lovesnsd Tại 11-8-2012 02:05:05

[Other] Trong tất cả những bộ phim bạn đã từng xem,bộ phim nào để lại ấn tượng s

Nhớ là "ấn tượng sâu đậm nhất" nhé !!!!
Mình đã xem rất nhiều phim, phải nói là cực nhiều lun, cứ đợt nào có phim hot là ghiền hết{:440:}
Cơ mà không phải phim nào mình cũng có thể theo tới cùng, có rất nhiều bộ phim "đầu voi đuôi chuột", đoạn đầu xem cực khoái, về sau thì nhàm dần...
NHƯNG... có hai bộ phim mình thấy rất ấn tượng và ý nghĩa, đó là Secret Garden và Bộ Bộ Kinh Tâm, đúng là 2 bộ phim hiếm hoi mà mình thích từ đầu chí cuối, hay tại mình xem phim khó tính quá chăng ?? Gần đây có thêm Bridal Mask nữa, hay tuyệt ;)
Mình lập ra cái thớt này để mọi người nói ra cảm nhận của riêng mình, những bộ phim lưu lại ấn tượng tốt nhất với các bạn.
P/s: mình cũng muốn viết vài dòng bình luận về 3 phim lắm cơ mà văn không hay, chữ lại dốt nên thôi, mọi người có thể chia sẻ cảm xúc riêng với mỗi bộ phim cho thớt thêm sôi động, hehe, rất hoan nghênh {:292:}

mylove123456 Tại 11-8-2012 09:11:03

ui chào ~

Sâu đậm nhất :) {:290:}

Thế thì đếm không có xuể. Thôi thì cho ta viết nhiều chun chút nhá chủ thớt :) {:306:}

Có 3 bộ phim ta thực sự rất thích là Queen In hyun's Man, Hiên Viên Kiếm và Bộ Bộ kinh Tâm ( Cái này thì giống chủ thớt nà )

Có 2 Bộ Xuyên không và Một bộ là cổ trang dả sử :)). hền như mền thích phim chưởng quá rùi {:311:}

Phim Kinh Tâm thì thích cái tính ương bướng ngang ngạnh lúc đầu của nhược Hy rồi về sau. thì lại ấn tượng thông minh của nàng. kaka

Hiên viên kiếm thì thôi. khỏi nói. xem mỗi tập thì lại hồi hộp đợi tạp sau. phim hay. lại công phu kaka

QIHM. ......... không có bình luận gì. nam chính đẹp. nữ chính đẹp. lại thành đôi. quá đẹp

KimluvS9 Tại 11-8-2012 14:01:49

Phải là ấn tưởng mới được hả về phim thì nhiều lém nhưng phim của mình xem thì ko giống với các mem rùi. Phim Love Rain là mình ấn tượng nhất vì phim nó na vào hai vai luôn một vai thì hiền cò một vai nghịch ngợm mà nam chính và nữ chính đều đẹp. Còn nhiều phim nữa chẳng hạn như phim thái nữa nè nam chính và nữ chính cũng đẹp nữa   

hyena Tại 11-8-2012 22:33:20

Com ủng hộ chủ thớt.
Cách đây lâu rồi, lúc phim Hàn Quốc mới du nhập về VN, lúc đó mình ko thích phong cách phim Hàn lắm. Một thời gian sau, vô tình mình xem trên tivi đang chiếu bộ phim Thời Quá Khứ (All about eve), lúc đó đang chiếu cảnh của Chae rim. Thấy Chae rim cực dễ thương và nhân vật của Jang Dong Gun thật đẹp trai và lý tưởng, nhân vật phản diện Kim So Yeon thì thật sắc xảo.Nội dung phim thì cực hay và hấp dẫn, đặc biệt nhạc phim cực hay như bài You can't say, true love ....
All about eve là một bộ phim tuy đã hơn 10 năm nhưng giờ xem lại thấy phong cách thời trang ko hề lỗ thời. Và đây cũng là 1 bộ phim mà mỗi năm mình phải xem lại 1 lần vẫn thấy rất hấp dẫn.

monsterlmd Tại 12-4-2013 00:35:18

Sâu đậm nhất ah, cho mình chọn 3 phim
Với mình là My lucky star, Secret garden và King of Baking, Kim Tak Gu
Mỗi phim có 1 nét đặc sắc riêng, My lucky star là chuyện tình yêu cảm động, Secret garden là tình yêu giữa "tầng lớp lãnh đạo xã hội" và "cô hàng xóm nghèo hèn xa xôi", trong khi đó King of Baking, Kim Tak Gu là câu chuyện dạy chúng ta bài học về tình cảm gia đình, tình yêu và niềm hạnh phúc khi được làm công việc mình yêu thích

1n2dfev Tại 12-4-2013 10:28:01

Với mình đó là City Hall và Secret garden.
Với City hall thì mình thích cách yêu nhau của hai nhân vật.
Secret Garden thì thích cách yêu của nam chính dành cho nữ chính.

ngochanh94 Tại 12-4-2013 10:39:32

Mình xem và ấn tượng với nhiều phim vì mỗi phim có nét hay riêng. Nhưng để lại ấn tượng lâu nhất là Sorry, I love You và 49 Days. Điểm chung là 2 phim này đều kết thúc mà ko có happy ending. Đôi khi nó ám ảnh mình nghĩ rằng tình yêu đẹp thì chẳng thể ở bên nhau đc. Bên cạnh đó 49 Days còn mở cho mình 1 góc nhìn khác về những giọt nước mắt.

meosau2306 Tại 12-4-2013 15:44:28

Nếu phim để lại ấn tượng với mình nhất thì đó thần điêu đại hiệp của cổ thiên lạc .
Thực sự mình rất ngưỡng một mối tình của DQ và TLN lắm.chờ đợi nhau suốt 16 năm liệu có mấy ai có thể làm được
Còn bộ thứ hai là phim kim sam soon .thích sự lạc quan của sam soon sự i hước đánh yêu của sam sik

mybank Tại 12-4-2013 15:47:39

Ấn tượng sâu đậm nhất lại là một bộ phim việt
đó là phim cánh đồng hoang ấy
hồi đó mình còn nhỏ xíu à hình như một hay 2 tuổi ấy
nhìn em bé bị thả bom khóc lóc đòi chú hàng xóm tắt ti vi luôn

Mimmy Tại 12-4-2013 16:04:16

- Never let me go
ấn tượng vì nữ diễn viên Keira Knightley rất giống chị họ mình (hoặc ngược lại)
mặc dù trong phim này chị ấy không đóng nữ chính
có nhiều phim cùng thể loại hiến tạng nhưng vẫn ám ảnh phim này nhất
p/s: từng hứa và từng được hứa là sẽ có người cùng xem phim này khi có cơ hội gặp mặt

Mimmy Luxury…™
trang: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9
Phiên bản đầy đủ: [Other] Trong tất cả những bộ phim bạn đã từng xem,bộ phim nào để lại ấn tượng s