Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 78317|Trả lời: 283
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Music Series] Wendy's Love Confession - Số 31: Love Ballad (Brown Eyed Soul)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
WENDY’S LOVE CONFESSION – LỜI TỎ TÌNH CỦA WENDY

Mấy ai không thích tình ca.

Và chắc cũng chẳng có mấy người không có vài bản tình ca tủ dắt lưng, để khi vui thì nghêu ngao, khi buồn thì kiếm chỗ sẻ chia và khi trống vắng, mỏi mệt thì thấy lại được những cảm giác lung linh của cuộc sống.

Với mục đích giới thiệu những bản tình ca tuyệt vời của Hàn Quốc, “Lời tỏ tình của Wendy” sẽ lựa chọn, và làm phụ đề những màn trình diễn tuyệt vời của các tình khúc có sức sống bất tận trong công chúng Hàn. Chương trình sẽ tái ngộ các bạn một tuần một lần vào các tối thứ 6 trong box Music của khu Kzone.

Không kỳ vọng những bản tình ca được giới thiệu ở đây sẽ trở thành “những  bản tình ca dắt lưng” của các bạn nhưng ekip thực hiện “Lời tỏ tình của Wendy” mong rằng, khoảnh khắc bạn nghe thấy những khúc tình ca này cũng sẽ chính là khoảnh khắc trái tim bạn dù buồn, vui hay trống trải đều sẽ cảm thấy sống động hơn, nhiều cảm xúc hơn và sẵn sàng cho nhiều con sóng tình cảm hơn; giống như đó chính là vitamin dành cho trái tim của bạn.

Đúng thế, chúng tôi thực sự kỳ vọng rằng, “Lời tỏ tình của Wendy” sẽ trở thành một loại vitamin đặc dụng dành cho trái tim của các bạn.

Và xin giới thiệu với các bạn ekip thực hiện “Lời tỏ tình của Wendy”

Phụ trách chương trình: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer & Encoder: heyholove
Designer: DungKòi

Rate

Số người tham gia 30Sức gió +155 Thu lại Lý do
tramvip.pro + 5 hay quá ạ :x
redapple + 5 thật tuyệt ^^
tmn + 5 Ủng hộ 1 cái!
ღ♥Nh0kBj♥ღ + 5 ^^
sit_gold + 5 tối thứ 6:))))))))
nakyung + 5 Tối thứ 6 gặp nhau :x
nhoxjuak + 5 :x
.Ran. + 5 Ủng hộ 1 cái!
sui_92 + 5 :*
minnie_db5sk + 5 Ủng hộ 1 cái!
anglemoon + 5 Bài viết hữu ích
siwang + 5 Ủng hộ 1 cái!
chini106 + 5 Ủng hộ 1 cái!
thinhmailinh + 5 quá tuyệt vời *ôm hun* :X
hai2an + 10 Ủng hộ 1 cái!
Kazehime + 5 Rất thích ý tưởng của c :x
lavender1204 + 5 trời ơi perfect quá :X
panda_loly + 5 toẹt !!!
FankBu + 5 Ủng hộ 1 cái! ;))
aliza006 + 5 i like love songs ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 22-6-2012 21:00:13 | Chỉ xem của tác giả
Bài được JustWendy sửa lúc  11-2-2014 04:59 PM

Bình luận

Ừ ^^ Lời của mấy bài xưa hay cực : ) Mà tuần có một bài hả nàng? :( PS: Chữ hơi nhỏ a~  Đăng lúc 22-6-2012 10:35 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 ss iu vất vả rùi ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 22-6-2012 21:04:38 | Chỉ xem của tác giả
Wendy's Love Confession - Số 1
OLD LOVE

“Old love” (Dịch ra tiếng Việt: “Tình cũ”) là một trong các ca khúc rất nổi tiếng của ca sỹ gạo cội Hàn Quốc Lee Moon Sae. Ra đời năm 1991 và ngay lập tức được công chúng đón nhận nồng nhiệt, với ca từ đẹp như một bài thơ và giai điệu mềm mại, đến nay “Old Love” vẫn là một trong những tình khúc khiến rất nhiều người say mê.

“Lời tỏ tình của Wendy” xin giới thiệu đến bạn hai bản “Old Love” được thể hiện trong thời gian gần đây. Một bản do danh ca Lee Moon Sae thể hiện và bản còn lại do ca sỹ trẻ có chất giọng ngọt ngào IU thể hiện. Chúc bạn có một buổi tối thứ Sáu tuyệt vời với “Lời tỏ tình của Wendy” và đừng quên góp ý để chúng tôi hoàn thiện chương trình.

"Old Love" do Lee Moon Sae thể hiện
Dailymotion

"Old Love" do IU thể hiện

Download

*** Bạn nào muốn có mp3 của 2 bài này thì request nhé, Wendy sẽ up lên ^^.

Bình luận

cho l xin bản time + dịch bài này zoi, có 1 cái MV bài này :">  Đăng lúc 12-1-2013 12:04 AM
bạn ơi cho mình bản mp3 bai old love của iu với  Đăng lúc 4-11-2012 11:16 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sit_gold + 5 Hay thế:)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-6-2012 21:10:22 | Chỉ xem của tác giả
chưa cần nhận thư mời cảu Ht e đã giành đc con tem ;))))))
hú hú hú

Ôi giời ơi 3 người nhà mình tung chưởng *gào*
ôi giời ơi cái intro hay tóa *gài tiếp* =))
ôi giời ơi vid sub cute kinh :(((((((((
và ôi giời ơi des tuyệt vời :(((((((((((((

eo ơi ém hàng kìa :-" may mà nhờ có cuộc đi dạo quanh rum nên bắt đc ;))
thích bài của Iu tóa :xxxxxxxxxxxxxxxx

Bình luận

KBS block mất bản đầu rùi :(  Đăng lúc 9-10-2012 04:56 PM
uh huh. ss ấy giiúp cho t mấy lần rồi. Vụ OST phim Queen ấy Có lẽ bữa nào mom men nhờ cái cuồn Big :))  Đăng lúc 22-6-2012 09:39 PM
Ờ chớ sao. IU giọng hay vãi chưởng. DungKòi - MyCoi. Bộ desinger đều là thế hệ girl còi cọc hết cả hả trời =))))))))  Đăng lúc 22-6-2012 09:33 PM
HT: đương nhiên r HT :> e sẽ giành tem hết *vênh* :>>>  Đăng lúc 22-6-2012 09:28 PM
Nhớ vào nghe thường xuyên, tối thứ 6 hàng tuần ^^.  Đăng lúc 22-6-2012 09:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-6-2012 21:15:57 | Chỉ xem của tác giả
Giọng IU ngọt ngào iu iu ko nói rồi... cơ mà mình nghe bản của anh Lee Moon Sae trước nên phê hết cả người, ko biết gì luôn :((((

Nhìn ánh mắt anh ấy cũng đủ phiêu~~~

Hức hức... bắt đền Wendy :((((((((((((((

Tuần sau vào mình nghe bản thứ 2 trước... nghe bản đầu tiên xong hay quá, chìm luôn nên nghe sang bản 2 ko ép phê bằng nè :( :( :(

PS: TS hơi nhỏ, khít chữ... cơ mà màu xanh đẹp, hợp với nền clip ::xxx

Bình luận

Ừ, cảm ơn Einna góp ý!  Đăng lúc 23-6-2012 10:30 AM
Không vấn đề ^^.  Đăng lúc 22-6-2012 09:38 PM
cho einna đặt gạch... lát einna edit nha :::xxxxxxxxxx  Đăng lúc 22-6-2012 09:34 PM
Vào nghe thường xuyên nhé, Einna!  Đăng lúc 22-6-2012 09:31 PM
sao bài ss giống bài e thế =))  Đăng lúc 22-6-2012 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-6-2012 21:16:18 | Chỉ xem của tác giả
Bài hát này nghe hay thật. Em chỉ nghe chắc IU ver thôi. ^^ Giọng IU trong sáng, nhẹ nhàng, đúng là họa mi IU
Ss Wendy mở radio show riêng hả... ss cũng chăm hoạt động ghê. Có thức đêm làm không đấy. =))
Mà ai TS cho mấy clip này nhỉ. Em không thấy ghi. Nhưng mà máy bạn ấy hình như cài thiếu font Vffree67 nên cái Logo K-Zone Kites.vn nó hơi bị thô vì font arial ^^

Bình luận

t thấy r ;)) ss ý des đẹp mà ^^ viết hẳn chữ đen đi đổi màu làm gì, sợ ngại à =))  Đăng lúc 22-6-2012 09:41 PM
m thích nhiều thứ giống t thế 8-> à cái coi đó là sự trùng hợp ngẫu nhiên 8-> nhưng DungKoi là sư phụ mềnh cậu XQ ạ =))  Đăng lúc 22-6-2012 09:35 PM
Nhớ vào thường xuyên nhá. Những số sau vẫn có IU đấy ;)).  Đăng lúc 22-6-2012 09:27 PM
@Quýt: Heyho TS luôn. Bản kia cũng hay lắm, nghe đi ^^!  Đăng lúc 22-6-2012 09:25 PM
IU ư 8->  Đăng lúc 22-6-2012 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-6-2012 21:16:43 | Chỉ xem của tác giả
Ôi chao, hụt con tem, ko biết có giành được phong bì hơm HT ơi.

mải đọc intro của HT quá cơ.

phải nói khả năng viết của HT quá toẹt!

em sẽ nghe hết, và đem về làm của riêng nữa nha HT!

Bình luận

ôi trời,cái ava quần,ken-ann,của mình,hic,cảnh này nóng mắt lắm này!chết mất ,nhưng nhìn vẫn cười!  Đăng lúc 12-10-2012 03:34 PM
Vào nghe thường xuyên nhá, iem! :D  Đăng lúc 22-6-2012 09:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-6-2012 21:16:51 | Chỉ xem của tác giả
Tuyệt vời quá HT ơi! Ý tưởng quá là pơ phẹt :X:X
Càng ngày e càng hâm mộ tài văn chương của ss, hay quá ss ơi!!!

3 nhân tài of nhà mình "Song kiếm hợp bích" thì còn j phải nói nữa ))
Chương trình rất rất ý nghĩa :X E sẽ ủng hộ nhiệt tình

Bình luận

Ế! Em tui hết ở dở rầu hẻ? =)))))))))))))))))))  Đăng lúc 7-12-2012 01:58 PM
Dạ, ss yên tâm! mấy cái này e khoái lắm. Ss 5ting nhé!! ^^  Đăng lúc 22-6-2012 09:34 PM
Ừa. Vào nghe thường xuyên nhá :D!  Đăng lúc 22-6-2012 09:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 22-6-2012 21:21:18 | Chỉ xem của tác giả
Ấu dzè! May sao thơ thẩn thì nhận được thư mời, yên chí lớn là sẽ ko bị dạt qua trang bên ^o^

Trước tiên, hoan nghênh ý tưởng của HT {:418:} và ta tin chắc những bài tình ca được giới thiệu sẽ rất rất tuyệt vời {:418:} Tks ê kíp xx Thật sự là rất tuyệt xx Mà HT lại chọn tối thứ 6 để tung hàng, ko còn gì tuyệt hơn 1 buổi tối cuối tuần ngâm nga mấy bản tình ca xx *thêm ly cà phê nữa chắc tuyệt nhể? cơ mờ vì mềnh hơm uống được cà phê nên mềnh sẽ mút sinh tố *

Giờ thì thưởng thức nào ^o^ Một lần nữa, cảm ơn Hội trưởng, bé Heyho và bé Dung xx

Edit: Mèn ưi khéo ta bị nghiện cái show này của HT thì chek ta ))) Lời dịch hay quá xx Giọng IU du dương, mèn ta kết rầu nha Giờ đi nghe tiếp bản còn lại ^o^

Mà HT ưi, mềnh đề xuất bài WaitingSunset Glow *cười gian* {:438:} Làm 2 bản, 1 bản gốc vs 1 bản của "cúp pồ nào đó" hát trong "bộ phim nào đó" đê *lại cười gian* *dùng hết sức lực, chớp chớp mắt khẩn khoản* ^o^ ))))

Edit lần nữa: Ối giời ơi! Ta kết bản của anh Lee Moon Sae hát rầu nha! Ôi nghe nó bị phê phê thế nào ý! Mềnh bị thik mấy bài tình ca kiểu nài, mềnh đặc biệt cảm tình vs giọng nam *đỏ mặt* )))))) Ôi anh ý khiến ta nhớ giọng hát của thần tượng Fukuyama Masaharu của ta ^^

Bình luận

@HP: Nàng để về đến hội rầu hãng khóc lóc, giữ thể diện cho hội tí đê!  Đăng lúc 22-6-2012 10:28 PM
*quẹt nước mắt* HT đừng nhẫn tâm lừa tềnh con tim íu đúi của ta ế, ta chờ đấy nhá *nức nở* =))))))))  Đăng lúc 22-6-2012 10:10 PM
À, nếu mần "Sunset Glow" (phải tìm được perf đèm đẹp một tí) có thể ta sẽ giới thiệu bản của Dong - My ở phần Bonus =))))))).  Đăng lúc 22-6-2012 10:05 PM
*gào* HT ác :((((( òa òa òa :(((( làm nãy giờ ta đi mò lại 2 bài song ca của cúp pồ nào đấy để nghe :((((( ta tái cuồng, tái nghiện là tại HT :(((( HT đền đi! *giãy* =)))   Đăng lúc 22-6-2012 10:03 PM
Ờ hé, nàng mù kara. Thâu, xóa nàng ra khỏi danh sách guest timers =)))))))))))). Chương trình của ta nó kén chọn vợi đấy cô ợ =)))))). Chỉ chơi live thâu =)))))).  Đăng lúc 22-6-2012 10:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 22-6-2012 21:22:59 | Chỉ xem của tác giả
IU {:290:} IU {:290:} IU {:290:}
IU saranghaeyo! {:306:}

Bình luận

chắc chắn r! Mình thích giọng IU lắm ý!  Đăng lúc 22-6-2012 09:38 PM
Vào nghe thường xuyên nhé bạn ^^!  Đăng lúc 22-6-2012 09:34 PM
Gặp fan IU nữa nè ^^  Đăng lúc 22-6-2012 09:32 PM