mẻ thì mình chưa thấy chi tiết nào bất ngờ cả. Có thể tại 15' quá ngắn ngủi nên các bạn chưa truyền tải hết được chăng. Nhưng mình rất thích thông điệp do đoạn phim đưa ra "Dám ước mơ, hi vọng, hoài bão, cần cù, nhẫn nại thực hiện thì sẽ làm được".

Tuy nhiên, nhìn một cách khách quan thì mình thích các phân đoạn các bạn quay ngoại cảnh. Cảnh "Sài Gòn mình đẹp lắm, Sài Gòn ơi" các bạn thể hiện rất thành công nha :)). Cả mấy phân đoạn cảnh ngoài sân bay nữa. Vì xem với một góc nhìn rộng, thì có vẻ gì đó rất "chuyên nghiệp" và tất nhiên là đẹp :))

Còn khi các bạn quay cận cảnh nhân vật, có vẻ là do thiết bị chưa đáp ứng được, nên chất lượng hình còn mờ và rung, mình ko thấy rõ được biểu cảm nhân vật. Nói chung là mình không đòi hỏi quá cao về diễn xuất rồi ;)), nhưng mà coi mọi thứ nó cứ mờ mờ, không rõ ràng thế nào ấy, nhìn chung hơi khó cảm được nội dung truyền tải qua phương diện hình ảnh. Mình cảm được nội dung thật sự chỉ qua một vài câu thoại các bạn truyền tải thôi.

Cách chuyển cảnh nó cũng hơi gượng gạo một tí ấy. Và mình nghĩ không nhất thiết phải co lại một góc ở quán cafe đâu. Các bạn có thể quay ở công viên,lúc mà các nhân vật tụ họp bàn ý tưởng, rồi diễn xuất tác phẩm, nên quay ban ngày thì ánh sáng tốt hơn, ngoài ra còn để khung hình rộng ra và thoải mái hơn. Hay như trường đoạn các bạn quay cảnh đưa tiễn ở sân bay, mình nghĩ lúc mà bạn nữ chia tay các bạn kia đẩy vali, các bạn nên quay từ xa, đừng quay bán thân và zoom vào lưng bạn nữ, nhìn hơi kì kì. Theo mình đoán là cảnh ở sb các bạn "quay chui" ;)) nên chắc khó dựng cảnh nhỉ :)).

Trên đây là một tí góp ý của mình dưới góc độ người xem thôi. Chứ mình cũng ko rõ lắm về công nghệ phim ảnh này nọ đâu :D. Cảm ơn các bạn đã nỗ lực vì một Kites hoàn thiện hơn, thành công hơn. Qua từng dự án, mình đều thấy sự đam mê và nỗ lực của các bạn. Mong tác phẩm sau sẽ ngày càng công phu và hoàn thiện hơn tác phẩm trước. Đón chờ số tiếp theo của Kites TV :D

kiuw Tại 9-1-2013 10:50:59

Bingo.....
Trio siêng năng thật
Mọi người cố nhên, ủng hộ mỗi người 1 ly trà đá cổ vũ
{:288:}

Haoyumi Tại 10-3-2013 11:20:42

Coi xong, Sau đây là một ssoo ý kiến cá nhân, nếu có nói sai gì thì mọi người thông cảm nhé.
Lần đầu như vậy là ổn rồi, chỉ có âm thanh hơi yếu :) đôi lúc rè quá
Với cả đoạn quay phim tìm học bổng, nếu nhân vật có thể thay trang phục khác một chút với lưc ngồi cafe thì hay hơn. Vì dự định quay thì cũng phải có kế hoạch.... chứ nói xong vác đi quay liền vậy cũng ...
Một số điểm nữa, nhưng có lẽ cũng nhiều người góp ý rồi ^^

Điểm cộng nổi bậc là mấy cảnh quay đường phố, đẹp lung linh.

Chốt, cám ơn mọi người ^^ Mọi người cố gắng nhé ^^ Kỳ vọng số sau.
PRTeam fighting !

havan1312 Tại 8-6-2013 21:08:54

Xem xong rồi thì em xin giơ hai tay hai chân lên ủng hộ cho KitesTV ạ :))

Tự dưng lại rất muốn trở thành một phần của nhà Diều quá đi. Để cùng thực hiện những ý tưởng tuyệt vời như thế này ^^
trang: 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19
Phiên bản đầy đủ: [KitesTV☆1] Bầu trời rộng mở, bay lên cùng diều ~ Lên sóng