yool_bluespill Tại 11-11-2012 18:21:39

Giới thiệu Fic / Truyện hay - Đề cử Fic / Truyện

Bài được yool_bluespill sửa lúc24-2-2014 03:36 PM

Bài được yool_bluespill sửa lúc9-2-2014 07:58 PM

Tại sao Yool lại lập ra ther này. Lý do rất đơn giản và chỉ có 1 :PR Fic.

Tạo cơ hội cho các Au được quảng bá Fic của mình và các bạn đọc của Au có thể giới thiệu cho bạn bè của mình những Fic hay và ấn tượng

Nếu nói các truyện ngôn tình trung quốc có 1 chap gọi là Văn án để giới thiệu về truyện của mình thì tại sao Fic không thể có.

Bạn hãy giới thiệu truyện của mình ở đây hoặc đề cử các Fic hay. Có thể ther này sẽ không hot nhưng Yool nghĩ nó không thừa.

Vì thế hi vọng các bạn đọc và các Au có thể PR fic mình một cách hợp pháp ở đây chứ không PR trong Fic của người khác.

Note: Chỉ PR các Fic có trong box hoặc trong kites , tuyệt đối không Pr các Fic ở diễn đàn khác hoặc dẫn link về ngoài kites

Có thể đọc thêm Rule box

Yêu cầu để đăng bài trong ther này là có đầy đủ các thông tin như sau :

Tên Fic :
Link:
Tác giả :
Thể loại :
Tình trạng : đang viết, hay đã hoàn thành?
Tiến độ ra chap : không ổn đinh, 1 tuần 1 chap hay 2 - 5 ngày 1 chap ?
Dàn cast : ( lưu ý chỉ nêu tên thôi chứ không post ảnh, các nhân vật ngăn cách nhau bởi dấu -ví dụ : Nickkhun - Jiyeon - Victoria
Nội dung của Fic : có thể nói sơ qua về nội dung + đánh giá về Fic

VD:Các bạn có thể đọc bài # 2 của Yool ở dưới

Bạn có thể trình bày như vậy ví dụ miễn sao có và đáp ứng đầy đủ các thông tin yêu cầu của ther. Chú ý không spam tám nhảm ở đây hãy dùng chức năng bình luận.

Note : Mọi vi phạm sẽ được xử lý theo rule. Có thể nhấn nút báo cáo cuối bài viết vi phạm để báo Mod hoặc vào phòng Cảnh sát để Mod can thiệp.

Chúc các bạn ngày làm việc vui vẻ

Thân!

Yool_bluespill

yool_bluespill Tại 12-11-2012 14:31:41

Tên Fic :

Này nhóc, em nghĩ là trẻ con khóc sẽ có ai đó đến giúp hay sao? | Chika | Changmin centric
http://kites.vn/thread/-oneshot-k-nay-nhoc-em-nghi-la-tre-con-khoc-se-co-ai-do-den-giup-hay-sao-chika-changmin-centric-328129-1-1.html

Tình trạng : Đã hoàn.

Đánh giá chung:

Đây là 1 truyện ngắn của tác giả Chika - một trong những người rất hay viết về DBSK. ( có thể vào Map thể loại one short để tìm đọc thêm vài truyện của tác giả này )

Ficviết về Changmin và có sơ qua về giai đoạn khủng hoảng của cả nhóm khi mà những vị thần không còn đi chung một con đường.

Nhẹ nhàng nhưng Fic cũng khiến người khác phải có những suy ngẫm riêng.

Đổi lại cho anh, thay vì chiếc vòng bạc lấp lánh.

Và vì chúng ta đã không khóc, ngoại trừ trong những giấc mơ.

Này nhóc, em nghĩ là trẻ con khóc sẽ có ai đó đến giúp hay sao?

Đối với bản thân mình Yool nghĩbạn đọc sẽ không thất vọng.Bởi đây là 1 trong những Fic mà mình thích nhất.

Chibi Dong Bang | Chika | TV5XQ
http://kites.vn/thread/-one-short-k-chibi-dong-bang-chika-tv5xq-347826-1-1.html

Đây cũng là 1 tác phẩm khác của bạn Chika. ^^                                                                                          

yool_bluespill Tại 13-11-2012 00:42:19

Những câu chuyện chưa bao giờ kết thúc | Phank | YunJaeMinYooSu
http://kites.vn/thread/-serie-oneshot-k-nhung-cau-chuyen-chua-bao-gio-ket-thuc-phank-yunjaeminyoosu-342215-1-1.html

Tình trạng : Đã hoàn thì phải vì đây thể loại seri

Đánh giá chung:

Note của tác giả truyện:

Là những câu chuyện rất ngắn, những mẩu chuyện mà bản thân mình nghĩ rằng nó vẫn hàng ngày xảy ra trong gia đình ấy. Là những suy nghĩ mà mình gán lên họ. Là những hành động của năm chàng trai bình thường, chứ không phải của năm thành viên TVXQ, ở đây họ đời thường, đôi khi văng tục chửi bậy, đấm đá loạn xạ chứ không cần phải giữ hình tượng. À, là do mình thích nên viết ra cái serie này thôi, rảnh rỗi sinh nông nổi ấy mà :”>

Bản thân Yool rất thích những câu truyện như thế này và chẳng có lẽ gì lại không giới thiệu cho các bạn cả. T
Yool xin phép chích dãn 1 số comt trong Fic của Phank

Chời ơi đây là lần đầu mình đọc fic ới, fic của phank dễ thương quóa đi
Đã đọc 1 lèo, và cứ tưởng như đây là thật chứ không phải fic, èo, mún đọc nữa cơ , sẽ lót dép ngồi hóng những phần sau sau nữa..
Thấy mấy zai thân thiết với nhau như anh em vậy, tình cảm này đâu phải mún là có... Cơ mà sao thấy lúc nào Minnie cũng như ông hoàng vậy nhỉ, ai cũng phải sợ hết . Còn đoạn đối thoại giữa Park đại za với Shim chân dài sao bùn vậy, òa òa, đọc cũng thấy bùn theo *Mà cô gái váy hoa là ai vậy? Đó giờ mình chưa đc nghe*..
Đọc đoạn tin nhắn của KyuMin cười k dừng đchai bạn thiệt là bá đạo , đoạn này hài thật ý, cách viết quóa kute nun, ngôn ngữ xì tin đọc thấy rất thoải mái a
----------
Đó zờ mềnh mần SR, mới chui wa bên nhà lớn nên mới thấy link á, mềnh sẽ ngồi hóng những phần sau nữa a, fic rất tuyệt a~~~~~~~~

PhankPhank bông xốp như mây :x
lỡ đọc và cảm thấy không thể cứ vậy mà lẳng lặng đi ra :”>
yêu tóa năm con người này, yêu cả cô gái viết ra những câu chuyện nhỏ này nữa
ss đôi lúc cứ nghĩ là mình buông rồi, chẳng còn cảm xúc gì nữa, chẳng còn đủ sức mà buồn vui yêu ghét cùng người ta, còn chăng chỉ là luyến tiếc quãng thời gian đẹp đẽ thôi
và rồi theo thói quen lại trở về nơi đó
đó là nơi kỳ lạ, thật đó
những cô gái kỳ lạ, ôm ấp niềm tin và tình yêu mãnh liệt đến kỳ lạ
khiến cho ai lạc vào đó, dù có muốn buông tay cũng chẳng được
không biết có những ai trong số đó đang phân vân như ss
nhưng cũng không quan trọng nữa rồi, miễn là người đó có mặt ở đây, nghĩa là họ sẽ chẳng thể buông tay được nữa
và cũng bởi vì năm con người như thế này nên họ càng không thể buông tay
cái gia đình nhỏ này lúc nào cũng làm người ta ấm áp, dù vui buồn chỉ cần năm người bên nhau thì cũng sẽ vượt qua hết
đúng là những-câu-chuyện-chưa-bao-giờ-kết-thúc mà
chờ những câu chuyện mới từ PhankPhank bông xốp nhé, đọc một hơi mà vẫn thấy thòm thèm :p

p/s: cái chuyện về cô gái mặc váy hoa là có thật không PhankPhank, sao thấy giống thật quá,

Cảm ơn Phank vì bạn đã viết những câu truyện thật là hay, cá nhân Yool thíchnhất 02 ( tức truyện số 2 trong số tuyển tập )    cảm giác thế nào nhỉ, rất phong cách.

Vậy cảm nhận của các bạn ra sao? đọc thử và thử xem ý kiến của các bạn có giống ý kiến của Yool không nhé

yool_bluespill Tại 13-11-2012 00:50:19

Bài được yool_bluespill sửa lúc19-2-2014 03:24 PM

[ Oneshot l T ] Hurt l Nari_sone l TaecFany
http://kitesvn.com/thread/-oneshot-l-t-hurt-l-nari_sone-l-taecfany-356600-1-1.html

Tình trạng : đã hoàn

Đánh giá chung:

Nói thế nào nhỉ, đây là một chuyện ngắn đầu tay của 1 bạn ( không biết gọi bạn có đúng không nữa ) còn có nhiều lỗi chính tả trong bàicần sửa nhưng có chút buồn, có chút giận hờn vu vơ.

Có cảm giác nó giống như một món cháo trong những ngày tết, nhẹ ngàng, khẽ trôi nhẹ qua nhưng không biến mất ngay mà có chút lắng đọng theo thời gian.

Tuy cốt truyện hơi đơn giản và có chút tiết nuối vì nó hơi ngắn nhưng nó đủ độ ngọt cho mọi người thưởng thức.

Hãy đọc và thử cảm nhận xem. Có thể bạn sẽ thấy thích giống như mình vậy

p/s: Yool sẽ tiếp tục cập nhật thêm 1 vài Fic thể loại Long hoặc short Fic hay khác ( theo đánh giá của cá nhân Yool )

Mối tình và hai con búp bê l nari_sone l Taecyeon - Tiffany
http://kites.vn/thread/-one-shot-l-k-moi-tinh-va-hai-con-bup-be-l-nari_sone-l-taecyeon-tiffany-357902-1-1.html

Tình trạng : đã hoàn

Đánh giá chung:

Cũng là 1 tác phẩm khác của bạn nari_sone mà mình vô tình đọc được và cảm thấy khá hay dù hơi buồn

Nội dung: Tiffany yêu Taecyeon. Cô yêu anh một cách cuồng nhiệt và say đắm. Cô làm mọi thứ để được anh yêu và để có được chức danh bạn gái của Ok Taecyeon.

Nhưng Taecyeon lại không yêu Tiffany. Anh xem cô như món đồ chơi, và như bao cô gái khác. Khi anh cần ai đó, anh sẽ tìm đến cô. Nhưng khi anh không cần đến, anh sẽ bỏ đi.

Vậy mà Tiffany, cô lại không hề biết, cô luôn dành cái thứ mà người khác gọi là tình yêu cho anh, cho người con trai không yêu cô. Phải Tiffany Hwang rất ngốc. Khi anh chấp nhận lời tỏ tình của cô, cô vui đến bật khóc. Taecyeon là người mang danh hiệu bạn trai của Tiffany, nhưng anh lại hẹn hò và chơi đùa với những người con gái khác mà cô không hề hay biết. Cô ngốc nghếch rồi cứ tin rằng anh là của cô và anh đã hoàn toàn thuộc về cô.

Hss2105 Tại 18-11-2012 17:56:28

Bài được yool_bluespill sửa lúc19-2-2014 03:25 PM

Suỵt! Chúng tôi là một đôi |Hoathachthao28| Guk-Ji (Busan couple) COMPLETED
http://kitesvn.com/thread/-short-fic-k-suyt-chung-toi-la-mot-doi-hoathachthao28-guk-ji-busan-couple-completed-update-story-2-358432-1-1.html

Đánh giá chung:

Đây là truyện ngắn của ss Thảo bông ( hoathachthao28)

Fic này ss viết về đôi Guk-Ji, cặp đôi nổi tiếng trong bộ phim Reply 1997. Ở fic ss, em được đọc tiếp câu chuyện hậu Reply và dường như các tuyến nhân vật đều thay đổi trong suốt fic, họ mạnh mẽ hơn, nhiệt tình hơn.

Fic ss là sự đan xen giữa hiện thực mà các nhân vật tham gia các show và sự lồng ghép câu chuyện của ss.

Nhẹ nhàng nhưng ở fic khiến reader tụi em cũng phải có những suy ngẫm, cảm giác vui buồn cùng nhân vật.

"Mọi người tin rằng mình sinh ra với sợi chỉ đỏ vô hình buộc chặt ngón tay của họ. Nhưng mà rất khó tìm được ai đang chờ đợi mình ở điểm cuối kia. Những sợi dây đó cũng rối rắm như những người mà nó kết nối..."
- Trích Suỵt! Chúng tôi là một đôi -

Ngay từ dòng đầu giới thiệu và những lời mở đầu sẽ khiến bạn nghiền ngẫm suy nghĩ, mà ở đó các bạn có thể hiểu được cảm giác thôi thúc bản thân đọc tác phẩm.

Đối với hss, hss nghĩ bạn sẽ thích khi đọc tác phẩm này. Dù các bạn chưa biết họ là ai nhưng nếu theo dõi câu chuyện, các bạn sẽ càng ngày càng mến họ nhưng hss đã từng như thế. Hy vọng các bạn sẽ thích tác phẩm này vì hss rất thích short fic này của ss Thảo.

fiat2ga Tại 12-1-2013 22:58:37

Tên Fic :Friendship and love
Link:http://kites.vn/thread/-long-fic-t-friendship-and-love-fiat2ga-suzy-l-jiyeon-jb-yoseob-iu-update-chap-15-p-1-347434-1-2.html
Tác giả : fiat2ga (Pun)
Thể loại :tình cảm lãng mạn kịch tính , ...
Tình trạng : đang viết
Tiến độ ra chap : không ổn đinh
Dàn cast : ( lưu ý chỉ nêu tên thôi chứ không post ảnh, các nhân vật ngăn cách nhau bởi dấu -suzy - jiyeon - iu - L (myungsoo) - yoseob - shon won ho - jb.......
Nội dung của Fic :

tình bạn và tình yêu dường như chỉ có một khoảng cách rất nhỏ , một người có thể hy sinh bạn mình để cướp đi tình yêu mà mình muốn , ah không có lẽ tình bạn đó có lẽ cũng không tồn tại tất cả chỉ để chiếm đoạt tình yêu , nhưng cũng có những tình bạn chân thành , hy sinh??? tin tưởng??? yêu mến??? nhưng đáp lại sẽ là gì???

1 suzy lạc trong xứ sở của những gia đình quyền thế , 1 jiyeon không quan tâm đến gia đình , 1 iu tinh quái , 1 yoona đầy những ghen tuông , một L lạnh lùng nhưng ấm áp hay 1 yoseob trẻ con tất cả số phận của họ đều đan xen vào nhau trong ranh giới mong manh của tình yêu và tình bạn .

những bí ẩn trong những câu chuyện những vướng mắc ngày càng rối bời nhưng cuối cùng cũng sẽ đến lúc được giải quyết , liều suzy là ai ??? số phận của họ sẽ như thế nào ??? thật sự mình cũng chưa tưởng tượng ra nữa hihi

có thể tác phẩm này vô cùng vụng về vì là lần đầu tiên mình viết nhưng trong đó là tình cảm của mình dành cho những idol mà mình yêu thích , những couple đáng yêu !!! fic đang dần đi đến hồi kết mong mn ủng hộ mình , chân thành cảm ơn những ai đã , đang và sẽ ghé qua fic mình và nhất là những ai đã ủng hộ mình trong thời gian qua

hoathachthao28 Tại 9-2-2013 23:02:25

Bài được yool_bluespill sửa lúc19-2-2014 03:25 PM

| Quả táo vàng cho người đẹp trai nhất| Hss2105|Nhiều couple
http://kitesvn.com/thread/-longfic-t-qua-tao-vang-cho-nguoi-dep-trai-nhat-hss2105-iuseob-woozy-myungzy-soosu-jb-jiyeonupdate-chap-30-fic-completed-355423-1-4.html

Tình trạng: Đã hoàn

Đánh giá chung:

Câu chuyện từ đầu đến cuối hoàn toàn thu hút mình, dù là 30 chap nhưng đọc rất nhanh. Những tình tiết thú vị được lồng ghép khéo léo. Câu chuyện mang vẻ thần thoại với những phép màu không có thật nhưng ý nghĩa thì hoàn toàn đúng đắn. Là cách viết đáng yêu, hài hước và thú vị, đọc để xả xì trét cũng rất tốt.

| Con đường thời gian | Hss2105 | Nhiều couple
http://kitesvn.com/thread/-series-one-shot-t-con-duong-thoi-gian-hss2105-nhieu-couple-update-story-21-part-cuoi-fic-complete-360033-1-1.html

Đánh giá chung:

Fic của San (Hss) luôn có sự tưởng tượng rất thú vị bao hàm nhiều ý nghĩa sâu sắc trong đó. Series On shot này là một loạt những câu chuyện mà giữa chúng có mối liên quan vô hình với nhau. Có thể nói đây là một câu chuyện mang sắc buồn nhưng một khi đã đọc bạn lại muốn biết tiếp phần sau, muốn theo bước nhân vật trên con đường thời gian mà họ đang bước. Tương lai nào chờ đợi những nhân vật ở phía trước.

Series có nhiều nhân vật, nhiều chuyện tình, nhiều ý nghĩa khác nhau nhưng không hề bị loãng hay nhạt vì những mối liên kết về không gian, thời gian và cả ý nghĩa nhân quả, tái sinh rất hợp lí.

Những viên kẹo mùa hè | cyalot | Bé và anh | Completed
http://kitesvn.com/thread/-truyen-k-nhung-vien-keo-mua-he-cryalot-be-amp-anh-completed-371140-1-1.html

Tình trạng: Đã hoàn

Đánh giá chung:

Đối với mình mà nói, fic của cyalot thực sự rất đáng yêu. Lối viết của em so với một cô bé 98-er có gì đấy triết lí và lãng mạn sâu sắc lại có khi ngọt ngào và thú vị. Cảm giác như em đang tìm chính bản thân mình trong những gì em viết nên em muốn thử sức ở mọi thứ. Mình đã đọc mấy fic mà em ấy đã đăng ở Kites, câu chuyện nào cũng man mát, nhẹ nhàng như một bộ phim lướt qua trong đầu mình, rất chân thật.

Mình chọn đề cử câu chuyện trên là vì cảm thấy nó phù hợp với độ tuổi bây giờ của em ấy nhất nên em ấy viết rất hay. Cảm giác như đang ngắm những viên kẹo dẻo nhiều màu vậy.

Nó nhớ lần đầu tiên khi anh nhìn thấy nó, anh sững người ra mất ba giây, rồi phì cười đầy quái lạ. Khi đó, nó chỉ cảm thấy anh thật vô duyên, sao anh có thể thản nhiên cười vào mũi của một đứa con gái chưa quen đến nỗi hai mắt biến dạng thành hai đường kẻ thế kia?

Nó bảo đảm, một khi anh đã cười thì đến con muỗi cũng chẳng lọt nổi vào mắt anh, người gì đâu mà mắt một mí nhỏ xíu, chẳng bù cho nó có đôi mắt to tròn như hai hột nhãn lồng.

“Nhóc Maruko!”

Anh chỉ vào nó, đúng hơn là chỉ vào mái tóc cắt ngang cụt ngủn, đầy ngổ ngáo của nó, đột ngột thốt ra mấy chữ gọn lỏn rồi lại phá lên cười khanh khách. Này, này, vừa phải thôi chứ, người ta cũng biết quê nha.

“Oái!”

Anh a lên một tiếng khi con nhóc lấy chân dẫm mạnh vào chân anh một cái đau điếng, đáng đời, cho hết cười nhé.

“Bé gái hung dữ quá, chẳng đáng yêu chút nào.”

Hè đến rồi lại đi, những mùa hè xanh thẳm có khi sẽ mang theo vị ngọt êm đềm theo cùng năm tháng.

nhung.1299 Tại 13-2-2013 14:46:50

Bài được yool_bluespill sửa lúc19-2-2014 03:27 PM

Truyện | Người viết | Thanh - Nhật - Gustaf | Kết thúc
http://kitesvn.com/thread/-truyen-m-truyen-nguoi-viet-thanh-nhat-gustaf-update-chuong-7-369640-1-1.html
Tình trạng: Đã hoàn.
Đánh giá chung:
Một câu chuyện hay, ừm, nhẹ nhàng và sâu lắng.
Gustaf ôm tôi từ đằng sau, đọc lén từ lúc nào, hôn lên tai tôi. “Ich liebe dich, Frau Schneider.” Tôi quay đầu lại, “Ich liebe dich auch, Herr Schneider.”

Được một lúc, anh nói: “Truyện của em bình thường quá.” Tôi gật đầu. “Ừm. Đây chỉ là một câu chuyện bình thường.”

Đúng, đây là một câu chuyện bình thường. Nhưng chính cái bình thường ấy mà khiến nó trở nên chân thật và gần gũi hơn rất nhiều. Tình yêu, vốn là vấn đề muôn thuở, nhưng khi qua tay một người khác, nó đẹp đẽ ngọt ngào hơn bao giờ hết.
Đôi lúc, ta thấy một Thanh vui vẻ, hoạt bát, đúng y như những điều mà tuổi trẻ đáng phải có. Tuy nhiên, đôi lúc, ta lại thấy một cô-gái-23 luôn tự dằn vặt với nỗi đau của một tình yêu dường như đã biến-mất. Và đôi lúc, ta lại nhìn thấy hình ảnh của chính mình trong đó.
Một cô gái đau khổ vì chàng trai ra đi không lí do. Cô cố vươn lên, tự cho mình cơ hội quên đi và yêu một người khác, một chàng trai hoàn hảo - Gustaf. Nhưng liệu tình cảm của họ có đủ lớn để vượt qua cái bóng của tình yêu cô dành cho Nhật, anh chàng đã bỏ đi kia? Khi mà cô dường như đã quên đi và anh lại vô tình xuất hiện trước mặt cô một lần nữa?
Vui có, buồn có, hạnh phúc có, đau khổ có. Vẫn sẽ là một kết thúc có hậu cho mọi chuyện...
Hãy giành chút thời gian để đọc câu chuyện này và suy ngẫm. Chúc bạn vui!

Ah_xiu Tại 1-4-2013 12:06:24

Bài được yool_bluespill sửa lúc19-2-2014 03:27 PM

Tên Fic : [ Longfic l K+]Ân Duyên Kỳ Ngộ
Link: http://kitesvn.com/thread/-longfic-l-k-an-duyen-ky-ngo-ah_xiu-and-lola-l-huynh-thieu-ky-gian-bai-an-326477-1-1.html
Tác giả : Ah_Xiu and Lola
Thể loại : tình cảm, hài
Tình trạng : đang viết
Tiến độ ra chap : không ổn đinh,
Dàn cast : Huỳnh Thiếu Kỳ - Giản Bái Ân - Tống Đạt Dân - Lâm Vy Quân
Nội dung của Fic : Tương truyền vào thời khắc cuối đời của Lưu Bá Ôn, ông đã bói cho mình và phu nhân A Tú một quẻ, biết được 620 năm sau họ sẽ có duyên trùng phùng nên nhờ Cao Bân sư phụ chuyển một chiếc hộp trong đó có chứa những diều kì diệu giúp cho kiếp sau của ông có thể tìm ra và một lần nữa tái tục nhân duyên với người mà ông đã yêu suốt kiếp này đến tay một người họ huỳnh tên Thư và dặn phải 638 năm sau mới được mở ra. Sau đó LBO trở lại hàn băng động và từ đó không ai còn thấy ông trở ra.
Thật ra trong chiếc hộp đó có chứa bí mật gì, liệu Kiếp sau của Lưu Bá Ôn và sư muội A Tú có được trùng phùng và tiếp nối tiền duyên hay họ sẽ một lần nữa bị chia cắt bởi sự thù hận và ghen ghét của những người đã từng hại họ xa nhau trong kiếp trước ?

Hss2105 Tại 17-4-2013 20:12:50

Bạn có từng xem bộ phim của CLAMP bao giờ không ? nhất là Thũ lĩnh những thẻ bài ấy ? hồi xưa mình rất mê tít phim này bởi những nhân vật đáng yêu và xinh đẹp. Họ tài năng nhưng cũng có chút hơi nhí nhảnh, khờ khờ nhưng mà rất hay các bạn à. Mình từng ước mình sẽ có cây vương trượng phép thuật ấy nữa chứ.
Thời gian trôi qua, chúng ta lớn hơn nhưng cảm xúc về những nhân vật ấy vẫn còn đọng lại trong bản thân mình. Đặc biệt hơn nữa khi mình đọc được tác phẩm Mộc Lan Trắng, một tác phẩm rất hay. Điều mình ấn tượng hơn là bạn ấy đã giúp gợi nhớ về những nhân vật tuổi thơ của mình như Tomoyo, Sakura, hay Saoyran -kun nữa chứ.

Tên truyện: MỘC LAN TRẮNG

Diclaimer: Card captor Sakura

Author: Shirrlly

Người post: i'm Epi

Genres: Hành động, lãng mạn

Pairing: Hầu hết các nhân vật trong Sakura và 1 số nhân vật sáng tác thêm vào

Rating : T

Sumary: Tomoyo Daidouji là con gái một gia đình buôn bán nhỏ ở kinh thành Tomoeda vương quốc Clow, Eriol Hiragizawa là thái tử của vương quốc.Trong một lần tình cờ hai người gặp nhau và nảy sinh tình cảm.Từ đó kéo theo nhiều biến cố xảy ra.

Nguồn: http://shirrlly.wordpress.com/2008/12/01/moc-lan-trang-1-2-3/

Vì nội dung đã có trong phần sumary của bạn ấy nên mình sẽ để cho các bạn tự đọc và tự cảm nhận theo suy nghĩ riêng của mình nha. Giọng văn và lời viết của từng nhân vật rất được chăm chút, điều mà mình rất thích khi đọc.

Cám ơn bạn nhiều nhé.

Mọi người cũng đọc và ủng hộ bạn ấy nha.
trang: [1] 2 3 4 5
Phiên bản đầy đủ: Giới thiệu Fic / Truyện hay - Đề cử Fic / Truyện