Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16055|Trả lời: 138
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[EVENT] ♥ HAPPY BIRTHDAY BINNIE 25/9/2012 ♥LENG KENG LENG KENG!!!!

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

EVENT HAPPY BIRTHDAY BINNE

Toàn bộ chương trình đêm SN sẽ được tổ chức dưới 1 bữa tiệc nhỏ, riêng tư và ấm cúng ^^
Các thành viên trong nhà sẽ theo dõi và hưởng ứng sự kiện tại thread này.
Chúng ta sẽ bắt đâu vào lúc 20h30 đêm 25/9

1. Đầu tiên sẽ là phần giới thiệu sơ lược của BTC về toàn bộ những hoạt động nổi bật trong năm qua. Tuy hiện tại Bin đang trong quân ngũ nhưng BTC sẽ thống kê đầy đủ và chi tiết nhất những tin tức và hình ảnh trong năm qua của Bin, để mọi người có thể cùng ngồi xem lại ^^

2. Chúng ta sẽ cùng khai tiệc bằng những món ăn và phần quà do từng thành viên trong nhà chuẩn bị, phần này là tự do, mọi người thời gian tầm 15' dành cho phần relax này, đồng thời khởi động tinh thần và chuẩn bị cho trò chơi.

3. Gameshow bắt đầu, chúng ta sẽ có 2 phần chơi chính trong đêm

+ Truy tìm kho báu: với cái tên quen thuộc nhưng yên tâm là nội dung đã đc BTC họp bàn và đổi mới hoàn toàn, thử thách nhiều hơn, độ khó cao hơn ;)). Phần này sẽ do Lão thành cách mạng chịu trách nhiệm chính.

+ Cặp đôi hoàn hảo: với sự đột phá về mặt ý tưởng, BTC chúng tôi sẽ đem đến cho các bạn một phần chơi đảm bảo ko rợn da gà ko ăn tiền =)). Các bạn đủ tự tin và can đảm cứ đk chơi , phần này chơi sau nên tg dư dả, những bạn nào sợ vào muộn cũng có thể thoải mái nhập cuộc ^^. Phần chơi này đương nhiên sẽ do chủ trì game show "ko tên có tuổi" Sel cán chổi tổ chức.

Nếu thời gian ko quá muộn, BTC sẽ chèn thêm khung trò trơi đuổi hình bắt chữ cho mọi người cùng tham gia, phần này sẽ ko tiết lộ gì thêm ;))

Ngoài ra xuyên suốt chưng trình, BTC sẽ chọn ngẫu nhiên số post của mỗi thành viên trong gia đình để tiến hành trao xổ số may mắn, giải thưởng sẽ công bố ngay trong đêm.

Ngoài ra BTC của mỗi trò chơi sẽ post trước thể lệ chơi cho game mình trong tg sớm nhất ngay tại thread này, tránh mọi người ko hỉu dẫn đến mất tg, sau khi post thể lệ, mọi thắc mắc vui lòng reply trực tiếp cho BTC và bạn sẽ đc giải đáp ngay tại thread. Trò thứ 2 của sel cần đk và bốc thăm chia cặp trước, cả nhà cố gắng sắp xếp đk ngay sau khi sel post bài bốc thăm nhé.

Trước mắt sẽ là những hoạt động trên, các thành viên muốn đóng góp gì thêm có thể góp ý cho BTC luôn tại đây. Hy vọng cả nhà cố gắng thu xếp để mình có thể cùng vui vẻ với nhau trong đêm 25 sắp tới.

sis_wanabe

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
Aqua + 5 Tối nay ss sẽ về :X
DinhDinh + 5 Dzế dzế dzế dzế dzế!!O^.^O
Spica + 5 Yo Yo!!!!!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2012 17:02:30 | Chỉ xem của tác giả
Mở màn trc bằng mấy clip SN BIN nhé!!!

Bài này là OST A Millionaire's first Love nghe hay lắm ^^

Em ko nhớ rõ đây là bài gì, chỉ biết là giọng Carpenter ^^

Đây là clip đốt nến đợt Bin tổ chức SN bên Nhật, ôi trông cái mặt hắn phởn thôi rồi :))))

Bình luận

Clip cúi Hyun Bin dễ thương wá. Đang làm bài TN,nhớ sinh nhật anh mon men vào nhà chúc mừng.  Đăng lúc 25-9-2012 09:21 PM
@ Tồ: miệng anh sao cứ há hốc thía c nhở^^  Đăng lúc 25-9-2012 09:09 PM
bao h mới sang VN tổ chức fan meeting hả trời!! cái mặt:x  Đăng lúc 25-9-2012 04:10 PM
Nói tóm lại là quá thể kute. Muốn kiss từng tế bào trên khuôn mặt hắn quá trời ơi :X:X:X:X:X  Đăng lúc 21-9-2012 05:16 PM
đoạn sau thì rưng rưng xúc động và bất ngờ vì họ hát cả tiếng Hàn nữa :XXX  Đăng lúc 21-9-2012 05:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2012 17:37:35 | Chỉ xem của tác giả
*rón rén đi vào*

Thật ra là mấy hôm nay suy nghĩ nhiều quá, quà tặng như làm thiệp, clip mọi năm em cũng có làm.
Em nghĩ mãi nghĩ ko ra nên làm cái tặng kỷ niệm SN Bin năm nay nữa, tự dưng ngồi trên công ty tự kỷ, thôi thì viết vài dòng kỷ niệm năm nay ^^

Từ ngày vào nhà mình, có nhiều chuyện em chưa kể lắm. Đến bây giờ, đôi khi em ở nhà vẫn còn bị chị 2 em (tức là mẹ của ĐA ấy), mắng vì cái tội mê lên mạng. Em đi làm thì bị mấy chị trong công ty chọc, bảo là "mày tính theo anh này cho đến bao giờ??".
Thật ra em nghĩ khái niệm đôi khi ko thể hiểu là theo hay ko theo, chỉ là thích hay không thích thôi.
Vô tình là xung quanh em, như ở nhà có cả gối hình Bin, áo, rồi poster dán tường, đồ móc khóa cũng có tên Bin này.
Lên đến công ty thì trên bàn có lịch Bin, ly uống nước mỗi ngày, cả cái quát gió phe phẩy cứu cánh mỗi khi cúp điên cũng có ảnh của Bin. Thế nên mấy chị trong cty cứ nói đi nói lại mãi em cũng ko muốn cãi. Cũng ko hẳn là em cuồng đến độ đi lùng mua tất cả những thứ có ảnh Bin, mà thật sự là hầu hết nhửng thứ em có là quà kỷ niệm của nhà mình, quà SN em đc tặng..v.v... em chưa bao giờ đi lùng kiếm mà mua cả :(. Thế nên em vẫn luôn tự hỏi rốt cuộc thì mức độ thích ấy nó đc là bao??

Mỗi năm mà đến ngày SN Bin, tự dưng em lại thấy lo, lo vì ko biết năm nay có tổ chức đc như năm ngoái ko, mọi người có còn đc đầy đủ ko hay mỗi năm lại mất đi 1 ít, rồi lo ko biết em có ham chơi mà xao lãng việc trong nhà ko, lo đủ thứ, cơ mà hình như là sau mỗi lần thì mọi việc đâu lại vào đấy, vẫn tốt đẹp và trôi chảy, thật may khi lúc nào em cần cũng nhận đc sự trợ giúp từ mọi người. Em đi dạo các box nhìu nơi, mỗi ngày đều đi xem bên nhà họ đến SN idol thì họ tổ chức như nào, người nhà họ hưởng ứng ra sao, chủ yếu là em muốn biết nhà mình có thiếu sót gì ko, hoặc chính xác là muốn so sánh giữa mình và họ khác nhau ở điểm nào.

Thật ra trong mắt mọi người xung quanh thì Bin cũng chỉ là 1 dv thôi, có đóng phim hay, tốt tính như nào đi nữa cũng chỉ là dv, có phim thì họ xem, ko có thì họ xem người khác, Thật ra em cũng thử như thế, e vẫn đi xem phim khác, so sánh nhiều dv với nhau. Nói là Bin ngoài đời tốt thế nào đi nữa, thì có nhiều dv khác cũng chẳng thua kém, đôi khi em vẫn tự hỏi, em thích cái gì ở Bin nhỉ?? Em cũng chả biết nữa??? Mà có thật là em thích Bin nhiều như em nghĩ ko, hay là do em tự cho nó là như thế, hoặc mọi người nhìn vào thì thấy thế, chứ nếu Bin mà ko đóng phim nữa em vẫn có thể sống bình thường, vẫn ăn, vẫn ngủ, vẫn còn đủ thứ việc cần làm.

Nói như mọi người vẫn hay nói em tự thấy mình đc liệt vào dạng fangirl, ko phải fan cuồng, chỉ là thích thế thôi. Em cũng thích Kim Hyun Joong, em còn thích Trương Hàn, em thấy mấy anh này cũng đẹp trai, cao ráo, hát hay, đóng phim hay. Nhưng em chưa bao giờ nhớ đc họ SN ngày nào, ngoài phim họ đóng xong em ko biết gì thêm ở họ nữa, em ko biết họ cao bao nhiu, nhóm máu gì, nhà có bao nhiu người, tên thật là gì, đã từng yêu ai...bla...bla... thế nên em cho đây là sự khác biệt. Có thể những điều em biết ở Bin là do em vào nhà mình, chơi game, tìm hiểu.v.v... nhưng những thông tin đó vô thức nó đc ghi nhớ trong đầu tự khi nào, đến nỗi bây giờ có ai hỏi thì em buột miệng có thể nói ra 1 lèo, thế thì so với những người kia em thích Bin vẫn nhiều hơn chứ nhỉ???

Nói tóm lại là em chỉ muốn xác nhận 1 điều em vẫn luôn xác định Hyun Bin là 1 dv HQ mà em thích nhất, có hứng thú muốn tìm hiểu, từ tính cách đến ngoại hình và đời sống bên ngoài, vẫn luôn mong muốn Bin và gia đình có đc mọi sự bình an, vẫn muốn gửi đến Bin lời chúc SN như em vẫn chúc từng người bạn thân mà em có. Và vẫn mong Bin luôn được vui vẻ, một ngày nào đó sớm công khai người người yêu, đến 38 tuổi thì kết hôn, 40 thì sinh con trai đầu lòng, cũng có thể là con gái, hoặc sinh đôi cũng được. Em muốn Bin đóng nhiều phim, đặc biệt là dạng vai hành động, có thể là đểu giả lừa tình, ko thì là sát thủ biến thái. Em muốn thấy Bin tham gia show thực tế, Running Man nữa thì càng tốt....

Em mong ước đc từng đó, cũng ko dám chắc là 1 2 năm sau, hay 5 10 năm em có còn thích anh dv này ko, có còn nhớ những gì mà đã từng viết nhiều năm trc đó, thế nên bây giờ em để đây làm kỷ niệm. Sau này có quên, ít ra còn có thứ nhắc nhở em thôi ^^

Bình luận

:x:x:x:x:x:x:x  Đăng lúc 25-9-2012 04:17 PM
may quá, đã bỏ đc thói quen viết liền tù tì ko dấu chấm =))  Đăng lúc 22-9-2012 12:28 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
redapple + 5 sao mà ước nhiều thế ;))
violetrose + 5 Cám ơn em vì bài viết này! :xxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-9-2012 00:23:43 | Chỉ xem của tác giả
Chị Si đã mở màn thì nhà mình cũng viết vài dòng kỷ niệm sinh nhật năm nay chứ nhỉ?

Hôm nay trên Yan TV vô tình nghe bài Who says của Selena Gomez, nghe bài này tự nhiên nhớ đến nhà mình, nhớ đến quãng thời gian khoảng tháng 4 năm ngoái. Cũng chẳng có gì đặc biệt đâu, chỉ là lúc ấy Selena Gomez tung ra bài này, tối nào em cũng nghe, vừa nghe vừa lướt vào nhà, còn mặc cả áo bài này nữa.

Khoảng thời gian đó là khoảng thời gian đông vui và nhiều kỷ niệm đẹp trong nhà mình, rộn ràng và ấm áp. Nhà mình như bây giờ là vượt quá kỳ vọng của em rồi, cách đây 1 năm, em ko nghĩ giờ mình còn ngồi đây đâu.

Người ta bảo yêu rồi sẽ trở thành một thói quen.
Em nghĩ nó đúng với em. Giờ đây em đã quen với việc thỉnh thoảng lượn vào nhà, quen với việc kể lể lê thê đủ mọi chủ đề trong nhà, quen với việc lâu lâu tổ chức cái gì đó khuấy động không khí.
Tuy rằng thỉnh thoảng có lúc tâm trạng không vui và mất thăng bằng. Nhưng cũng chỉ lặn vài ngày cân bằng rồi lại vào, như một thói quen từ lâu.

Nhớ hồi đầu mới vào nhà, cũng chỉ dám làm SR, đọc đọc chứ ko dám com mở lời, ko hẳn là ko dám, mà là ko quen, trước giờ chưa có tiền lệ như thế.
Nhớ và ngưỡng mộ vài cái tên nổi bật. Bạn Aloha!! làm cả thư ký ở vườn bí, bạn Sid chăm dịch bài ghê, bạn Bow nói chuyện dễ thương quá, bạn Sabina biết nhiều ghê...
Rồi đến cái cảm giác hồi hộp vui mừng khi thấy Notice báo sáng, có ai đó com hay rep bài của mình.

Hơn một năm sau, đời fan girl như chị Aloha thường gọi cũng lớn hơn nhiều rồi.
Vào nhà ko thấy Notice cũng ko buồn.
Vì ko nói chuyện đâu có nghĩa là không ngồi cạnh nhau.

Lần đầu tiên tìm hiểu 1 diễn viên, lần đầu tiên tham gia một diễn đàn ảo, nhưng tình cảm bây giờ ko còn như xưa nữa. Nếu chỉ là một chút yêu mến như thế cũng ko níu được mình ở lại lâu thế. Em với nhà mình có lẽ là một tình bạn thật sự. Một khi đã coi nhau là bạn, thì cái mơ hồ của ảo cũng ko còn.

Chuyện em tham gia vào nhà mình, bạn em người biết, người không. Nhưng một lần giới thiệu, em luôn muốn giới thiệu "Họ là những người bạn" hơn là giới thiệu "Họ cũng thích Hyun Bin".
Cái tình cảm phút chốc như cơn gió giờ đã hóa ghế đá công viên ;))

Em nghĩ nhiều người cũng giống em, chỉ là không nói ra hay không biết diễn đạt thế nào thôi.

Năm ngoái tổ chức linh đình, game chơi lag cả mạng, chị em đua nhau viết bài cảm nhận dự thi, ngày ngày vào nhà là thấy BTC người thì vác chổi đe dọa, người thì dùng emo rưng rưng nước mắt, sau đó lại té ghế hay cười ầm ầm những tác phẩm dự thi.
Năm nay cả nhà đầm ấm ngồi bên nhau tâm sự, chơi một vài trò nhỏ nhỏ, vui vui.
Có lẽ cuộc sống quá ngắn để luôn làm một điều gì đó.
Có lẽ sang năm, chúng ta lại làm gì đó khác chăng?

Bin à, ko kể về Bin nhiều, đừng ghen tị hay giận dỗi gì nhé, dù gì anh cũng là nhân vật chính cơ mà.

Bình luận

:x:x:x:x...dạt dào  Đăng lúc 25-9-2012 04:19 PM

Rate

redapple + 5 Cảm ơn bạn
violetrose + 5 Họ là những người bạn :)
sis_wanabe + 5 hí hí ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-9-2012 12:02:46 | Chỉ xem của tác giả
Nào thì mình cũng viết, phải đú với các cô em chứ
Tháng 9 là 1 tháng nhiều sự kiện
tính đi tính lại, thì sinh nhật những người quan trọng và gần gũi với chị rơi vào tháng 9 rất nhiều
nên nát óc để nghĩ quà, để cố gắng làm cho người ta 1 cái gì đấy đặc biệt.
3 cái sinh nhật lớn trong tháng 9 đã qua, giờ là sinh nhật của người quan trọng cuối cùng đây

Mỗi lần, các sự kiện lớn đến đều mang lại 1 cảm giác háo hức và rộn ràng. Năm nay sinh nhật Bin, chị lại ko thấy háo hức nữa, mà lại có cảm giác ấm cúng hơn. Có lẽ vì năm nay không thấy BTC vác chổi đi đòi bài thi, ko thấy đựa cạo đầu, bôi vôi, đuổi khỏi nhà nữa nên ko tức cười tới đau bụng. Thế nên mọi người cứ lặng lẽ chuẩn bị, cảm giác ấm cúng lan tỏa trong nhà, giống như sinh nhật một người thân vậy. À, sắp sinh nhật anh trai mình rồi, nên mua quà gì nhỉ. Cũng chưa làm gì ngay đâu, nhưng cứ nghĩ thế thôi, suy nghĩ lởn vởn trong đầu, dù cho tới đúng ngày 25 ấy, chưa chắc mình đã chuẩn bị được quà gì )))

À thì nói về thời gian ^^
Hình như trong forum này là nơi thời gian mang tính chất tương đối nhất. Nếu nghĩ lại thì hình như mình đã tham gia nhà này được hơn 2 năm cơ đấy. Nếu nghĩ lại thì hình như mình thích anh chàng này cũng gần 3 năm rồi đấy. Vốn ngày xưa, lúc mới yêu, cũng nghĩ ko biết tình yêu ảo diệu idol - fangirl này tồn tại được bao lâu? Giờ thì chả thèm nghĩ nữa, vì khi sự ngưỡng mộ của fangirl với idol qua đi, thì cảm giác gần gũi giữa bạn bè, giữa anh em, giữa những người thân ở lại.
Và mốc thời gian quan trọng hơn, không phải là 3 năm yêu thích anh chàng này, mà là hơn 2 năm gắn bó bên chị em nhà mình. Để khi nghĩ lại, thì các chị em à, mình quen nhau được 2 năm rồi đấy . Giá như em là Vivian thì giờ cũng đến lúc ôn nghèo kể khổ, vay tiền chị em được rồi đấy )))))))))) (à mà nói thế, vẫn đang nợ tiền chị Táo )))))

Sel giới thiệu mọi người trong nhà Bin là Bạn, còn chị hay gọi là nhà . Khi nói chuyện với những người biết chị thích Bin và có hoạt động forum, như gia đình, bạn bè thân của chị đều biết, thì chị luôn gọi là nhà con, nhà em, nhà Bin. Luôn luôn là như thế. Có lần nhắc tới mấy đứa bọn em, chị hay cười, và gọi mấy đứa là "mấy đứa trẻ con trong nhà" . Thích gọi như thế lắm á. Dù thực chất tính ra, trừ mấy đứa như Rùa, như Ếch, như "Phiêu Diêu" )), thì mấy đứa cũng chỉ kém chị độ 1, 2 tuổi là cùng, và lắm khi nói năng còn già đời hơn cả mình )), nhưng gọi "mấy đứa trẻ con nhà em" nghe vẫn cứ bé bỏng, thân quen thế nào ý :">.

Chả biết viết gì nữa. thôi dừng

Bình luận

:x:x:x  Đăng lúc 25-9-2012 04:21 PM

Rate

redapple + 5 đua đòi :))
violetrose + 5 Mấy đứa trẻ con trong nhà ;)
sis_wanabe + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-9-2012 13:13:07 | Chỉ xem của tác giả
Sáng vào đọc bài chị Si, muốn viết gì đó nhưng tự nhiên ko biết bắt đầu như thế nào
Thôi thì bắt đầu bằng Bin vậy...
Có những lúc đầu óc thảnh thơi, em lại nghĩ liệu mình có bình thường ko nhỉ? mỗi lần bạn bè rủ đi chơi mà em ko đi vì nhà mình có tiệc, rồi ọp ẹp, bạn bè chúng nó nhìn vào rồi cứ trêu, rồi lại bảo mày sống ảo diệu quá, lúc đó em chỉ nghĩ: Ừ cứ cười đi, kệ tao! Nhưng thỉnh thoảng vẫn tự hỏi xem tại sao mình lại như vậy?
Nhưng nghĩ mãi, nghĩ nữa cũng ko thông   sao mình lại thích Bin nhỉ? mà ko phải 1 ai khác, thậm chí thích từ trước khi tìm hiểu anh là ai? gia đình anh thế nào? anh có được đào tạo diễn xuất ko?.... sao tự nhiên đến 1 ngày mình lại có can đảm bước chân vào nhà Bin và trò chuyện với những người không hề quen biết?
Nghĩ lại lúc đó, có lẽ cũng giống nhiều người, em đã đắm chìm trong cái con người tên Kim Joo Won ấy, rồi em tìm hiểu trên google xem hắn nổi tiếng đến thế nào? rồi em nhận ra hắn là cái anh đẹp zai trong poster Kim Sam Soon em dán trên tường từ hồi lớp 9, hắn ta mặc cái áo chim cò màu xanh điểm hoa, ôm con cá heo to bự, rồi em lại ngỡ ngàng khi thấy hắn trong vai Tae Woong, 1 thời mà tối nào cũng bật kênh Hà Nội lúc 9h để xem Snow Queen, lúc đó em còn chê, anh này trông xấu xấu, khù khờ nhưng diễn hay thế, những bước đi trên tuyết ở tập cuối đã làm em rơi nước mắt....
Cứ thế thôi...từng chút, từng chút một em tìm hiểu, thì lại thêm từng chút một em yêu quý. Cũng ko biết rằng Bin biết cưỡi ngựa, ko biết Bin cũng chơi bóng chày, ko biết Bin sắp gia nhập hải quân...ko biết nhiều thứ lắm, nhưng chẳng hiểu sao vẫn quý anh ấy đến vậy
Bạn bè em có đứa thích Jang Geun Suk, có đứa thì cứ xem phim nào là lại treo avatar với cover fb, ban đầu là Hyun Bin, Lee Min Ho, rồi Kim Dong Won, giờ gặp nhau, nó vẫn bảo là thích Hyun Bin. Vậy tình cảm của mình với Bin có giống như nó ko? hay là hơn 1 chút thôi...
Thế đấy...nghĩ đi nghĩ lại cuối cùng vẫn chỉ là cái vòng luẩn quẩn, tóm lại trong lòng mình vẫn luôn có cái cảm giác yêu quý Bin, yêu quý anh ko fai như 1 fan cuồng, chỉ là quý anh như 1 người anh trai, lúc nào cũng mong anh an bình, hay thậm chí anh ko đóng phim thường xuyên nữa, anh lấy vợ sinh con rồi sống yên ổn là vui ^^
Đến khi đó, nếu như còn tồn tại nơi này, em sẽ vẫn vào đây huyên thuyên như " thằng con zai của Bin có cái má lúm xinh quá" hay "cả tháng trời mới thấy xuất hiện, mặt mũi y chang ông già" ))
Có lẽ chẳng phải yêu quý Bin nhất, mà yêu quý Bin vì chính anh là người mang chúng ta đến gần nhau hơn, từ lâu, bạn bè có hỏi đi đâu em cũng bảo "đi chơi với nhà Bin", rồi thành quen, chúng nó chỉ "à thế à, tao đi với có được ko?" mình lại bảo "ko đc đâu, quý Bin mới cho đi" blah blah...
Mẹ em cũng biết nhà Bin có một chị ở bên Pháp, cũng biết chị Trùm ở nước ngoài, biết có 1 chị làm ở ngân hàng, 1 chị làm ở vinmec, thỉnh thoảng còn nhầm chị ở Sài gòn với chị ở Hải phòng ) có sao đâu, thấy bạn bè, rồi gia đình mình cũng hiểu, thấy mình cũng có phải "dị thường" j đâu )
Đối với họ mình là bất thường, thì đối với mình, họ cũng ko bình thường, chẳng phải tiêu chuẩn là do con người đặt ra và tự phán xét nhau sao?
Hôm qua em lội thớt sinh nhật năm ngoái, thấy hoành tráng hơn hẳn, thơ tuôn như suối năm nay anh 31 rồi, cái tuổi chín chắn chững chạc rồi, nhà mình cũng ko cần cầu kỳ, vui vẻ ấm cúng là được {:418:}

Bình luận

:x:x:x:x  Đăng lúc 25-9-2012 04:22 PM

Rate

redapple + 5 cũng đua đòi nữa này
violetrose + 5 Quý Bin mới cho đi :xxx
sis_wanabe + 5 vui vẻ ấm cúng :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-9-2012 19:02:11 | Chỉ xem của tác giả

VIẾT CHO ANH NHÂN NGÀY SINH NHẬT

"...Một ngày trong lành như không có điều gì
Có một ai đó đang bước vào trong trái tim..."

Bin đã xuất hiện trong cuộc sống của em giản đơn và lặng lẽ như thế thôi...
Nhưng sự tồn tại của anh lại giống như một kỳ tích vậy.
Vì có anh mà em trở thành một người đặc biệt hơn trong mắt mọi người (còn đặc biệt theo kiểu tích cực hay tiêu cực thì em ko biết {:438:}); vì nghĩ tới anh và nhà mình mà cái đầu trống rỗng của em có thêm nhiều điều để nhớ, để buồn, để vui...
Những ngày này thực sự là em nhớ anh lắm đấy
Sinh nhật à, còn 3 ngày nữa là tới sinh nhật rồi {:444:}
Sinh nhật à, em nhớ anh lắm, sinh nhật ơi

Em muốn đạp xe mua tặng anh một bó hoa tươi
Muốn được vì anh mà lượn lờ ra đường ngắm nghía cái này cái nọ
Muốn muốn lắm trở về cái thời trẻ con ngày xưa, tiết kiệm từng đồng tiền lẻ trước cả tháng trời vì sn một người bạn thân rồi ngồi háo hức và tỉ mỉ bọc bọc gói gói, đính nơ, viết thiệp.

Thế mà sinh nhật nào em cũng không có gì để tặng cho anh cả....
Sinh nhật người đặc biệt của em mà không được em tặng quà, cũng không có hoa có nến

Vì anh là người sáng lấp lánh và xa xăm thế nên chịu thiệt thòi một chút sẽ không vấn đề đúng không

Nghĩ cho cùng người ấm ức phải là em cơ mà!
Thật đấy, ấm ức làm sao khi không có em anh vẫn rất tuyệt, rất thành công và hạnh phúc.
Viết tới đây bất giác em bật cười, em nhớ Joo Won chua ngoa quá anh ơi:X :X :X
Lúc đứng ăn vạ Ra Im hắn cũng nói câu này: "tại sao chỉ có mình tôi là như vậy?"
Thế nhưng Hyun Bin à, em sẽ ko giống như Joo Won, em ko muốn làm nàng tiên cá của anh đâu

Bởi vì em không đơn độc với tình cảm ấy,
xung quanh em có biết bao chị em khác cũng đều yêu thương anh như thế.
Những tình cảm em giành cho anh sẽ không tan biến như bọt biển, như chưa hề tồn tại, vì em tin chẳng ai có thể dễ dàng quên đi những năm tháng tuổi 20 của cuộc đời mình. Và bởi vì những trang viết này sẽ mãi mãi được khắc ghi tại nơi đây dù bao năm, bao năm trôi qua nữa phải không anh.

Em sẽ không quên những gì em đã có ở đây, cùng với gia đình này và cùng với anh dù ta chưa từng gặp mặt
Sẽ luôn dõi theo anh, hạnh phúc với những thành công và lo lắng sẻ chia với những khó khăn mà anh gặp phải
Sẽ chúc phúc cho anh khi anh tìm được hạnh phúc của cuộc đời mình.
Sẽ ủng hộ anh trong những dự án mà anh thực hiện

Em sẽ làm như thế anh à, bởi vì chính bản thân em!
Bởi vì "thế giới của em vắng anh sẽ trở nên im ắng lắm"

Chúc mừng sinh nhật người mà em yêu quý {:306:}
Tuổi mới này phải suy nghĩ nhiều thứ lắm cơ, mà toàn chuyện to lớn: nào là chuyện con đường tương lai, chuyện lập gia đình
Hãy làm những việc khiến bản thân thấy vui vẻ anh nhé. Em cũng muốn một cuộc sống như thế lắm đấy

Chúng ta cùng cố gắng lên nào!!!!!!!!!!!

Bình luận

:x:x người mà em yêu qui  Đăng lúc 25-9-2012 04:23 PM

Rate

redapple + 5 lãng mạn thế ;))
violetrose + 5 Cùng cố gắng nào :x
sis_wanabe + 5 :">

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-9-2012 19:22:35 | Chỉ xem của tác giả
Cho tớ xí cái page 1 nào DDDDD
Tặng ce clip dìm hàng anh nóng hổi {:299:}
Nãy giờ ngồi làm vừa cười như con điên, lại thấy tội tội zai, sinh nhật gì mà bị dìm hàng tơi tả
Tạm thời thế đã, giờ e đi ăn mì, tí vìa edit thêm vài dòng cảm xúc, nếu có tgian sẽ làm típ ko zai giận )))))

Bình luận

Em bé hát dễ thương wá! Mấy khúc tango tango mún nhéo ghê  Đăng lúc 25-9-2012 09:24 PM
ta ngoác hết cả miệng rùi ^^  Đăng lúc 25-9-2012 04:24 PM
ôi, cxem mà k ngậm miệng lại được Bow ơi =))))))))))))  Đăng lúc 23-9-2012 01:17 PM
Thế mới biết Bow lắm hình dìm hàng anh thế này =))  Đăng lúc 23-9-2012 09:25 AM
*đập bàn* "tôi thích em",clip này hay á bow,ôm hun bow cái nào :x  Đăng lúc 22-9-2012 10:45 PM

Rate

redapple + 5 so funny :))
violetrose + 5 Ôi, cho c xin cái link với Bow ơi ^^.
sis_wanabe + 5 hí hí

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-9-2012 15:58:50 | Chỉ xem của tác giả
TRUY TIM KHO BÁU

Phần thi Truy tìm kho báu vốn đã rất quen thuộc với cả nhà mình. Giờ, để tăng sự kịch tính trong cuộc đua tìm kho báu đêm sinh nhật, BTC sẽ có 1 số thay đổi sau

1. Cách tìm kho báu

Kho báu sẽ được giấu tại các thớt phim có sự tham gia của Bin tại các Box K-Drama, K-movie (chú ý cái này nha ). Các phim của Bin nhưng lại không có thớt tại 2 box K-Drama và K-movie thì sẽ được giấu trong box Hyun Bin nhà mình.

2. Cách mở kho báu

Khi tìm được mỗi hòm kho báu tại các thớt phim, người tìm được phải mở kho báu bắng cách ném dép (reply) ngay tại thớt phim. Bài viết này phải đúng với nội quy của box, tức là trên 5 dòng, và nội dung có liên quan tới phim. Khuyến khích cả nhà viết càng hay càng tốt, vì sau đó sẽ có phần thưởng cho bài viết hay nhất )

3. Nội dung kho báu

+ 20 xèng thưởng nóng cho người mở kho báu nhanh nhất (căn cứ vào thời gian post bài mở kho báu. BTC sẽ đi tuần để tránh tình trạng mọi người đặt gạch giữ chỗ rồi viết sau đấy nhá )
     + Thông tin chỉ đường tới kho báu tiếp theo.
     + Chữ số cuối cùng của số post kho báu sẽ là 1 phần trong mật mã để mở kho báu cuối cùng.

4. Kho báu cuối cùng

- Kho báu cuối cùng sẽ nằm được gửi lên Mediafire, có password. Password này chính là xâu chuỗi chữ số cuối cùng của số post các kho báu trước. Mở được mật mã này, sẽ có hiện ra kho báu cuối cùng. Người đầu tiên post kho báu cuối cùng vào trong thớt Sinh nhật, sẽ là người chiến thắng, giành được phần thưởng 200 xèng

VD về cách giải mật mã:
- Kho báu số 1 nằm ở post 34 thớt Secret garden,
- kho báu số 2 nằm ở post 12 thớt WW
- Kho báu số 3 nằm ở post 95 thớt Snow Queen
...
thì ghép lại, mật mã sẽ là 425.... Vì vậy, mọi người chú ý, phải giải mật mã theo đúng thứ tự.

5. Phần thưởng đặc biệt

Ngoài ra, một phần thưởng trị giá 100 xèng sẽ được giành cho bài cảm nhận hay nhất, do BTC chọn ra. Chúc các thí sinh may mắn

Bình luận

haizzz, chắc mình làm khán giả cổ vũ tinh thần anh em thôi, khó quớ!  Đăng lúc 25-9-2012 08:14 PM
hự, luật thế này, làm sao e hốt xèng đây ;))  Đăng lúc 23-9-2012 09:39 PM
chẹp!  Đăng lúc 23-9-2012 04:09 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
violetrose + 5 BTC vất vả rồi đây :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 24-9-2012 01:53:08 | Chỉ xem của tác giả
Tại sao ce ai cũng cảm xúc dạt dào
Tại sao ai cũng làm một bài như diễn văn vậy
Tại sao trong đầu Bow ta mãi ko nghĩ ra được một câu ra hồn
Cảm xúc nhìu quá ko sao nói hết thành lời
Xin dành clip dưới đây để bày tỏ hết yêu thương mà Bow mún dành tới anh , người anh trai iu quý của Bow, ng mà Bow lun dõi theo và lun cầu mong cho anh sự bình an
Happy 31th birthday my amazing namja

Bình luận

ta cũng ko thốt nên một lời nào  Đăng lúc 25-9-2012 04:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách