Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7981|Trả lời: 69
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Project] DỰ ÁN LÀM INTRO KITES: KẾ HOẠCH THỰC HIỆN - POST #25

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Chào cả nhà,

Như đã nói phong thanh với các bạn thời gian qua, Wendy đang lên kế hoạch lập một đội tham gia cuộc thi thiết kế intro cho Kites. Vì điều kiện nhân lực hạn chế, nên mấy ngày gần đây có được sự ủng hộ của Rec, mới dám mạnh dạn triển khai. Dưới đây là 2 ý tưởng Wendy và Rec đang bàn bạc.

Tuy nhiên, nội dung Wendy muốn có sự giúp đỡ của nhà mình nằm trong ý tưởng 2. Hiện, Wendy và Rec đang định triển khai ý tưởng hai phương pháp Stop Motion - hay nói đơn giản là chụp hình, rồi ghép lại thành chuỗi ảnh, có các hiệu ứng thị giác về các chuyển động.

Rec sẽ lo công đoạn hậu kỳ. Việc lên kế hoạch chụp hình và chụp hình sẽ do Wendy triển khai, nhưng về vấn đề chọn người mẫu nữ trong các bức ảnh Wendy muốn các bạn đề cử cho Wendy một bạn nữ trong nhà mình. Yêu cầu chọn ra người mẫu nữ như sau:
- Ở Hà Nội.
- Thành viên KSHFC
- Tóc dài
- Nữ tính
- Xinh xắn, dễ thương

Vậy thôi. Mọi người đề cử càng nhiều càng tốt, để mình có nhiều sự lựa chọn ^^!

Sau khi các bạn đề cử, mình sẽ lập một poll để chọn ra người mẫu cuối cùng. Mong mọi người tích cực ủng hộ ^^.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
gemangel + 5 Ủng hộ 1 cái! ^O^
minnie_db5sk + 5 :x ủng hộ cho model nhà mình =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 25-8-2012 22:22:02 | Chỉ xem của tác giả
Úi giời, em hơi bị dễ thương nhá ss.

mỗi cái tội em hơm ở HN, hy, phí quá.

tạm thời em đề cử bé Múp với ss Liên gì đó nha ss.

Bình luận

dì của con thặc là bá đạo =)) phải chi dì ở HN là con đề cử dì rầu =))  Đăng lúc 25-8-2012 11:25 PM
@Múp: ss lên được mí lên chứ, giờ ss đi làm rồi, đi đâu cũng khó, hyhy.  Đăng lúc 25-8-2012 10:35 PM
ố ố, sao 2 ng đều bảo e vậy >"< ss Moon lên HN đê :))  Đăng lúc 25-8-2012 10:34 PM
ok. Liên thì chắc là hơi khó, nàng đó chồng con rầu, bận rộn lắm.  Đăng lúc 25-8-2012 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-8-2012 22:24:57 | Chỉ xem của tác giả
E đề cử cô Múp với bé Taeminie *pé mới vào nhà mình* ^^

Đủ hết cả 5 tiêu chuẩn của HT :D

Bình luận

Được rầu. Bé Múp đã được 2 phiếu ^^!  Đăng lúc 25-8-2012 10:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 25-8-2012 22:37:39 | Chỉ xem của tác giả
Ta xin đề cử "hotboy" A Rờ {:438:} Sau khi xem ý tưởng của HT, ta nhớ ngay đến loạt hình đi chơi thác của "hotboy" {:438:} Ta nghĩ rằng đây là ứng cử viên sáng giá nhất *gật gù*

Và còn 1 ứng viên sáng giá nữa, là gái nhỏ nhà ta, tức bé MyCoi {:412:} Lần vừa rồi bé My tung tấm selca đã làm cả nhà ấn tượng vì gái nhỏ nhà ta quá xinh, ta thấy con pé cũng là một ứng viên sáng chói {:434:} *chiện, con gái gia đình văn hóa mà lại* *vênh* )))

Con gái, đừng hựn Gem, Gem thay mặt bà Min và anh giai con đề cử con đới, cố nhên con {:412:} ))))

Bình luận

ssssssss, sáng giá giề, sao ss in đậm làm em giật mềnh =)), mà em có ở hn đâu =))))  Đăng lúc 25-8-2012 10:55 PM
sao ko ai hỏi e đã đề của là sao *òa òa* nhà bao nhiu ng xinh mà :((  Đăng lúc 25-8-2012 10:51 PM
Ồ mố, A Rồ thật hot. Bao nhiêu là đề cử rầu. Còn con gái cô, chẹp sợ nó đi học bựn.  Đăng lúc 25-8-2012 10:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 25-8-2012 22:48:53 | Chỉ xem của tác giả
bá cáo ss, em xin đề cử em mới vào nàh mình là Taeminie, tên họ đầy đủ là trần nguyễn tâm đoan
Bạn thứ 2 là bạn dungkoi, aka dung designer bờ zồ )))
Em xin hết ạ.
*nói nhỏ* Thật ra là em muốn tự ứng cử lắm đấy )
*bay ra*

Bình luận

Đấy, em đã có 2 đề cử rầu ^^!  Đăng lúc 25-8-2012 10:59 PM
Em vô HN đê! =))))))))  Đăng lúc 25-8-2012 10:59 PM
nhầm, sáng giá!!!!  Đăng lúc 25-8-2012 10:54 PM
Á! Min nhỏ cũng là ứng viên sáng già nè HT!!!   Đăng lúc 25-8-2012 10:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 25-8-2012 22:51:45 | Chỉ xem của tác giả
em đề cử DungKòi, Taemin bé, ss Lien HT ơi, cao ráo, xinh xắn quá :D
e bị lùn á, mà ảnh ko thật đâu ạ =))

p/s: ảnh bé My đâu e chưa coi :((

Bình luận

Mới là đề cử thâu mờ ^^!  Đăng lúc 25-8-2012 10:59 PM
hờ hờ hờ, ai bẩu đọc cái ý tưởng ss nghĩ ngay đến em =))))))))))  Đăng lúc 25-8-2012 10:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 25-8-2012 23:00:51 | Chỉ xem của tác giả
Em xin đề cử bé Taeminie - bé này dễ xương ghê cơ ! {:414:}

Ứng cử viên thứ 2 là bé My hoặc ss Dung.

Mèn ơi, nhà nài toàn mỹ nhân hơm à ? Con gái HN ai cũng dễ thương hết ! Iêu ghê cơ ! {:414:}

Bình luận

Dự án của nhà mềnh, em ủng hộ 2 tay 2 chưn ! ~^o^~  Đăng lúc 25-8-2012 11:06 PM
^^ Cảm ơn phóng viên iu quý!  Đăng lúc 25-8-2012 11:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 25-8-2012 23:13:46 | Chỉ xem của tác giả
HT iêu dấu của em
em xin đề cử ss Lien vs bé Taeminie, bé My vs ss Dung nhé HT
*lạc đề tý*: nãy HT mới bẩu e là HT hiền sao, thế ai nửa đêm đạp tường nhà e, đạp lun cả e đới hả

Bình luận

@HT: e hận bạn ý lắm mờ HT lại bênh bạn ý sao, HT bẩu HT iêu e mờ òa òa òa!!!!!  Đăng lúc 25-8-2012 11:22 PM
Mong là chân bạn ấy hơm sao!!! :P  Đăng lúc 25-8-2012 11:19 PM
Có người như vợi sao em???!!! Nếu người đó trong nhà mềnh, chắc là học võ để tự vệ rầu! Khổ thân, bị ai chọc cho mà phải đạp cả tường...  Đăng lúc 25-8-2012 11:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 25-8-2012 23:15:13 | Chỉ xem của tác giả
mọi người tìm hiểu về loại hình này 1 tí nhá...mọi người lên mạng search ''nghệ thuật Stop Moition '' là sẽ ra rất nhiều thứ.

mình đang rất là có hứng thú với thể loại này...thật ra mình cùng 1 số bạn bè cũng đang lên ý tưởng cho 1 dự án kiểu như thế này nhưng là 1 đoạn phim nghệ thuật dài tầm 3-4'. Vấn đề muốn nó ở đây khi nghiên cứu cho ý tưởng của dự án của mình thì phát hiện 1 số vấn đề sẽ gặp khi mình làm intro cho kites bằng hình thức này...

- Vấn đề lớn nhất ở đây là thời gian...với 1 cái intro tầm 15s, mình tính toán thế này nhá:
  + Cái logo của kites là cánh diều đươg nhiên là quan trong nhất nên để thể hiện nó bay lượn hay đại loại như thế phải tốn ít nhất 5-6s (cái của kites hiện giờ là 6s).
  + Thời gian còn lại cho cô gái là <= 10s, cái đáng ngại ở đây là sẽ ko đủ thời gian để thể hiện hết ý tưởng cô gái ngồi đọc sách, gió ùa vào, đóng cửa, rùi nhìn ra ngoại trời...
- Vấn đề nữa là gây sự chú ý cho người xem...thông thường những cái intro của trang web hay trailer sẽ dùng âm thanh rất mạnh mẽ hay hình ảnh cực nhanh, sáng loái để thu hút người xem trước...vì cái quan trọng nhất là muốn người xem chú ý vào cái logo hay hình ảnh mà tác giả muốn truyền tải đến người xem, đôi khi không cần nội dung hay ý tưởng...vì trong vòng 15s có lẽ sẽ khó làm cho người khác hiểu đc ý tưởng của mình...
Đó là 2 vấn đề mà mình phát hiện ra khi lên ý tưởng cho cái dự án của riêng mình...mọi người hay đưa ra ý kiến của mình nhá...vì mình cuungx chưa bao giờ làm cái thể loại này nên đánh giá của mình chưa chắc là chính xác...

Mình có ý tưởng thế này cho cái concept thứ 2 của HT, vẫn là dùng nghệ thuật Stop Motion nhưng thay vì dùng model thật thì mình sẽ vẽ bằng tay...ý tưởng sẽ là vẽ cánh diều (sẽ chụp các khoảnh khắc người họa sĩ tạo nên cánh diều...vẽ cơn gió ...cánh diều từ từ bay lên...logo kites xuất hiện... vẫn là nghệ thuật stop motion nhá...
Mình cụ thể cái ý tưởng trên 1 tí nhá...
  + đối với cánh diều: sẽ chup hình các khoảnh khắc người nghệ sĩ vẽ thành cánh diều...sẽ chỉ nhìn thấy tay thui nhá...
  + Cơn gió: mình có thể hình tượng nó bằng cách vẽ những chiếc lá bay lên...cái này sẽ vẽ rất nhiều pic giống nhau nhưng chiếc lá sẽ ở những vị trí khác nhau khi lên phim, chiếc lá sẽ như đang bay...
  + logo kites xuất hiện thì mình sẽ làm 1 cai như kites hiên giờ nhưng sẽ theo ý tưởng của mình...
Vấn đề cần giải quyết ở đây là có 1 họa sĩ và 1 nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp...
          -Họa sĩ đôi khi phải vẽ đến cả trăm tấm hình giống nhau.Cái này thì khá đơn giản, mình sẽ chỉ cách để làm những tấm hình giống nhau tại cùng 1 vị trí, chỉ thay đổi 1 số thứ...cũng ko lâu lắm vì hình ảnh sẽ rất đơn giản.
          - Nhiếp ảnh gia thì sẽ chỉ cần canh máy mà chụp lại thôi...máy ảnh sẽ cố định...vị trí đặt giấy để vẽ cũng phải cố định...nhưng sẽ tốn khả nhiều time, vì nhiếp ảnh sẽ chụp gấp rất nhiều lần số bản vẽ của người họa sĩ...
          - Thêm 1 diễn viên phụ nữa là người sẽ chỉnh photoshop...cụ thể là thêm bao cảnh nếu thích...cái này ko cần vẽ vị giống nhau...

PS: dài dòng quá đi, mình vẫn muốn thực hiện cái ý tưởng cô gái bên cửa sổ , nếu ko làm đc intro cho kites thì cũng mong cả nhà làm như 1 đoạn phim nghệ thuật thể hiện tình cảm của mình thôi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 26-8-2012 01:52:07 | Chỉ xem của tác giả
rec gửi lúc 25-8-2012 23:15
mọi người tìm hiểu về loại hình này 1 tí nhá...mọi người lên mạng search ''nghệ thu ...

nghe hứng thú quá đi ^^

Mình còm chung:

Cá nhân mình thì thích ý tưởng cô gái ngồi bên cửa sổ, nhưng có 1 vấn đề, k biết ở đây có ai thấy nó là vấn đề giống mình không: Đó là bạn model. Bạn ấy sẽ phải xuất hiện trong intro của chúng ta, và trường hợp mà chúng ta đoạt giải, intro sẽ được Kites sử dụng trong các vid của mình ---> Bạn model ấy sẽ xuất hiện khắp nơi trên internet.

Tuy biết là mình lo xa, nhưng quả thật k hình dung được là việc đó sẽ mang lại điều gì cho bạn ấy, và lỡ mà có chuyện gì đó k hay (cũng k biết là chuyện gì), thì quả là...

Mí lại, lập poll để bầu chọn các bạn í, như thi Kites Next Top Model ấy

Mà nói chung chắc do mình cả nghĩ, mọi người đừng để ý cũng được hehe

Concept vẽ bằng tay rất lạ (mình đang hình dung về hình vẽ chì), trước giờ coi nhiều intro mà chưa thấy (hay do mình coi ít quá). Cái này thì cần rất nhiều bạn tham gia và đầu tư mất time và công sức hơn là chụp ảnh.

-----
Edit: Ý kiến xong mới thấy túm lại ý kiến của mình chưa đi tới đâu cả, tại vì chưa nghĩ ra

Mình xin hết.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách