Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4858|Trả lời: 19
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | T] Cùng trở lại Ranh giới | Hss2105 | Milky-MyungZy | Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bài được Hss2105 sửa lúc  11-2-2014 10:25 PM

Bài được Hss2105 sửa lúc  11-2-2014 10:21 PM

Author: Hss2105
Raiting: T
Pairings : Myungzy-milky-v...v
Thể loại : Short fic
Disclaimer : Họ không thuộc về mình nhưngsố phận họ là do mình hô hố.
Casting : Suzy - Myungsoo - Wooyoung - Ji Eun -WonHo-JiYoung...
Status: Completed

Mình đã viết một short fic về thế giới mang tên Ranh giới được giới thiệu ở fic Ngày Sinh nhật kỳ lạ.

Vì thấy mọi người ủng hộ mình nên mình sẽ tiếp tục viết một short fic nữa về thành phố Ranh giới này.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
linhgiang + 5 Ủng hộ ss này

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-10-2012 14:53:02 | Chỉ xem của tác giả
em giật con tem
ss ơi, ss ra fic nhiều thế có sao không ạ
cơ mà không sao em đây là short fic mà
Fic ranh giới em thấy hay lắm ss ạ
mỗi việc em chả hiểu ranh giới thôi
mau ra chap mới nhé ss

Bình luận

vì thế fic này sẽ giải thích về Ranh giới cho em nè ;))  Đăng lúc 11-10-2012 03:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-10-2012 17:03:49 | Chỉ xem của tác giả
Oa...ss of e lại viết short nữa àh..
Pấn nhớ
HÁ há... "Cùng trở lại Rang giới" àh.
Ker màh tên fic hay đấy ss ....
Lần này không píc là main couple là ai đây...có pải là MyungZy không ss...hay là 1 couple khác
E muốn ShinZy ss ơi*ham hố*{:301:}
ss viết nhiều fic nhờ ...
À mà đây là short...lại 3 chap nữa ạh..
SS ra chap sớm nhớ

Bình luận

update chap 2 nhé em  Đăng lúc 16-10-2012 01:33 AM
ShinZy k thành đôi đc em ơi hixx hix fic này nối típ fic Ngày sinh nhật kỳ lạ mà ;))  Đăng lúc 11-10-2012 05:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 11-10-2012 17:17:44 | Chỉ xem của tác giả
thế cái này là next fic kia hả ?
ss ra fic mới
vui ghê lun à
ss viết fic là số 1
des hình cũng là số 1
nói chung ss là no.1 ^^
mau ra chap nha ss
ủng hộ ss 2 chân 2 tay lun
iu ss nhìu nè

Bình luận

đa tạ em nhé.  Đăng lúc 11-10-2012 05:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-10-2012 17:46:57 | Chỉ xem của tác giả
fic ms hả ss milky vs MyungZy hả
hjhjh có milky là thích ui
ủng hộ fic ss nha khi nsof có chap hú em nha {:290:}

Bình luận

ok ss chờ chap ms của ss hjhj  Đăng lúc 11-10-2012 06:02 PM
cám ơn em yêu.Ra là ss báo em liền.  Đăng lúc 11-10-2012 05:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-10-2012 19:32:42 | Chỉ xem của tác giả
oh!

vậy đây có được coi là phần 2 của fic "ngày sinh nhật kì lạ" không ạ!

hì hì!

có milky là có e mà ss!

hóng chap đầu của ss ạ!

ss nhớ hú e nhá!

Bình luận

thanks em êu của ss <3  Đăng lúc 12-10-2012 10:31 PM
hoan hô! *tung bông* vai chính thì e sẽ cố gắng lên comt thường xuyên cho ss ạ!  Đăng lúc 11-10-2012 07:42 PM
có em nhg kì này Milky đóng vai chính  Đăng lúc 11-10-2012 07:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 12-10-2012 17:30:04 | Chỉ xem của tác giả
Chap 1

_”Xin chào tất cả mọi người,tôi là Ji Eun,hôm nay tôi sẽ là hướng dẫn viên cho các bạn đến tham quan thành phố Ranh Giới.”-Ji Eun cầm micro và đeo cái túi nhỏ bên vai của mình

_”Nhưng thưa cô,làm thế nào chúng em lại ở đây ạ?”-đám nhóc tiểu học mang hình dáng con người với bộ đồng phụ dễ thương của một trường tiểu học ở Gwangju lên tiếng.

_”Thầy hiệu trưởng của chị đã kí hợp đồng độc quyền đi tour với thầy hiệu trưởng trường các em và bây giờ các em đã đến với thành phố Ranh giới.”-Ji Eun nói.

Kể từ khi Suzy đến đây vào ngày 10.10.2012,những thiên thần và ác quỷ đã có thiện cảm hơn với loài người.Trừ một số thiên thần vẫn hậm hực vì thua cuộc,nhưng ban hội đồng đã chấp nhận để con người biết đến thành phố này hơn.Điển hình là hơn một năm qua,thầy cô luôn ký hợp đồng với các trường trung ,tiểu học để đưa các em nhỏ đến thành phố.Các em sẽ được tổ chức tham quan ngôi trường tại Ranh Giới và có nhiều hoạt động bổ ích nữa.Ji Eun thầm cảm ơn Suzy và Myungsoo luôn tích cực giới thiệu với bạn bè và các em đến tham quan Ranh Giới.

Điều đáng nói ở đây là giờ thành phố Ranh giới không bắt con người đến bằng dây leo nữa,họ-những người trong hội đồng-và những người dân ở đây đã xây hẳng một cánh cổng nối liền hai thế giới.Và cánh cửa đó được xây ở bên dưới ga tàu điện ngầm.Tất nhiên,chỉ có những người đã ký hợp đồng mới được hai tên bảo vệ to tướng cho qua.

Các bạn hẳn còn nhớ tên khổng lồ đầu to và tên khổng lồ đầu bự không,nhắc mới nhớ hai anh chàng ấy là hot boy trong mắt các đứa trẻ khi đến đây.Tụi nhóc rất thích bị hỏi những câu đố mẹo và đầy dễ òm của hai người ấy.

Quay trở lại lúc này,

_”Cô ơi,thành phố Ranh giới là gì ạ?”-một đứa tóc bím nói.

_”Thế giới Ranh giới là nơi song song tồn tại giữa thế giới con người,thành phố của những thiên thần và ác quỷ.”-Ji Eun.

_”Vậy cô là ác quỷ à?”-một đứa trẻ khác.

_”Phải"-Ji Eun cười -" Grừ grừ..."

_"Aaaaaa"-Đám trẻ

_"các em thấy cô đáng sợ hông kekeke?”-Ji Eun hù tụi nó

_”Không ạ,cô rất đáng yêu.”-đứa tóc bím bấu lấy váy của Ji Eun.

Họ đang đi dọc con đường dẫn vào thành phố,hai bên là những ngọn cỏ to lớn,những bông hoa Hướng dương to cực kỳ đang chào họ.Những bông hoa thì thầm theo cơn gió,ở trên bầu trời thần Apollo đang ung dung uống rượu Whiskey và đọc báo.Ji Eun có thể thấy tờ báo đăng tin.

“Suzy và thiên thần L sắp trở lại thế giới Ranh Giới để quảng bá bộ phim mới nhất của họ.”

Họ đi vào bên trong sâu hơn,đến một cánh cổng lớn.Nơi có hai tên khổng lồ đứng gác cổng.

_”Chào cô Ji Eun.”-một tên khổng lồ một mắt nói

_”Chào các eemmm nhoooooo ỏ “- tên khổng lồ miệng rộng

_”Chào hai người.”-Ji Eun

_”Chào hai chuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu ú!”-Đám trẻ vui nhộn.

Chắc hẳn bạn thấy lạ đúng không,Ji Eun đang đứng trước tên khổng lồ miệng rộng và tên khổng lồ một mắt.Họ là bảo vệ mới của thành phố,đang thử việc trong lúc tên bụng phệ cùng tên đầu to đang bảo vệ cổng vào thế giới.Một nhiệm vụ cao cả.

_”Hai chú không hỏi chúng cháu điều gì à?”-Một đứa con trai nói.

_”Uhm,chun1gggggggggggggggg ta dangggggggggggggg suyyyyyyyy nghĩ “-Tên miệng rộng.

_”À,biết rồi, quả óc chó khi chết đi sẽ biến thành gì ?”-tên một mắt.

_”Khó quá à,hỏi câu khác đi chú !-Một nhóc trai nói.

_”Không khó lắm đâu,các em hãy ghép thử hai thứ lại với nhau xem !-“Ji Eun nháy mắt.

_”E he2mmmmmmmmmmmmmm không chơi nhắc bài iiiiii”-Tên miệng rộng toét miệng cười.

_”Em biết rồi em biết rồi!”-đứa tóc bím-“ Diamond “

_”Sao cậu biết dạ?”-đứa con trai bên cạnh.

_”quả óc chó là almond còn chết đi là die nên sẽ là diamond.”-Đứa tóc bím cười tươi.

_”Chính xác”-Tên một mắt cùng tên miệng rộng mở cửa để họ đi vào.

Bên trong là một khuôn viên rộng lớn với ngôi chợ nhộn nhịp,những ác quỷ đang cùng những thiên thần reo bán những món đồ thủ công,thức ăn,những đứa trẻ có cánh đang chơi trò bóng chuyền trên không.Những đứa trẻ với chiếc đuôi và hai cái sừng đỏ thì đang chơi lắc xí ngầu ở góc.Ở giữa nơi đây là một cái thác nước chảy ra từ cái lọ của thần cupid,xa xa có hai thanh niên nam nữ một ác quỷ một thiên thần đang cầu nguyện và thảy đồng xu vào.Ji Eun dắt lũ trẽ đến tiệm bánh mì của một ác quỷ,bạn của cô để cho chúng đầy bụng sau đó đi tiếp về trường.

_”Cô ơi,tí nữa mình có được chơi trò đấu trận giữa thiên thần và ác quỷ không cô?”-một đứa nói.

_”Có chứ em.”-Ji Eun

_”Nhưng mấy nhóc phải được xếp vào ký túc xá nào nữa chứ.”-Wooyoung mỉm cười đi ra mở cửa đón họ.

Hai bên cổng là những thiên thần và ác quỷ đang đứng vẫy tay chào đón họ.Đám nhóc reo lên thích thú bắt tay với từng người.Jiyoung và Won Ho phát những viên kẹo kim chi ớt cho tụi nhóc và thiên thần tặng cục bông tuyết?Ji Eun lắc đầu với đội trưởng của thiên thần mới sau khi Myungsoo từ bỏ chức vụ để đi sang thế giới con người và đóng phim cùng tình yêu của mình.Nói thiệt thì cô nhớ anh trai của mình lắm.Wooyoung đi lên trước đồng hành cùng cô đến nơi thầy Hiệu trưởng cùng sân khấu của mình,đám nhóc được lùa vào chỗ ngồi của mình.

_”Đợi anh chút nhé!”-Wooyoung nháy mắt rồi đi ra sau khán đài.

_”Nhân danh hiệu trưởng của trường các ác quỷ và thiên thần,ta hôm nay rất vui khi được đón các học sinh dễ thương đến từ thế giới loài người.Ta cũng vinh dự khi năm nay khách mời đã đến thăm trường của chúng ta,hãy chào mừng họ đi nào.”

Ông hiệu trưởng chỉ về phía xa,Myungsoo đang ôm lấy Suzy bay tới và từ từ đáp xuống sân khấu.Ji Eun reo lên phấn khích khi anh mình trở về.Mọi người đều vỗ tay hân hoan đón chào mừng rỡ.

_”Suzy ! SUZY Ah!Thần may mắn!-Ji Young vẫn lanh chanh như ngày nào.

_”Xin chào mọi người,lâu quá không gặp,mọi người vẫn khỏe chứ ạ?”-Suzy.

_”Thần may mắn,thần may mắn!”-những tiếng hò reo của các thành viên đội ác quỷ cứ reo hò khiến Suzy bật cười.

_”Cô ơi,đó không phải là Suzy của nhóm miss A,đóng phim đoạt giải của năm Không một ai khác sao ạ?”-một đứa nói.

_”Bên cạnh cô ấy là hoàng tử L của lòng em kìa!”-Một bé gái thốt lên rồi đỏ mặt.

_”Ai cho phép cậu có hoàng tử khác ngoài tớ chứ?”-đứa con trai bên cạnh nói.

_”Hứ!Cậu cao lớn đi rồi tớ sẽ xem lại.”-đứa bé gái ấy nói

_”Xin chào mọi người,Myungsoo đã về!”-Myungsoo nói.

Đám con gái thiên thần hò reo vui sướng,tất nhiên,họ vẫn mê nét đẹp của anh trai cô.Ji Eun từng phát bực khi buổi tối phải vào ký túc xá các thiên thần để dập tắt những nghi lễ “ Mang Myungsoo về “ của đám đó.Phải thôi,cô là ác quỷ nhưng vào ký túc xá thiên thần,nhiệt độ ở đây xuống cực thấp khiến cô cũng rùng mình lạnh cóng.Nói sơ qua thì ký túc xá của thiên thần khác ký túc xá của cô,ký túc xá của thiên thần là bước vào bạn nhìn lên sẽ thấy những đám mây lơ lửng.Mỗi đám mây là một cánh cửa dẫn vào phòng của thiên thần nhưng nhìn sơ qua thì không thấy cái phòng ở đâu hết.Nhưng đa phần các thiên thần có phép mạnh về tuyết,nước nên ác quỷ mang trong mình lửa như cô rất ghét.Cực ghét.

_”Chào mừng hai trò đã đến tham dự “- thầy hiệu trưởng nói.

_”Vâng ạ.”-cả hai.

_”Sau đây là phần giải trí “-thầy nói.

Và Wooyoung bước lên và thổi sáo,Suzy ngồi bên cạnh Myungsoo cũng phải trầm trồ thán phục khiến chàng ghen.Cậu vẫn đang hậm hực vụ cô với Hyunwoo,mỗi khi đóng phim xong lại trốn đi đánh lẻ.Tối đó nếu không lên mạng check thấy Hyunwoo post hình chụp cùng Suzy đang đứng dưới chân cầu Seoul,dù vẫn cười nói với cô vui vẻ nhưng lòng cậu cứ sao sao ấy.

_”Anh sao thế?”-Suzy-“hôm nay là ngày em trở về đây mà,anh không vui sao?”

_”Không..không có gì đâu,em đừng bận tâm”-Myungsoo nói.

Suzy cũng lắc đầu chịu thua,cô bỗng nhận được tin nhắn điện thoại từ HyunWoo và trả lời đầy thích thú.Cô bật cười.

_”Chà,wifi ở đây giờ cũng mạnh hơn rồi nhỉ?”-Suzy.

_”Hừm,lại nói chuyện với Hyunwoo nữa hả,nói chuyện gì mà vui thế hả?”-L bực mình.

_”Hyunwoo với em là bạn thôi mà anh.”-Suzy nói.

_”Hem biết! Hem biết đâu!-Myungsoo-“Bạn bè mà 12h đêm lại ra cầu Seoul ngắm sao.”

_”Á à..anh đang ghen đấy à.”-Suzy.

_”Hem,hem ghen!Ghen chỉ là trò con nít”-Myungsoo

_”Không ghen thì thôi,xì”-Suzy.

Kết thúc phần trình diễn của Wooyoung,mọi người đều vỗ tay phấn khích.Đám nhóc thích thú khi vở kịch múa rối của các thiên thần diễn ra và cực phấn khích bởi màn nhảy Gangnam style của các Ác quỷ.Đám trẻ cũng nhảy lên đầy phấn khích.

_”ộp..ộp pa..”-Suzy.

_”Myungsoo style”-Myungsoo nói rồi leo lên nhảy cùng mấy đàn em.

Oppan gang-namseutayil

Ka ng-namseutayil

Oppa n gang-namseutayil

Ka ng-namseutayil

Đám đông phấn khích hò reo đến nỗi có người đang la thì bị tắt tiếng luôn.

_”Ối”-Suzy đỏ mặt cười khi Myungsoo kéo cô lên nhảy cùng..

Lúc này Wooyoung đã đi tới ngồi cạnh Ji Eun,bên tay phải của cô là đám nhóc đang hò reo thích thú.Ji Eun nắm lấy bàn tay của Wooyoung âu yếm.

_”Em không sợ đám nhóc thấy sao?”-Wooyoung.

_”Ư.ư.lúc em rãnh là lúc anh bận mà.”-Ji Eun.

_”Thì anh cũng là…”-Wooyoung

Ji Eun đặt ngón tay lên môi Wooyoung.

Cả hai cùng phấn khích xem hết màn biểu diễn của Myungsoo.

end chap 1

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 12-10-2012 18:05:31 | Chỉ xem của tác giả
giựt con tem cho ss nè, hihi
chap 1 hay quá
Lờ ghen rùi :))
mà ss bít tận dụng PR cho fic Ko 1 ai khác ghê lun :))
mới chap đầu nên em ko bít nói gì nhìu
sorry ss nhìu nhìu nhe
em hứa là mấy chap sau em sẽ comt dài và chi tiết hơn cho ss nhe
mau ra chap 2 nha ss
iu ss nhìu
à mà ss ko có buổi công chiếu hả ? :))
mau ra chap nha ss
iu ss nhìu nhìu

Bình luận

shortfic nên k có em nhá =))  Đăng lúc 12-10-2012 06:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 12-10-2012 19:09:08 | Chỉ xem của tác giả
Ngậm ngùi ngậm cái phong bì
Cuối cùng short này cũng ra chap
Hay qá ker ss ạh!!!
ÔI rang giới bh phát triển gê Nhưng Tg con người rồi chứ chẳng khác ở chỗ có TT vs AQ
Short này không phụ lòng e có nhiều moment of MyungZy qá hức *súc động*{:301:}
Hem,hem ghen!Ghen chỉ là trò con nít”-Myungsoo

Lờ ơi....sao zai gen màh dễ thương thế
Zy vs Hyunwoo nửa đêm ra cầu Seoul ngắm sao á....kaka....ss ơi...ss giỏi thật đấy
Thảo nào bạn Lờ không gen ms lạ
Hóng chap 2 nhớ

Bình luận

hehe,yêu em quá đê!  Đăng lúc 12-10-2012 10:30 PM
hố hố :))...ss iên chí...e cứ bám fic ss dài dài :)) há há :D  Đăng lúc 12-10-2012 07:16 PM
đa tạ em nhá,nhớ ủng hộ ss nhé kekeke :x  Đăng lúc 12-10-2012 07:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 12-10-2012 22:27:52 | Chỉ xem của tác giả
Amen, đóng fic này mà ghen fic kia à Myung ơi là Myung ;; chàng ghenn v ai mà sống nổi :))

Còn nàng Su nữa, màng ham chơi vưa thôi, 12h mà dám đi chơi vs trai đẹp là sao, ai mà ko ghen cơ chứ :ppp

fic này IU dũng cảm ghê, nắm tay Woo chốn đông ng lun

cơ mà sao a trai Myung nhát thế, chỉ giỏi cái khoản ghen thôi :p

hnay chị bận wá, xl e nhé h mới  đọc đc :)

chờ chap mới, cám ơn e iuuuu <3

Bình luận

hí hí không sao đâu chị,dạo nì em cũng bận học nên k viết kịp mấy chap nên giờ phải rặn óc vik típ đây ;))  Đăng lúc 12-10-2012 10:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách