moonbee Tại 23-4-2013 13:38:12

Mình thix tiếng Anh,
vì tiếng Anh rất cần thiết a. Người nói tiếng Anh cũng giỏi nữa, tớ muốn là người giỏi
Cũng bởi vì tớ muốn hát được nhạc tiếng Anh,
nhiều bài hát tiếng Anh rất hay

blossom Tại 23-4-2013 21:31:30

Mình thích tiếng Hàn nhất
Không hiểu vì sao nhưng nó có sức hút rất đặc biệt với mình
Khi nghe họ phát âm cảm thấy rất hay và khá thú vị
Hiện tại thì mình cũng đang thử học tiếng hàn và thấy rằng nó không hề khó, tuy rằng không dễ bằng tiếng anh, vì tiếng Hàn là chữ tượng hình ^^

trancute_12 Tại 23-5-2013 17:55:28

mình thích Tiếng Việt nhất ( vì ngôn ngữ nước mình hay , từ ngữ sâu sắc , âm điệu lại phong phú nữa nên ngôn ngữ nước mình thì khỏi chê vào đâu )
sau đó là English ( vì dễ học hơn các tiếng khác , ngôn ngữ hay )

lehuong023 Tại 4-6-2013 14:42:49

Về bản chất thì mình thik Tiếng Việt vì nó thân thuộc với mình nhất
Về yêu thích thì mình thik Tiếng Pháp vì nó nói chuyện hay là hát thì rất lịch sự và tao nhã
Về âm nhạc thì mình thik ngôn ngữ Hoa,Nhật và Hàn nhất vì nghe riết thấy quen tai
Về học tập thích Tiếng Anh nhất,dễ học,dễ nhớ...

pandabanhbao Tại 8-7-2013 15:41:21

mình thích tiếng anh, tiếng Pháp và cả tiếng nhật
thích tiếng anh vì nó rất cần, công cụ số một khi ra thương trường thế giới
tiếng pháp vì nơi đó là cội nguồn của Đạo Thiên Chúa, vì mình có ý định sang pháp học
tiếng Nhật, vì đó là sứ xở của manga
Còn về Tiếng Việt thì không phải nói là thích nữa, mà là mình yêu tiếng việt, cái cho mình, biết đến tri thức nhân loại

oanh_op Tại 8-7-2013 15:48:27

thực ra tiếng nào cũng có cái hay của nó
tất nhiên là mình yêu tiếng Việt nhất
nhưng mình thấy tiếng anh với tiếng trung cũng rất là hay
nhất là bài hát ấy
hay dã man con ngan luôn

mooniehp92 Tại 9-7-2013 23:34:02

chắc chắn không phải đắn đo suy nghĩ gì chọn ngay tiếng việt nha {:161:}
thứ 1: vì là tiếng mẹ đẻ. mình là người việt nam và mình tự hào về điều đó. tự hào khi được nói tiếng việt nam. một tình yêu đơn thuần với nó giống như yêu chính đất nước việt nam nhỏ bé này vậy)
thứ 2: phong ba bão táp không bằng ngữ pháp việt nam. người nước ngoài mà học tiếng việt mình chắc cũng tẩu hỏa nhập ma. người việt mình học tiếng việt từ bé mà còn chưa hiểu thấu hết mọi quy tắc, nghệ thuật tu từ, ngữ pháp của tiếng việt cơ mà. có rất nhiều điều thú vị để khám phá với tiếng việt.
thứ 3: thứ ngôn ngữ duy nhất trên thế giới có thanh điệu (6 thanh) mang lại âm sắc đặc biệt của riêng tiếng việt. rất là trầm bổng ạ {:501:} ghép các vần và dấu và các phụ âm với nhau ta được các từ ngữ vô cùng phong phú.
- Học tiếng anh từ thời phổ thông nhưng không thích tiếng anh lắm. he. sau này muốn được học tiếng tây ban nha, hoặc tiếng ý.

caohuyen1005 Tại 12-7-2013 22:41:17

Nếu thích nhất có lẽ là tiếng Việt rồi, vì mình hiểu nó nhất, nó cũng hiểu mình nhất
Còn ngoại ngữ thì luôn là điều mình ham muốn được học hỏi, tiếc rằng điều kiện và trí nhớ có giới hạn
Nếu giờ có khả năng kinh tế dồi dào chút mình sẽ đầu tư thêm khóa học Tiếng ANh và Tiếng Hàn
Tiếng Anh phục vụ công việc
còn tiếng Hàn phục vụ đam mê

phuongha109 Tại 13-7-2013 20:43:08

mình là người Việt nện chắc chắn là thích tiếng việt rồi
không gì hay hơn ngôn ngữ của đất nước cả
TV có vô vàn những tinh hoa trong đó
sau em thích tiếng hàn nhưng mà không biết được chữ nào cả :)

bella208 Tại 13-7-2013 21:17:45

Mình thích
1. Tiếng Việt: Đi đâu, nói tiếng gì thì cũng không bằng nói tiếng Việt. Mặc dù tiếng Việt của mình hơi kém và phải công nhận học tiếng Việt rất khó nhưng mà ít nhiều thì biết được những từ rất là "độc" {:536:} Tiếng Việt phong phú mà
2. Tiếng Anh: Đơn giản là vì đang học tiếng Anh nên cũng thấy thích
3. Tiếng Nhật: Ước mơ đc đến Nhật 1 lần {:474:} Thích đồ ăn Nhật, thích đọc manga, thích xem anime. Bấn tiếng Nhật quá rồi mà chưa có cơ hội để học
4. Tiếng Trung Quốc: tiếng TQ cũng hay, cơ mà thấy học khó quá đi {:459:}
trang: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13
Phiên bản đầy đủ: Bạn thích ngôn ngữ nào nhất?