Heybaby Tại 5-1-2013 15:51:21

Đã xem xong, ko edit bài đâu, comt lun :">

Cho mềnh hỏi nick nào là bạn nữ chính đóng thế, cho mình add fr với :">

ba bạn diễn viên đáng yêu quá :x

Mình thấy nội dung khá tuyệt, tuy ngắn thôi nhưng thông điệp rất sâu sắc

"Chỉ cần cố gắng hết mình, dù thành công hay không thành công thì ta cũng đã cố gắng, cố gắng rồi sẽ đạt được ước mơ"

Không biết bạn Ngân bay thật hay giả, cơ mà mình chúc bạn sẽ gặp nhiều thành công hơn nữa, vì bạn đã cố gắng đã nỗ lực ^_^

thêm nữa bên cạnh đó nói về tình bạn, tình bạn có thể quen nhau từ kites, nhưng cũng từ đó mà thân thiết tới ngoài đời ^^ Mạng là ảo nhưng tình bạn là thật xD

CHuyên mục này ý nghĩa, cảm ơn PRTeam, cảm ơn các bạn đã thực hiện vid này xD

nhoxsongngu Tại 5-1-2013 15:54:24

nga_nguyen gửi lúc 5-1-2013 15:34 static/image/common/back.gif
cảnh quay thể hiện khá chuyên nghiệp, kĩ năng lồng tiếng cũng rất tốt
ban đầu mở lê ...

hahahahaha
đầu tiên là rất cảm ơn góp ý của bạn ^^. team cũng nhận ra những sai sót này rồi nhưng vấn đề thiếu nhân sự (cảnh tiễn ở sân bay) và thời gian quá gấp nên bọn mình ko thể chỉnh sửa thêm ^^

kì sau sẽ set time dài ra 1 tý để phần quay dc chỉn chu hơn mà hậu kì cũng tươm tất hơn ^^

còn về vấn đề bay lên cùng diều hay máy bay ^^
ý tựa đề như lời cảm ơn của Ngân cuối phim: nhờ có Kitesers mà Ng6an đã ko từ bỏ đam mê, chính cánh diều Kites mà ước mơ của Ngân mới có thể bay cao và bay xa hihihihi

còn việc di chuyển hàng ko bây giờ tất nhiên là dùng máy bay nhỉ???

1 lần nữa cảm ơn bạn về những góp ý, sắp tới bọn mình sẽ mở rộng cast trên toàn diễn đàn, nhằm tìm kiếm thêm dv cũng như nhân lực cho khâu hậu kì ^^, bạn tham gia nhé, hay biết nhân tài nào thì giới thiệu cho bọn mình với nhé ^^

Thân

lunapham Tại 5-1-2013 16:02:01

Chúc mừng kitestv lên số đầu tiền nhé .
Thích nhất là cảnh máy bay cất cánh ^^ Ước mơ bắt đầu ^^
À trong clip còn xuất hiện nhiều cảnh đẹp ở sg nữa chứ . :U Đại lộ đông tây ^^
Mình cứ cảm giác trong clip có giọng của ss Violetrose ta

nhoxsongngu Tại 5-1-2013 16:08:50

Heybaby gửi lúc 5-1-2013 15:51 static/image/common/back.gif
Đã xem xong, ko edit bài đâu, comt lun :">

Cho mềnh hỏi nick nào là bạn nữ chính đóng ...

thay mặt PRTeam cảm ơn bạn rất nhiều vì đã ủng hộ và động viên bọn mình như thế ^^

Ngân chỉ là nhân vật dc biên kịch thôi bạn =)))))))

còn về nick, bạn cũng thấy là trong poster cũng như cuối phim cũng chỉ ghie Aki của nhà E-music ^^
đó là yêu cầu của diễn viên =))))))))
mấy ss ấy trốn hết rồ i=)))))))))
nhưng mình gợi ý là bạn có thể sang nhà E-music và nhà C hỏi
chắc chắn mng bên khu vực đó bik =)))))))
hối lộ hay đe dọa thế nào mà lấy dc nick thật nữ chính là tùy bạn đấy nhé hahahahahaha

nhoxsongngu Tại 5-1-2013 17:22:06

edogawaconan710 gửi lúc 4-1-2013 12:09 static/image/common/back.gif
Cái giề thía nài, má ôi, chơi tung hàng đêm khuya à???

Em ứ chịu đâu, sau một buổi ...

chu choa cái góp ý nó dài, đọc mà sướng hết cả người ấy ^^ hihihi
thay mặt cả team cảm ơn edogawaconan710 rất nhiều nhé ^^
nhờ có những com như của connan mà teamnhư dc thiếp thêm năng lượng ấy

về vấn đề diễn xuất ^^, tất cả các staff đều là lần đầu đứng trước máy quay ^^, lại cập rập thời gian, tất cả phải quay trong 1 ngày (tính tới 6h chiều ) là phải xong hết chưa kể time di chuyển giữa các địa điểm quay, thành ra ko dc như ý lắm ^^. team sẽ cố gắng khắc phục nhé

ps: nữ chính chủ yếu diễn tĩnh nên khó hơn nhìu ^^, diễn có thoại sẽ dễ tung hứng đó mà=))))))
ps2: đúng la có xe công an chạy qua, bạn xem kỹ quá hahaha, *sướng* mà còn có nguyên 1 đội bảo vệ đứng xem phía sau người quay cơ =)))))))

nhoxsongngu Tại 5-1-2013 17:26:41

lavender1204 gửi lúc 4-1-2013 14:20 static/image/common/back.gif
Spam lấy link rồi tính sau nhaaaaaaaa
----------------------------------------------------------- ...

thật ra dự định là mỗi chương trình 1 chủ để riêng biệt đó bạn ^^. nhưng có vẻ kb hơi đuối, chưa lam mng hài lòng nên bọn mình sẽ nghiêm túc suy nghĩ có nên làm tiếp hay ko ^^

cùng chờ số 2 nhé, tuy ko phải là tiếp nối ngay số 1 được, vì kế hoạch đã có rồi, bật mí là 1 dự án lớn, oách xì xằng nhá. hy vọng lần này công tác cb sẽ chỉn chu hơn ^^

pharmcop Tại 5-1-2013 18:24:37

lần này đã xem hết 1 mạch, hihi, thú vị phết,

mình kết nữ chính quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Nội dung khá là giản dị, thông điệp rõ ràng và thực tế, mà xí điều cho Cọp hỏi là kịch bản này hoàn toàn hư cấu hay là thực tế nào đó của 1 mem Kites thế mọi người? ;;)

Cảm xúc khi biết mình đoạt học bổng của nữ chính hơi nhẹ nhàng nhỉ? có thể phải gào rú, nhảy tưng tưng lên ấy chứ, hehe

Nhạc nền: mình nghe ra 1 bài là You are so beautiful, ost Scent of woman, ôi, hay....nhạc nền hay và rất thích hợp...

Chúc mừng sản phẩm đầu tiên rất chất của KitesTV, chờ đợi những sản phẩm tiếp theo với nhiều bước tiến mới hơn nữa trong tất cả các khâu, ngày càng chuyên nghiệp hơn nữa. Cám ơn ban biên tập rất nhiều....:xxxx

Aqua Tại 5-1-2013 18:35:53

pharmcop gửi lúc 5-1-2013 18:24 static/image/common/back.gif
lần này đã xem hết 1 mạch, hihi, thú vị phết,

mình kết nữ chính quá!!!!!!!!!!!!!!!!! ...

công nhận đoạn đó là em chắc em điên loạn lăn lộn cào cấu mặt em rồi đó ss =)))
Lần tới bọn em sẽ chú ý hơn
Kịch bản nài nửa hư cấu ss ợ :D

OST thì em kỹ thuật em ý chọn chuẩn quá :D em cũng ưng lắm ạ :D
Em nữ chính đang rất dc mong đợi :)))
Chúng ta có nên tổ chức fanmeeting ko ta =)))

kool.angel Tại 5-1-2013 19:03:55

A, không biết nói gì nữa cả @@
mình chỉ không nghĩ là...có thể làm được đến mức này :")
thực sự là thấy các bạn càng ngày càng chuyên nghiệp, phát triển ngày càng rộng và mạnh mẽ :x
aish, mình ngưỡng mộ phát khùng lên á :((
số đầu ra mắt thu hút, hi vọng là sẽ ngày càng thu hút hơn...nói thật là từ đầu mình cứ nghĩ KitesTV là nơi quảng cáo phim á ^^ còn chưa bước vào box này một lần nào :D nhân tiện thử dạo một vòng xem thế nào :")
Cảm ơn các bạn Staff nhé :*
P/s: xem hoài xem hoài tự dưng nghe thấy bài dont leave của gái nhà mình cũng được lên sóng cùng tự nhiên cũng thấy vui nữa :") dạo này vui buồn vì những cái nhỏ như vậy đó ^^

nanakim Tại 5-1-2013 21:00:37

Chúc mừng tác phẩm đầu tay của Kites đã lên sóng. Một câu chuyện ý nghĩa về dám ước mơ, dám thực hiện để đạt đến ước mơ ấy. Mình rất thích.

Không thể phủ nhận tác phẩm còn khá nhiều thiếu sót, nhưng mình biết để làm được một tác phẩm hoàn chỉnh thế này thật sự không hề dễ dàng. Mình rất trân trọng nỗ lực của đội ngũ làm phim Kites ^^

Mình rất ấn tượng với những cảnh quay khung cảnh đường phố đầu phim và cảnh khung trời cuối phim, trông thật bao la, ấn tượng và chuyên nghiệp chẳng khác nào đang xem một bộ phim thật. Làm mình hào hứng muốn tiếp tục theo dõi. Các bạn cũng rất chịu khó để ý những chi tiết nhỏ để cảnh phim trông thật tự nhiên.

Tuy nhiên mình xin có vài ý kiến về việc sắp xếp cảnh quay cho dứt khoát hơn, để máy quay không lia liên tục tạo cảm giác mất tự nhiên; hơn hết là nên bổ sung ánh sáng cho các cảnh quay. Nhiều khi tối hoặc chói quá làm mình cũng không nhìn rõ lắm diễn biến. Việc lia máy không dứt khoát cộng với việc các cảnh quay thiếu ánh sáng đã làm cảnh phim thiếu đi tính chuyên nghiệp, và làm giảm bớt ấn tượng đạt được lúc đầu phim.

Nhưng nhìn chung thì đây vẫn là một đoạn phim hay và có ý nghĩa. Bạn nữ chính theo mình thấy là đóng khá tốt, rất tự nhiên :D

Trên đây là vài dòng nhận xét của cá nhân mình. Mong tác phẩm tiếp theo của Kites sẽ càng ngày càng tiến bộ và hấp dẫn hơn nữa. Mình rất mong chờ thành quả tiếp theo của các bạn ^^
trang: 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19
Phiên bản đầy đủ: [KitesTV☆1] Bầu trời rộng mở, bay lên cùng diều ~ Lên sóng