Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6074|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KSHFC Production] [SBS drama 2009] Father's House (Vietsub - Revised - Ep 1+2 completed)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
FATHER'S HOUSE - 아버지의 집

THÔNG TIN CHUNG:

Tên gốc: 아버지의 집
Tên tiếng Anh: Father’s House
Tên tiếng Việt: Ngôi nhà của bố
Thể loại: Gia đình
Số tập: 2
Đài phát sóng: SBS
Ngày phát sóng: 28/12/2009
Đạo diễn: Kim Soo Ryong
Biên kịch: Lee Sun Hee
Diễn viên: Choi Min Soo, Kim Soo Hyun,…

GIỚI THIỆU NỘI DUNG:

Chuyện phim kể câu chuyện cuộc đời của một diễn viên đóng thế nghèo khổ và bần cùng Kang Man Ho. Ra tù khi đã ngoài 30 tuổi, Man Ho phát hiện ra mình có một đứa con trai sau cuộc tình chóng vánh với một nghệ sỹ piano. Người phụ nữ đó rời Hàn Quốc và bỏ lại đứa con mới sinh cho anh. Hoàn toàn bối rối và sợ hãi, Man Ho định mang đứa trẻ bỏ vào cô nhi viện. Nhưng sau một tai nạn tất cả mọi chuyện thay đổi. Từ một người sợ hãi trách nhiệm, Kang Man Ho dần học cách làm cha và trở thành một người cha hi sinh tất thảy vì đứa con trai yêu quý của mình.

CÁC NHÂN VẬT TRONG PHIM:

Kang Man Ho - Choi Min Soo
[

Kang Jae Il (Con trai Kang Man Ho) - Kim Soo Hyun

Lee Hyun Jae (Mẹ Kang Jae Il) - Moon Jung Hee:

Kang Soo Bok (Bố Kang Man Ho) - Baek Il Sub & Soon Ae (Mẹ kế của Kang Man Ho) - Park Won Sook:

CÁC NHÂN VẬT KHÁC:

Jae Il nhỏ - Park Chang Ik
Nam Jin Woo (Bố dượng Kang Jae Il) - Ahn Jung Hoon
Mi Rae (bạn gái Jae Il) - Yoo Joo Hee
Steve - Kim Sung Oh

RATINGS (TNS):

Tập 1: 15,4% (thứ 5)
Tập 2: 19,5% (thứ 3)

Translator: gemangel
Editor: JustWendy
Timer: gemangel, misshan15
Typesetter: gemangel
Encoder: socola_sua_92
Poster: DungKòi, MyCoi
Review: JustWendy

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
misshan15 + 5 Ủng hộ 1 cái!
gemangel + 5 Bài viết hữu ích
chang_icy + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2012 09:59:48 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

@Sữa: Ok em!  Đăng lúc 28-12-2013 10:24 PM
http://www.4shared.com/folder/h6Uisk5w/E01.html ss thêm link down ep1 cho em nhé ^^  Đăng lúc 28-12-2013 10:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2012 10:00:38 | Chỉ xem của tác giả
Father's House Review:

Ngôi nhà của cha và những đứa con có phép màu

Một người ghét cha mình đến tận xương tủy có thể làm cha được không? Một người không có lòng tin vào tình cảm gia đình có thể làm cha được không? Một người không tương lai, không nghề nghiệp có làm cha được không? Một người không có động lực sống liệu có thể làm cha được không? Special Drama được sản xuất năm 2009 “Father’s House” của đài SBS kể về câu chuyện làm cha của một người đàn ông bị định mệnh bó buộc không chỉ với một mà với tất cả những bất hạnh trên. Người đàn ông này có cái tên là Kang Man Ho.

Kang Man Ho có một tuổi thơ đầy ám ảnh khi một mình chứng kiến người mẹ bệnh tật của mình bị mái nhà sập, đè chết trong một đêm mưa gió. Người cha rượu chè nhanh chóng lấy vợ mới. Man Ho lớn lên không có tình thương của cha, anh bước vào cuộc sống nghiệt ngã một cách cực nhọc bằng nghề diễn viên thế thân. Và vì một lý do nào đó, anh phải ngồi tù và bỏ rơi người phụ nữ anh yêu dấu.

Cuộc đời bất hạnh đã hút cạn tinh thần, ý chí và niềm tin của Kang Man Ho. Những tưởng người đàn ông khổ sở này đã bị cuộc đời đánh bại và đầu hàng, nhưng  anh không ngờ có một liều thuốc có thể vực dậy tất cả những điều đó trong anh; một liều thuốc giản dị và mong manh chỉ dành để đặc trị cho những người thiếu thốn tình cảm gia đình đến cùng cực. Đó là cái nắm tay của đứa con trai vừa mới chào đời của anh dành cho anh. Những ngón tay nhỏ xíu nắm chặt ngón tay thô rám, to kềnh của Kang Man Ho sau khoảnh khắc tai nạn kinh hoàng khiến anh bừng tỉnh. Có lẽ đó là lần đầu tiên trong cuộc đời có người đặt niềm tin vào anh. Trong phút chốc, anh nhận ra sức mạnh của một người cha. Cảm xúc về tình thân sống dậy trong anh, niềm tin và nghị lực trở lại với anh và tuyệt vời hơn là ước mơ và hi vọng cùng ồ ạt chạy đến với anh. Khoảnh khắc ngắn ngủi khi người đàn ông vốn đã rệu rã, mụ mị và tuyệt vọng vì cuộc sống quá bất hạnh bừng tỉnh khi nhìn thấy những ngón tay nhỏ xíu nắm chặt ngón tay mình là khoảnh khắc thật cảm động. Đối với riêng Man Ho, anh như khám phá ra một nguồn sức mạnh mới dành riêng cho bản thân mình mà sau này cứ mỗi khi mệt mỏi anh lại mang ra “sạc”.

Cách biên kịch làm hồi sinh sức sống ở Man Ho và biến anh thành một người cha tận tâm gợi nhớ đến một câu chuyện của thần thoại Hy Lạp: câu chuyện về Antaeus và mẹ của mình – thần mặt đất Gaia. Chỉ có điều trong câu chuyện này thì vị trí lại ngược lại: cứ mỗi khi cạn kiệt sức lực, Antaeus chỉ cần áp mình vào lòng đất là sẽ được mẹ truyền cho sức mạnh và hồi phục khỏe mạnh. Trong “Father’s House” chúng ta có một câu chuyện tương tự như thế và người tạo ra nguồn sức mạnh bất tận ở đây cho Kang Man Ho không phải vị thần nào cả mà chính là đứa con trai của anh.

“Father’s House” đã khắc họa Man Ho như  hình ảnh một người cha chỉ sống vì đứa con trai – Kang Jae Il. Anh trở lại với nghề diễn viên thế thân và không tiếc thân mình kiếm tiền nuôi con. Jae Il gần như là trái tim của cuộc đời anh. Nó giúp cho cuộc đời anh ý nghĩa và sống động, dù nó đã khiến anh tàn phế hay đẩy tính mạng mình đến chỗ nguy kịch.

Hình ảnh ngôi nhà Man Ho dự định xây cho Jae Il cũng thật đẹp và giàu tình biểu tượng: Một ngôi nhà có màu vàng ấm áp, vững chãi với mái nhà bằng kính để luôn luôn nhìn thấy bầu trời. Khi dời xa người cha đi sang Mỹ học đàn, đối với Jae Il mà nói ngôi nhà như một lời hứa về ngày đoàn tụ của hai cha con. Và đến sau này, khi người cha mất đi, đối với Jae Il ngôi nhà ấy chính là người cha của mình. Đó là nơi cậu sẽ luôn cảm thấy yên bình, ấm áp, an toàn và nhất là lúc nào anh cũng được nhìn thấy bầu trời – hay nói cách khác bầu trời ấy chính là những ước mơ, hoài bão của cậu. Nhà của cha chính là nơi con cảm thấy an tâm tự do theo đuổi mọi ước mơ của con – ước mơ mà cha đã nói rằng, nó cũng chính là ước mơ của cha.

Cảm động, sâu sắc và hết sức giản dị “Father’s House” chắc chắn sẽ gợi cho bạn nhớ về gia đình mình, về sự chăm sóc tận tâm mà cha mẹ bạn đã dành cho bạn và có lẽ sẽ không ít bạn sẽ nhận ra bạn đang được sống trong một ngôi nhà an toàn, ấm áp và tuyệt vời nhất hành tinh.

JustWendy

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-10-2012 21:37:17 | Chỉ xem của tác giả
{:301:} Huhu... em mần xong phim rùi.... phim hay mừ cũng vắt hết nước mắt người xem quá!!! {:261:}
... Bị thích tạo hình của Hyun nhà ta trong phim này!!!
Phim từ năm 2009, mừ không hiểu sao, Hyun để lại được tạo hình của " Ngố" trong Dream High nhanh zậy {:440:}

Bình luận

em không download được :(( có cách nào khác để xem ko chị? :|  Đăng lúc 11-12-2012 09:27 PM
Em xem "Will It Snow For Christmas?" chưa? Diễn xuất vô cùng ấn tượng!  Đăng lúc 6-10-2012 09:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 8-5-2013 22:42:11 | Chỉ xem của tác giả
Ấu mài gót, may cho ta chưa - cái tật chớp trước xem trước, chớ chờ tới hôm nai mon men vào down để dành dự trữ rầu mới coi thì ta chỉ có nước ngồi nhìn mấy link die mà ôm hận trong lòng!
MF làm ăn sống nhăn, nghi lắm mà. Thâu đành chờ khi nào thớt up link mới lại vào tăm tia{:138:}

Bình luận

Các phim nào link chết, bạn cứ pm trực tiếp cho mình, hoặc gemagel. Phim này từ từ mình sẽ reup lại cho bạn nhé !  Đăng lúc 9-5-2013 08:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-10-2013 21:39:05 | Chỉ xem của tác giả
Father's House - Vietsub revised

Ep 1 Coming soon {:412:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 27-10-2013 22:02:18 | Chỉ xem của tác giả
Dream High làm e thích pé, Moon Sun làm e cuồng pé. Nhưng khi xem những bộ phim ngắn như này mới thấy được những vai diễn của pé thật đa dạng.
Bộ phim lấy đi nhiều nước mắt bởi tình cha con thiêng liêng, sự quan tâm, luôn lo lắng cho con của người cha khiến người xem phải nghĩ rằng cha mẹ mình cũng là những người như vậy, luôn quan tâm tới con, mong điều tốt đẹp nhất tới cho con của mình.
Thực sự là e rất thích bộ phim này, ST làm lại thật là tuyệt, gửi ngàn nụ hun tới ST nhà mình {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-10-2013 18:24:39 | Chỉ xem của tác giả
Father's House - Ngôi nhà của bố

Vietsub Ep 2 completed

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 30-10-2013 07:23:25 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn down ep 1 link MF bị chặn thì add link này vào IDM là down đc nhé :D Nếu vẫn không down đc thì để lại để lại tin nhắn cho mình ở đây nhé ^^
part1:
  1. http://download637.mediafire.com/v8sw6nhw14qg/76yv34zxc3cnc8h/%28vietsub%29Ngoi.nha.cua.bo.E01.720p.mkv.001
Sao chép mã
part2:
  1. http://download1270.mediafire.com/41wm41818mbg/u5niup1frop1c36/%28vietsub%29Ngoi.nha.cua.bo.E01.720p.mkv.002
Sao chép mã
part3:
  1. http://download849.mediafire.com/id13i3fkad9g/8qr576bocr54fgb/%28vietsub%29Ngoi.nha.cua.bo.E01.720p.mkv.003
Sao chép mã
part4:
  1. http://download1512.mediafire.com/t1osqyog204g/c8m4cbbb1kazacp/%28vietsub%29Ngoi.nha.cua.bo.E01.720p.mkv.004
Sao chép mã
part5:
  1. http://download1499.mediafire.com/ro58o89cietg/xpjiar94ytaw87i/%28vietsub%29Ngoi.nha.cua.bo.E01.720p.mkv.005
Sao chép mã
part6:
  1. http://download1083.mediafire.com/70064a83i2bg/2rklinx2kr4dw6n/%28vietsub%29Ngoi.nha.cua.bo.E01.720p.mkv.006
Sao chép mã
part7:
  1. http://download1319.mediafire.com/okde2xnd5aog/69juu1wf1sey36b/%28vietsub%29Ngoi.nha.cua.bo.E01.720p.mkv.007
Sao chép mã

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 10-1-2014 20:29:23 | Chỉ xem của tác giả
mình vừa xem phim này xong - 1 trong những phim mình xem khi đang cuồng Soo Hyun
phải nói là phim rất cảm động, ý nghĩa, mình đã khóc mấy lần
tập 1 mình ko xem hết, chỉ tua tua đi để hiểu được những gì sẽ diễn ra khi Hyun xuất hiện thôi, đến tập 2 mới xem kĩ
xem phim là vì cuồng Hyun, nhưng người làm mình ấn tượng nhất lại là nhân vật người bố và diễn xuất ấn tượng của bác Choi Min Soo. biết bác từ trước và đã quen với hình tượng một người rất mạnh mẽ, có phần hơi "hoang dã" rồi, nhưng quả thật bác hóa thân vào vai người cha tình cảm, hy sinh hết mình về con trong phim này làm mình thật sự cảm động. Những cảnh trong phim khi bác liều mình bảo vệ con, mình ko dám xem hết, mình ko muốn nhìn thấy bác bị đánh
điều làm mình day dứt nhất với cái kết phim là có lẽ bác sẽ mất trong khi con vẫn đang học bên Mĩ, bác ko nói cho con để nó đi học cho thoải mái, ko vướng bận, rồi cuối cùng bác lại 1 mình ra đi trong cô đơn
cảm ơn subteam đã đem đến cho chúng mình 1 bộ phim hay như thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách