lossy Tại 23-10-2012 21:30:34

viết nữa đi, viết nữa đi, viết nữa đi, viết nữa đi,
Fanfic về ji và guk hay quá, chap mở đầu như thế rất tuyệt, tớ không thích fanfic tách bạch hẳn ra so với film, bạn ở đây dùng ngôn ngữ nhân vật trong film làm mình thấy rất quen thuộc. thích lắm í.

kaco Tại 27-10-2012 04:53:21

á á á
sao giờ mới biết có fic này nhẩy
Mây đâu roài, sao có fic về Seo mà ko hú ss *đạp* =))
jo là mình ship all những ailquan đến Seo
cái pics lại là cái pics trong tạp chí mới nữa chứ
đẹp quá
Ủng hộ Au, nếu sau này Au có fic về SeoTVXQ nữa thì cứ hú mình nha
mình ủng hộ liền^^
đợi đọc đã rùi cmt tiếp
----------------------------------------------------------------------------------------

fic bạn viết rất hay
nói thật, trc jo mình toàn đọc trans fic vì chỉ thấy thik khi đọc trans fic thui
có thể vì cảm giác thấy cách viết của Au ng nứoc ngoàisâu sắc hơn, hiểu tâm lý nhân vật hơn
Nhưng hnay fic bạn là 1 ngoại lệ
hay lắm bạn ạ, hay dã man con ngan ấy
từ cách dẫn, đối thoại, rùi tâm lý nhân vậy
rất chắc tay ^^
cũng là nhân vật nữ bệnh đấy, cũng là chia tay đẻ bảo vệ ng mình iu đấy
nhưng ko có cảm giác quá bi lụy
mình chẳng thấy sến j cả, thik là đăng khác =))
may quálà cái HE, nếu ko chắc buồn thúi ruột ^^
thik tình cảm của 2 ng này quá
Mong sẽ có những fic tiếp theo vềnhững người này {:548:}

minhyolee298 Tại 12-11-2012 22:11:28

Ề ề, sao lại ngắn thế này. Trời ạ
Nhưng thực ra thì với fic này vì ngắn thế nên mới hay, em nghĩ vậy. Kiểu như là mọi thứ trôi đi rất nhanh rất nhanh nhưng từng chi tiết thì đọc đến cuối vẫn có thể nhớ được.

Em đọc một lèo hết luôn. Cũng không dài lắm nên cũng không tốn thời gian tý nào ;))
Công nhận là ss phải am tường về Kpop lắm và cả tính cách của từng người từng nhóm nhạc một thì mới viết giống tính cách ngoài đời thật như vậy được. *thực ra vì em cũng biết kha khá về tính cách ngoài đời của tất cả các nhân vật chính phụ hay quần chúng ở trên kia nên mới nhận xét như thế được. hị hị*

Thực ra ss ạ, ý tưởng làm nên cao trào của fic này không mới. Một mô típ rất quen thuộc là nữ chính sẽ bị bệnh và giấu nam chính bằng cách chia tay vì sợ làm khổ nhau. Sau đó sẽ tìm đến nam thứ chính...kiểu kiểu như vậy. Em nghĩ vì thế mà đọc lưng chừng đã thấy được tương lai rồi. *cái này là góp ý chân thành thôi nhé. ss biết em rồi mà. em không công kích ss bao giờ cả, chỉ nhận xét thẳng thắn thôi :D* Em nghĩ để hấp dẫn hơn trong các fic sau thì ý tưởng sáng tạo và đổi mới hơn, kiểu tạo ra nhiều bất ngờ làm reader há hốc mồm luôn ý *và ss đã làm được với em rồi đấy thôi :)*

Cách Seo và Min yêu nhau cũng rất đáng yêu theo cách tôn lên những tính cách rất đặc trưng của hai bạn ý. Cái cách Chang Min rất đề cao bản thân mình, cái cách Seo triết lí uyên bác và suốt ngày sách vở....cách hai bạn nói chuyện với nhau và có những giận dỗi cãi cọ rất buồn cười....đấy mới chính là cái làm nên độc đáo riêng của fic và cách sắp đặt nhân vật trong fic.

Yunho và Suzy em sẽ không nói gì nhiều. Căn bản là vì Suzy thì vẫn hơi mờ nhạt . Được cái là cảnh sân bay thì con bé đáng yêu gớm, rất mạnh dạn và chủ động :D Còn Yunho, em nghĩ sẽ hay hơn nếu ss có thời gian viết sâu hơn về mối quan hệ giữa Yunho và Chang Min vì đó cũng là một phần lí do để Yunho giữ im lặng tình cảm của mình và vì mối quan hệ đó (Yunho cứu Chang Min) đúng không mà sẽ có những dằn vặt tâm lí nhất định cho cả hai người và khi đánh Yunho thì Chang Min cũng chẳng sung sướng gì.

Ah, hóa ra là Seo cũng chủ động ghê gớm hài hước lắm chứ chẳng đùa..
Nào là
em không nhớ ra có nói là mình sẽ lấy anh

Lại còn
Tôi cũng cười với anh rồi đưa tay kéo caravat của anh, đặt lên môi anh một nụ hôn thật sâu

Đó, em thích cái kiss cuối cùng đó đó. Hị hị. Hay ghê lắm cơ. Xong cả cái bạn Min so sánh Seo với thịt bò Hàn Quốc. Tâm hồn ăn uống luôn dương cao hàng đầu. =))))

Nhìn chung là em đã nói là em không tha đâu. Lần trước em có xem qua fic này nhưng không hứng thú lắm vì bị thu hút sự chú ý bởi Sợi chỉ đỏ của ss hơn. Bây giờ có time đọc lại, thấy cũng không tệ.
Cố gắng phát huy nào :D

phuongnm312 Tại 29-11-2012 12:04:52

em cưng, được em mời vào fic, đọc 1 lèo hết luôn fic rồi vì nó là short fic mà. Ban đầu đọc, đọc đến chap cuối, thấy hơi hướng của fic vc nhà Busan, nhưng mà đọc đến cuối mới phát hiện ra là fic này ra trước, fic của vc nhà kia ra sau *ngại quá ngại quá* --> cho thấy phong cách viết văn của em không lẫn đi đâu được, đọc phát là nhận ra luôn à nha. Từ trước, ss vẫn thích anh già và maknae của SJ, Yun Ho nữa vì anh này rất chi là nam tính và chẳng có ấn tượng gì về Min - anh này có vẻ điềm tĩnh, trầm tính và cứng nhắc sau ấy. Không biết bao nhiêu % tính cách của Min oppa trong fic của em nhưng mà thấy anh chàng trẻ con, vui tính khác hẳn so với những gì mà ss tưởng tượng --> haizzz không nên đánh giá con người chỉ qua vẻ bề ngoài, ss đã dặn lòng mình bao lâu rồi mà vẫn chưa sửa được.
Short fic nên cái gì cũng nhanh và lẹ ấy, tình tiết cao trào nhanh quá làm ss đọc đến cuối cứ thấy chưa thoả mãn hay sao ấy, cứ sao sao * 1 cảm giác khó tả *. trong fic lại vun đắp thêm tình cảm của ss với anh già, anh tuy già nhưng mà tính cách chả già tí nào cả, iu ơi là iu ấy. Min oppa chắc từ lâu đã kết bạn Seo nên khi có vụ hẹn hò công khai là xí xớn luôn và ngay làm bạn Kyu cụt hết cả hứng, sao mà bạn ấy lại đáng yêu thế không biết ta????
Có thể nói, tình yêu không bao giờ mất, mà chỉ chuyển từ người này sang người kia. Yêu là khi cả 2 cùng nhìn về một phía và cùng quan tâm, lo lắng cho nhau. Cao trào là vụ bé Seo bị u não có nguy cơ bị mất trí nhớ nhưng mà sau đã khỏi và 2 người về với nhau, đồng thời bác Hô và bé Suzy là 1 cặp. Ss không thích cái này cho lắm vì có vẻ như nó lại đi theo cái lối mòn là bệnh hiểm nghèo nhưng vẫn chữa được, cái này dễ đoán làm cho người đọc cảm thấy không thoả mãn.
Trên đây chỉ là vài dòng ( không biết bao nhiêu dòng nữa) cảm nhận của ss về fic của cưng đấy. Vẫn mong ngóng từng ngày chap mới của vc Busan của em nữa đấy nhé. Ngoài ra, tuy ss dốt văn kinh khủng ấy tại học ban tự nhiên nhưng biết đâu sau khi đọc vài fic của bác bé, ss lại nổi hứng cho ra đời 1 tác phẩm "để đời" thì sao ta? Thôi dài dòng quá rồi thì phải, một lần nữa cảm ơn e đã mời ss vào fic nhé. {:308:}
trang: 1 [2]
Phiên bản đầy đủ: [Shortfic | K] Nhớ hay Quên | Hoathachthao28 | Seo Hyun - HoMin | 4 chap Completed