Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 4021|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bạn có nghĩ Manhwa sẽ vượt qua Manga trong tương lai?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Chọn 1Khảo sát, Có tất cả 88 người đã tham gia Xem người đã tham gia

Khảo sát này đã kết thúc

26.14% (23)
73.86% (65)
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-12-2012 14:38:41 | Chỉ xem của tác giả
Ko Manga Tình tiết truyện đa dạng khai thác đa dạng phong cách hơn
Kẻ nào vote tức là họ chẳng biết rõ tý gì về cả Manga lẫn Manhwa
Manga đa dang về thể loại truyện hơn
Hơn nữa Manga còn có fan tại Châu âu và Mỹ nữa
Cả châu á đều thích Manga
Trò chơi bài Magic trong truyện Yugi Oh đc hâm mộ cực lớn tại Mỹ và Đức đó

Bình luận

lội page. thấy anh em mình hợp ý nhau ghê :)  Đăng lúc 26-12-2012 05:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 13-12-2012 22:29:34 | Chỉ xem của tác giả
Yuriss89 gửi lúc 13-12-2012 14:38
Ko Manga Tình tiết truyện đa dạng khai thác đa dạng phong cách hơn
Kẻ nào vote tức là  ...

Cũng ko thể nói 1 cách tiêu cực "Kẻ nào vote tức là họ chẳng biết rõ tý gì về cả Manga lẫn Manhwa" đâu bạn ạ ^^

Bởi theo mình tìm hiểu thì Manhwa đang dậy sóng ở châu Á (chưa kể đến những tác phẩm dc chuyển thành phim như fullhouse, goong... thì các loại seinen, shounen như ám hành ngự sử, Ken Rock, Now, Dòng chảy thời gian... rất là nổi tiếng ), trong khi Manga đang phải đối mặt với sự thanh lọc về nội dung người lớn có trong truyện.
Hoặc khi Nhật Bản đang ra sức chặn các bản scan trên internet để đảm bảo lượng ấn hành thì manhwa lại lợi dụng điểm này để truyền bá.
Và manhwa cũng chỉ đứng sau manga về lượng xuất bản tại khu vực Bắc Mỹ
Tại Đông Nam Á thì Thái Lan, một trong những nước phát triển mạnh nhất khối Asean, đang bị mê hoặc bởi manhwa
Không thể ko kể đến những làn sóng Hallyu như âm nhạc, phim truyện, v.v... làm cho cái mác Hàn Quốc cực kì chói lọi :D
Vì dụ như Long phi bất bại, vôn là manhua, nhưng được Hàn mua lại, thay đổi một số và gắn thương hiệu manhwa thì lại trở nên nổi tiếng ^^

Còn nói về thể loại, manga đa dạng hơn, manhwa chỉ có 4 loại chủ yếu, nhưng 4 loại ấy mang màu sắc rất riêng biệt. Đặc biệt là thể loại myeongrang (truyện tranh hài dành cho người lớn), mạng giải trí VN ko phải đang rất chuộng đó sao ^^

Dĩ nhiên, đế chế manga ko ai có thể lật đổ trong một sớm 1 chiều
Nhưng với sự phát triển của manhwa hiện nay thì mình muốn mọi người thử đoán xem tương lai sẽ thế nào
Bản thân mình nghĩ nếu manga ko có đột phá gì mới và với mức tiến của manhwa thì trong vòng hơn 10 năm nữa manhwa sẽ được yêu thích nhiều hơn :D

Tương lai mờ, ai biết chiện gì sẽ xảy ra :D

Bình luận

ấu ầu =)) cái còm hay. chưa ai biết được tương lai mờ. nhưng mình sẽ ủng hộ cả 2 thể loại này. vì mình là fan của cả 2  Đăng lúc 17-12-2012 09:51 AM
... ^^  Đăng lúc 13-12-2012 11:30 PM
manga có fan tại Mỹ cực động , hơn nữa truyện Manga phong cách phóng khoáng , ko kè kè theo cái chế độ đại Hàn dân quốc như Manhwa  Đăng lúc 13-12-2012 11:06 PM
manga có fan tại Mỹ cực động , hơn nữa truyện Manga phong cách phóng khoáng , ko kè kè theo cái chế độ đại Hàn dân quốc như Manhwa  Đăng lúc 13-12-2012 11:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-12-2012 08:47:25 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy manga vẫn vượt trội hơn về lương fan đông đảo (mình cũng là một fan :"> hì hì)
Manga có nhiều truyện hay, nội dung phong phú đa dạng, nét vẽ có phong cách độc đáo riêng biệt của từng tác giả. Nhưng có nhiều manga lại mang tính chất quá 18+ khiến nhiều người có phản cảm, ví dụ như một số bộ Harem chẳng hạn @@
Manhwa thì có vẻ như không đa dạng lắm, nội dung thì có nhiều truyện dù không cùng một tác giả nhưng mô típ lại giống nhau. Nét vẽ của manhwa cứng, nhiều tác giả có nét vẽ giống nhau nên cảm giác xem nhàm :-< Manhwa thì chủ yếu là độc giả tuổi teen, thích lãng mạn còn manga thì đủ thể loại cho mọi độc giả :X Manhwa hiện nay cũng có một số tác giả có nét vẽ khác, độc đáo, thu hút hơn.
Tuy nhiên thì manga lại có lịch sử lâu dài hơn nhiều manhwa nên mình nghĩ việc soán ngôi cũng không biết được là thế nào đâu :))

Bình luận

Không biết chuyển thể Hikaru thành phim người thật sẽ thế nào ta ~.~ mình muốn xem ai đóng Hikaru :-> trong manga đẹp trai, phong độ hết ý luôn :))  Đăng lúc 14-12-2012 11:50 AM
đúng á, mình cũng thích cái khoản cosplay lắm >.< nhưng mà ở nước ta muốn cosplay cũng khó quá :-<  Đăng lúc 14-12-2012 11:44 AM
tương lai ko sớm thì muộn người Nhật cũng chuyển thể bộ Hiraku  Đăng lúc 14-12-2012 10:50 AM
vì manhwa ảnh hưởng từ Manga mà nhưng Manga nó khai thác dề tài rộng hơn , xem bộ Ngọn lửa recca hay nè , bộ Áo giác vàng lại kể về các cung hoàng đạo nữa  Đăng lúc 14-12-2012 10:49 AM
người Nhật còn liên tục chuyển thể Manga thành Phim ,cộng thêm fan coplay thì còn lâu Manga mới chết  Đăng lúc 14-12-2012 10:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 14-12-2012 10:48:58 | Chỉ xem của tác giả
Khi nào mà có thể qua được các lão làng nổi tiếng như là One Piece, Naruto, Thám tử lừng danh Conan, Death Note, Đường dẫn đến khung thành, Vua trò chơi Yugioh, Áo giáp vàng, Gintama, Bleach, Đôrêmon, Đôrêmon truyện dài, Đô rê mon đặc biệt. Chuyện soán ngôi ưh, Trừ khi Manhwa đừng có vẽ giống manga nữa thì khoảng 50 năm nữa còn mong nghĩ tới đọ với manga. Chứ bây giờ thì đi ăn cắp bản quyền về rồi nói là của mình. Đúng là Manhwa từ hàn quốc mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-12-2012 11:14:14 | Chỉ xem của tác giả
Thật thì dù cho làn sóng Hally thật sự đang lan rộng
Nhưng mà rõ ràng manhwa vẫn chưa có một bộ truyện nào đủ khả năng làm mê mẫn hàng nghìn người đọc. Trong khi đó Manga lại có những bộ truyện mà được gọi là huyền thoại của thế giới như Doraremon chẳng hạn.
Manhwa ngoài nói về tình yêu vẫn chưa thể hiện được ý tưởng nào đặc sắc hơn.
Còn Manga thì muôn màu muôn vẻ,muôn hình tượng.
Nếu mún soán ngôi Manga,Manhwa cần phải đợi vài thập kỷ nữa!
Vì hiện tại bây giờ chính là thời hoàng kim của Manga với Naruto,Bleach,OP,.......
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-12-2012 13:54:24 | Chỉ xem của tác giả
KHÔNG BAO GIỜ
Coi manwa cứ như bê nguyên xi từ phim hàn vào, nội dung nhạt còn hơn nhẽo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 14-12-2012 18:58:39 | Chỉ xem của tác giả
ko cần nói phức tạp! Truyện hay bất kỳ hàng hóa nào thành công đều phải phụ thuộc vào khách hàng! Mà bản chất của xã hội là luôn thay đổi, xã hội hiện đại thay đổi với tốc độ nhanh! Thì chắc chắn manhwa ko thể tồn tại vì quá khuôn phép, tôn giáo!
Manga no1!
-------------------------------------------
Ngoài lề: thật ra người Nhật cũng giống như bao dân tộc châu Á khác nhưng vì họ quá đứng đắn nên mới cần đến những hình thức giải trí như thế! (từ như thế khá là nguy hiểm)
Bạn nào học triết học phương đông sẽ biết đến : "Dương đến cực đại thì hóa âm" âm dương cân bẳng thì cuộc sống mới lâu dài! Vậy nên #$^@ như 1 chút gì đó khiến cuộc sống thi vị hơn mà thôi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 15-12-2012 15:10:00 | Chỉ xem của tác giả
Ko biết ai mê manhwa chứ mình thì ko =;
manhwa rất hiếm bộ đc như goong hay ám hành ngự sử, còn Manga đã có sẵn 1 nền tảng lâu đời và rất nhiều tên tuổi thuộc hàng khủng bố như One Piece, Doraemon, Dragon Balls, HxH, .......... và nhiều vô số kể :|

Đem manhwa và manga ra so với nhau chẳng khác nào lấy trứng chọi với đá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 15-12-2012 15:41:38 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ Manga
Manga theo ta từ bé mà
từ đọc doremon đên ninja loạn thị
Manga có nền tảng lâu đời
Manhwa còn lâu mới vượt đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký