Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2666|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cafe TV] Fan cờ nhắp của KitesTV!

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đây là nơi nơi đóng góp ý kiến, bình phim, cũng như những ý tưởng vụt qua của tất cả các thành viên Kites
Cảm ơn và chúc các bạn có những khoảnh khắc thật vui vẻ cùng KitesTV

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Nụt + 5 Trình tự sướng là đây sao? =))
nhoxsongngu + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-1-2013 23:47:15 | Chỉ xem của tác giả
Miềng phải làm 1 miếng đất mở hàng lấy hên nào :D
Đoàn phim này mình thần tượng maknae nhất, thần tốc :X ngoan và đáng iu
Mấy ẻm nữ chính xinh xắn nữa ;)) bít chọn ai để xin chữ kí đêy =)))

Bình luận

quần b hay thế=)))))  Đăng lúc 22-1-2013 08:47 PM
=))))))))) em biết mà ss =)))))))))  Đăng lúc 4-1-2013 08:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-1-2013 23:58:36 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là cái cục sạn to thiệt là to, là lá la.
Mong là sẽ không nhiều người phát hiện ra :-ss

Ngồi hồi hộp chờ bị ném đá :-ss

Bình luận

^^~  Đăng lúc 9-1-2013 02:46 PM
^^ Vấn đề gì đâu em or chị. Tại chả biết Nụt sinh năm nhiu! ^^  Đăng lúc 4-1-2013 07:26 PM
;)) Sạn to ghê gớm luôn ấy! =))  Đăng lúc 4-1-2013 03:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 4-1-2013 00:05:15 | Chỉ xem của tác giả
Nụt gửi lúc 3-1-2013 23:58
Tình hình là cái cục sạn to thiệt là to, là lá la.
Mong là sẽ không nhiều người phá ...

Bới sạn là bới sạn đê =))))
Hohho
ss cũng bới dc mấy viên í à :D
là lá là

Bình luận

Thôi nhường các mem bới ss ơi. E đang đau tim đây :-ss  Đăng lúc 4-1-2013 12:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-1-2013 04:57:38 | Chỉ xem của tác giả
hahahaha, ko phải 1 cục mà 5 6 cục to hoành tráng cơ, có cần mở game bới sạn cho xôm tụ ko ta =))))))))))
botay nha mềnh thật mà
hóng chê cũng như khen ấy
vì mình học hỏi dc ^^

Bình luận

(=  Đăng lúc 9-1-2013 02:47 PM
;))  Đăng lúc 4-1-2013 03:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 4-1-2013 08:58:22 | Chỉ xem của tác giả
Nhà mình mần cái Game bới sạn đê ^o^

Ai bới được nhiều sạn và sạn càng to càng được nhiều xèng :))))

Ngoài ra, thấy trang phục của nữ chính được nhiều bạn tăm tia lắm ~~ mần cái đấu giá ko nhờ ;))

Bình luận

Hóng! Mà nữ chính nhà ta thành "sao" rồi! Đấu giá luôn cả người đê chớ! =))  Đăng lúc 4-1-2013 03:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 4-1-2013 10:38:53 | Chỉ xem của tác giả
Lót dép 1 cái :))

Hóng cái game tìm sạn của PR team :"))

Tổng chào Fan cờ nhắp của kitesTV :")

Bình luận

:"> ;)  Đăng lúc 4-1-2013 08:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 4-1-2013 20:57:14 | Chỉ xem của tác giả
Fan cờ nhắp =)))

em là em thấy mấy cái sạn nho nhỏ =))

chưa tìm đc cái nào to to =))

để em về ngâm cứ thêm đã =))))))

Mà mở cuộc thi tìm sạn lại hay hay

em mà đã tìm sạn là em xem đi xem lại đến chục lần mất =)))

Bình luận

^^~  Đăng lúc 9-1-2013 02:48 PM
HunHee của em đó ss :(((((((  Đăng lúc 5-1-2013 08:01 PM
ối cả cái cùn và áo đều đẹp hic hic hic!!!  Đăng lúc 5-1-2013 04:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-1-2013 14:53:32 | Chỉ xem của tác giả
Đây roài! Vô đây chê nè! ~.^

Vừa xem vừa bới "sạn". Bới đến đâu chê đến đấy! =))
Kiểu này ăn đá nhiệt tình cho coi! =))

*Ở sân bay:
Lỗi 1: Phông chữ kites góc phải. Mọi ng để màu trắng nên lúc phim có nền sáng là mất hết luôn chữ,nhìn ko rõ!
Cùng 1 lỗi chọn kiểu và màu săc chữ với "Tân Son nhất inter...."!
=>Cách khắc phục: mọi người lần sau nên để màu khác! Tránh bị lẫn với nền phim!

Lỗi 2: Có 1 cảnh bị hớ với các diễn viên! Do quay phim chắc ko để ý lỡ quay cả mặt chệ áo đen+áo trắng đang cười+ đằng sau nữ chính. Hình như còn thêm 1 c là hướng dẫn viên hay ai đó đang vừa nói ch vừa chỉ tay (chắc đang giải thích gì với chệ áo đen,mặt đang cười. ;))  ). Lỗi ở đây là vì chỗ cảnh này đang với nội dung lia góc máy quay nhanh tạo sự hối hả,bí ẩn.... Theo lý thì ko nên có mặt các nhân vật ở đây.

Lỗi 3: ở việc chuyển nhạc với cảnh quá gấp,ko hợp lý! Nhạc lúc đấy đang rộn... tự nhiên chuyển cảnh với nhạc chậm. Chưa kể thì đoạn nhạc rộn bị chậm so với việc đã xuất hiện khung hình cảnh chụp ảnh của các nhân vật
=>Nên có 1 đoạn chuyển cảnh hợp lý,giống như cảnh để tạo kết nối. Là gì thì chưa nghĩ ra! ^^

Lỗi 4:Cảnh diễn khi chị áo đen đứng chụp và ghé vào tai nữ chính (có thể là thì thầm,khuyên bảo gì đây). Thật ra với góc quay này thì nên là cử chỉ 1 cái hôn,thơ (dấu giống trong phim) thì hợp lý hơn,chưa kể sau đó còn quay cảnh chệ bĩu môi giả thơm (để chụp ảnh)! @@ Cảnh đấy bị thừa,hơi lâu nên đâm tạo cảm giác ko tốt,dễ khiến hiểu lầm vì trong chốc lát mắt của chệ liếc về máy quay. Chả giống chia tay.

Lỗi 5:Ở cảnh này vẫn kết chị áo đen,diên tự nhiên ghê! ~.~
Nàng áo trắng khuôn mặt hơi bị "dần"(thật sự là chả biết tả thế nào),hơi hơi thiếu cảm xúc thì phải,không rõ ràng là buồn,cũng ko rõ là vui! ~.~ Chắc là đang thất thần! ;))
Nàng aki:được cho đến lúc vẫy tay,nhưng lúc quay lại chắc không dấu nổi sự buồn cười vì nghĩ mình đang đóng chia tay nè. Nên có hơi.....nụ cười.... quá!

Có 1 cảnh đen + tiếng mọi người lúc chuyển sang cảnh 2 tháng. Chỗ đó chắc nhà mình cắt bị thừa. Có thể bỏ ko đoạn đấy và thêm đoạn tối đen với cái nhạc đang phát đó chuyển tiếp dần,hoặc ko cần cũng được! ^^

Lỗi chung cả phim:Do điều kiện nhà ta ko được tốt,nên máy quay cũng là máy quay "gia đình". Khiến độ sáng và màu sắc trong phim bị tương phản quá nhiều,gấy lóa hoặc tối. Nhẩ là do nắng và máu trắng.
=>Khắc phục:Mọi người lần sau quay hãy chọn không gian,thời tiết ko nắng,hoặc các chỗ ánh sáng dịu với ban ngày. Còn cảnh ban đêm (trời tối),nên chọn lúc xẩm tối,về chiều,như vậy vẫn đủ độ sáng để quay và nhìn mặt diễn viên,khi lên phim thì tùy chất lượng máy quay mà độ sáng chắc vẫn đảm bảo theo yêu cầu phim!

*Sau khi nhận điện thoai:
Cái cảnh nữ chính buồn rầu đi lại chắc là phải quay lại hoặc gặp vấn đề gì nên khung thời gian và cảnh bị cắt không hợp nhau. Cảnh trước khi cắt có độ sáng tốt(cái này chắc mới về chiều),còn cái sau vẫn quay tiếp nữ chính đi ở đó thì độ sáng khác hẳn (tối,ko nhìn rõ mặt nữ chính). Còn vài chỗ đằng sau nhưng thôi,vì cái này lỗi chung chắc do xảy ra sự cố nà! ^^

Mất 1 cảnh tiếp theo tối,không nhìn ra gì luôn,chỉ nghe thấy tiếng! @@ Cảnh này bị mất 1 lát.!

Còn cảnh quay nữ chính lúc bị ngã. Kết cái cảnh sát mạt trước khi ngã! ^^ Nhìn nàng aki diễn thật quá+ hiệu ứng ánh sáng nên trông càng "sầu"! ~.^
Nhưng đoạn ngã hơi bị "hớ" (hay thiếu cái gì đó). Do góc quay đang sát mặt....vụt cái nữ chính biến mất,nên có thể quay xa 1 chút để vẫn có nữ chính ở trong ống kính máy quay!

*Cảnh trong quán cafe
Ko rõ là ý của tác giả chắc là ngày hm sau hay tiếp luôn lúc đó! @@ Vì cảnh chuyển gấp và nhanh. Nếu là tiếp thì chắc ko phải vì trời lúc đó là ban ngay. Còn nếu là hôm sau thì nên thêm 1 cảnh phông đen với dòng chữ "ngày hôm sau (đại loiaj thế" thì tiếp nối sẽ hợp và tạo cảm xúc hơn! ^^

*Cảnh quay phim gửi đi:
Xem lại giờ mới thấy kết tiếp cảnh tiếp nối bằng việc quay toàn cảnh cuộc sống,đường cao tốc kèm hiệu ứng nhanh + âm nhạc! ^^
Ý tưởng của biện kịch hơi bị được đấy. Roài việc để khung hình chậm khi quay các diễn viên tiếp theo sau cũng rất ok chớ! Nó nối tiếp với cảnh quay các con đường trước đó. Cơ mà đáng nhẽ nên để hiệu ứng chậm nhu thế cho đến hết cảnh “quay phim”. Như vậy cũng hợp với tốc độ,khung cảnh và âm nhạc hơn,cũng tạo ra hiệu ứng với tâm lý khán giả hơn. Cũng hiểu là vì sao mọi người lại cho chạy nhanh đoạn diễn giả và cho chậm lại đoạn nàng aki vào chỉ. Cơ mà với ý của cá nhân mình thì thích cả cảnh đấy đều chậm hết! ~.~
Còn lỗi ở cảnh này thì có bạn chỉ ta rồi,nên ko cần nói thêm,cũng có lỗi do diễn xuất nhưng nhà mình là “nghiệp dư” mà,lại là vạn sự khởi đầu nên cũng thôi ko nói nữa. ^^!

*Cảnh café lần 2:
Lúc tiếp nối từ đang nhạc sang nói chuyện,bị cắt hơi gấp,nhạc nên chậm và nhẹ hơn 1 chút nữa thì việc vào cảnh cũng không bị vội.
Còn 1 số lỗi do cắt cảnh nhưng mà cũng không quá lộ nên khán giả chắc ko để ý thấy đâu. ^^
Duy có cảnh đen chuyển tiếp đến lúc aki nhận báo học bổng hơi lâu.
Còn về sau thì mình thấy tất cả đều ok rồi. Cũng có nhiều chỗ nên thế này thế kia. Nhưng có lẽ tại tâm lý xem lại hơi nhiều nên suy xét cũng thoáng hơn,cũng cảm thấy vậy cũng hợp lý rồi. Mà cũng nên chê ít thôi,khen nhiều chút không lại chết với mấy nàng “đạo diễn” nhà ta! ~.^

------------------------------------------The End---------------------------------

Bình luận

ok ths anh trước ^^  Đăng lúc 13-1-2013 12:38 AM
uh, tóc ngắn là mình nhưng mình ko có răng khểnh đâu, cái răng nó hơi nhô ra thui. cám ơn đã khen mình nhé.^^  Đăng lúc 9-1-2013 05:47 PM
mình có răng khểnh á =)))))))))))))))). lộn người rồi bạn ơi =)))))))))))  Đăng lúc 9-1-2013 04:56 PM
^^~  Đăng lúc 9-1-2013 02:49 PM
Thi gia thyi2 là hàng xóm với Panda rồi ^^ cùng mod =)))))))) bắt tay đê =)))))))  Đăng lúc 8-1-2013 09:59 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
baiho_4ever + 5 mèn ơi, kỹ thiệt ^^
nhoxsongngu + 5 quá kỹ =)))))))
duchuyvn1995 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 6-1-2013 17:02:10 | Chỉ xem của tác giả
Suy nghĩ coi có nên mở mục Hậu trường KitesTV hay ko =))

có cả 1 đống hình dìm này =))))

Bình luận

^^~  Đăng lúc 9-1-2013 02:51 PM
koooooooooooooooooooooo =)))))))))  Đăng lúc 6-1-2013 10:38 PM
~.^ Hóng.  Đăng lúc 6-1-2013 06:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách