lyann1216 Tại 2-8-2012 22:31:28

[Longfic | T] Đứa trẻ đến từ thiên đường | lyann | TaecJung - TaecNa

http://s1287.beta.photobucket.com/user/Lyann_Ej/media/duatredentuthienduong_zps78a65605.jpg.html?sort=3&o=20

Author: lyann
Status: On going
Rating: T
Pairing: TaecJung, TaecNa, KhunJi, WooMin
Disclaimer : Các idols trong fic không thuộc về au nhưng trong fic này au là người quyết định số phận của họ

Category: Romance Drama

Summary :

Một món quà bất ngờ mà Chúa đã ban tặng cho tôi. Tôi đã từng muốn chối bỏ nó … Nhưng giờ đây, tôi lại không tưởng tượng được cuộc sống của mình sẽ ra sao nếu không có nó …

Một món quà bất ngờ mà Chúa đã ban tặng cho tôi. Tôi đã từng không biết đến sự tồn tại của nó … Nhưng giờ đây, tôi cảm thấy rất hạnh phúc vì có được tất cả …

Một món quà bất ngờ của Chúa. Tôi đã từng rất giận về sự xuất hiện của nó … Nhưng giờ đây, tôi cũng muốn mình được tặng một món quà như thế …

Note : Các reader đọc fic mà thấy hơi giống Blessing From Above thì đừng ném đá au nhé, thật ra au cũng vì bấn cái fic đó quá nên mới quyết định viết fic này đấy. Tuy nhiên các reader cũng yên tâm là fic đa phần là made by au nhé

Casting :

- Ok Taecyeon – Thành viên nhóm nhạc 2PM nổi tiếng, là người trong mộng của biết bao cô gái

http://s1287.beta.photobucket.com/user/Lyann_Ej/media/97fd13f42247e9fca50f52ef_zps217a6154.jpg.html?sort=3&o=23

- Ham Eun Jung – Trưởng nhóm nhạc thần tượng nữ nổi tiếng T-ara, là bạn gái hiện tại của Taecyeon

http://s1287.beta.photobucket.com/user/Lyann_Ej/media/tumblr_m7sflgJ2I51qlihd0o1_5001_zpsea2c4011.png.html?sort=3&o=33

- Im Yoona – Là nhà thiết kế thởi trang nổi tiếng, chuyên thiết kế đồ cho các ngôi sao, là " người tình 1 đêm " của Taecyeon 5 năm trước

http://s1287.beta.photobucket.com/user/Lyann_Ej/media/EIDER-YOONA-120130102162733500_zpse958efe4.jpg.html?sort=3&o=23

- Im YooJung – Là món quà mà Chúa đã ban tặng, kết quả của 1 đêm định mệnh 5 năm trước

http://s1287.beta.photobucket.com/user/Lyann_Ej/media/CA1SXKPJ_zps075e098b.jpg.html?sort=3&o=13

http://s1287.beta.photobucket.com/user/Lyann_Ej/media/images27_zpse94e86c6.jpg.html?sort=3&o=1

( Dàn nhân vật phụ sẽ cast sau)

lyann1216 Tại 3-8-2012 15:30:37

CHAP 1

SVĐ quốc gia Rajamangala – Bangkok, Thái Lan       
          Phòng nghỉ của 2PM

- " Không ngờ đến đây mà tớ cũng còn nhận được quà từ ajuma fan. Hahaha " – Junsu hớn hở ôm chặt hộp quà mới nhận được vào phòng
- " Sướng nhé ! Như vậy chứng tỏ cậu chỉ hấp dẫn đối với các ajuma thôi hahaha." – Taec chọc và cả phòng phá ra cười
- " Huyng à! Đó không phải lại là underwear đấy chứ?" – Woo Young thảy cái máy chơi game sang 1 bên và nhập cuộc cùng Taectrêu chọc Junsu
- " Ya~ ! Jang Woo Young, tại sao chú mày cứ lôi cái chuyện đó ra mà nói thế hả?" – Junsu liền nổi giận
- " Huyng ấy nói đúng mà huyng, chẳng phải mỗi tháng huyng đều nhận được thứ đó từ ajuma cuồng của huyng còn gì "- Chansung vừa gặm táo vừa góp vui khiến Junsu càng tức điên
- " Mấy cái thằng nhóc này hôm nay không giáo huấn lại là không được. Hwang Chansung, Jang Woo Young mau đứng lại đó " – Junsu rượt theo Woo và Chansung ra ngoài, vừa lúc đó Nichkhun từ đâu về không hiểu gì ngạc nhiên hỏi Taec
- " Này bọn họ đi đâu thế? "
- " Junsu đang giáo huấn lại 2 thằng nhóc kia ấy mà " – Taec trả lời mà không nhìn Khun, mắt Taec còn đang bận dán vào màn hình TV đang trực tiếp buổi biểu diễn
- " Huyng đi đâu về thế, mới xuống xe là đã không thấy huyng rồi, quản lí đang phát điên đấy huyng nên cẩn thận "- Junho từ W.C ra ngồi xuống cạnh Khun
- " À, gặp mấy người bạn Thái trong nghề í mà. Mà Taec này, có phải cậu và Eun Jung đang quen nhau không ?" – Khun đột nhiên nhìn Taec cười gian hỏi
- " Huh ? Cậu nghe ở đâu ra thế … " – Taec nghe vậy liền giật mình
- " Huyng, thật là huyng đang quen trưởng nhóm T-ara sao ? Tuyệt thật đấy "- Junho nhìn Taec ngưỡng mộ, đột nhiên lúc đó 3 thành viên còn lại về và đã kịp nghe mọi chuyện, Woo lao vào ôm lấy Taec
- " Trời ơi! Sao huyng lại nỡ bỏ em mà quen với cô ấy chứ, không chịu đâu "
- " Ya~ , thôi ngay đi thằng nhóc kia, bọn này nổi da gà hết rồi đây, mà có thật là cậu quen với Eun Jung không ?" – Junsu đẩy Woo ra và ngồi xuống cạnh Taec
- " Mà Khun huyng, huyng nghe ai nói vậy ?"- Chansung cũng ngồi xuống cạnh Khun
- " Cậu không chối được đâu Taec, JiYeon nói với tớ là Eun Jung đã thừa nhận chuyện của 2 người với các chị em T-ara rồi "- Khuncười đắc thắng
- " Ya~ không lẽ bọn này không đủ để cậu tin tưởng sao ?"- Junsu vỗ mạnh vai Taec
- " Huyng, noona đã thú nhận rồi huyng còn che giấu gì nữa, Woo huyng sẽ chúc phúc cho 2 người mà đúng không huyng?" – Junho quay sang Woo chờ đợi
- " Eun Jung noona, em hận noona nhưng em sẽ thật lòng chúc phúc cho 2 người "- Woo làm bộ mặt đau khổ
- " Aishhhhhhhhhh… Các cậu thật là, đúng đúng đấy. Tớ và Eun Jung đang quen nhau đấy được chưa "- Taec lúc này không chịu nổi nữa đã đỏ mặt thừa nhận
- " Hahaha, tớ đã đoán mà…"- Khun nhìn Taec và cười mãi khiến mọi người cảm thấy khó hiểu
- " Ya~ Ninhkhun, tớ có bạn gái trước cậu nên cậu phát điên như thế hả" – Taec quát
- " Huyng ơi. Có gì còn em đây, dù gì Taec huyng cũng không cần em nữa rồi nên em tình nguyện.."- Woo chưa nói hết thì đã bị Junsu cho ăn 1 cái gối
- " Thật ra JiYeon chả nói gì với tớ cả, chúc mừng nhé Taec, cậu đã bị tớ lừa. Cá tháng tư vui vẻ hahaha "- khun nói xong lại rú lên cười và mọi người cũng cười rú theo, Taec thì lao vào Khun. Đó là khung cảnh hỗn độn trong phòng nghỉ trước khi diễn của 2PM. Và ở cách đó 3 căn phòng, 1 cuộc tra khảo tương tự cũng đang diễn ra, nhưng nạn nhân không phải là Eun Jung mà lại là…

Phòngnghỉ của T-ara

Các cô gái đang vây quanh lấy Hyomin
- " Minnie à, mau khai thật cho unnie và mọi người biết. Em và Woo Young 2PM có quan hệ gì hả?"- Boram đứng chống hông trước mặt Hyomin tra hỏi
- " Nghe nói tuần trước 2 người còn cùng đi mua máy ảnh và đi ăn đúng không?"- So Yeon làm mặt hình sự
- " Không những thế 2 người còn nhắn tin cho nhau cả đêm nữa " – Qri cũng cao giọng tra hỏi
- " Gì thế ! Cácunnie sao tự nhiên lại … "- Hyomin yếu ớt kháng cự
- " Em đừng tưởng qua mắt được các unnie nhé ! Mau khai thật ra đi nào "- Eun Jung cười gian
- " Khai gì ạ? Làm gì có … thật sự không có chuyện gì mà …" – Min vẫn giả nai
- " 2 người đang hẹn hò đúng không? " – Ji Yeon cười
- " Ai .. ai chứ " – Min vã mồ hôi
- " Thì Min unnie và Woo Young oppa " – Hwa young nhập cuộc cùng các unnie
- " Sao hôm nay mọi người lại thế… người nên tra hỏi không phải là em mà là …"- Min cố gắng đánh trống lảng nhưng Boram biết tỏng nên gạt đi ngay
- " Em muốn nói là Eun Jung chứ gì, chuyện đó em không phải lo đâu. Các unnie đã giải quyết xong hết rồi"
- " Sao ạ.." – Min khó hiểu
- " Thì tuần trước đó, ngay khi 'ai đó' ra ngoài cùng ' ai kia', tụi này đã mở hội đồng tra khảo và đã có kết quảmĩ mãn rồi "- Qri cười
- " Eun Jung đã thú nhận đang hẹn hò với Taec 2PM rồi " – So Yeon khoát tay Eun Jung cười
- " Unnie… Tập trung vào việc chính thôi "- Jung đỏ mặt đánh trống lảng
- " Sao nào, Minnie à… em tin các unnie chứ. " – Boram làm mặt cún con và Min cuối cùng cũng chịu thua thú nhận việc mình và Woo đang hẹn hò. Các cô gái lại được dịp hú hét , ngay lúc đó cánh cửa phòng bật mở và người phụ trách chương trình thông báo sắp đến lượt nhóm T-ara lên biểu diễn.

Chương trình giao lưu văn hóa Hàn Quốc – Thái Lan được tổ chức tại SVĐ quốc gia Thái Lan diễn ra tốt đẹp với những màn trình diễn sôi động, nóng bỏng và đầy chuyên nghiệp của các đại diện đến từ HQ và những màn múa truyền thống mang đậm bản sắc dân tộc và tinh tế của nước chủ nhà TL. Kết thúc chương trình các ca sĩ, nhóm nhạc khách mời của HQ ngay lập tức lên máy bay về nước để tiếp tục chạy show. Trong khi đó tại HQ …

Seoul, HQ – Tiệm may Soshi

Nhân vật phụ nè :

- Kim Taeyeon – Chị họ của Yoona, rất thương em gái và cháu mình

- " Yoona, unnie không thấy đám lông vũ đen để đính vào mấy cái áo này đâu cả " – Taeyeon- chị họ của Yoona và là chủ thứ 2 của tiệm may Soshi
- " Er… Em nhớ là đã bỏ chúng ở trong cái túi treo ở trên giá mà. Unnie tìm lại thử xem, em đang giở tay với cái áo đính đá này rồi "
- " A, unnie thấy rồi, unnie không để ý trên giá… nhưng mà YooJung, con bé lại biến mất đâu rồi." – Taeyeon chợt la lên
- " Sao ? không phải con bé ngồi chơi với unnie sao? " – Yoona nghe vậy vội chạy lại chỗ Taeyeon bỏ luôn cái áo đang đính đá
- " Con bé này đi lúc nào thế không biết, để unnie ra ngoài sân chơi tìm thử "
- " Để em đi tìm cho. Unnie cứ làm tiếp đi"

Sân chơi trước tiệm may Soshi

- " YooJung à… YooJung… Con đâu rồi "
- " Omma, con ở đây ạ…"- 1 cô bé khoảng 5 tuổi rất xinh xắn đáng yêu chạy đến chỗ Yoona
- " Sao con đi mà không nói với omma hay cô Taeyeon, con biết là muốn ra ngoài chơi thì phải nói với người lớn chứ "- Yoona to tiếng làm con bé sợ và bật khóc
- " Omma, YooJung xin lỗi, lần sau YooJung sẽ không dám vậy nữa. Omma đừng giận …"- YooJung nói trong nước mắt, Yoona thấy con khóc thì siêu lòng và ôm con vào lòng dỗ
- " Omma xin lỗi, omma không nên nổi nóng với con như vậy, tại omma lo cho con. Thôi chúng ta về nào, omma sẽ nấu canh sườn khoai tây cho YooJung chịu không/'
- " Neh ! Chúng ta về thôi ạ. Con phải xin lỗi cô Taeyeon vì đã bỏ đi không xin phép như vậy "- YooJung kéo tay Yoona đi. Yoona nhìn con gái mỉm cười mà lòng nhói đau, chính tại nơi đây,5 năm trước.

5 năm trước
Hôm đó là sinh nhật thứ 20của Yoona, cô và Taeyeon cùng mấy cô bạn thân tổ chức bữa tiệc nhỏ tại 1 bar của nhà bạn Taeyeon. Tình cờ hôm đó nhóm 2PM cũng bí mật đến đó ăn mừng cho3 tuần liền no.1 của single mới phát hành của nhóm 'Again & Again'.

Do chút ganh tị với công việc làm ăn thuận lợi và có phần tốt hơn 1 bar đối diện, ông chủ quán bar đó đã cài người của mình vào Bar Newstar ( tên quán bar mà 2PM và Yoona cùng bạn bè đang tổ chức tiệc ) hòng tìm cơ hội phá hoại danh tiếng cũng như việc kinh doanh đang phát đạt của quán. Lại đúng vào hôm đó, tên " gián điệp " đã theo lời ông chủ mình lén bỏ 1 loại thuốc kích thích vào tất cả đồ uống của khách.
Taec và Yoona vô tình đụng nhau lúc ra khỏi nhà vệ sinh và … cả 2 thấy người mình nóng ran, Taec nắm lấy tay Yoona kéo đi mà không hề nhận thức được việc làm của mình. Tương tự như thế, Yoona đi theo Taec không hề phản kháng, đầu óc cô quay cuồng mơ mơ màng màng không hề nhận được việc đang và sẽ xảy ra.Cô chỉ đơn giản là đi theo Taec vì anh từ người anh có cái gì đó rất thu hút, vẻ đẹp hoang dã đốn ngã trái tim bao cô gái. Cả 2 dừng lại ở 1 sân chơi, họ đã để cho thuốc làm chủ và điều khiển lí trí cũng như mọi hành động của mình. Cô gái 20 ngây thơ,nhút nhát thậm chí còn chưa có lấy 1 nụ hôn đầu đời đúng nghĩa đã trở thành đàn bà sau đêm đó. 2 con người tưởng chừng như xa lạ ấy không thể ngờ rằng chuyện xảy ra đêm đó mới chỉ là bắt đầu…

Không lâu sau đó Yoona phát hiện ra mình đã có thai. Mọi thứ trước mắt cô bỗng sụp đổ và tối đen. Yoona nằm lì trên giường suốt 2 ngày với hi vọng là mình đang mơ, để rồi khi cô mở mắt tỉnh dậy mọi chuyện sẽ lại như bình thường, không hề có buổi tối hôm đó và không hề có chuyện 1 sinh linh đang thành hình trong bụng cô. Cô đã tự ép bản thân mình phải tin là như thế, tin mình vẫn đang ngủ và mọi chuyện vẫn chỉ là mơ. 1 cơn ác mộng, ác mộng của những giấc mơ. Taeyeon rất đau lòng khi thấy em gái như vậy, tuy họ chỉ là chị em họ nhưng tình cảm của họ đôi khi đến cả ruột thịt cũng không sánh bằng. Taeyeon chính là người kéo Yoona ra khỏi giấc mơ do chính mình tạo ra, trở lại với thực tại khắc nghiệt. Cô còn ước mơ, còn tương lai đang chờ. Cô lại vừa nhận được lời mời cộng tác với 1 nhãn hiệu thời trang nổi tiếng ở Pháp, cô phải làm sao… đây là cơ hội cả đời chỉ có 1 lần, cô không thể bỏ lỡ nó. Nhưng còn đứa bé, sinh linh bé nhỏ ấy không có tội tình gì cả. Những ý nghĩ giằng xé lấy tâm trí cô gái nhỏ, phải làm sao, phải làm sao …

- " Chúa ơi! Ngài đã ban cho con món quà này, nhưng thật sự là con không thể nào nhận nó được. Bây giờ có lẽ chưa phải lúc đứa trẻ tọi nghiệp này nên có mặt trên đời. Cả con và người đó… cả 2 chúng con đều có cuộc sống và tương lai của riêng mình. Xin Chúa hãy tha lỗi cho sự ích kỉ này của con… " – Yoona đến nhà thờ và ngồi ở đó rất lâu. Cô tâm sự,giãi bày và cầu xin Chúa tha thứ cho việc cô sắp làm…

Bệnh viện Seoul, khoa sản

- " Yoona, em chắc là muốn… phá nó đi chứ ?"
- " Unnie, em không còn cách nào khác. Đứa bé này em không thể giữ lại."- Yoona nấc lên
- " Bĩnh tĩnh nào em gái, dù em có quyết định thế nào unnie cũng sẽ hết lòng ủng hộ em. Unnie tin Chúa trời sẽ thấu hiểu và tha thứ cho em. Mạnh mẽ lên nào"- Lòng Taeyeon cũng đang rất rối bời, cô sợ việc phá thai sau này có thể để lại di chừng cho em gái. Và cô cũng sợ… sợ rằng sau này em gái cô sẽ phải hối hận…

Chúa đã cho Yoona và Taec gặp nhau, Ngài cũng đã tạo nên giữa họ 1 sợi dây liên kết. Vậy không có lí do gì Ngài để những việc làm trước đó của mình trở nên thừa thãi và vô nghĩa cả. Ngài đã tạo ra sinh linh đó nên chắc chắn Ngài sẽ bảo vệ nó. Đó chính là 1 trong những quyền năng của Ngài…

Taeyeon hơi kinh ngạc khi thấy em gái chạy ra từ phòng phẫu thuật dù mởi chỉ vào đó chưa tới 5 phút. Nhưng cô cũng nhanh chóng hiểu ra vấn đề và thở phào nhẹ nhõm. Cô là người hiểu Yoona hơn ai hết, em gái cô vốn rất lương thiện… cô bé ấy ngây thơ và trong sáng như các thiên thần bên cạnh Chúa vậy. Tự nhủ với mình sẽ cố gắng thay ba đứa bé cùng em gái chăm sóc cho đứa bé thật tốt. Dù biết trước là sẽ rất khó khăn…

Vài tháng sau đứa bé cũng chào đời, là 1 bé gái xinh xắn và đáng yêu y như mẹ nó và khi cười thì lại rất giống ba nó. Tên của bé gái ấy là Im YooJung.

Về phần ba của YooJung- Taecyeon- Anh không hề hay biết gì về việc Yoona đã manng thai và sinh con. Sáng hôm sau khi anh tỉnh dậy thì cô gái ấy đã không còn ở đó nữa, biến mất hệt như 1 giấc mơ vậy. Đôi lúc anh rất muốn tìm để nói với cô gái ấy 1 lời xin lỗi nhưng biết làm sao khi thậm chí ngay cả đến cái tên của cô ấy anh cũng không biết. Chỉ còn biết tự nhủ thầm với mình rằng nếu có duyên ắt sẽ gặp lại.

Thời gian trôi qua và Taec đã dần không còn nhớ đến việc ấy nữa, và rồi anh đã gặp người con gái của đời mình. Cô gái khiến trái tim anh rạo rực và yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên. Nghe thì có vẻ giống mấy chi tiết cũ rích trong mấy bộ phim tình cảm trên truyền hình. Nhưng đã là tình yêu thì muôn đời sẽ vẫn chỉ có thế. Vụng về theo đuổi cô gái ấy, hoàn toàn biến thành 1 con người khác khi ở bên cô ấy. Người con gái nào mà lại có thể khiến cho chàng trai được xem là hoang-dã-nhất-trong-nhóm-nhạc-những-chàng-trai-hoang-dã trở thành anh chàng ngốc nghếch như mọi chàng trai khi yêu?

" Tôi đã gặp em tại 1 chương trình từ thiện, thật sự mà nói thì hôm ấy nếu không phải tôi là thằng xui xẻo rút trúng lá thăm màu vàng quái quỉ đó thì có lẽ tôi đã không có mặt ở đó. Khoan hãy nghĩ xấu về tôi nhé, thật ra đó là ngày sinh nhật của tôi, và ngày đó lẽ ra tôi phải được nằm nhà sung sướng nhận quà và lời chúc mừng của mọi người. Hoặc nếu không có những thứ đó thì chỉ cần 1 giấc ngủ đúng nghĩa trong cái lịch hoạt động quảng bá dày đặc để chuẩn bị cho album mới sắp ra mắt của nhóm. Vậy mà tôi lại phải 1 mình đến tham dự cái buổi từ thiện ấy, tôi trước giờ vốn không biết cách chơi đùa với trẻ con, nhưng dọa cho chúng khóc thì được. Ôi chết nãy giờ tôi đang nói gì thế chứ, khoan hãy nghĩ thêm điều gì không tốt về tôi đã nhé! Kể ra tôi cũng phải cám ơn cái thăm 'xui xẻo' ấy, cảm ơn các anh em tinh quái của tôi vì đã cho tôi gặp được em. Em cũng xuất hiện ở buổi từ thiện ấy với vai trò giống y tôi, thì tức là cũng đại diện cho nhóm đến thăm và tặng quà cho các em nhỏ ở trại trẻ mồ côi ấy mà. Em là trưởng nhóm của 1 nhóm nhạc nữ nên việc em đại diện nhóm tham gia cũng là 1 điều hiển nhiên và hết sức bình thường. Không giống tôi, nhóm nhạc của tôi sau sự ra đi của trưởng nhóm thì chúng tôi hoạt động mà không bầu trưởng nhóm mới, mọi người có lẽ đều như tôi hi vọng sẽ có ngày trưởng nhóm của chúng tôi trở về và lại tiếp tục vai trò của mình dẫn dắt chúng tôi. Ban đầu thực sự là tôi cũng không để ý đến sự có mặt của em, tâm trí tôi còn đang bận tiếc cho kế hoạch ngày sinh nhật vỡ tan của mình kia. Tôi vốn nghĩ bất cứ nghệ sĩ, ngôi sao nào đến tham dự các buổi từ thiện thế này đều có chung mục đích là đánh bóng tên tuổi cho mình hoặc cho nhóm của mình. Nhưng tôi đã nhận ra có 1 ngoại lệ với em. Khi tình cờ thấy em vui vẻ chơi đùa với các em nhỏ, nụ cười ấy chính là xuất phát từ trái tim em chứ không hề có chút giả tạo nào như những người khác. Nụ cười đã đốn ngã trái tim tôi. Và trước khi tôi nhận thức được bản thân mình đang làm gì thì đã thấy chân mình bước đến trước mặt em. Em chính là món quà sinh nhật tuyệt vời nhất mà tôi được tặng…
                                                    … chính là em, Ham Eun Jung…"

End chap 1

PhởluvWoo_9x Tại 3-8-2012 18:38:10

Em vô comt ủng hộ ss đây
Ôi, có WooMin kìa, couple trong mơ của em {:539:}
Em mong có couple này mỏi cả con mắt, và giờ thì ước nguyện đã thành hiện thực *tung hoa*
Em sẽ trung thành với fic ss
Fic ss hay quá
Bên giai chiều nhí nhố chưa kìa :))
Yêu quá đi mất
Bên Tara thì Min bị như tòng phạm rùi đó
Và Min với Woo nhận hẹn hò rùi kìa!!!!!! Vui quá là vui
TaecJung cũng thế, cái khúc cuối ss viết cảm động quá
Nhưng có lẽ TaecJung ko dễ đến với nhau đâu nhỉ
Coi còn bả Yoon với đứa bé chềnh ềnh mà
Hóng chap mới của ss
Nhớ hú em nha, em coi WooMin nhà em
Ss bình luận dưới cái comt này là em biết đg` vào

lyann1216 Tại 4-8-2012 13:48:30

CHAP 2

- " Junggie à ! Anh đang lái xe qua công ty em đấy"
- " Oppa ! sao anh nói 6h mới sang mà. Em chưa chuẩn bị gì cả" – Jung nghe vậy liền hốt hoảng
- " không cần, Junggie của anh mặc gì cũng rất đẹp. "
- " Thật chứ ! Oppa thấy em mặc gì cũng đẹp sao ?"
- " Tất nhiên rồi, Junggie của anh là nhất. Thôi em thay đồ đi, 10' nữa anh sẽ đến nơi đấy "
- " Neh ! Bye oppa "
- " Bye babe "
Jung vừa tắt điện thoại quay lại thì đụng ngay phải các chị em trong nhóm
- " Sao… sao mọi ngưởi lại ở đây hết thế? Mọi người…"- Jung đỏ mặt khi biết cuộc nói chuyện vừa rồi đã bị mọi người nghe thấy hết. Các nàng còn lại thì phá ra cười, chọc ghẹo cô nàng 1 tí rồi giúp cô nàng chọn đồ cho buổi hẹn hò. Trong khi Jung đang loay hoay thử các bộ đồ do Qri và Ji Yeon chọn, thì điện thoại của Jung reo
- " Er… Neh… " – Jung nghe điện thoại và mặt bỗng xịu xuống, các cô nàng đứng xung quanh thấy biểu hiện trên mặt Jung thay đổi thì cũng tỏ ra lo lắng không biết có việc gì. Ngay khi Jung tắt điện thoại thì mọi người đã vây quanh dồn dập hỏi
- " Junggie à có chuyện gì thế ?"- Boram đứng gần Jung nhất
- " Unnie sao thế ? Taec oppa có chuyện gì ạ?" – Hwa Young lay cánh tay Jung lo lắng hỏi khiến mọi người càng rối rít hơn
- " không, không phải là oppa. Là điện thoại từ công ty. Chúng ta phải lên công ty họp ngay bây giờ ."
- " Er… Sao lại họp bây giờ? Chẳng phải nói là sáng mai sao?" – Min bức xúc
- " Đúng đó, tự nhiên sao lại thay đổi chứ ! Em đã định sẽ đến phòng thu với Anh Young Min oppa." – So Yeon xịu mặt
- " Eun Jung unnie, vậy buổi hẹn của unnie với Taec oppa thì sao?"- Hwa Young hỏi và mọi người ái ngại nhìn Jung
- " Chịu vậy, công việc là trên hết mà. Em sẽ gọi cho oppa ngay… "- Jung nói và cầm điện thoại ra 1 góc. Mọi người cũng lên phòng thay đồ, khác hẳn mọi khi. Nghe lén Jung và Taec nói chuyện luôn là việc làm yêu thích của các thành viên T-ara nhưng lúc này đây ai cũng đủ tế nhị để biết cần cho Jung 1 không gian riêng.

Tại KTX của 2PM

- " Hey! Tưởng cậu đi hẹn hò với người đẹp rồi chứ?"- Junsu và Khun vào phòng và ngạc nhiên khi thấy Taec đang nằm dài trên ghế sofa chơi game
- " Công ty bên đó đột nhiên đổi lịch họp, chán không để đâu cho hết "- Taec thở dài
- " Chậc ! Đợi mãi mới được 1 ngày cả 2 đều được nghỉ. "- Khun ngồi xuống cạnh Taec
- " Mấy thằng nhóc kia đâu rồi sao chỉ có 2 cậu ?"
- " Thằng nhóc Woo biến đi đâu từ lúc ăn trưa xong rồi, còn Junho và Chansung thì đi xem phim rồi. Rõ 2 cái thằng trẻ con, lớn từng nào rồi mà còn mê siêu nhân nữa chứ "-Junsu nói xong và đi lên phòng. Taec vẫn chơi game và Khun thì ngồi đọc sách

Tổng công ty CCM ( Core Content Media )

- " Như đã nói trước, đã có quyết định của việc đổi trưởng nhóm. Trưởng nhóm mới của T-ara là… ừm So Yeon "- Chủ tịch thông báo
- " Er…Sao..sao ạ "- So Yeon shock khi nghe thấy tên mình
- " Chúc mừng unnie."- Jung, Ji và Hwa Young cùng chúc mừng So Yeon
- " Cố lên nhé Sonnie"- Boram và Qri khích lệ.
- " Neh! Em sẽ cố gắng làm tốt ạ"
- " Ngoài chuyện này ra, các cô gái của tôi, chúng ta đã có kế hoạch cho lần comeback sắp tới. Đảm bảo cái tên T-ara sẽ còn vang xa hơn cả Roly Poly nữa cơ các cô gái xinh đẹp của tôi ạ "
- " Thật sao ạ?" – cả nhóm háo hức
- " Chắc chắn đấy, bây giờ hãy nhìn vào bản kế hoạch trước mặt mọi ngưới … "

Cuộc họp kéo dài đến tận 8h rưỡi tối mới xong. Các cô gái ai nấy đều cảm thấy đói và mệt lử. Khi mọi người về đến cửa KTX thì đã rất ngạc nhiên khi thấy các chàng trai 2PM đứng đợi. Trên tay mỗi người nào là thịt nướng, bánh tok,…
- " Chúng ta mở tiệc thôi …"
Mọi người đã ăn uống và trò chuyện rất vui vẻ. Boram và Chansung nhanh chóng kết đôi và cùng nhau xử đống đồ ăn. Junho, Junsu,Qri , So Yeon thì chia cặp quan sát Taec –Jungvà Woo – Min. Khun và Ji thì ngồi trò chuyện với nhau.Và đâu đó, có 1 trái tim reo vui rộn ràng.
- " Tại sao các oppa lại xuất hiện ở đây vậy ạ? "- Min quay sang hỏi Woo
- " Phải đấy, các cậu đến đây sẽ không sao chứ ?"- So Yeon cũng hỏi
- " Ôi, không sao đâu các em đừng lo. Tụi này đã xin phép bố JYP rồi mới đến đây đó chứ " – Junsu nhồm nhoàm nói
- " Ya~, sao dám gọi các noona đây là em hả ? "- Boram đánh Junsu
- " Dù các cậu có lòng tốt mang đò ăn đến cho tụi này nhưng cũng không có nghĩa là được bỏ qua đâu nhé "- Qri lườm khiến các cậu chàng run rẩy. 2PM nhà tarất sợ Qri. Để ý thấy Ji nãy giờ chỉ yên lặng ăn mà không nói gì, Khun quay sang chọc Ji và bị mọi người chọc. Buổi tối hôm đó mọi người đều rất vui. Sau khi về Taec nhắn tin cho Jung vì lúc nãy anh không dám thể hiện nhiều sợ lại bị " lên thớt "
- " Em ngủ chưa Junggie ? "
- " Chưa ạ, em mới rửa chén xong"
- " Hả? Sao Junggie của anh lại phải rửa chén thế??!! "
- " Có gì đâu, bình thường Boram unnie nấu ăn còn mọi người thì hay phiên nhau rửa chén, hôm nay đến lượt em mà "
- " Anh xin lỗi nhé ! Nểu biết trước Junggie của anh phải cực khổ vầy anh đã không kéo mọi người đến "
-" Ui, không sao mà. Em rất vui vì mọi người đã đến. Uhm … Taec à… sr anh vì hôm nay… "
- " Anh không sao đâu, thật đấy. Em đừng nghĩ ngợi, chúng ta sẽ đợi dịp khác vậy. Mà hôm nay công ty có việc gì gấp à?>"
- " Neh… Từ hôm nay em không còn là trưởng nhóm nữa. So Yeon unnie sẽ đảm nhiệm vai trò đó "
- " Em không sao chứ ! "
- " Không, em tin unnie sẽ làm tốt hơn em mà,…"
- "Nếu buồn thì em cứ nói ra nhé Junggie, anh không muốn em giữ chúng trong lòng đâu "
- " Neh, em không sao thật mà. Oppa, anh đừng lo. "
- " Uk. Vậy thôi em đi ngủ sớm đi, nghe nói ngày mai T-ara có hoạt động kí tặng fan đúng không? Ngủ sớm đi nhé tình yêu của anh. Chúc em ngủ ngon và mơ thật nhiều về anh "
- " Neh. Anh cũng ngủ sớm đi. Chúc anh ngủ ngon oppa. >< "

Tiệm may Soshi
- " Annyeong-haseyo ( xin chào) "- Jung đẩy cửa bước vào và các thành viên T-ara lần lượt theo sau
- " Oh. Các vị là … nhóm T-ara phải không ạ? " – Taeyeon đang xếp đồ nghe tiếng chào thì quay lại
- " Neh. Chúng tôi đã có hẹn trước đến đo đồ "- So Yeon lên tiếng
- " À neh. Mời các vị vào trong. "
- " Unnie, là ai vậy… Ô, các vị đến rồi ạ. Mời vào trong. Tôi là Im Yoona "
- " Chúng tôi đã nghe nhiều về cô. Hi vọng chúng ta sẽ làm việc với nhau thật vui vẻ và thoải mái "- So Yeon với cương vị là "tân trưởng nhóm" tiếp tục thay mặt các thành viên ngoại giao. Jung đứng đằng sau nhắn tin với Taec
- " Em đang làm gì thế? Anh nhớ em đến chết đi được đây !!! "
- " Em đang cùng mọi người đi đo đồ. Công ty mới đổi nhà thiết kế phục trang cho tụi em "
- " Vậy ư ? Khi nào xong anh qua đón em đi ăn trưa nhé, tối nay bọn anh phải sang Singapo diễn rồi. Chắc 3 ngày tới anh sẽ không gặp em được. Hichic "
- " Anh đi Sing ư ? "
- " Ừ. Bố JYP đang muốn mở rộng thị trường hoạt động của nhóm lên các nước Châu Á tiềm năng ngoài Nhật Bản "

- " Eun Jung, đến lượt em kìa "- Qri huých Jung
- " Neh"

- " Đến lượt em rồi. Khoảng 15 phút nữa bọn em sẽ xong anh đến đón em nhé. Chiều nay bọn em cũng không có việc gì. Đây là địa chỉ …"

Sau khi xong việc nhóm T-ara ra về, Taeyeon và Yoona tiễn mọi người ra cửa
- " Rất vui được làm việc với các vị "- Yoona cười tươi
- " Neh, chúng tôi cũng vậy. Sau này chúng ta sẽ thường xuyên gặp nhau, nhà thiết kế Im" – So Yeon cũng vui vẻ đáp lại
- " Oh. Cứ gọi tôi là Yoona được rồi ạ "
- " Neh. Vậy chúng tôi đi đây. Chào cô nữa cô Kim " – So Yeon gật đầu chào Taeyeon
-" Taeyeonthôi "
- " Taeyeon . hì hì "

Mọi người lên xe nhưng Jung không lên,
- " Jung à, em không lên xe sao ?"- Boram hỏi
- " A, mọi người cứ về trước đi. Oppa sẽ đến đây đón em đi ăn trưa "
Mọi người ồ lên rồi cho xe đi. Mình Jung đứng lại chờ Taec, Yoona thấy Jung đứng chờ thì lại bắt chuyện. 2 người trò chuyện với nhau rất vui và hợp.
- " Thật sao ? Cô đã kết hôn rồi ư? "
- " À.. Thật ra thì… đó chỉ là… Tôi nghĩ mình sẽ nuôi dạy tốt YooJung mà không cần… người đó "
- " Thật ngưỡng mộ. Bữa nào cô phải cho tôi gặp con gái cô đấy nhé!"
- " Tất nhiên rồi, con bé chắc sẽ vui lắm, nó là fan của T-ara đấy."
- " Thật sao? Tuyệt quá…"
Jung đang nói thì Taec lái xe đến, Jung chào tạm biệt Yoona và lên xe. Yoona thoáng thấy người ngồi trong xe giông giống 1 người nhưng cô vội gạt đi và nghĩ là mình nhìn nhầm. Taec thì không để ý lắm đến người đứng cùng Jung. Bây giờ với Taec chỉ có Jung là người duy nhất trong tim mà thôi.

Tại JYPE – 4 p.m

JYP đang ngồi trong phòng làm việc cùng MissA và 2PM.
- " Bố mới đi gặp và bàn công việc với chủ tịch của Keyeast – Bae Yong Jun về. Tại lát nữa 2PM phải đi Sing nên bố muốn họp và nói cho mấy đứa luôn. Bọn ta đã quyết định sẽ cùng nhau bắt tay thực hiện 1 dự án phim về đề tài mới và hấp dẫn nhất hiện nay trường học và âm nhạc "
- " Vậy thì có liên quan gì đến bọn con hả bố ?" – Junsu đang xem mấy tấm ảnh quay ra hỏi
- " Đừng nói là bố gọi bọn con vào đây chỉ để khoe như vậy thôi nhá" – Woochu mỏ
-" Bố à ! Bọn con còn phải sắp xếp hành lí cho chuyến bay tối nay nữa "- Taec nhăn nhó
- " Aishhh… mấy cái thằng nhóc này thật là… shhh… chưa nói hết đã nhao nhao lên… nghe đây. Trong dự án lần này ngoài việc bắt tay cúng nhau sản xuất ra, đây cũng là dịp để lăng xê mấy đứa đấy biết chưa hả? "
- " Bọn con vẫn chưa hiểu lắm ạ " – Suzy nói nhỏ
-" Như vầy, tham gia dự án lần này phía chúng ta có Taecyeon, Woo Young, Suzy và… hahaha… bốnữa "
- " Hả ? bố sao?"- 2PM và MissA đồng thanh
- " Ya~ ! Cái thái độ đó là sao hả? Ta thì làm sao hả?"
- " À không sao. Nhưng ngoài chúng ta ra còn ai nữa hả bố ?" – Taec hỏi
- " Xem nào, bên phía Keyeast thì chính Bae Yong Jun cũng sẽ tham gia, còn có Kim Hyun Joong vào vai khách mời… À nhắc đến khách mời Nichkhun, cậu cũng có 1 vai khách khách mời đấy nhé! "
- " Cả con nữa hả bố ? Con không biết đóng phim đâu ?" – Khun nghe đến tên mình thì giật mình
- " Còn ai nữa hả bố ?" – Woo hỏi
- " Ừm… IU. Cậu đấy Woo Young, cậu với IU sẽ là 1 cặp trong phim. Được đóng chung với người đẹp thì ráng mà thể hiện cho tốt vào đấy. Và còn ai nhỉ ? À đúng rồi T-ara đấy… "
- " Sao ạ? Bố vừa nói là T-ara hả? Cả nhóm T-ara cũng sẽ tham gia sao ? – Taec và Woo đột nhiên khẩn trương
- " 2 thằng này làm gì mới nghe tên T-ara mà phấn khích thế ? Không phải cả nhóm mà chỉ có trưởng nhóm Eun Jung thôi. Và còn 1 cái tên mới Kim Soo Huyn nữa. "
- " Thật sao ? Eun Jung cũng sẽ tham gia sao ?" – Taec nghe nói đến tên Eun Jung la mắt sáng lên miệng cười không ngậm lại được. Trong khi đó thì Woo hơi thất vọng vì Min không tham gia
- " T-ara đổi trưởng nhóm rồi bố ơi. Bây giờ Eun Jung không phải là trưởng nhóm nữa mà là So Yeon" – Junho nói
- " Vậy sao? Sao không nghe báo chí nói gì ?"
- " Chuyện này mới được quyết định 2 hôm nay thôi, chắc nay mai gì là thông báo liền à ?"- Chansung gật gù
- " Aihh… Sao mình không biết được tin này sớm hơn nhỉ?" – JYP nói 1 mình
- " Này bố, dù Eun Jung không còn là trưởng nhóm nhưng bố cũng không được thay So Yeon noona vào đâu nhá "-Taec nghe được lập tức lên tiếng
- " Ya~. Ta có nói là sẽ thay đâu chứ. Mà làm gì nãy giờ cậu cứ rú rít lên thế hả? Này đừng nói là cậu … "
- " Hahaha.Bố đừng suy đoán lung tung "- Taec cười giả lả
- " Dù sao trong phim cậu với Suzy mới là 1 cặp "
- " Hả "- Taec shock
- " Sao tự nhiên lại đổi nhỉ? " – Bên MissA cũng xôn xao bàn tán
- " Nghe nói bên đó có truyền thống cứ qua 1 đợt quảng bá album mới thì sẽ đổi trưởng nhóm thay phiên nhau để các thành viên đều phải có trách nhiệm hay gì đó "
- " Nhưng như vậy cũng hơi có… "
- " Thôi được rồi. Nếu không còn gì thắc mắc thì mọi người về phòng đi. Lịch quay là 2 tuần nữa sẽ bắt đầu nhưng Taecyeon, Woo Young và Suzy sau khi 2PM đi Sing về thì phải đến làm quen với êkip, học kịch bản… Nhớ chuẩn bị cho tốt đấy "
- " Khoan đã bố… nhưng tên bộ phim là gì thế ?" – Taechỏi thay cho Woo va Suzy
- " Ấy chết bố quên mất. Đó lá cái quan trọng nhất. Tên phim là Draem High "
--------------------------
Tại KTX T-ara

- " Tuyệt quá Junggie à ! Unnie ganh tị với em quá đây này " – Boram suýt xoa
- " Unnie à ! Nhất unnie nhé " – Hwa Young cũng nhìn Jung với đôi mắt long lanh
- " Eo. Nhưng em lo lắm "
- " Lo gì chứ. Hơn nữa lần đầu đóng phim lại được đóng cùng "anh ấy", sướng quá còn gì "- Qri vỗ vai Jung
- " Nhưng trong kịch bản Taec đâu có yêu em "- Jung trả lời mà như sắp khóc
- " Ôi ! Thôi nào, dù sao trái tim của Taec cũng chỉ dành cho mỗi em thôi, chỉ là đóng phim thôi mà."- So Yeon liền an ủi và mọi người cũng xúm vô mỗi người 1 câu giúp Jung bớt căng thẳng. Do ở KTX nên cứ 2 thành viên ở 1 phòng. Eun Jung – Ji Yeon ; Hyomin – So Yeon ; Boram – Qri và vì mới thêm Hwa Young nữa nên có chút thay đổi. Tất nhiên sẻ có 1 phòng 3 người. Eun Jung – Ji Yeon – Hyomin ; Qri – So Yeon ; Boram – Hwa Young. Vì bộ 3 Jung – Ji – Min đã gắn bó với nhau từ ngày mới thành lập nhóm nên mức độ thân thiết cũng có chút hơn những người khác.
---------------------------
Phòng Jung – Ji – Min

- " Unnie à ! Unnie lo lắng điều gì ư?" – khi cả 3 đều đã lên giường và tắt đèn dù chưa ai ngủ. Ji chợt lên tiếng. Jung và Min hiểu ngay là Ji đang nói Jung nên Jung trả lời. 3 nàng này rất hiểu và biết rõ mọi vấn đề của nhau
- " Unnie sợ Taec oppa sẽ giống như người ta hay nói ấy khi đóng phim "
- " Là phim giả tình thật sao ?"- Min cũng lên tiếng góp chuyện
- " Ừ "
- " Ý là unnie sợ Suzy sao ?" – Ji hiểu ngay vấn đề
- " Ừ. Có chút không an tâm. "
- " Thôi unnie đừng nghĩ nhiều đến nó. Em tin Taec oppa sẽ không phải là người như vậy đâu "- Min trấn an
- " Phải đó unnie, em đã từng đóng God of study, có gì em sẽ giúp unnie "
- " Haizzz. Không biết bây giờ họ đang làm gì nhỉ ? Đã đến nơi chưa ?"- Min đột nhiên đổi chủ đề
- " Unnie à ! Unnie nhớ Woo Young oppa sao ? 2 người mới nói chuyện hồi tối còn gì "
- " Em không biết được đâu Ji à ! À này, em với Nichkhun oppa dạo này sao rồi, có tiến triển gì không ?"- Min đỏ mặt và thầm cám ơn vì đèn đã tắt chứ không Jung và Ji sẽ phát hiện ra khuôn mặt đỏ bừng của Min khi thừa nhận mình nhớ Woo lúc này mất
- " Khun vẫn không để ý đến sao ?" – Jung nãy giờ mới lên tiếng
- " Không ạ. Nhưng thôi mọi người không cần phải lo cho em đâu, cứ từ từ như vầy có lẽ tốt hơn "
- " Đừng lo Ji, nếu cậu mãi không chịu hiểu và đón nhận tình cảm của em unnie sẽ nhờ Taec "xử" cho "
- " Phải đó Ji, unnie cũng sẽ nhờ Woo oppa giúp Taec oppa 1 tay. "
- " Thôi thôi xin can 2 unnie "- Ji hoảng khi nghe Jung và Min nói sẽ "xử" Khun
- " Hahaha. Chưa gì đã lo rồi, các unnie chỉ đùa thôi." – Min cười lớn và sực nhớ bây giờ là nữa đêm nên lập tức hạ giọng xuống nhưng vẫn rúc rích cười
- " Thôi đừng chọc Ji nữa, cũng khuya lắm rối đi ngủ thôi kẻo sáng mai Boram unnie lại huy động đám xoong nồi lên khua ầm ĩ thì mệt lắm "
- " Neh. G9 ! " – Min và ji đồng thanh rồi không ai nói thêm gì nữa. Ánh trăng sáng bên ngoài cứ lặng lẽ chiếu sáng, chỉ đường cho những trái tim ở những phương trời khác nhau biết đường tìm đến nhau. Và cũng với ánh trăng đó, có 1 người đang ngắm trăng với bao bề bộn giấu kín nay được dịp phơi bày. Vào 5 năm trước cũng vào 1 đêm trăng sáng … Chợt…
------------------------------

- " Omma…"
- " YooJung ?!! Sao thế con? Sao con vẫn chưa ngủ ? Lại đây với omma nào"
- " Omma con không ngủ được, con đã đếm cừu nhưng vẫn không ngủ được"
- " Lên đây nằm với omma, omma sẽ kể chuyện cổ tích cho con nghe"
- " Omma… "
- " Huh?"
- " Chando và Chin Ae … các bạn không cho con chơi cùng "
- " Sao thế?"
- " Các bạn nói con không có ba nên họ không cho con chơi cùng "
- " YooJung à ! Omma xin lỗi con…"
- " Con muốn được ba mua kem cho và cõng trên lưng như các bạn… Tại sao con không có ba…?"

End chap 2

PhởluvWoo_9x Tại 4-8-2012 17:54:30

Đại tội đại tội

Ss báo từ sáng nhưng mải xoay mấy cái kia quên phéng mất

Em vô comt cho ss đây

Chap này hay quá à

Cái buổi họp nhà JYP nhí nhố dễ thương quá

Đậm chất bố Park

Ji sợ Khun bị "xử" kìa

Há há, hai ông bà bất bình thường nha

Thôi em ko comt nữa mất công ss đọc

Em lượn nha

P/s: quên mất, hóng chap mới của ss. Hú em nha.

lyann1216 Tại 5-8-2012 21:17:33

Chap 3 ( part 1 )
( Đây là nhân vật mới nha các bạn )

Kwon Yuri – Tốt nghiệp trường thiết kế thởi trang nổi tiếng ở Pháp. Là bạn thân của Yoona

Chap 3 coming…

Yoona sững người trước câu hỏi của con gái, đã vài lần Yoona đã cố tìm ra lời giải thích hợp lí nhất cho con gái mình nhưng cô không ngờ rằng ngay lúc này đây, mọi lí do cô từng nghĩ lại không thể thốt ra khỏi miệng. YooJung ngây thơ nằm im chờ đợi câu trả lời từ omma, cô bé đâu biết Yoona đang khổ sở như thế nào… ngay lúc đó đột nhiên 1 tia chớp lóe lên và tiếng sấm rền vang khiến YooJung giật mình và khóc thét. Ôm con vào lòng dỗ dành, lòng Yoona đầy những ngổn ngang nặng trĩu nhưng thật lòng mà nói cô phải cảm ơn cơn mưa xối xả và tiếng tiếng sấm chớp đì đùng ngoài kia, nhờ nó mà cô tránh được câu trả lời của con. Thật chẳng hiểu trời đang có trăng sáng đẹp lại đột nhiên đổ mưa, phải chăng Chúa trời đã tạo ra nó…
- " Xin lỗi con YooJung, sẽ có ngày omma sẽ cho con biết về ba của con… nhưng không phải là bây giờ…"
-----------
Chuyến bay từ Sing về HQ đã hạ cánh, các chàng trai hoang dã đã trở về. 1 cô gái trên cùng chuyến bay đang kéo vali lướt đi trong sân bay…
-" Xin chào HQ, tôi đã trở về rồi đây…"
----------------------
Mặc dù vừa phải trải qua 1 chuyến bay dài nhưng khi vừa bước chân ra khỏi sân bay các chàng trai 2pm ngay lập tức phải lao vào lịch trịch đã được sắp xếp sẵn. Ai nói là idol sẽ sướng chứ?

Tiệm may Soshi

- " Im Yoona… Tớ đã về rồi đây "
- " Oh… Chúa ơi là cậu thật sao Yul ?"
- " Yuri ! Lâu quá không gặp em rồi… "
- " Taeyeon unnie, em về rồi đây. Gặp lại 2 người thật vui quá "
- " Đồ xấu tính, tại sao về mà không báo cho tớ ra đón hả? Tớ có phải là bạn thân của cậu không thế?"- Yoona đánh yêu bạn vờ giận
- " Thôi mà, tớ muốn cho mọi người 1 sự bất ngờ mà "- Yuri xoa dịu bạn
- " Thế em đã định sẽ ở đâu chưa? "
- " Uhm… Chắc em ra khách sạn ở đỡ vài ngày rồi sẽ tìm nhà thuê unnie ạ "
- " Không cần đâu, cậu cứ dọn đên đây ở với bọn tớ"
-"Phải đó Yuri, em cứ dọn đến đây ở đi, nhà chỉ có 2 chị em với YooJung nay có thêm em chắc sẽ rất vui"
- " Uhm… nhưng mà em.."
- " Xì, cậu không phải được ở không đâu, phải làm việc ở tiệm may phụ bọn này đấy"
- " Ya~ , Thì ra đó là mục đích chính của việc cậu bảo tớ đên đây đó hả?"
3 cô gái vui vẻ trò chuyện làm tiệm may rộn ràng hẳn lên.
-----------------
Sân khấu SBS Inkigayo

Các chàng trai 2pm vừa kết thúc màn trình diễn cực xung dù mới xuống máy bay cách đó vài giờ của mình, Taec hí hoáy nhắn tin cho Eun Jung
- " Junggie à! Oppa về rồi đây. Em đang làm gì thế? Anh nhớ em đến chết đi được đây !!! "
………….
- " Junggie à, có chuyện gì thế? Em không nhớ oppa sao ?"
…………
Tin nhắn Taec gửi đến Eun Jung đều không được trả lời khiến anh chàng vừa có chút hụt hẫng, lại vừa lo sợ. Trước giờ Eun Jung chưa bao giờ không trả lời tin nhắn của Taec cả. Trong khi đó…
- " Minnie xinh đẹp ơi ! Oppa về rồi đây. Em đang làm gì thế? Anh nhớ em muốn phát điên lên được rồi đây !!! "
- " Oppa à! Minnie cũng nhớ oppa lắm. Oppa đang ở đâu, làm gì thế ? "
- " Bọn anh mới kết thúc phần diễn ở Inkigayo xong. Bố thật là tàn nhẫn quá"
- " Tội Woonie của em quá, tối nay oppa có muốn đi uống cafe với em không ?"
- " Yes. Yes. Yes. Tất nhiên rồi Minnie, 7 rưỡi oppa sẽ qua đón em nhé!"
- " A không cần đâu, hôm nay em có việc phải ra ngoài nên sẽ đến chỗ hẹn luôn"
- " Uhm… Thôi vậy cũng được, oppa sẽ đưa em về "
- " Vậy gặp lại oppa tối nay nhé. Bye oppa"
- " Bye Minnie xinh đẹp của oppa. Chụt"
( Gõ mấy dòng tình cảm mùi mẫn này au cũng nổi hết da gà ^^)

-------------------------

Tại KTX T-ara
- " Junggie à!, Sonnie à! Bọn này về rồi đây " – Qri bước vào nhà cùng Boram, Hwa Young và Ji Yeon
- " Sao nhà vắng vẻ thế nhỉ? Các unnie đi đâu hết rồi ?" – Hwa Young ngó nghiêng quanh nhà
- " Kì vậy, cửa không khóa mà… unnie à, lẽ nào…"- Ji nói đến đó chợt bụm miệng lại
- " Có trộm sao?"-4 nàng đồng thanh
Hoảng hốt với phát hiện có vẻ hợp lí và kịp thời của Ji Yeon, Boram, Qri, Hwa Young và Ji Yeon nhanh chóng lao vào bếp vũ trang nào là xoong, nồi, chảo. muôi, chổi,… nói chung bất cứ thứ gì lọt vào tầm với là các nàng liền trưng dụng làm vũ khí bắt trộm. Sau khi đã trang bị đầy đủ, 4 nàng nối đuôi nhau đi kiểm tra từng ngóc ngách trong KTX. Qri được mọi người tin tưởng giao cho trọng trách dẫn đầu và bé nấm Boram đi cuối. Kiểm tra từ phòng bếp, phòng khách, WC mà vẫn chưa thấy tên trộm, các nàng lại rón rén di chuyển đến các phòng ngủ. Đầu tiên là phòng Boram- Hwa Young. Tiếp đó là phòng Qri- So Yeon nhưng vẫn chưa tìm thấy tên trộm. Các nàng thận trọng mở cửa căn phòng cuối cùng là phòng của Jung – Ji – Min. Qri mở cửa và …
- " Eun Jung !!! "

End chap 3 part 1

~ Sr vì part này hơi ngắn nha, monng các bạn sẽ tiếp tục ủng hộ au. Part 2 sẽ có sớm thôi !~

PhởluvWoo_9x Tại 5-8-2012 22:32:21

Em vô còm men đây

Chap này hay qué

Cái đoạn WooMin mùi mẫn dễ sợ

But i love it {:539:}

Eun Jung bị sao đó

Lo quá

Cái câu bé nấm boram dễ thương nghe

Nói chung là quá nghiền fic ss

Có chap mới hú em nha

lyann1216 Tại 6-8-2012 00:58:19

Chap 3 ( part 2 )

Đập vào mắt các cô gái T-ara không phải là tên trộm nào cả mà là Eun Jung, chính xác hơn thì cô nàng đang cuốn gọn trong cái chăn. Mọi người thở phào và ngồi bệt xuống sàn, Hwa Young ra ngoài lấy nước . Boram lấy tay quạt quạt và lên tiếng
- " Junggie à ! Em về nhà khi nào thế? Sao lại ngủ giờ này hả?"
- " Dậy thôi con sâu ngủ, em làm bọn này sợ chết khiếp lên được đây. Mà Sonnie với Minnie đi đâu rồi ?"- Qri cũng lên tiếng hỏi nhưng không có lời đáp nào từ phía đương sự cả
- " Ya~ con bé kia, em có nghe unnie nói không đấy! Mau dậy đi thôi, thức ăn mua về rồi đây, đi ăn thôi rồi hãy ngủ "
- " Mọi người xem này…"- Hwa Young vào phòng và giơ cái vật màu đen trong tay lên
- " Gì thế? Điện thoại đó chẳng phải của Eun Jung sao?"
- " Em tìm thấy nó trong bồn nước, nó ướt nhẹp rồi "
- " Thật tình con bé này hôm nay sao thế …"
- " Unnie à! Unnie… Unnie…" – Ji Yeon tiến lại gần Eun Jung và lay lay cô nàng. Ngay từ lúc bước vô phòng Ji Yeon đã thấy có gì đó không bình thường. Tuy Eun Jung rất mê ngủ nhưng ngủ vào lúc 8h tối ư?, Mà tư thế ngủ của Eun Jung hôm nay cũng không bình thường,khi ngủ Jung nhà ta thường chỉ đắp hờ chăn chứ không quấn cả người như bây giờ. Trừ phi…
-------------------------
- " Omma, cô Taeyeon. YooJung về rồi đây "
- " Dẫn con bé đi theo chắc mệt lắm nhỉ. Cám ơn em nhé Yuri, không có em thì bọn chị không thể giao hàng kịp cho khách "
- " Sao unnie lại nói thế, em đâu phải người ngoài đâu. À, em có mang mấy tập thiết kế về, để lát em đưa ra cho mọi người xem có dùng mẫu nào được không nhé"
- " Tuyệt quá Yul, thôi bây giờ em phải đến cửa hàng phụ kiện, Taeyeon, unnie giúp em lau rửa thay đồ cho YooJung nhé "
- " Ừ em cứ đi đi, để con bé đấy unnie lo cho"
- " Có cần tớ đi với cậu không?"
- " Thôi không cần đâu, cậu giúp tớ kiềm tra đơn đặt hàng nhé"
- " Ok. Cậu đi cẩn thận đấy "
- " YooJung à, chúng ta đi thay đồ rồi đến siêu thị mua thức ăn nhé "
- " Neh "
-----------------------
Tại KTX của 2PM

Junho, Taecyeon , Nichkhun và Chansung đang ngồi ở phòng khách. Junhovà Chansung đang lướt web, Nichkhun thì đọc sách và Taecyeon thì xem TV. Nói là xem TV chứ công việc chính của Taecyeon là căng mắt nhìn cái điện thoại trên bàn và tay thì liên tục bấm nút chuyển kênh mỗi 2s. Taec làm như thế nhiều đến nỗi các chàng trai còn lại ngừng mọi hoạt động và ngồi nhìn Taec khó hiểu, cuối cùng Woo mất kiên nhẫn bèn bước lại gần anh chàng
- " Huyng, có chuyện gì vậy? Hôm nay trông huyng không được bình thường"
- " Huyng ơi, hay là huyng mới mất tiền ?"
- " Không có gì, các cậu đừng bạn tâm cứ làm việc củamình đi "- Taec trả lời mà vẫn không ngừng bấm và nhìn điện thoại
- " Cậu với Eun Jung có chuyện gì à? Cô ấy không trả lời tin nhắn cậu à?"
- " Sao…sao cậu biết ?"- Nghe đến Eun Jung là Taec có phản ứng ngay
- " 2 người sao thế, chẳng phải tối qua vẫn còn nhắn tin mùi mẫn cho nhau còn gì "- Junsu đi đâu về cũng bon chen
- " Sao cậu biết ?"
- " Cho xin đi, cậu cứ cứ lăn lộn rồi rúc rích cười như điên làm tớ muốn phát điên lên ấy "
- " Rồi sao, sao cậu không thử gọi cho cô ấy đi, biết đâu côấy bận hay để quên điện thoại đâu đó"- Khun trấn an bạn
- " Tớ đã gọi, nhưng cô ấy tắt máy hay sao ấy…Tớ rất lo"
- " Huyng à! Chắc noona đang làm việc nên không thể nghe máy hay trả lời tin nhắn của huyng thôi."
- " Không đâu, Junggie trước giờ dù có bận thế nào cũng không bao giờ tắt máy, không biết có chuyện gì xảy ra không nữa "
- " Cậu xem phim tình cảm nhiều quá rồi đấy Taec, đừng có chưa gì mà đã rối rít lên như thế "- Junsu dội cho Taec nguyên một gáo nước lạnh
- " Tớ không muốn đánh nhau với cậu bây giờ đâu đấy "- Taec gằn giọng. Nhận thấy bầu không khí đang căng thẳng, Khun liền tìm cách làm dịu
- " Thôi nào, có chuyện gì đâu chứ. Taec đang lo lắng nên cậu đừng nói gì nữa Junsu. Taec à, hay để tớ gọi cho Ji Yeon thử nhé"
- " Phải đó, huyng gọi cho Ji Yeon đi, sẵn tiện hỏi xem em ấy có rảnh đi uống nước cùng em không "- Chansung đột nhiên sáp lại gần Khun và bị anh chàng đẩy rớt xuống đất
…………………
- " Alo. "
- " Ji Yeon , là Khun oppa đây"
- " Vâng, có chuyện gì mà oppa gọi em giờ này thế?"
- " À… Thật ra thì…Oppa… "- Khun ngượng ngùng không biết nói làm sao. Bên cạnh Junho và Chansung thì cứ nhoi nhoi
- " Mau nói đi huyng "- " Hỏi giùm em nữa huyng "
- " Aish. 2 cái thằng này có tránh ra không….À không Ji Yeon, oppa đang nói với mấy thằng nhóc bên này…"
- " Nhưng có chuyện gì ạ? Thật ra em đang có chút việc gấp.."
- " À..Ừ.. Thật ra oppa, à là oppa hỏi giùm… Eun Jung ssi có ở đó không hả em? Taec …"- Khun vừa nói đến đó thì Taec đã giựt cái điện thoại vì sốt ruột không chịu nổi
- " Ji Yeon à.Là Taec oppa đây, Junggie có ở đó không? Sao cô ấy không nghe máy, trả lời tin nhắn của oppa, có chuyện gì sao? Hay Junggie giận oppa…"- Taec làm nguyên một tràng
- " Khoan đã oppa. Oppa từ từ nghe em nói, unnie để quên điện thoại trong bồn rửa và nó bị vào nước. Còn bây giờ em phải đem đồ vào bệnh viện cho unnie, unnie đang ở trong bệnh viện…"

Vừa nghe đến đó Taec đã quăng luôn cái điện thoại và lao như bay ra ngoài, các chàng trai ngơ ngác nhìn nhau không biết xảy ra chuyện gì.
" Cái thằng này bị gì thế không biết "- Junsu lên tiếng
- " Chắc có gì không hay rồi, tớ sẽ đi theo cậu ấy"- nói rồi Khun cũng chạy theo Taec
---------------------------
Bệnh viện Seoul

Các nàng T-ara đang vây quanh Eun Jung
- " Sao thế? Em không sao thật mà, mọi người làm em sợ đấy"
- " Cái gì mà không sao chứ hả? Tại sao thấy khó chịu mà lại không nói cho unnie biết. Em có biết vì chuyện này mà unnie rất lo không, nếu biết trước unnie đã không ra ngoài "- So Yeon trách Eun Jung
- " Unnie, em xin lỗi. Em không muốn unnie vì em mà ở nhà, chương trình đó unnie rất mong đợi còn gì"
- " Cả em nữa, sao unnie không nói với em, em có thể ở nhà với unnie mà "- Đến lượt Hyomin cũng dỗi
- " Em và Woo Young chẳng phải rất muốn gặp nhau đó sao? Mà mọi người sao thế, chẳng phải bây giờ em đã không sao rồi sao?"
- " Mà unnie à. Tại sao unnie lại uống rượu thế ? Unnie biết là mình bị dị ứng với rượu còn gì ?"- Ji Yeon hỏi thay mọi người
- " Unnie không uống rượu Ji à. Thật ra em ăn Chocolate. Em thật sự không biết nó có rượu ở trong "
- " Haizzz. Thế em ăn Chocolate ở đâu? Unnie nhớ KTX không hề có viên Chocolate nhân rượu nào cơ mà, unnie đã kiểm tra rất kĩ "- Boram thắc mắc
- " À…"- Eun Jung chưa kịp nói thì 1 nhân vật không ai ngờ bỗng xuất hiện và nói thay
- " Là tôi đã đưa cho Eun Jung, rất xin lỗi vì tôi không biết cô gái nhỏ của tôi dị ứng với rượu. Thật là 1 thiếu xót "
- " Chủ tịch !?!" – Các cô gái đồng thanh và sửng sốt khi thấy chủ tịch của họ
- " Sao thế? Bộ tôi không được đến đây sao?"
- " Không không, tất nhiên là ngài có thể rồi thưa chủ tịch. Chỉ là đây là lần đầu chủ tịch đến thăm nhân viên công ty bị ốm " – So Yeon nhanh miệng
- " Đúng nhỉ? Từ giờ ta sẽ cố gắng quan tâm đến mấy đứa hơn, mấy đứa phải biết ta luôn coi mấy đứa như những cô cháu gái của mình chứ không phải nhân viên công ty hay công cụ kiếm tiền cho ta như báo chí đang bêu rếu "
- " Vâng, bọn cháu rất vui khi được nghe những lời đó của ngài thưa chủ tịch "- Eun Jung mỉm cười
- " À. Chúng ta phải chụp 1 tấm hình kỉ niệm chứ nhỉ ?"
- " Chụp hình sao ạ?"- Tất cả ngạc nhiên nhìn nhau
- " Andy, cậu có thể vào "
- " Xin chào các cô gái, tôi là Andy "
- " Andy sẽ chụp ảnh cho chúng ta, nào đứng lại gần đây nào. Chụp thật đẹp nhéAndy "
- " Vâng tôi biết rồi thưa chủ tịch "
---------------------
Siêu thị SK

Yoona và YooJung đang cùng nhau đi mua thức ăn, tuy rất thích nhưng YooJung có vẻ thích đi siêu thị cùng Taeyeon hay Yuri hơn. Đơn giản vì Taeyeon và Yuri rất chiều cô bé, họ thường mua cho YooJung những gì cô bé thích còn Yoona thì lại nghiêm khắc. Hiện 2 mẹ con đang chọn những túi rau xanh và cà chua
- " YooJung à. Con ở yên đây chờ omma 1 chút nhé. Omma qua bên kia lấy túi nấm và hành tây sẽ trở lại ngay. Con đứng giữ xe đẩy nhé"
- " Vâng "

YooJung rất ngoan nhưng cũng vẫn chỉ là đứa trẻ, mà có đứa trẻ nào lại không mê đồ chơi, nhất là với các bé gái thì gấu bông luôn có 1 sức hút mãnh liệt. Ngay khi Yoona vừa đi khỏi thì có 1 cô bé ngồi trong xe đẩy được mẹ đẩy ngang qua chỗ YooJung, cô bé ôm trong tay 1 con gấu bông màu hồng rất dễ thương. YooJung lập tức bị món đồ chơi mềm mại màu hồng ấy lôi cuốn và vô thức đi theo cô bé đó. Khi cô bé và mẹ dừng lại ở quầy thanh toán thì YooJung cũng đứng lại và tiếp tục nhìn theo . Chợt…
- " Cháu rất thích con gấu ấy phải không ?" – 1 chàng trai tiến đến gần cô bé
- " Vâng , cháu rất muốn có nó "
- " Để chú mua tặng cháu 1 con giống vậy nhé ! Đây này, chúa có thích không" – Chàng trai đột nhiên giơ ra 1 con gấu bônggiống Yoona như của cô bé kia
- " Cháu không thể nhận đồ của người lạ, omma đã dặn cháu như vậy "- Mắt cô bé chợt sáng lên khi nhìn thấy con gấu nhưng lại cụp xuống ngay
- " Cháu là 1 cô bé rất ngoan, hay như vầy, cứ coi như đây là bí mật của chúng ta nhé! Chỉ có chú và cháu biết thôi "
- " Nhưng tại sao chú lại mua cho cháu ? Nếu omma hỏi cháu sẽ không biết phải nói gì cả. Chú là ai vậy ạ ?"
- " À, tự nhiên chú thấy cháu rất đáng yêu và muốn cho tặng cho cháu 1 món quà nhỏ. Còn điều này, đây cũng là 1 bí mật đấy nhé… Chú là 1 ngôi sao giống như cháu hay thấy trên truyền hình đấy "
- " Thật sao ạ? Nhưng chú ở đây làm gì? Sao chú không đi đóng phim ?"
- " À, chú là 1 ca sĩ, mà sắp tới chú cũng sẽ đóng phim đấy. "
- " Chú sẽ đóng phim gì ạ ?"
- " Là phim Dream high, chú sẽ đóng vai chính trong phim "
- " Omma…"- YooJung đột nhiên thấy bóng Yoona ở gần đó đang đi tìm nên đã chạy đến và không quên ngoái lại tạm biệt và mỉm cười với người đã tặng cho cô bé con gấu và trò chuyện cùng cô bé nãy giờ – " Bye bye ajusi, cháu tên là YooJung "

Chàng trai đứng nhìn theo cô bé nhỏ dù cô bé đã mất hút trong dòng người đông đúc đang mua sắm, đột nhiên anh cảm thấy có 1 thứ gì đó rất lạ. Ngay từ lúc mới nhìn thấy cô bé anh đã có cảm giác thật gần gũi và thân quen. Và không biết có thứ sức mạnh vô hình nào đó đã thôi thúc anh khiến anh tiến đến gần và làm quen với cô bé, mặc dù trước giờ anh không thích trẻ con cho lắm.
- " Hey! Làm gì mà cậu đứng ngây ra ở đây vậy Taec?" – Nichkhun vỗ vai Taec khiến anh chàng giật mình và nhớ ra mình đã đứng như vậy gần 5 phút
- " Không có gì, mà cậu mua xong chưa, chúng ta đi thôi không lỡ có fan nào nhận ra tớ với cậu thì phiền phức lắm "
- " Xong rồi đây. Mà khi nào Eun Jung mới được ra viện ?"
- " Tình hình không nghiêm trọng lắm nên bác sĩ bảo hôm nay có thể về, nhưng lạ là chủ tịch của bên đó lại nói Junggie cứ nằm lại đó 1 ngày cho khỏe hẳn. Tớ thấy không bình thường chút nào "
- " Ông ta bảo vậy sao ? Thật không tin nổi, lần trước Ji Yeon bị thương ở gót chân vậy mà ông ta chỉ bảo chích thuốc giảm đau và vẫn bắt em ấy phải biểu diễn như bình thường, vậy mà bây giờ…"
- " Nghe nói hôm qua ông ta cũng đến thăm Junggie ở bệnh viên, rồi còn chụp hình này kia nữa. Tớ có cảm giác không tốt về chuyện này, trừ bố JYP của chúng ta ra thì hầu hết những chủ tịch của các công ty khác khi họ đột nhiên đối xử tốt với ngôi sao công ty mình tức là họ đang âm mưu 1 cái gì đó "
- " Cậu hơi nhạy cảm rồi Taec, lí do làm vậy có lẽ chỉ có ông ta mới biết được, nhưng cậu cũng nên vui khi Eun Jung được quan tâm và đối xử tốt chứ đúng không?"
- " Ừ. Có lẽ cậu nói đúng Khun ạ, là tớ quá nhạy cảm rồi"- Taec nói và cả 2 mở cửa bước vào trong xe với Woo đang đợi sẵn. Khun và Taec vừa ngồi vào chỗ Woo đã lên tiếng ngay, chẳng là anh chàng ấm ức vì nãy giờ phải ngồi đợi trong xe
- " Huyng, sao các huyng đi lâu thế, thật là… biết vậy em đã đi cùng cho xong "
- " Xin lổi nhá Woo, bọn này vừa mua đồ vừa lo bị phát hiện nên phải hết sức thận trọng"
- " Cũng may em có đem cái laptop theo chứ không thì sẽ chán chết mất "
- " Haha, "
- " À đúng rồi, lúc nãy lướt web xem tin tức thì thấy được cái này, đây các huyng xem "
- " Đó là chủ tịch của T-ara mà, việc ông ta đến thăm Eun Jung ở bệnh viện lúc nãy Taec cũng vừa mới nói cho huyng, nhưng vậy thì sao?'
- " Huyng à, trang báo mạng này nói rằng lí do ông ta đến thăm Eun Jung noona, thứ nhất là muốn đánh bóng và khuếch trươn tên tuổi của mình. Thứ 2, ông ta muốn dập tắt tin đồn ông ta xem nhóm T-ara là công cụ kiếm tiền cho mình… ở đây còn viết : " Đây đúng là 1 chiêu PR bản thân cũ rích và Sự thật sẽ không thể thay đổi chỉ với 1 tấm ảnh…". Ha, có vẻ tờ báo mạng này rất không ưa ông ta "
- " Thật là lố bịch "- Taec nhìn ra cửa sổ nói 1 mình
- " Chấp nhận thôi, chúng ta đang ở thế giới của sự giả tạo sau ánh hào quang. Con người ta có thể vì tiền mà làm tất cả "

End chap 3

boobi14 Tại 6-8-2012 10:25:49

Đọc fic của Au trong thời điểm này thấy ấm áp quá

Fic của Au ngay từ đầu đã là 1 câu hỏi khó rồi, TaecJung hay TaecNa? Đứa bé liệu có kéo Taec về phía Na k?

Thật sự tình tiết này rất là hay.

Thích đọc fic của Au lắm, mong Au mau mau cho ra chap mới nhé

Mình góp ý một chút là Au cách các hàng chữ ra thì sẽ dễ đọc hơn và ko bị rối.

Au có chap mới nhớ pm mình vào ủng hộ nha

Thanks Au :x

lyann1216 Tại 6-8-2012 22:33:11

Chap 4
Khi Yoona quay lại thì không thấy YooJung đâu cả, cô rất lo lắng và vội vã đi tìm con. Khi đang tìm ở khu vực bán đồ chơi trẻ em thì đột nhiên Yoona thấy YooJung đang chạy lại phía mình.
- " Omma "
- " YooJung, Chúa ơi con đã đi đâu vậy, omma đã dặn con là đứng đợi omma ở đó kia mà " – Yoona thấy con thì không kiềm nổi xúc động nên hơi to tiếng khiến con bé sợ và òa khóc
- " Omma, con xin lỗi vì không nghe lời. Omma đừng giận YooJung, YooJung không muốn omma nổi giận…" – Con bé nói trong nước mắt khiến Yoona không thể không động lòng, cô ôm con gái vào lòng và đến giờ cô mới để ý thấy con gái mình đang ôm 1 vật gì đó
- " Nín nào YooJung, omma sẽ không giận nữa. Con biết là omma sẽ lo lắng thế nào nếu không tìm thấy YooJung mà đúng không ? Lần sau không được tự ý bỏ đi như vậy nữa nhé! Mà này, con đang ôm cái gì thế ?"
- " YooJung biết rồi, YooJung sẽ không dám nữa. Đây là con gấu bông ạ "
- " Ở đâu mà con có thế YooJung, ra con chạy đi là vì con gấu này hả? Được rồi nếu YooJung đã thích như vậy omma sẽ mua cho con, đi nào, đến quầy thanh toán nào"

YooJung vẫn là 1 cô bé rất ngoan, cô bé đã hứa với người tặng con gấu cho cô bé sẽ giữ bí mật nên cô bé đã không nói cho Yoona biết. Nhưng vì YooJung vẫn là 1 cô bé rất ngoan nên cô bé cũng phân vân giữa việc nói và không nói cho mẹ biết. Khi Yoona và yo đã đến lượt thanh toán, Yoona đặt các túi thức ăn lên quầy tính tiền và khi cô đặt con gấu bông lên quầy thì…
- " Chị ơi! Con gấu này đã được thanh toán rồi ạ "- Cô nhân viên kiểm tra và nói
- " sao ạ ? Đã thanh toán? Nhưng… YooJung à ! Như vầy là sao, mau nói cho omma biết "- Yoona ngạc nhiên và quay sang con gái, cô bé lúc này hết nhìn con gấu lại nhìn omma nó, có thể thấy vẻ mặt đấu tranh giữa nói và không nói hiện rõ trên khuôn mặt bầu bĩnh dễ thương. Cuối cùng cô bé rụt rè lên tiếng
- " Omma, con gấu này là 1 ajusi đã mua tặng YooJung, ajusi nói YooJung giữ bí mật "
- " Con nhận quà từ người lạ sao? Chẳng phải omma đã dặn con là không được nhận bất cứ thứ gì của người lạ cơ mà "- Vài ý nghĩ tiêu cực thoáng qua trong đầu Yoona
- " Neh… Nhưng omma… ajusi là người tốt. Ajusi chỉ tặng con con gấu và trò chuyện với con "
- " Thế người đó đã nói với con những gì? Có hỏi gì về con không ?"
- " Không ạ. Ajusi chỉ kể cho con 1 bí mật, con đã hứa là sẽ không nói cho ai cả " – Nghe con gái nói vậy Yoona cũng hơi dịu lại 1 chút, cô nghĩ có lẽ mình phản ứng hơi quá. Có thể người đó chẳng có ý gì xấu, chỉ đơn giản là thấy YooJung đáng yêu nên muốn trò chuyện và tặng quà cho con bé. Cuộc sống có người này người kia, không phải ai cũng là người xấu… không biết điều này có liên quan đến chuyện gì đó hay…ai đó không. Có lẽ Yoona vẫn luôn bị ám ảnh về chuyện đó. Cô không tưởng tượng được rằng cuộc sống của mình sẽ thế nào nếu không có YooJung… Tiếng cô nhân viên đã kéo Yoona ra khỏi những suy nghĩ của mình
- " Chị ơi! Xin lỗi chị nhưng vẫn còn nhiều người đang đợi thanh toán ạ "
- " À vâng. Thành thật xin lỗi. YooJung à ta về thôi "
- " Neh "
----------------------
Bệnh viện Seoul

- " Oppa. Oppa đến từ lúc nào vậy? Hôm nay 2PM không có lịch làm việc sao?"- Eun Jung mở mắt ra và thấy Taec đang đi loanh quanh phòng bệnh và xem xét từng giỏ hoa, quà. Trái cây các fan gửi cho Eun Jung ( Taec đang kiểm tra xem có bom hẹn giờ trong đó không chăng ? ^^)
- " Em dậy rồi sao ? Sao không ngủ thêm chút nữa cho khỏe "
- " Em khỏe rồi, suốt ngày nằm trong đây chán quá. Bây giờ em chỉ muôn được đứng trên sân khấu với mọi người thôi "
- " Được nghỉ ngơi em không thích sao ? Sao lại muốn lên sân khấu, màem không thích chúng ta được ở bên nhau như vầy sao? Oppa đã nghĩ em sẽ rất vui, thôi oppa về đây… "- Taec vờ giận dỗi
- " Oppa, oppa sao thế ? Tất nhiên là em thích như vầy rồi. Nhưng oppa ở đây không sao đấy chứ ? Đừng vì em mà làm ảnh hưởng đến công việc "
- " Em đừng lo, hôm nay Nichkhun, Junho với thằng nhóc Woo Young tham gia Radio Star với UEE rồi. Còn Chansung Chansung thì đến phòng gym và Junsu tham gia tiệc ra mắt nhãn hàng giày thể thao ILSport. Tối nay 2PM mới biểu diễn. Em biết mà Junggie, dạo này hoạt động của 2PM không nhiều, bố JYP muốn cho bọn này nghĩ ngơi 1 chút trước khi bắt tay vào thực hiện album mới dự định ra mắt cuối năm "
- " Vâng, mai em ra viện chắc sẽ có nhiều việc để làm lắm đây. À ngày mốt chúng ta bắt đầu đến trường quay Dream High làm quen đúng không oppa ?"
- " Ừ, anh sẽ sang đón em, mà em nhớ là không được làm việc quá sức đấy, em mà làm sao là oppa chết mất. Em nhìn kìa Junggie… "
- " Gì ạ ?"
- " Những bông hoa kia, với oppa em xinh đẹp và rạng rỡ hơn chúng gấp ngàn lần "
- " Aaa… Ngượng quá … Oppa… "- Jung sung sướng cúi gằm mặt che đi đôi má đang đỏ ửng của mình
- " Để oppa gọt táo cho em ăn nhé Junggie "
- " Vâng oppa "
( au nổi da gà tập 2 nè mọi người. Mấy ông ' 2 giờ chiều ' này sến kinh khủng.^^!)
------------------------
Mặc cho không khí nhộn nhịp của dòng người hối hả rộn rã bên ngoài, 1 góc của Tiệm may Soshibỗng trở nên tĩnh lặng đến lạ. trước mặt của 1 ai đó dường như không phải là tiệm may giữa lòng Seoul nữa mà đã trở thành 1 nơi lịch sự, trang nhã, luôn dập dìu trong tiếng nhạc. Phải, đó là 1 quán cafe - 1 quán cafe ở Singapo………

_ Flash back_

Sau khi hoàn thành xong khóa học cuối cùng của mình tại trường ở Pháp, Yuri đã quyết định sẽ đi du lịch 3 ngày trước khi quay lại HQ. Sau khi tham khảo trên mạng và ý kiến mấy người bạn cùng học, Yuri đã quyết định sẽ đến Singapo… không may là khách sạn Yuri đặt trước đang sửa chữa nên hơi ồn và cô nàng quyết định sẽ đổi khách sạn. Khách sạn thứ 2 của Yuri có tên là King & Queen. Và thật tình cờ đó cũng chính là khách sạn các chàng trai 2PM ở trong 3 ngày lưu diễn ở đó. Tất nhiên là việc này chẳng ảnh hưởng gì vì ban ngày Yuri đi thăm thú, mua sắm còn các chàng trai thì vùi mình trong cho 1 đêm cháy hết mình trên sân khấu. Ngày cuối cùng của Yuri và các chàng trai ' hoang dã ' bắt đầu bằng những tia nắng ấm áp xuyên vào phòng. Hôm đó nhóm 2PM không phải biểu diễn mà chỉ có kí tặng và chụp hình với các fan hâm mộ từ 8h – 9h30' sáng và sau đó các chàng trai được tự do vui chơi trước khi lên máy bay vào tối hôm đó. Sau 2 ngày mua sắm và vui chơi khắp nơi, địa điểm Yuri chọn cho ngày cuối cùng của mình là 1 quán cafe sang trọng và trang nhã. Quán cafe ấy tên là Coincidental ( Tình cờ ). Quán không chỉ phục vụ đồ uống mà còn phục vụ cả thức ăn cho những người muốn ngồi lại đó cả buổi sáng như Yuri, hay những người chỉ đơn thuần là muốn ghé vào mua 1 cốc capuchino rồi đi. Yuri bị ấn tượng bởi cái tênngay từ khi mới nhìn thấy trong lúc đi tham quan ngang qua và tự nhủ chắc chắn sẽ phải ghé vào đó 1 lần. Nhưng lí do Yuriquyết định ' bám rễ ' ở đó không đi đâu khác trong ngày cuối cùng này thì chính cô nàng cũng không lí giải được.
--------------------

- " Tuyệt quá, chúng ta được tự do rồi hú hú "- Taec phấn khích nhún nhảy trong xe
- " Này Taec, cậu đã biết vì sao người ta bảo cậu là tên hoang dã nhất trong nhóm không ?"- Junsu lập tức báo thù Taec mấy lần trước
- " Tớ chỉ nghe các fan nói tớ đẹp trai nhất nhóm. Đẹp từ trên xuống dưới, từ trong ra ngoài luôn thôi "- ( Ặc! Ông này tự tin dễ sợ )
- " Này bây giờ chúng ta đi đâu đây , có ai có ý kiến gì không ?" –Nichkhun lên tiếng
- " Hay chúng ta đến khu vui chơi đi huyng "- Chansungđề xuất và ngay lập tức bị bác bỏ không thương tiếc
- " Trẻ con. Khu vui chơi ở HQ thiếu gì. Các huyng , hay chúng ta đi xem phim đi, em biết 1 bộ phim đang rất hot. Nó là …"- Junho cũng đưa ra ý kiến và lần này ý kiến của anh chàng còn bị lên án thê thảm hơn của Chansung nữa
- " Thôi bây giờ vầy đi. Em thấy thế này, bây giờ chúng ta chia nhau ra, ai muốn đi đâu thì đi. Đúng 2h chiều tất cả phải có mặt ở quãng trường trung tâm chuẩn bị về. Các hhu thấy sao ?"- Woo Young nãy giờ mới lên tiếng và xem ra ý kiến của anh chàng là khả thi nhất
- " Ok. Tớ tán thành "- Taec giơ tay đồng tình
- " Em cũng tán thành "- Junho cũng gật gù
- '" Vậy chúng ta cứ quyết định như thế đi. Tớ sẽ xuống ở đây "- Nichkhun nói và ra hiệu cho anh tài xế dừng xe. Thật ra Nichkhun cũng chưa biết mình sẽ đi đâu hay làm gì nhưng đột nhiên anh muốn xuống chỉ vậy thôi. Đi dạo dọc con đường 1 lúc, cuối cùng Nichkhun quyết định ghé vào 1 quán cafe mua 1 cốc capuchino rồi đi tiếp. Tên quán cafe ấy là Coincidental.

--------------------
Yuri đang gửi email cho ông bà Kwon bên Mĩ thông báo mình sẽ về HQ. đột nhiên Yuri bị chảy máu mũi và đang khi không biết làm sao thì có 1 chiếc khăn chìa ra cho cô nàng. Thì ra Nichkhun đứng đợi mua cafe và tình cờ thấy Yuri như vậy liền móc khăn tay của mình ra đưa cho cô nàng. Yuri hơi bối rối nhưng rồi cũng cầm vì trong tình cảnh này cô nàng không thể từ chối. Huống chi người đưa khăn cho cô sở hữu 1 nụ cười quyến rũ chết người và giọng nói ngọt ngào như của thiên thần
- " Are you ok ?"
- " Y..Yes. Thank you "- Yuri nhận cái khăn và đi vào nhà vệ sinh, khi cô quay ra thì chàng trai đó đã không còn ở đó nữa. Cô hơi thất vọng vì mình chưa kịp hỏi tên hay thậm chí chỉ nhìn kĩ khuôn mặt của người đó.( Nichkhun đội mũ và keo kính râm để tránh bị nhận ra )

_ End flash_

Yuri nâng niu chiếc khăn nhỏ trên tay ( đãđược giặt sạch sẽ và lúc nào cũng thoang thoảng mùi hương hoa dịu mát ). Cô nhủ thầm ' Phải chăng đó chính là tình cờ ?'

Bạn có tin vào duyên số không ?... Nếu như thật sự có duyên tôi tin rằng họ sẽ gặp lại nhau ?

trang: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10
Phiên bản đầy đủ: [Longfic | T] Đứa trẻ đến từ thiên đường | lyann | TaecJung - TaecNa