Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1909|Trả lời: 1
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot| K+] It's not goodbye | jaja.queen's| myungyoen

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
  It's not goodbye
Author: jaja
Disclaimer: Họ không thuộc về tôi
Rating: K+
Summary:
  cho đến ngày em chào anh lần nữa thì chúng ta vẫn chưa phải tạm biệt
Casting:
_Park Ji Yoen

_Kim Myung Soo

A/N:
_Shot này mình đã post bên kst nên đây là shot chính chủ
_Lần đầu tiên post fic nên vẫn còn nhiều sai sót, mọi người cứ chém thẳng tay jaja sẽ nhận hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 25-11-2012 09:15:10 | Chỉ xem của tác giả
http://mp3.zing.vn/bai-hat/It-s-Not-Goodbye-Laura-Pausini/ZWZCCC79.html

Con người sinh ra không phải để giống như hạt cát, đến nhẹ nhàng và ra đi lặng lẽ  mà con người được sinh ra để ghi dấu vào
trong trái tim của một người khác và  Kim Myung Soo – chính anh là người để lại dấu ấn sâu đậm nhất trong trái tim em
Đã một tháng trôi qua kể từ ngày anh mất nhưng khuôn mặt anh , giọng nói của anh , nhữngkí ức về anh lại thì không hề phai
nhòa. Bước đi một cách vô thức trên con đường quen thuộc, hờ hững ngắm nhìn cảnh vật xung quanh, mọi thứ đã quá đỗi

thân quen. Đây là tiệm coffee mà chúng ta vẫn thường đến vào chủ nhật, kia là nhà sách mà chúng ta vẫn hay ghé thăm, còn kia là tán cây mà chúng ta trú ẩn mỗi khi có cơn mưa đến bất trợt. Đã có lần em hỏi anh rằng :

_Đứng dưới này anh không sợ bị sét đánh sao ?

Nắm lấy tay em anh mỉm cười và nói :

_Chết rồi cũng không sợ cô đơn

Em hiểu, dù chúng ta có chết thì cũng phải chết cùng nhau nhưng anhlà kẻ nói dối. Tại sao lại thế ? Tại sao lại bỏ rơi em ? Tại sao để em ở lại thế giới này một mình ? Tại sao ?
Đêm, con đường lặng lẽ. Bài hát “It’s not goodbye” thỏ thẻ phát ra từ iPod, liệu có phải em đã bị nó ám ảnh, chẳng rõ từ bao giờ đã tin rằng lời bài hát báo hiệu cho số mệnh của em và anh : Cho đến ngày em chào anh lần nữa, thì chúng ta vẫn chưa phải tạm biệt

Until the day I'll let you go
Until we say our next hello
It's not goodbye
'Til I see you again
I'll be right here rememberin' when
And if time is on our side
There will be no tears to cry
On down the road
There is one thing I can't deny
It's notgoodbye
"Cho đến ngày em để anh ra điCho đến ngày ta chào nhau… gượng gạo
Thì đó chưa hẳn đã là chia tay…

Cho đến lúc mình gặp lại nhau… đến một ngày
Em sẽ chỉ ở đây, chìm trong hồi ức
Và nếu vào đúng thời gian, em thầm mong
Sẽ chẳng còn lệ rơi trong những bước đường mình
Và một điều, em vẫn mãi đinh ninh
Rằng đó chưa hẳn đã là chia tay "

Anh còn nhớ nó không ? Bài hát yêu thíc của chúng ta, bài hát ta hay nghe cùng nhau mỗi khi đọc sách , khi chúng ta cùng nhâm nhi những tách capuchino ngọt lịm,… Dường như  mọi kỉ niệm của hai ta đều gắnn liềnvới bài hát này
Trước khi gặp anh, em chưa từng muốn chiến thắng cuộc sống vì em biết mình không thể.Em chưa từng thèm quá một điều gì, yêu mến quá một ai đó vì em biết cuộc sống sẽ không chiều ý. Em luôn ngăn mình bấu víu vào những ảo tưởng mĩ miều để tránh bị thực tế gục ngã, vì gia đình em là một gia đình khong trọn vẹn. Nhưng kể từ khi gặp anh, em đã quên mất điều đó. Em đã quá yêu anh, quá dựa dẫm vào anh, em thèm được ở bên anh và khi em quá đà, cuộc sống quẳng cho những điều chẳng lành. Chỉ cần em bình thản chấp nhận những sắp xếp của cuộc sống, chấp nhận rằng anh đã rời xa em mãi mãi, chấp nhận rằng cuộc sống của em nay sẽ không còn anh
Nhưng em không thể anh ạ ! Em không thể

Cứ thế bước đi một cách vô định, em lại đến nơi đó.Cái nơi mà thần chết đã mang anh đi. Từng mảng kí ức kinh hoàng ấy lại hiện về. Chết tiệt ! Em không muốn nhớ lại khoảnh khắc đó, không muốn một chút nào. Lẽ ra em phải để mặc, lẽ ra phải bỏ đi, lẽ ra phải giả vờ như không nhìn thấy nhưng đôi chân đã trở nên đông cứng,em không thể đi dù chỉ là một bước nhỏ. Hình ảnh chiếc xe tải phóng vụt qua,hình ảnh anh nằm trên vũng máu đỏ tươi bất tỉnh, tiếng còi xe cấp cứu vang lênthôi thúc. Trái tim em hẫng một nhịp. Vì sao thế ? Vì sao cứ tiếp tục đau đớn thế này ? Chỉ là em không thể thấy anh nữa, chỉ là anh không còn ở đây nữa.
Nước mắt rơi, từng giọt, từng giọt đắng cay

Một cơn mưa ráo chợt đến và em vẫn đứng đó. Nước mưa lạnh buốt, những kí ức bên anh ùavề, nó khiến long em quặn thắt. Đau, trái tim này tan vỡ. Khóc, thứ chất lỏng trong suốt nhưng mặn chát ấy vẫn cứ tuôn rơi, anh- tình yêu đầu tiên đã rời xa em mãi mãi. Đồ tồi ! Bỏ lại em một mình anh vui lắm sao ? Anh chán thế giới này rồi à ? Anh là một con người mạnh mẽ cơ mà, tại sao không chống trọi đến cùng ?Tại sao lại để thấn chết mang anh đi ?
Khi thời gian trở nên tăm tối và mưa cứ lạng lẽ rơi, mọi thứ vẫn như thế. Em vẫn không thể , không thể thoát khỏi những suy nghĩ về anh. Khẽ gọi tên anh trong vô thức,nước mắt hòa cùng nước mưa lạnh buốt. Em có cảm giác trái tim mình bị ai đó bóp nghẹt, em thấy khó thở lắm anh à ! Cảm giác này tệ lắm anh có biết không ?

Vì đây là tiết trời mà anh yêu thíc, lật lại những kí ức thơ dại về anh và em chỉ có thể khóc. Xin lỗi anh đó là tất cả rồi, xin lỗi vì đã không thể ở bên anh, xin lỗi vì đã không thể bảo vệ anh. Xin lỗi anh rất nhiều . Đám tang của anh em không dám đến. Em sợ nhìn thấy những khuôn mặt buồn chán của gia đình anh, sợ nghe thấy tiếng nấc nghẹn ngào, tiếng khóc ai oán của cha mẹ anh. Sợ rằng khi nhìn thấy di ảnh của anh, em sẽ không kiềm chế được cảm xúc, sẽ gào thét gọi tên anh, sẽ cố gắng lôi anh dậy
Vì sợ nên em đã không dám đối mặt với sự thật nhưng hôm nay em sẽ không trốn tránh nữa, sẽ đối mặt với nó, sẽ giải tỏa  mọi cảm xúc mà em dồn nén bấy lâu nay và sẽ nhớ về anh nhiều hơn bao giờ hết. Em sẽ ổn mà , sẽ không sao đâu

You'd think I'd bestrong enough to make it through
And rise above when the rain falls down
But it's so hard to be strong
When you've been missin' somebody so long

It's just a matter of time I'm sure
But time takes time and I can't hold on
So won't you try as hard as you can
To put my broken heart together againUnt ilthe day I'll let you go
Until we say our next hello
It's not goodbye
'Til I see you again
I'll be right here rememberin' when
And if time is on our side
There will be no tears to cry
On down the road
There is one thing I can't deny
It's notgoodbye
"Anh nghĩ em đủ mạnh mẽ để tiến về phía trước sao?
Và vươn mình đối mặt với mưa giông
Nhưng điều này, thực sự khó vô cùng
Khi ta luôn nhớ một ai đó sâu đậm

Nhưng đó chỉ là vấn đề thời gian, em chắc chắn
Nhưng thời gian cứ trôi, em chẳng thể chịu đựng thêm
Vậy liệu anh có lỗ lực bằng cả bản thân
Để gắn lại những mảnh con tim em đã vỡ?

Cho đến ngày em để anh ra đi
Cho đến ngày ta chào nhau… gượng gạo
Thì đó chưa hẳn đã là chia tay…

Cho đến lúc mình gặp lại nhau… đến một ngày
Em sẽ chỉ ở đây, chìm trong hồi ức
Và nếu vào đúng thời gian, em thầm mong
Sẽ chẳng còn lệ rơi trong những bước đường mình
Và một điều, em vẫn mãi đinh ninh
Rằng đó chưa hẳn đã là chia tay "

Nhạc nền bài  “It’s not goodbye” vào những nốt cuối cùng cũng là lúc mưa bắt đấu ngừng rơi . Anh à ! Em nhận ra rằng tình yêu giữa chúng sẽ không bao giờ kết thúc. Phải rồi cho đến ngày em chào anh lần nữa thì chúng ta vẫn chưa phải tạm biệt

Bình luận

end thì bạn phải để chữ End ở cuối bài chứ bạn  Đăng lúc 27-11-2012 11:43 PM
thanks bạn ^^  Đăng lúc 25-11-2012 12:53 PM
hay quá, like mạnh  Đăng lúc 25-11-2012 10:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách