Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4844|Trả lời: 17
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub+kara by Bubu House]Milk@Coffee- Càng trưởng thành càng cô đơn (Quà tặng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Càng trưởng thành càng cô đơn - Milk@Coffee
Bubu House subbing team
Translator: rabbitlyn
Timer : casanovar  
TS +Enc :anhthu8xx_ct
Kara fx: galovejiro

Khi còn nhỏ, con người ta cứ muốn trưởng thành thật nhanh để không bị bố mẹ bắt ép làm bài tập, không bị bắt ép ăn cơm, không bị bắt ép phải đi ngủ đúng giờ...
Tuy nhiên càng trưởng thành suy nghĩ cũng thay đổi dần, chỉ ước mong rằng được quay trở lại thời thơ bé, vô tư hồn nhiên, không phải lo toan. Và rồi chúng ta nhận ra rằng:
Càng trưởng thành càng cô đơn
Càng lớn khôn càng bất an
Cũng buộc phải chứng kiến đôi cánh khát vọng bị phá hủy
Cũng phải xóa bỏ lời tự vấn khi xưa
Cũng đột nhiên nhận ra rằng con đường mai sau chẳng hề bằng phẳng

Dành tặng bài hát này như một món quà sinh nhật cho ss chetina- người mà tôi vô cùng yêu quý trong Kites .
Cám ơn ss anhthu8xx_ct và cậu Cá đã giúp thỏ hoàn thành món quà này

Rate

Số người tham gia 8Sức gió +40 Thu lại Lý do
juchan + 5 em trans trung lun sao
mshuang07 + 5 :(
Pasta + 5 Ủng hộ 1 cái!
CaMilOvE + 5 Ủng hộ 1 cái!
DinhDinh + 5 Ủng hộ e iêu 1 fát!!^^
cucai + 5 Ủng hộ 1 cái!
N2H_K0u + 5 Ủng hộ 1 cái!
casanovar + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-9-2012 22:41:42 | Chỉ xem của tác giả
tên bài hát sao mà đúng quá

đúng là càng trưởng thành càng cảm thấy cô đơn

mặc dù xung quanh có rất nhiều người

nhưng mún tìm được 1 người mà mình có thể hết lòng tin tưởng khó quá

bài hát rất hay và ý nghĩa

tks mn đã sub nhá
{:444:}

Bình luận

đúng là thế nàng ạ :)  Đăng lúc 19-9-2012 10:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-9-2012 22:54:18 | Chỉ xem của tác giả
Càng trưởng thành sẽ có những nỗi lo lớn hơn thay thế

Ngày xưa , nếu có làm sai! Ba mẹ cũng gánh hết cho mình

Giờ lớn rồi, mới thấy tự chịu trách nhiệm thì rất cô đơn

Cám ơn subteam nhiều lắm

Bình luận

công nhận đó em ạ, giờ chỉ mong quay lại ngày bé :)  Đăng lúc 19-9-2012 11:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-9-2012 23:09:10 | Chỉ xem của tác giả
ss vừa nghe vừa type mấy dòng này, cũng chẳng định còm gì đâu cho đến khi đọc cái quote của e :)

mấy bữa nay ss rất thích xem Reply 1997, nó cũng chỉ là 1 trong hàng trăm bộ ss xem hàng năm nhưng ss đặc biệt thích R97' ở chỗ nó viết về những giai đoạn ngày xưa mà ss rất thích, nó khiến ss nhớ đến cái thời cái tivi màn hình trắng đen, chiếc xe đạp cũ kỹ, tiếng pháo nổ khi tết đến, những đêm trung thu chỉ có mấy lon sữa làm đèn... làm ss bỗng nhiên lại nhớ về ngày xưa vậy, chớt nhận ra hầu như những bộ film ss thích đều viết về tuổi học trò, kỷ niệm... như 12A 4H, Xin hãy tin em, Phía trước là bầu trời, Đội đặc nhiệm nhà C21... con người ai cũng vậy cả phải kg e, kg cần biết là người sinh trước hay sau, trẻ hay già thì đến 1 độ tuổi nào đó hầu như ai cũng muốn được quay về với tuổi thơ 1 lần, chỉ tiếc rằng khi ta nhận ra điều này thì đã muộn và chẳng ai có thể điều khiển được thời gian :)

cả 2 vế e nói đều đúng, hay ít nhất là đúng vs ss, vì thật sự là bây giờ ss cảm thấy rất cô đơn. cô đơn kg phải vì sống giữa xứ người mà đó là sự cô đơn đến trong tâm hồn, khi phải bon chen mưu sinh hàng ngày, cô đơn khi nhận ra đó kg phải 1 cái tôi mình muốn nhưng vẫn phải làm như vậy để sống; cô đơn khi chẳng biết xung quanh ai thật ai giả, ai thiện ai dữ mà vẫn cứ mỉm cười đáp lại; cô đơn khi .... :) mỗi người đều có hàng trăm lý do để điền vào dấu "..." kia bởi sống trên đời đâu có ai kg bao giờ 1 lần cảm thấy buồn bã, chán chường nhưng "that's life" - đời là thế mà, có điều đừng để nó quá chi phối mình là dc :)

p.s: ss nói nhảm, đọc thấy nản thì thôi e ạh, đáng lẽ sinh nhật ss nên viết mấy cái g vui mới phải, ngu quá :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-9-2012 23:12:17 | Chỉ xem của tác giả
bài hát hay quá thỏ ơi
lời cũng thật ý nghĩa
"Càng trưởng thành, càng cô đơn
Càng lớn khôn, càng bất an"

Ps: coi được 3/4 thì Youtube bị lỗi hay khóa luôn rồi thỏ ạ,....

Bình luận

để em kiểm tra lại xem có gì em up lên vimeo :)  Đăng lúc 19-9-2012 11:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 19-9-2012 23:27:40 | Chỉ xem của tác giả
cun_xu gửi lúc 19-9-2012 23:09
ss vừa nghe vừa type mấy dòng này, cũng chẳng định còm gì đâu cho đến khi đọc cái  ...

thú thật với ss là khi trans bài này em cũng có rất nhiều cảm xúc, những dòng quote cũng là suy nghĩ của em. Giờ em cũng sắp ra trường nên tự dưng cảm thấy mọi thứ quá xa lạ, đôi khi cứ cảm thấy mình thật lạc lõng. Cứ muốn trì hoãn mãi thời khắc sinh viên này.
Có lẽ là chị gái của em cũng đang sống một mình ở một đất nước xa lạ nên em rất hiểu tâm sự của ss, việc gì cũng phải tự giải quyết, lúc ốm cũng không có người hân bên cạnh, nhiều lúc nhớ nhà chị ấy cũng không ngủ được.
Nhưng em tin rằng mọi chuyện rồi sẽ tốt dần lên ss ạ, chúng ta vẫn cứ phải tiếp tục lạc quan :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 19-9-2012 23:36:56 | Chỉ xem của tác giả
^^ Bài này nằm trong list nhạc Hoa yêu thích của ss đấy Thỏ ạ ^^ trong đt ss có nè :D

Nhớ tới kỷ niệm của bài này là lúc lão già của ss ( sn 83 nhưng ss gọi là lão già ^^ ) bảo với ss  "càng trưởng thành càng cô đơn bé ạ, bé hãy còn trẻ hãy tận hưởng hết cuộc sống này...đừng tuki như thế nữa nhé.."

Em trans hay lắm ^^ nhưng mà sao ko kiếm cái MV nét hơn tý nữa ^^

Bình luận

^^ tự dưng nghe lại giờ lại quay về nghiện rồi hehe xD  Đăng lúc 20-9-2012 12:04 AM
em hựn lắm, em cũng thích bài này có tí đồng cảm nữa :)  Đăng lúc 19-9-2012 11:48 PM
thế à >"<  Đăng lúc 19-9-2012 11:40 PM
bị Tung Của chặn hết bản đẹp rồi ss ạ :(  Đăng lúc 19-9-2012 11:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 20-9-2012 00:07:41 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mới vô nhận quà được
Cám ơn thỏ con và mọi người nhé ^^
Ôm hun tất cả {:444:}                  

Bình luận

<3  Đăng lúc 20-9-2012 12:09 AM
Trả lời