RuiYang Tại 18-8-2013 16:00:33

Bạch Dương: cố gắng chứng minh mình xứng đáng được gặp họ

Kin Ngưu:KHÔNG.KHÔNG. Tôi không thể. KHÔNG.

Song Tử:Chúng ta sẽ có rất nhiều niềm vui *cười ranh mãnh*

Cự Giải: ÔI TRỜI ƠI! Tại sao chúng ta lại bị tách ra khi vừa mới sinh thế này? Thật là khủng khiếp! Ôi anh/chị/em song sinh của tôi ... *cảm xúc dâng trào*

Sư Tử: * thở hổn hển * Vậy là bây giờ tôi không phải người hoàn hảo nhất nữa. Mà tôi là một trong những người hoàn hảo nhất ...

Xử Nữ: * đóng băng *

Thiên Bình: Có chắc mi không phải là quỷ hay là người đến từ hành tinh khác không?

Thiên Yết: Có phải đây là một trò chơi khăm chăng?

Nhân Mã: * chọc * Gì cơ?

Ma Kết: Tôi không tin rằng người đó thực là anh em song sinh của tôi cho đến khi chúng ta kiểm tra gen

Bảo Bình: TUYỆT QUÁ

Song Ngư: * ngất xỉu *

RuiYang Tại 19-8-2013 09:29:48

Chòm sao may mắn trong tuần (19.8 – 25.8)

Nhân Mã (22.11 – 21.12)

Đầu tuần, sức mạnh của Nhân Mã được thể hiện một cách rõ ràng, bạn tự tin, mạnh mẽ và quyết tâm để thực hiện mọi việc. Thứ năm và thứ sáu, bạn bỗng nhận được một món quà từ một người bạn thân. Điều này khiến bạn vô cùng bất ngờ và hạnh phúc.
Cuối tuần là dịp tốt nhất để tổ chức các hoạt động xã hội, gặp gỡ, giao lưu. Đây là thời điểm mà bạn có thể dễ dàng kết nối với mọi người.

Chòm sao cần thận trọng

Xử Nữ (23.8 – 22.9)
Cuộc sống khắc nghiệt sẽ chơi Xử Nữ “một vố” khá đau trong ngày hôm nay, khiến bạn dễ cảm thấy bản thân thật đáng thương. Tuy vậy, thật may mắn là bạn nhìn nhận vấn đề không quá tiêu cực và vẫn thấy được niềm vui trong những thử thách này.

Cuối tuần, bằng khả năng nhạy bén và óc sáng tạo, bạn sẽ giải quyết mọi công việc một cách nhanh chóng và đạt được kết quả cao.

Những chòm sao khác

Bảo Bình (19.1 – 20.2)

Đầu tuần này, Bảo Bình nên cố gắng tạo sự cân bằng giữa công việc và gia đình. Bạn tốt nhất hãy dành thời gian để trò chuyện cùng bố mẹ, chia sẻ với các anh chị em để có thể hiểu được ước muốn và quan điểm của họ. Và nếu có thể, bạn hãy tổ chức một chuyến du lịch dài ngày cùng những người thân yêu nhé!

Song Ngư (21.2 – 19.3)

Có rất nhiều điều đang diễn ra trong đầu Song Ngư khi tuần mới gõ cửa. Bạn mong muốn sớm thực hiện ngay những ý tưởng này bởi sợ chúng sẽ trôi tuột đi mất. Hấp tấp và nóng vội lúc này là không nên. Bạn nên suy xét kỹ lưỡng và xin ý kiến của một vài người có kinh nghiệm.

Thứ năm và thứ sáu, Song Ngư bất ngờ gặp được một người bạn mới, sẽ có tác động rất lớn tới cuộc sống của bạn. Cuối tuần, bất kể là bạn làm gì đi nữa, bạn cũng phát hiện ra những tham vọng bí mật của mình trở nên gần hơn với thực tế.

Bạch Dương (20.3 - 20.4)

Tuần mới nhìn chung khá sáng sủa với Bạch Dương khi bạn cuối cùng cũng đã có thể cân bằng tự do cá nhân và tình cảm riêng tư. Tuy vậy, sẽ có một vài chuyện không hay trong gia đình xảy ra, khiến tâm trạng của bạn có chút suy sụp và buồn bã.

Thêm vào đó, vấn đề tài chính cũng không được khởi sắc cho lắm, trong khi mối quan hệ với các đồng nghiệp vẫn chưa được cải thiện. Vì vậy, thời điểm này bạn cần hành động cẩn thận hơn, cũng như tránh những quyết định hấp tấp.

Kim Ngưu (21.4 – 20.5)

Từ thứ hai tới thứ tư, Kim Ngưu cần phải học đa nghi một chút, bởi đây là thời điểm mà bạn trở thành mục tiêu trêu ghẹo của ai đó. Khoảng thời gian sau đó, bạn thấy cơ hội để thực hiện những bước tiến đáng kể trong công việc, đây cũng là lúc để sắp xếp lịch làm việc cho hợp lý.

Cuối tuần, dịp tốt để trang trí lại nhà cửa và công việc này sẽ tốn nhiều thời gian hơn bạn nghĩ đấy.

Song Tử (21.5 – 21.6)

Đầu tuần mới, ban đầu mọi thứ dường như không diễn ra đúng theo ý bạn, nhưng cũng đừng vì thế mà biến mình thành kẻ nóng nảy, hay phàn nàn. Chẳng ai quan tâm tới những phản ứng tiêu cực của bạn.

Từ thứ năm trở đi là thời điểm thích hợp để thử những ý tưởng của chính bạn. Cuối tuần, bạn sẽ có cơ hội được đi tới một vùng đất hoàn toàn mới, với cảm giác thật thư thái và bình yên.

Cự Giải (22.6 – 22.7)

Sự kết hợp bất ngờ của các chòm sao báo hiệu một tuần đầy khó khăn sẽ đến với các Cự Giải, chủ yếu xoay quanh những vấn đề liên quan đến gia đình và chuyện tình cảm cá nhân. Thêm vào đó, công việc đang bị ùn ứ, khiến bạn cảm thấy như bị bủa vây trong một mớ hỗn độn.

Tuy vậy, tin vui là mọi thứ đều có thể khắc phục được khi tâm trạng của bạn ổn định hoặc bạn tìm được niềm vui trong cuộc sống.

Sư Tử (23.7 – 22.8)

Một khởi đầu đầy năng lượng mang đến cho Sư Tử những mục tiêu mới và hãy yên tâm là mọi người sẽ giúp bạn hoàn thành công việc, nếu như bản thân bạn cũng dồn sức cho nó. Sự dồi dào hứng khởi giúp bạn có những ngày tiếp theo đầy thú vị và đừng ngại ngần thử mạo hiểm một chút.

Thứ năm, thứ sáu và thứ bảy, hãy xem xét các chi tiết cẩn trọng hơn và hoàn thành những nhiệm vụ nhỏ nhặt mà bạn được giao. Cuối tuần, gia đình với các vấn đề liên quan đòi hỏi sự quan tâm của bạn.

Thiên Bình (23.9 – 23.10)

Giữ cho mình cái đầu thật bình tĩnh khi tuần mới gõ cửa, bởi các sự kiện diễn ra trong ngày này có thể lôi kéo bạn ra khỏi những trách nhiệm đời thường. Chỉ cần bạn linh hoạt và đừng quá căng thẳng, tất cả sẽ lại đâu vào đấy. Thứ ba và thứ tư, mọi người giao phó cho bạn vai trò người đi đầu, vậy thì đừng quên chia sẻ các ý tưởng hay và cả sự lạc quan của bạn nữa.

Ba ngày tiếp theo, đừng quên dành thời gian cho bạn bè và nhớ là dành sẵn một bờ vai để trở thành người bạn biết lắng nghe và thấu hiểu. Cuối tuần, bạn đầy năng lượng và hứng khởi.

Thần Nông (24.10 – 21.11)

Bạn có khả năng nắm bắt tình hình, do vậy Thần Nông luôn chủ động đi đầu trong các hoạt động. Trong mắt một số người, bạn là tấm gương sáng nhưng với số ít, bạn hơi khó gần và kiêu ngạo.

Cuối tuần, bạn nên dành thời gian quan tâm tới gia đình, nhất là mẹ của bạn hơn. Thời gian qua, phải chăng bạn quá say mê trong công việc và các hoạt động xã hội nên không thường xuyên tâm sự, chia sẻ cùng mẹ?

Ma Kết (22.12 – 18.1)

Sự kết hợp của ba hành tinh lớn xung quanh chòm sao Ma Kết báo hiệu nhiều tin vui chuẩn bị đến với bạn, chủ yếu xung quanh vấn đề tình cảm và những mối quan hệ cá nhân khác.

Khi tâm trạng cũng như cách sống trở nên tích cực hơn, bạn sẽ dễ dàng tìm thấy nguồn cảm hứng trong công việc và gan dạ đối mặt với những chướng ngại vật khó đoán của tương lai. Hãy bỏ qua thất bại của quá khứ và chào đón một ngày mai tươi sáng!
Hải Hà (Xzone/ Tri thức thời đại)

RuiYang Tại 19-8-2013 09:34:37

Lá số tử vi tuần 3 tháng 8 của bạn
Dương Cưu
(21/3-19/4)
Học cách kiềm chế và đặt mọi người xung quanh lên trước, đó chính là lời khuyên cho Dương Cưu khi tuần mới gõ cửa, nhất là khi bạn muốn giữ cho mọi việc trôi chảy. Thứ ba và thứ tư, dường như bạn bị nhấn chìm trong chính những suy nghĩ của mình. Có rất nhiều thứ chạy qua trong đầu bạn, nhưng có lẽ sự tự nội quan chính là điều mà bạn cần nhất. Hai ngày tiếp theo, bạn thực sự quay trở lại “đường đua” với trạng thái tốt nhất, bạn sẵn sàng cho mọi thứ. Cuối tuần, mọi người sẽ giúp bạn tiến về phía trước theo những cách bất ngờ nhất có thể.

Kim Ngưu
(20/4 – 20/5)
Đón đợi những điều vui vẻ bất ngờ gõ cửa khi tuần mới đến. Thứ hai dường như là một ngày không hoàn mỹ cho lắm trong công việc, nhưng bạn bè, người thân sẽ đến giải cứu cho bạn. Thứ ba, thứ tư, nếu không vững vàng, bạn có thể để những nỗi buồn, ưu tư chiếm lĩnh mình, và vì thế, điều bạn cần chính là sự kiểm soát nhất định trong những tình huống căng thảng, đặc biệt có liên quan tới sự ghen tị và chiếm hữu. Thứ năm và hai ngày sau đó, sử dụng sức hút của chính mình để đưa các ý tưởng đến với mọi người và thuyết phục họ. Những ngày sau đó, bạn cần nhìn nhận sự việc dưới những góc độ khác nhau để đưa ra một nhận định khách quan hơn.

Song Sinh
(21/5 – 21/6)
Song Sinh sở hữu nguồn năng lượng, sự sáng tạo dồi dào trong ngày đầu tuần, và vì thế, bạn cần phải cống hiến mình cho những dự án mới mẻ, những kế hoạch thú vị thay vì để chúng trôi qua một cách lãng phí. Hãy cứ để các chi tiết nhỏ nhặt cho ai đó nghiên cứu. Hai ngày tiếp theo, bạn dường như chậm lại một chút, lý do là bạn hứng thú khám phá, phân tích thay vì hành động. thứ năm cho tới thứ bảy, đừng độc đoán và khiến người khác khó chịu, hãy thuyết phục họ theo cách nào đó tốt hơn. Hai ngày cuối tuần, nhớ chú ý tới những thứ đang còn bị che giấu.

Cự Giải
(22/6 – 22/7)
Khởi đầu tuần mới không “xuôi chèo mát mái” như Cự Giải trông đợi, có những bất đồng nho nhỏ trong gia đình xảy ra vào thứ hai. Lúc này, hãy sử dụng sự đồng cảm, chân thành để xoa dịu mọi người. Thứ ba và thứ tư, một “cơn bão” cảm xúc sẽ khuấy đảo tâm hồn bạn, và lúc này, không dễ dàng để có thể đưa ra bất cứ quyết định nào. Thứ năm và hai ngày tiếp theo, bạn đặt mình lên ưu tiên hàng đầu cho sự thay đổi, và một chút ích kỷ cũng giúp ích đáng kể. Thứ bảy tới chủ nhật, cho bản thân cơ hội để đối diện và lắng nghe những cảm xúc của riêng mình.

Sư Tử
(23/7 – 22/8)
Mọi người dường như không thể nào chối từ bạn trong ngày đầu tuần, họ bị sức hút của bạn thuyết phục ngày từ phút đầu tiên. Hai ngày sau đó, hãy xem xét mọi việc một cách sâu sắc hơn, bạn hoàn toàn có thể tin tưởng vào trực giác của mình để khám phá ra những động cơ đích thực của người khấc. Những ngày sau đó, bạn trở lại với hành trình của mình bằng sự hào hứng, mạnh mẽ và quyết tâm, chắc chắn nhiều người sẽ bị bạn chinh phục. Cuối tuần, ai đó đang trông đợi sự giúp sức của bạn.

Xử Nữ
(23/8 – 22/9)
Sự bốc đồng sẽ chiếm lĩnh Xử Nữ khi tuần mới đến, bạn muốn vẫy vùng trong sự phấn khích, nhưng đừng ngạc nhiên nếu bạn không thể quyết định nổi những điều quan trọng. Thứ ba và thứ tư, đừng giam hãm sự hiếu kỳ của mình. Chính những khám phá thú vị khiến bạn học hỏi được nhiều điều từ những người xung quanh. Ba ngày tiếp theo, hãy cố gắng “xuôi cùng dòng chảy”, đừng vội vàng, ngay cả khi sự chậm rãi khiến bạn muốn uể oải. Cuối tuần, công việc vất vả giúp bạn được trả công một cách bất ngờ và xứng đáng.

Thiên Bình
(23/9 – 22/10)
Bạn ao ước giá như mỗi tuần mới đều diễn ra giống hôm nay: Bạn có đầy đủ sự tự tin, lôi cuốn, dường như mọi người xung quanh không thể nào bắt kịp bạn. Và bạn lôi cuốn họ trọn vẹn. Hai ngày sau đó, bạn quan tâm nhiều hơn tới vấn đề tài chính, tằn tiện hơn trong chi tiêu. Đây chính là thời điểm mà bạn có những kế hoạch dài hơi cho chuyện tiền bạc. Thứ năm và hai ngày tiếp theo, các kỹ năng giao tiếp, những ý tưởng thú vị mà bạn sở hữu được đưa ra sử dụng và đánh giá tốt. Cuối tuần, nhớ dành thời gian nghỉ ngơi, thư giãn và cho mình những phút nhìn lại bản thân một cách nghiêm túc.

Bò Cạp
(23/10 – 21/11)
Đầu tuần, Bò Cạp có phần nội tâm và ưu tư so với lệ thường, và đây là lúc thích hợp để đưa những ý tưởng hay ho trong đầu ra nghiền ngẫm. Hai ngày tiếp theo đó, những điểm mạnh trong tính cách sẽ giúp bạn có được sự yêu mến và ngưỡng mộ, hãy sử dụng những lợi thế đó cho kế hoạch của mình. Thứ năm và hai ngày tiếp theo, đừng mạo hiểm. Ngay cả khi ai đó đang ủng hộ bạn hết mình, hãy nghĩ thật kỹ về những động cơ của họ. Cuối tuần, cơ hội để biến các kế hoạch thành hành động.

Nhân Mã
(22/11 – 21/12)
Đừng ngại nói ra những ước mơ của mình, bạn sẽ ngạc nhiên khi ai đó làm bạn hài lòng, nhất là trong ngày đầu tuần. Khoảng thời gian tiếp theo, chính sự dễ dãi lại khiến bạn gặp vấn đề, và vì thế, hãy suy nghĩ trước khi đưa ra quyết định. Chậm lại và kiên nhẫn hơn với chính bạn, ngay cả khi điều đó đồng nghĩa với việc bạn mất thêm không ít thời gian. Thứ năm và hai ngày tiếp theo, bạn dồi dào năng lượng, sự hứng khởi, vậy thì hãy khuấy động cuộc sống bên bạn bè. Cuối tuần, hãy để sự sáng tạo thay bạn làm chủ.

Ma Kết
(22/12 – 19/1)
Khởi động các dự án mới khi ngày đầu tuần gõ cửa, bởi đây là lúc mà bạn tràn đầy năng lượng, sự hứng khởi. Những ngày sau đó, bạn chính là chuyên gia về những chi tiết, và đây chính là cơ hội tốt để sắp xếp lại mọi việc vào trật tự, đưa ra những kế hoạch dài hơi, tạm hoãn các dự án quá xa vời lại. Sự tập trung vào việc lập kế hoạch có thể giúp bạn đi qua những ngày tiếp theo một cách trôi chảy, Cuối tuần, hãy trông đợi giải quyết mọi việc yên ổn và nhận được nhiều sự tán dương nhiệt tình.

Bảo Bình
(20/1 – 18/2)
Đừng ngại thử sức với những điều mới mẻ khi tuần mới đến, bởi sự hiếu kỳ, thân thiện sẽ giúp bạn chiếm cảm tình của mọi người, đặc biệt là những nhân vật mới. Thứ ba và thứ tư, giảm tốc và cho mình thời gian lắng lại (về cả cảm xúc lẫn tinh thần). Thứ năm, thứ sáu và một phần thứ bảy, bạn sẽ trở lại với guồng quay quen thuộc, để rồi sau đó, tới chủ nhật, điều bạn cần phải chú ý nhất chính là giữ cho mình một tinh thần vững vàng, không bốc đồng hay trầm trọng hóa mọi việc.

Song Ngư
(19/2 – 20/3)
Đề phòng các vấn đề xảy ra trong một mối quan hệ nào đó khi tuần mới gõ cửa, tránh những mâu thuẫn và thận trọng trước những yêu cầu, đòi hỏi từ xung quanh. Thứ ba và thứ tư, đừng ngần ngại đứng lên để tự bảo vệ cho chính mình, đặc biệt trong các vấn đề về luật và tài chính. Thứ năm và những ngày sau đó, nếu bạn cho rằng ai đó (điều gì đó) là đúng đắn, bạn có quyền đứng lên phát biểu, dù là thiểu số. Những ngày cuối tuần, gia đình, bạn bè chính là chỗ dựa tuyệt vời của bạn.

Nguồn: Lá số tư vi

RuiYang Tại 19-8-2013 09:35:45

Quán quân : Bạch Dương: có tài thì phải thể hiện chớ, ko thì sao người ta biết

Á quân : Sư Tử: ta mà ko tự tin thì ai tự tin?

Quý quân : Nhân Mã: vui là chính ấy mà

Hạng 4 : Bảo Bình: tớ muốn tỏa sáng!!! Cơ hội để khác biệt!!

Hạng 5 : Song Tử: ánh đèn sân khấu là của tớ!

Hạng 6 : Thiên Bình: cơ hội để kiếm người iu/ người hâm mộ bí mật nè :”>

Hạng 7: Xử Nữ : tớ ko muốn người khác tranh công, thế thoy =.=

Hạng 8: Thiên Yết: ngồi dưới giật dây chúng nó thích hơn nhiều

Hạng 9: Ma Kết: đơn giản là ko thích khoe khoang, “hữu xạ tự nhiên hương”

Hạng 10: Song Ngư: tớ ngại lắm ~~ đừng có đẩy tớ ra ~~~~

Hạng 11: Kim Ngưu: xin nhường phần show off cho người khác...

Hạng 12: Cự Giải: *mắc cỡ *rụt vỏ

RuiYang Tại 19-8-2013 12:02:43

chuot96 Tại 19-8-2013 13:10:48

Sao nào nghe lời người yêu nhất:
SONG NGƯ
THIÊN BÌNH
BẢO BÌNH
KIM NGƯU
CỰ GIẢI
NHÂN MÃ

Sao nữ nào làm các chàng trai theo đuổi mình khốn khổ:
THIÊN YẾT
XỬ NỮ
THIÊN BÌNH
SONG TỬ
NHÂN MÃ
SONG NGƯ

Yêu nhiều lắm nhưng không chịu nói:
XỬ NỮ
THIÊN BÌNH
SƯ TỬ
THIÊN YẾT
CỰ GIẢI
MA KẾT
KIM NGƯU

chuot96 Tại 19-8-2013 13:21:13

Cách học bài của 12 cung hoàng đạo
Bạch Dương: Đọc tất cả mọi thứ rất nhanh
Kim Ngưu : Học 1 cách cẩn thận và chậm dãi
Song Tử : Vừa học vừa nghe nhạc.8888 hát.thận chí cả lướt wep
Cự Giải: Chỉ học hiệu quả nhất khi có bạn bè và gia đình xung quanh
Sư Tử : Nếu muốn có thứ hạng cao trong học tập thì chắc chắn sẽ làm được
Xử Nữ: Viết ra tất cả những thứ mình cần biết và học nó
Thiên Bình: Chỉ học khi nào có những bài kiểm tra
Thần Nông: Luôn luôn im lặng...Chả ai biết được thần lông đang làm gì cả
Nhân Mã: Rất mau chán nên nhiều khi nhân mã chỉ mới đọc được một trang sách đã chạy ra ngoài chơi ngay
Ma Kết: Chăm chỉ hơn hẳn các sao khác và luôn có thứ hạng tốt
Bảo Bình: Ghi chú tất cả những thứ cậu ấy cho là quan trọng.Nhưng thật sự trong đó chẳng có phần nào quan trọng
Song Ngư: Muốn học nhưng khi bắt đầu hay nghĩ vẩn vơ và lại...lạc lối

chuot96 Tại 19-8-2013 13:32:50

Thường chôn giấu nỗi buồn sâu nhất
Ma Kết
Kim Ngưu
Cự Giải
Thần Nông
Không có sở thích tâm sự nỗi buồn
Xử Nữ
Nhân Mã
Bảo Bình
Thần Nông
Kim Ngưu
Đêm đến lại trở nên tâm trạng
Song Tử
Cự Giải
Thiên Bình
Song Ngư
Giỏi chữa nỗi buồn của người khác hơn bản thân
Nhân Mã
Bạch Dương
Kim Ngưu
Ma Kết
Song Tử

chuot96 Tại 19-8-2013 13:40:58

Những NHÂN VẬT NGUY HIỂM NHẤT TRONG CUNG HOÀNG ĐẠO

Hạng 1: Thần Nông

Dưới sự bảo hộ của sao Diêm Vương và sao Hỏa, Thần Nông có ý chí và dũng khí của một “sát thủ” hoàn hảo. Ai cũng biết đến ý chí phục thù và khát vọng quyền lực của cung hoàng đạo này. Sự tức giận của cậu ấy cũng đặc biệt đáng sợ. Ngoài ra, vì là cung mang tính nước, Thần Nông rất trọng tình cảm. Thế nên nếu bạn làm cậu ấy tổn thương về tình cảm, hãy nhớ cẩn thận bởi đây là kẻ thù dai lắm nhé.

Hạng 2: Bạch Dương

Cũng do sao Hỏa bảo hộ nhưng Bạch Dương không nhiều mưu kế như Thần Nông, mà sống đơn giản hơn nhiều. Tuy nhiên, không vì thế, cậu ấy mất đi sự mạnh mẽ và uy lực của sao chiếu mệnh vào mình. Sự hấp tấp và liều lĩnh của Bạch Dương khó có ai địch nổi. Trong các câu chuyện ngầm ở giới ngầm, cậu ấy luôn có một đại ca lên tiếng và là người không ngần ngại xông lên đối đầu với bất cứ ai cản đường.

Hạng 3: Ma Kết

Thực ra Ma Kết lúc bình thường hoàn toàn vô hại. Cậu ấy là những người lao động chăm chỉ và cần mẫn. Nhưng những cao thủ thực sự cũng chính là Ma Kết. Con người này sinh ra để theo đuổi quyền lực. Đừng vì bề ngoài Ma Kết nhìn thật thà mà coi thường cậu ấy. Chỉ cần là thứ mình muốn, thì tham vọng của Ma Kết có thể gạt phăng tất cả, thậm chí còn nguy hiểm hơn cả Thần Nông đó.

RuiYang Tại 20-8-2013 08:57:09

Nhược điểm "khủng khiếp" trong tính cách của 12 chòm sao

Mỗi chòm sao đều có những mặt mạnh và hạn chế nhất định. Hãy cùng khám phá tật xấu của mỗi cung.

Bạch Dương (21/3 - 20/4)

Thích làm việc nhà, dễ nổi nóng, tự coi mình là trung tâm nên đôi khi "hơi" thiếu tôn trọng người khác. Bạch Dương là cung mệnh đầu tiên của vòng hoàng đạo, biểu trưng cho sự sống nên cũng rất "bá đạo".

Cừu chỉ nghĩ về mình bởi họ giống như một đứa trẻ và hoàn toàn chìm đắm trong cái Tôi của bản thân. Những gì Cừu quan tâm phải được đặt lên trên hết. Người thuộc cung Bạch Dương cũng bị ảnh hưởng bởi những tính cách này của chòm sao hộ mệnh. Vì thế, tuy là người sôi nổi, năng động, sáng tạo nhưng người Bạch Dương lại đề cao tính cá nhân, họ có tính độc lập cao nhưng nhiều khi họ trở nên ích kỷ, độc đoán. Họ làm tất cả theo ý mình và chẳng mấy khi để ý đến cảm nhận của người khác.

Kim Ngưu (21/4 - 20/5)

Hay ăn gian, khá coi trọng vật chất, chậm chạp, thích sự cố định và có tính sở hữu cao.

Tính cách của Kim Ngưu rất bướng bỉnh. Rất khó để thuyết phục họ nghe theo ý người khác. Kim Ngưu cố chấp và thích làm theo ý mình. Tuy nhiên, họ không cho là mình ngang bướng, mà tin rằng đơn giản đó là sự sáng suốt và cứng rắn.

Song Tử (21/5 - 21/6)
Luôn đặt lợi ích cá nhân lên đầu, không bao giờ chịu cố định. Có thể từ trạng thái vui vẻ chuyển sang "đau khổ".

Là người rộng lượng, cởi mở, khôn khéo nhưng Song Tử cũng đồng thời là một kẻ láu cá. Người thuộc cung Song Tử hay giở thói khôn vặt, mánh khóe để có được điều mình muốn.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Có tính mạo hiểm, dễ bị dao động bởi nhân tố bên ngoài, đôi khi hơi thiếu quan tâm đến những người xung quanh và quá phụ thuộc.

Cự Giải không bao giờ có ý định từ bỏ những thứ mà họ cho là quý giá như từ người yêu, bạn thân, họ hàng đến chức tước, địa vị,... Những người thuộc cung Cự Giải hiếm khi bước thẳng đến nơi họ muốn đến - cả về nghĩa đen lẫn nghĩa bóng. Nhưng ngay khi nhận thấy có ai đó chuẩn bị chộp lấy "phần thưởng quý giá", Cự Giải sẽ bất ngờ lao tới, từ chối đầu hàng và quyết không cho kẻ khác thứ thuộc về mình.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Hay để ý người khác, kiêu ngạo và đôi phần có vẻ "đạo đức giả". Dễ bị chi phối bởi hình thức.

Sư Tử là chúa của muôn loài. Cho nên người mang cung này thường thích làm trung tâm của sự chú ý. Họ luôn coi mình là thông minh nhất nên thích dạy bảo người khác, nghĩ mình đứng trên tất cả. Sư Tử rất tinh tường và năng động, không bao giờ phí thời gian cho những kế hoạch và dự án vô căn cứ. Tuy nhiên, sự chắc chắn khi chọn lựa kế hoạch làm việc cũng như niềm kiêu hãnh quá lớn của Sư Tử khiến họ đôi khi bị mọi người ghét, chê chảnh!

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Là kẻ háo sắc, theo chủ nghĩa cầu toàn, thích sự phê bình, hay suy nghĩ về những vấn đề không quá quan trọng. Đôi khi hơi thiếu kiên nhẫn và có niềm tin vào thực tế cao.

Tính cẩn thận thái quá của Xử Nữ khiến họ trở thành những kẻ tính toán chi li. Xử Nữ rất cẩn trọng và khắt khe trong ăn mặc, công việc, tình yêu và quan hệ bạn bè. Trí tuệ của họ tỉnh táo đến mức họ không bao giờ có ảo tưởng, thậm chí cả khi đang yêu. Xử Nữ không nhìn đời qua cặp kính màu hồng, họ nhìn rõ cả ưu lẫn nhược điểm của người yêu cũng như tính chất quan hệ của mình với người đó. Xử Nữ thông minh và thâm sâu. Sự quá chi li đó chính là điểm xấu nhất của người thuộc cung này.

Thiên Bình (23/9 - 23/10)

Nhỏ mọn, thiếu tự tin vào bản thân, không kiên định, tâm trạng đôi khi không ổn định. Có khả năng đánh lừa mọi người xung quanh bằng sự "ngây ngô" của mình.

Điều họ thích nhất trên đời này là tranh luận về bất cứ vấn đề nào. Bởi sở thích này nên Thiên Bình cũng là những kẻ ngang bướng nhất. Dù chính mình làm sai đến mấy nhưng Thiên Bình cũng sẽ bào chữa quyết liệt và bác bỏ tất cả mọi lỗi lầm của mình.

Thần Nông (24/10 - 21/11)

Dễ cảm động, luôn muốn thể hiện bản thân bằng sức mạnh của mình, lời nói có thể làm tổn thương người khác và hay che giấu.

Thần Nông mạnh mẽ, quyết đoán, quả cảm nhưng họ cũng là tuýp người đa nghi và cực thù dai. Người thuộc cung này ghét nhất sự phản bội và một khi đã bị ai lừa dối, họ sẽ chẳng bao giờ tin vào người đó lần thứ 2 hoặc có thì cũng phải qua thử thách rất nhiều.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Có tính trật tự, không thể kiểm soát bản thân khi có những phản ứng và lời nói quá khích.

Nhân Mã rất ưa di chuyển. Họ không thể đứng hay ngồi yên một chỗ mà luôn muốn chạy đi đâu đó. Vốn rất thích sự thay đổi trong cuộc sống, họ đam mê những cuộc hành trình, viễn du. Sự khao khát, ham mê khám phá những điều mới lạ khiến Nhân Mã dễ chán với những gì đã có.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Lãng mạn, quá ưa tỉ mỉ, dễ bị stress và khi trong trạng thái alone lâu ngày sẽ dẫn đến sự tiêu cực trong hành động và lời nói. Có khuynh hướng đam mê công việc đến mức bỏ bê bạn bè.

Ma Kết sống trầm lặng, ít tham gia vào các cuộc tranh luận hay công việc của người khác. Nhiều người cung này vẻ ngoài rụt rè, cả tin, dễ bị xấu hổ nhưng thực ra họ biết khéo léo che giấu "cái tôi" để vươn tới mục đích thầm kín của mình đó là "vị trí dẫn đầu".

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Lạnh lùng, vô cảm, xa lánh mọi thứ xung quanh mình, nghĩ mình là "biết tuốt", ảo tưởng và thiếu hiện thực.

Cái "lạnh" của Bảo Bình khiến mọi người đôi khi thấy sợ hãi, không dám kết thân nên Bảo Bình thường không có mối quan hệ thân thiết, lâu dài với một ai đó. Tuy nhiên, trong một số trường hợp, sự lạnh lùng, bí hiểm lại tạo nên vẻ quyến rũ cho người thuộc cung này.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Là kẻ sống hai mặt bởi vẻ bên ngoài "máu lạnh" nhưng bên trong lại rất nhạy cảm, hay lo âu quá mức.

Là cung cuối cùng trong 12 cung hoàng đạo, Song Ngư thừa hưởng tính cách của các cung khác: thông minh, sắc sảo, đầy lòng trắc ẩn, dễ thương người. Tuy nhiên, điểm xấu của người thuộc cung này lại là... "tài" nói dối.

cre: tt.net
trang: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12
Phiên bản đầy đủ: [ Horoscope ] 12 cung hoàng đạo