airenvn Tại 10-6-2012 21:04:45

[From Seung Gi/Hook] Lời nhắn Seung Gi gửi Airen tại trang chủ leeseunggi.com và Instagram leeseunggi.official

Mess Seung Gi gửi Airen ngày 03.10.2010

Tháng 10 ~ Mùa thu đang đón chào
───── From Seung Gi

3 tháng quay phim này … Tưởng chùng như rất dài, thế mà chỉ trong chốc lát, thời gian đã trôi qua và tháng 10 đã lại đến rồi.. ^^

Sau khi vừa quay xong drama (Gumiho), tôi phải quay tiếp chương trình 1 Night 2 Days vào hôm kế tiếp, vậy nên đến giờ tôi mới có thể để lại lời nhắn với các bạn được.

Tôi đã học hỏi được rất nhiều điều trong suốt 3 tháng vừa qua, cảm thấy rất vui và dĩ nhiên là cũng đã rất mệt mỏi nữa. Đó là khoảng thời gian tôi như điên cuồng với nhiều cung bậc cảm xúc khác nhau cũng như nhiều sự việc khác nhau nữa.

Hơn cả là, trong suốt phần sau của bộ phim, với sức chịu đựng và khả năng diễn xuất có hạn của mình … tôi không nghĩ là mình có thể làm được điều này … Tôi đã cảm thấy khó khăn thực sự, khi mà những dòng suy nghĩ này cứ thế tìm đến tôi ngày một thường xuyên hơn … Thế nên bây giờ mà nói, bản thân tôi cảm thấy khá bằng lòng và hài lòng khi có thể thực sự vượt qua được giai đoạn đó …^^

Và cũng hơn bất kỳ điều gì nữa, đó là, gửi đến tất cả các fan đã luôn đồng chí đồng lòng cùng tôi, đã cố gắng hết sức vì sự thành công của bộ phim trong suốt thời gian quay phim vừa qua …

Gửi đến các Airen tại Official Fan Club Airen (Official Fan Cafe Airen/ Daum Café) cũng như các Airen tại SeungGall (Dclsg), SeungSunLove, tôi thực sự rất cảm kích và cảm ơn tất cả mọi người. Quả thật tôi đã luôn tự hỏi không biết mình là ai mà lại có thể nhận được nhiều điều từ các bạn như vậy nữa ..^^

Tuy nhiên, tôi vẫn luôn canh cánh trong lòng mỗi khi nhắc đến 3 fanclub một cách tách biệt như thế này, có cảm giác tách rời thế nào ấy, và thật lòng, tôi cảm thấy rất nặng nề và có chút không thoải mái cho lắm khi nói chuyện phân lập như thế này …

Vậy nên, các bạn ơi, các bạn hãy sẻ chia những suy nghĩ của mình về điều này nhé ..^^
Tôi cũng rất muốn lắng nghe những suy nghĩ, ý kiến của mọi người lắm ..^^

Và chắc các bạn cũng biết là trang chủ chính thức cũng vừa được khai thông phải không nhỉ..?? ke
Từ giờ, tôi sẽ thường xuyên thăm hỏi các bạn thông qua tin nhắn ở đó đấy ..!

Thế nên từ giờ về sau, các bạn hãy ghé thăm trang chủ thật nhiều nhé, và bây giờ nó đã được làm mới lại rồi, thế nên hy vọng rằng chúng ta hãy chia sẻ thật nhiều thông tin và gắn kết với nhau nhiều hơn nữa nhé.

Và cũng hy vọng rằng các bạn sẽ luôn vững tin ở nơi tôi và cả Hook nữa ..^^

Không có nghệ sĩ nào có thể thành công một mình cả … Mà đằng sau đấy, những con người phía hậu trường và nghệ sĩ phải luôn kết hợp thật hài hòa cùng nhau thì mới có thể gặt hái được những thành quả tốt đẹp được.
Nhưng có đôi khi, có vẻ như có nhiều bạn fan đã hiểu nhầm điều này thì phải, và sau khi băn khoăn không biết có nên nói ra điều này hay không, tôi nghĩ rằng chắc cũng đã được 2 năm kể từ khi tôi đề cập đến điều này rồi ..^^

Xin hãy tin rằng những điều các bạn nhìn thấy không hẳn là tất cả đâu, và mong là các bạn có thể nhìn nhận sự việc với một chút thiện cảm hơn ..^^

Mãi chỉ biết nhận như thế, tôi cảm thấy rất ngượng khi có vẻ như mình lại đang đòi hỏi thêm một điều khác nữa từ các fan thương yêu của chúng ta vậy.

Nhưng mà, vì đó là điều mà tôi đã rất muốn nói từ lâu rồi, một điều mà tôi cảm thấy vô cùng khó khăn khi phải nói ra …

Tôi hy vọng rằng các bạn sẽ nhìn nhận và có lòng tin với các thành viên trong gia đình Hook, những con người thậm chí còn ngủ ít hơn tôi và đã luôn chở che tôi ..!

Các fan thân mến… Vì Lee Seung Gi chỉ là một trong số rất nhiều nghệ sĩ mà thôi, thế nên tôi luôn thấy biết ơn các bạn vì đã dành cho tôi những tình cảm chân thành như vậy. Điều duy nhất tôi có thể nói với các bạn đó là, từ bây giờ tôi sẽ làm việc thật chăm chỉ hơn nữa..^^

Tôi yêu các bạn, từng người từng ngườimột, và luôn rất biết ơn các bạn …
Hiện giờ tôi cũng vẫn đang chuẩn bị cho concert và sẽ luôn chờ đón các bạn tại đấy, thế nên mọi người hãy để dành sức để cùng tham gia nhé … Hẹn gặp lại các bạn tại Olympic Gymnastics Arena vào ngày 21.11 sắp tới nhé~~!!

Source: Airen Fan Café/ lsgfan
V-trans: [email protected]

airenvn Tại 18-6-2012 14:21:42

Mess Seung Gi gửi Airen ngày 13.12.2010

Xin chào các Airen của chúng ta ~^^
Cuối cùng thì … cuối cùng thì trang chủ chính thức mà chúng ta vẫn hằng mong đợi đã được mở cửa rồi!!!!

Tôi thấy rất vui vì đã có một không gian riêng để từ giờ trở đi, không chỉ có các fan Hàn của chúng ta, mà cả những fan quốc tế khác ~ những bạn đã yêu quý cái tên Lee Seung Gi này, sẽ có thể gắn kết cùng nhau tại một cùng nơi như thế này.

Từ giờ trở đi, tôi cũng sẽ có thể chia sẻ nhưng tin tức, hình ảnh, đến cả những điều nhỏ nhất tại đây nhỉ~~!

Thế nên, chúng ta hãy tận hưởng những tiện ích tại trang chủ này nhé, và tôi hy vọng rằng, nơi này sẽ trở thành một mái nhà chung mà tất cả các fan cũng như tôi sẽ có thể vui chơi cùng nhau nhỉ ^^

Và với concert vừa qua, tôi thật sự rất xúc động và biết ơn tất cả các Airen đã có mặt và cùng hòa lại làm một cũng như đã chuẩn bị những món ăn và những sự kiện khác tại concert …
Để có thể chờ đến lúc được tâm sự với các bạn về điều này ngay tại trang chủ này, tôi đã phải dằn lòng, kiên nhẫn rất nhiều đấy ^^ keke

Một lần nữa, cho tôi lại được gửi lời cảm ơn đến tất cả các fan đã cùng đồng sức đồng lòng chuẩn bị những sự kiện ấy nhé. Và cũng cho tôi được cảm ơn đến tất cả những fan đã có mặt tại concert nữa.^^

Và cũng còn một điều nữa~! Các bạn cũng biết là sẽ có một DVD về concert lần này, phải không nhỉ? Rất nhiều nhân lực đã tập trung vào để có thể sản xuất ra một DVD thật chất lượng. Chúng tôi sẽ cố gắng hết sức để chuẩn bị và ra mắt với các bạn với những hình ảnh thật đẹp mắt để các bạn sẽ muốn xem đi xem lại mãi không thôi …^^

Tuy nhiên, đã có rất nhiều bạn fan đã quay phim lại! Các Airen của chúng ta vốn là những người rất biết cách xử sự mà phải không, thế nên chúng ta cũng nên tiếp tục tuân theo những gì đã hứa, được không~??
Tôi hoàn toàn có thể hiểu việc các bạn muốn thu thập cũng như để có thể xem liền tay. Thế nhưng, concert là một món quà và là những kỷ niệm riêng giữa các bạn và tôi mà thôi.

Và như ý nghĩa của concert ~ có thể chia sẻ với các bạn những màn biểu diễn mà không mấy khi có thể xem được trên sóng truyền hình hay internet, đó là một sự chuẩn bị chỉ dành cho các fan đã cùng nhau hội tụ tại sân khấu mà thôi. Thế nên tôi mong rằng các Airen của chúng ta nếu như muốn thu thập những video tại concert, thì hãy kiên nhẫn thêm một chút nữa nhé, hãy ráng chờ để những người sản xuất có thể tập trung, xúc tiến sản xuất một DVD thật tuyệt nhé.

Và để có thể tạo ra một concert tốt hơn nữa vào năm sau, thế nên hy vọng rằng các Airen của chúng ta hãy làm gương về việc giữ vững cam kết này nhé^^

Bắt đầu từ năm mới 2011, để có thể gần gũi với các fan hơn, tôi sẽ đến nơi này vui chơi thường xuyên hơn nữa. ^^
Cả các Airen nữa, thông qua nơi này, chúng ta hãy đoàn kết lại, cùng tôi hòa lại làm một nhé!!!! keke

Trời cũng đã thực sự chuyển sang lạnh rồi đấy. Hãy cẩn trọng đừng để bị cảm lạnh nhé.
Hy vọng rằng năm nay sẽ có thể khép lại thật tốt đẹp và là một dịp cuối năm thật ấm cúng …
Gửi lời yêu thương chân thành đến tất cả các Airen của chúng ta … Cảm ơn các bạn …^^

P/S: Và, tôi cũng có một đề nghị với tất cả các bạn nữa.
Sự thật là tôi, Lee Seung Gi, hiện không có bất kỳ tài khoản cá nhân nào tại các trang mạng xã hội như twitter, me2day hay một mini-hompage nào cả.
Thế nên, xin đừng để bị nhầm lẫn tôi với bất kỳ ai sử dụng khoản trên twitter, me2day hay mini-homepage với danh nghĩa “Lee Seung Gi” nhé ..^^

Và, cũng để có thể tạo ra một trang chủ thật sôi nổi và năng động, các bạn vui lòng làm theo quy định, vui lòng đừng đem những hình ảnh tại đây ra post công khai tại nơi nào nữa nhé!!!! Tôi chỉ có một yêu cầu nhỏ này với các bạn thôi đấy. ke
Để kỷ niệm ngày trang chủ này ra đời, hãy giúp tôi điều này nhé …^^
Và, cho tôi được cảm ơn các bạn thêm một lần nữa nhé ~

Source: leeseunggi.com/ lsgfan

airenvn Tại 18-6-2012 14:22:35

Mess Seung Gi gửi Airen ngày 21.06.2011

Cũng đã một thời gian dài rồi nhỉ ~!!!!
Thật vui khi được gặp lại các bạn, Airen à. Đã bao lâu rồi, các bạn nhỉ…? Ke
Chắc cũng khá lâu rồi ~♪

Tôi rất tiếc vì không thể viết mess mỗi ngày được
Nói như thể tôi đang bận lắm vậy, nhưng thật đáng tiếc là tôi đây mù mạng mẽo mà …

Trong suốt quãng thời gian qua, dù rằng tôi không nhắc đến từng chuyện, từng chuyện một, thế nhưng hy vọng các bạn hiểu rằng ~ tôi luôn cảm thấy rất biết ơn mọi người về rất nhiều điều. Mà gần đây nhất, tôi thật sự cảm ơn và đầy lòng cảm kích với việc tất cả những Airen đã cùng nhau tổ chức lễ kỷ niệm 7 năm debut cho tôi

Từ những phần cơm trưa được chuẩn bị hết sức tỉ mỉ dành cho các staff (chương trình Strong Heart) … đặc biệt là số tiền quyên tặng cho quỹ từ thiện (DCLSG quyên góp vào quỹ từ thiện “Đồng hành cùng Lee Seung Gi” cho quỹ phúc lợi chương trình xã hội Dong Heng) … cho đến cả những món quà các bạn tặng tôi nữa!
Chỉ có thể bày tỏ lòng cảm kích này của tôi một cách thành tâm nhất bằng cách …………….
…………………………..
…………………………..
Có lẽ là viết mess cho các bạn thường xuyên hơn nhỉ..??? Keke

Chẳng biết có thể đáp ứng được yêu cầu của các bạn hay không, thế nhưng tôi sẽ cố học cách đính kèm ảnh cùng với mess nhé. Keke

Tôi sẽ luôn trân trọng những món quà mà các bạn gửi tặng và sẽ dùng nó thật bền~!!
Không khéo tôi sẽ thành một người “mở lối tiên phong về thời trang” ấy nhỉ. Rồi các tạp chí tranh ảnh sẽ giúp tôi xây dựng hình tượng … Và tôi sẽ mang những đôi tất này trong “2 ngày 3 đêm”. keke (Seung Gi nhại tên chương trình “1 Night 2 Days”)

Dường như tiết trời oi ả của mùa hè đang đến gần rồi, tôi nghĩ rằng dạo này mình đã nghỉ ngơi quá nhiều rồi, bởi vì cơ thể tôi đang rệu rạo rồi đây … Nghe cứ như thể là một người “nghiện việc” thật sự ấy nhỉ?????
Nhưng hình như tôi chỉ chơi thể thao và tập luyện thể hình trong khi đang nghỉ ngơi thôi .. keke

Vào nửa cuối năm nay, để có thể thể hiện cho các bạn thấy một số khía cạnh mới mẻ khác, tất cả gia đình chúng tôi (các thành viên trong Hook – Công ty quản lý của Seung Gi) đang làm việc hết sức cật lực đây.
Thật sự, người muốn ra một album hay muốn đóng một bộ phim nhất, có lẽ không ai khác chính là tôi đâu … Và sẽ thật tuyệt nếu như có thể hoàn thành và tiết lộ với các bạn bằng những tin tức thật bất ngờ nhỉ^^

Hãy luôn vui tươi và hãy tiếp tục đồng hành cùng nhau nhé!
Tôi yêu mọi người …♡

Mess Seung Gi gửi Airen ngày 21.06.2011 (mess thứ 2)

Ồ quên, còn một điều nữa!
Danh sách các bạn Airen điều hành fanclub đã được quyết định rồi đấy. Mặc dù điều này đã được quyết định từ trước, nhưng cũng cho tôi chuyển lời qua lời nhắn này nhé.

Cảm ơn những bạn đã tham gia và được bầu chọn thật nhiều nhé. ^^
Thật lòng, đó chẳng phải là một quyết định dễ dàng lắm đâu. Cho tôi được gửi lời cảm ơn một lần nữa đến những bạn thành viên được chọn của chúng ta, những người đã và đang sử dụng khoảng thời gian rỗi của bản thân mình để ủng hộ tôi.

Xin được trông cậy vào các bạn cả nhé! (cúi mình)

Và cũng xin được gửi đến tất cả những bạn không được chọn nữa, thật sự cảm ơn những tình cảm chân thành của các bạn nhé.
Cũng cho phép tôi được trông nhờ vào các bạn nữa nhé ^^

Các Airen cũng như các bạn điều hành fanclub ~ Fighting nào!!!!!!!!!♡

P/S: Nhân danh trái tim với đầy tình yêu và lòng biết ơn này, tôi sẽ đính kèm một bức ảnh dưới đây nhé!

http://i1173.photobucket.com/albums/r593/lsgi003/newyork022011.jpg

Source: leeseunggi.com/ LSGfan

airenvn Tại 18-6-2012 14:23:23

Lá thư của Seung Gi dành cho Fan sau buổi cắm trại cùng Airen

http://i1117.photobucket.com/albums/k591/flowertc/tumblr_lwwzeqyc7V1qbilbh.jpg

http://i1117.photobucket.com/albums/k591/flowertc/tumblr_lwwzkmfKbd1qbilbh.jpg

Gửi đến các bạn,

Bức thư tình dành cho người hâm mộ,

Các Airen yêu quý,
Giờ này chắc các bạn đang nghỉ ngơi trong ngôi nhà của mình? Hay đang gặp phải những khó khăn và khó ngủ vì đau chân sau khi leo núi cả giờ liền. Cho dù mọi người đang rất mệt mỏi nhưng xin hãy đừng ghét tôi nhiều quá nhé. Tôi có lý do để thực hiện chuyến leo núi vừa rồi trong trại hè lần này mà.

Trừ những ngày quá bận rộn còn lại tôi luôn cố gắng luyện tập mỗi ngày. Một phần vì tôi luôn muốn mình khỏe mạnh và tràn đầy năng lượng nhưng cũng là để trước mặt các bạn trông tôi lúc nào cũng ổn nữa ^^. Nhân cơ hội này tôi muốn thú nhận, nếu tôi xuất hiện vớikhuôn mặt mũm mĩm, các fans sẽ thấy rất dễ thương và nói rằng thích tôi hơn vì khi đó trông tôi giống như một người bình thường (có nghĩa là nếu Seung Gi luôn luôn có vẻ hoàn hảo thì thỉnh thoảng bạn sẽ cảm thấy Gi không giống người hoặc nghĩ rằng anh đến từ một hành tinh nào đó aka người ngoài hành tinh) nhưng máy quay lại luôn thể hiện sự thật và đó cũng là một trong những lí do mà tôi không thể lơ là việc chăm sóc bản thân. Và vì lí do đó, việc đứng trước máy quay hàng ngày cũng giống như khi bạn đứng trước mặt người mà bạn e sợ nhất mà lại để lộ những điểm yếu của mình. Tôi chỉ đang cố giải thích việc tại sao lại có chuyến leo núi trong chương trình cắm trại cùng Airen lần này thôi nhưng có vẻ như câu chuyện lại chuyển hướng nặng nề rồi thì phải ^^ Tôi mong rằng các bạn hãy chăm sóc cho bản thân mình nhiều hơn cho dù bạn không phải đứng trước ống kính máy quay hàng ngày. Bạn cũng biết rằng sức khỏe không phải là thứ bạn có được một sớm một chiều nhưng bạn lại dễ dàng mất đi chỉ trong nháy mắt? Tôi có một huấn luyện viên riêng biết mọi sự thay đổi của cơ thể tôi và bố trí những bài tập luyện phù hợp nhưng các bạn lại không, vì vậy hôm nay tôi muốn trở thành huấn luyện viên riêng của các bạn keke.

http://i1117.photobucket.com/albums/k591/flowertc/tumblr_lwwzleNYmy1qbilbh.jpg

Các bạn có biết rằng trong khi chuẩn bị cho buổi cắm trại lần này, phần được chú ý nhất đó là chọn BobCha (xe nấu thức ăn) và thực đơn. Đó là bởi vì chỉ có vài bobcha là có thể phục vụ được 600 người cùng một lúc và còn khó hơn khi chọn được bobcha sử dung ít chất phụ gia nhân tạo khi nấu ăn. Sau khi hỏi rất nhiều chỗ chúng tôi cũng đã lựa chọn được nhưng sự lo lắng thì vẫn còn đó, bởi vì vẫn còn một vấn đề là lựa chọn thực đơn.

http://i1117.photobucket.com/albums/k591/flowertc/tumblr_lwx20p5mYm1qbilbh.jpg

Tôi đã thấy được bài viết của một fan trên internet như thế này “Tôi đã rất khó khăn bởi vì trong thực đơn lại cómón tôi không thích là broccoli” hay“tôi đã tưởng tượng rằng Seung Gi oppa đang gắp thức ăn cho mình nên đã phải cố ăn hết” Không biết khuôn mặt tôi lúc đó như thế nào nhỉ? tôi không thể nhìn thấy mặt mình mọi lúc vì vậy tôi không thể khẳng định 100% nhưng có lẽ đó là gương mặt hạnh phúc nhất trên thế giới. Khi tôi nhìn vào thực đơn trước buổi cắm trại, tôi đã rất hài lòng. Đó là bởi vì cũng giống như broccoli mặc dù không thật ngon nhưng lại rất tốt cho sức khỏe, điều đó làm tôi nghĩ rắng tôi đã tìm được một xe nấu thức ăn tốt nên tôi cảm thấy rất vui. Thật sự “tôi muốn fans - những người thật sự yêu quý tôivà đã giành thời gian quý báu của mình đến buổi cắm trại này -luôn luôn khỏe mạnh thôi.

http://i1117.photobucket.com/albums/k591/flowertc/tumblr_lwwzg3Gukd1qbilbh.jpg

Mỗi đêm trước khi đi ngủ tôi đều nghĩ như vậy. Cảm ơn các bạn rất nhiều, tôi rất vui…tôi muốn có những ngày đẹp nhất như vậy và nó sẽ kéo dài mãi. Để làm được điều đó, các bạn phải luôn khỏe mạnh để sát cánh bên tôi trong thời gian dài chứ. Tôi muốn gửi đến các bạn lời cảm ơn mà tôi đã không nói được lúc ở trại hè, cảm ơn vì đã thực hiện tất cả lịch trình cắm trại khó khăn và tích cự tham gia show diễn tài năng. Vào ngay lúc này, nếu như Lee Seung Gi đang tỏa sáng với vai trò là nghệ sĩ giải trí, đó là bởi vì sự ủng hộ và tình yêu của các bạn.

Còn bây giờ, hãy để đôi chân mệt mỏi của các bạn thư giãn trên một chiếc nệm vàngủ ngon nhé.

Đêm nay, tôi là người hạnh phúc nhất thể giới bởi vì các bạn sẽ nghĩ đến tôi và ngủ ngon.

20.08.2011

Lee Seung Gi

Cre: Lsgairenint

airenvn Tại 18-6-2012 14:25:42

Mess Seung Gi gửi Airen ngày 18.09.2011

Những làn gió thu se se lạnh …^^

Cũng khá lâu rồi nhỉ. Airen, các bạn vẫn khỏe chứ?
Những hình ảnh về trại hè vừa qua vẫn còn đọng lại đâu đó chưa dứt … rồi buổi fan meeting cùng với các fan Nhật cũng vừa kết thúc, và hôm qua, tôi đã trở về Hàn rồi này ^^

Chỉ vừa mới hôm qua thôi, tôi đã nghĩ rằng mùa hè mới thật dai dẳng làm sao, thế mà sáng nay khi vừa mở cửa sổ phòng, có cảm giác như những làn gió đang thét lên rằng mùa thu đã về rồi (sau khi viết lời bài hát, khả năng phóng bút của tôi cũng lên le-vồ ấy nhỉ. Keke)

*tằng hắng* *tằng hắng* Quay trở lại chính mình nào … keke

Các bạn có kỳ nghỉ Chuseok vui vẻ chứ? Tôi lại phải ăn kiêng nữa đây … Thế nhưng tôi không thể cưỡng lại được sự cám dỗ của những món jeon và songpeyon, thế là tôi đã không kềm lòng được, các bạn cũng có thể nghe đâu đây hương vị của những món ăn đó đó. keke

Nhưng các fan của chúng ta đừng ăn kiêng làm gì nhé! Các “Fan-jil” (ý Seung Gi nói đến fan girl, fan cứng luôn theo sát các hoạt động của Seung Gi) như các bạn thường nói đến đấy, sẽ không thể làm gì được nếu như không có sức chịu đựng tốt đâu. Với các nghệ sĩ và cả các fan cũng vậy, điều thiết yếu nhất không phải là con tim nhiệt huyết hay tài năng gì đâu, mà chính là sức chịu đựng đấy!! keke

Dù là “Fan-jil” thì cũng phải như “shik-hoo-kyung” mà, phải không nào?
(ý Seung Gi muốn nói đến câu nói quen thuộc của người Hàn “Dù thế nào thì cũng phải ăn trước rồi tính sau”, tức “Có thực mới vực được đạo” í)

Tôi đã định sẽ viết cho các bạn từ trước cơ … Thế nhưng, như các bạn cũng biết đấy, có nhiều việc quan trọng khác trong những tuần vừa qua (ý Seung Gi nói đến sự việc bác Kang tuyên bố rút lui khỏi làng giải trí, trong đó có 2 chương trình Seung Gi và bác Kang cùng tham gia dẫn dắt là “1 Night 2 Days” và “Strong Heart”), vậy nên tôi đã chưa thể viết được.
Rất xin lỗi vì đã viết lời nhắn cho các bạn muộn thế này nhé…^^

Trong tuần qua, có thể nhìn thấy những gương mặt của các fan và có được khoảng thời gian rất vui vẻ cùng nhau như thế, tôi cảm thấy như được tiếp thêm phần nào sức mạnh rồi …^^

Album 5 hiện đã hoàn thành được khoảng 2/3 rồi. Tôi đã không nhận ra trong lúc làm album, thế nhưng giờ tôi mới phát hiện ra rằng, phần lớn những bài hát lựa chọn đều bị gạt ra cả, không có nhiều bản ballad như kiểu trước đây tôi từng hát lắm đâu. @@?? keke

Nếu các bạn muốn thưởng thức trọn vẹn album lần này, thì rất có thể, tôi nghĩ rằng các fan của chúng ta cũng nên chuẩn bị, tập nhún mình theo giai điệu đi là vừa. keke

Tôi vẫn sẽ tiếp tục làm việc thật hết mình, thế nên hãy tiếp tục ủng hộ tôi nhé
Chỉ cần vậy thôi!
Và khi nào album được hoàn thành, tôi sẽ tiết lộ cho các bạn biết mà ~~~~~
Dù thế nào thì các bạn cũng hãy kiên nhẫn chờ thêm nữa nhé. Hehe.

Vậy là hết rồi đó!! À, nhớ cẩn thận kẻo bị cảm lạnh nhé
Mọi người nhớ phải tiêm ngừa cúm đầy đủ đấy!

Bye bye ~~^^

Source: Leeseunggi.com/ LSGfan

airenvn Tại 18-6-2012 14:30:28

Mess Seung Gi gửi Airen ngày 06.10.2011

Tin nóng vừa hóng vừa thổi tháng 10 do “phóng viên” Lee độc quyền đưa tin đây!!!!!!!

Các airen vẫn khoẻ chứ? Thế là tiết trời đã thực sự vào thu rồi đấy! Với tiết trời thay đổi đột ngột thế này, hãy chú trọng việc giữ gìn sức khoẻ, airen nhé …

Cảm ơn các bạn đã cổ vũ cho những chương trình mà tôi đang đảm trách trong buổi phát sóng tuần vừa qua, cảm ơn các bạn đã cùng đồng lòng, thành tâm suy nghĩ cho chương trình thật nhiều như thể đó là trách nhiệm của chính các bạn vậy … ^^

Có vẻ như không nhất thiết phải làm theo những gì đã định sẵn. Cũng đến năm thứ 8 kể từ khi tôi debut rồi, và khi nghĩ về điều này, có cảm giác như tất cả mọi điều … dường như chưa bao giờ theo đúng như dự tính cả … ^^

Và khi trải nghiệm nhiều điều cùng năm tháng, có rất nhiều lần tôi đã phải đối mặt, cũng như việc gặp gỡ, rồi sau đấy lại phải nói lời tạm biệt với một số người. Thế nhưng, duy chỉ có thời điểm này ... là thật sự khác xa so với trước đây quá!

... Dẫu biết rằng ... tôi chẳng thể làm được gì, nhưng, cứ mỗi khi nghĩ về vị trí của người tiền bối bên cạnh tôi, nay đã thực sự không còn nữa, cảm giác … thật sự trĩu nặng …
........
Tuy nhiên, vì đó còn là công việc chung của những người ở lại nữa, thế nên tôi sẽ thu hết tất cả can đảm để có thể đương đầu với phía trước, tôi sẽ cố gắng hết mình, cống hiến tất cả những gì mà tôi có thể … Vì thế, xin hãy tiếp tục ủng hộ tôi thật nhiều nhé … ^^

……..
Ukie, và bây giờ …
Tất cả các bạn …
Các airen của chúng ta ơi …
Thời gian đợi chờ cũng khá lâu rồi … (Nhưng tôi đoán là chắc cũng có một số người đãkhông đợi phải không???)
Và sau đây ... sẽ là bản tin độc quyền về album 5 do "phóng viên" Lee bắn tin và chỉ có tại trang chủ này thôi đây!!!!!!!
…………..
Khoảng giữa tuần sau, tất cả các ca khúc trong album 5 - đứa con tinh thần được tạo ra bởi niềm say mê cũng như mồ hôi công sức của rất nhiều người …….
Xem nào, đầu tiên là một ca khúc ………… dự kiến sẽ được ra mắt …!!!!!!!!
(Như các bạn biết đấy, chúng ta sẽ chẳng bao giờ biết đích xác được điều gì có thể sẽ xảy ra trong cuộc sống này cả, thế nên tôi chỉ dùng từ “dự kiến” thôi nhé ^^)
Thể loại ballad …
Hè, không phải đâu ….
Là một ca khúc với giai điệu vui tươi, sôi động!
Và tựa đề của bài hát là ….!!!!!!!!!!!!
Ah, tôi không thể tiết lộ bí mật được. Thế nhưng tôi sẽ hé sơ sơ nhé, gồm có 4 âm tiết đấy!
Và đây là bài hát do tôi đồng sáng tác … ^^

Và cho dù thế nào đi chăng nữa, mọi người hãy cứ tiếp tục đón chờ ở tuần sau nhé! Thật sự tôi cũng cảm thấy bồn chồn không kém đâu … vì dù gì cũng đã qua một khoảng thời gian dài kể từ album sau cùng của tôi rồi còn gì!

Bye bye!
<< Bản tin độc quyền được thực hiện bởi “phóng viên” Lee >>

Source : leeseunggi.com/ LSGfan

airenvn Tại 18-6-2012 14:31:04

Mess Seung Gi gửi Airen ngày 14.10.2011

Mùa thu … mùa yêu … ! 14.10.2011

Các bạn thấy bài hát “Love time” tung ra hôm nay thế nào nhỉ?
Tôi đã làm tốt, đúng không nào ? ^^ hehe

Cảm giác …thật tuyệt khi tôi có thể bày tỏ những điều chất chứa trong đầu theo cách này …
Thật vui biết bao khi có thể cảm nhận được rằng có rất nhiều người yêu mến ca khúc này, trong khi đây cũng chỉ là lần đầu tiên tôi tham gia viết lời mà thôi …

Và một lần nữa, lại càng vui hơn khi cảm quan của tôi (về âm nhạc) vẫn chưa chết ^^ hehe (bom bay đạn lạc với màn tự sướng này!)

Tôi đã dọ phản ứng của mọi người xung quanh rồi, bao gồm cả các bạn đấy, thật sự rất thân thương, …
Có vẻ như mọi người cũng khá thích cả nhỉ. Chắc đêm nay tôi sẽ có một giấc mơ đẹp í.

Với những cơn gió thu lành lạnh len trong tiết thu thế này, tôi hy vọng rằng bài hát này sẽ có thể xoa dịu trái tim của các bạn …
Cho tôi chân thành gửi lời cảm ơn đến tất cả các Airen của chúng ta khi đã không rời con chuột với màn hình vi tính để bài hát có thể đạt được vị trí No.1 trong tất cảc các bảng xếp hạng âm nhạc cũng như các cổng thông tin khác nhé, thế nhưng …
Thật ngại và cũng thật không phải khi lại nói điều này …

Mong rằng những điều này … sẽ không chóng nở nóng tàn, phải không?
Và thật lòng, tôi muốn dành tặng cho tất cả các bạn, tất cả chúng ta, một tràng pháo tay thật lớn …

Và … một câu slogan nữa nhé!
Slogan của ngày hôm nay là …
“Xin hãy nghe lại, nghe cho đến khi nào thấy nó tuyệt thì thôi, các bạn nhé ^^”

Hẹn gặp lại vào ngày mai tại sân vận động Daegu (Seung Gi được chọn tham gia Asia Song Festival 2011), mọi người nhỉ ^^
Ngủ ngon nhe!

P/S nhá hàng: có một số bài tương tự thế này (về độ tươi trẻ í) trong album 5 đấy …
Á, nhiều quá rồi …

Source: leeseunggi.com/tryp96, lsgairenint

airenvn Tại 18-6-2012 14:32:40

Mess Seung Gi gửi Airen ngày 06.11.2011

06.11.2011
Xin chào các Airen! ^^

Tháng 11 ... mưa phùn, thật chẳng hợp chút nào cả …
Hôm qua khi ghi hình cho 1N2D, trời lại mưa nhiều vào buổi tối nữa
Tuy vậy, với tinh thần “variety show” (bất diệt nhỉ ^^)tôi vẫn cảm thấy vô cùng hào hứng ^^
Mãi cho đến hôm qua, nhiệt độ vẫn còn rất cao, thế nên tôi đã mặc áo ngắn tay trong giờ nghỉ đấy …

Nhưng nói thật, … đó là do tôi bị cảm lạnh thôi… ^^
Vì khuynh hướng thời trang của tôi thường sẽ mở màn cho cái gọi là trào lưu thời trang nam mà …
Vậy nên mọi người cũng phải cẩn trọng kẻo bị cảm lạnh đấy nhé ^^

Đã được 10 ngày kể từ khi phát hành album 5 rồi ^^
Có vẻ như các fan của chúng ta đều thấy hài lòng với album lần này nhỉ - phải nói là album được chăm chút khá kỹ lưỡng từ khâu sản xuất í

Trong những ngày này, tôi cảm thấy hạnh phúc lắm … ^^

Cảm ơn tất cảc các Airen nhé, những người bạn luôn bên cạnh ủng hộ tôi hết lòng
Thậm chí còn hơn thế nữa nhỉ … Cảm ơn tất cả các fan của chúng ta đã luôn cổ vũ, động viên và cầu chúc cho album của tôi được thành công, chắc có khi còn nhiều hơn so với tôi nữa ấy … ^^

Chương trình âm nhạc mà chúng ta đều đang rất mong đợi trong tuần này … ^^
Vài năm gần đây, cũng bởi lịch trình bận rộn, thế nên cũng chẳng dễ dàng gì để có thể tham gia trong các chương trình âm nhạc …

Cũng khá lâu rồi còn gì, thế nên tôi vừa cảm thấy hào hứng, nhưng cũng vừa cảm thấy lo lắng nữa … !

Giờ xuất hiện trở lại, trông tôi "già" hơn hẳn, phải không nhỉ?? TT TT
(au nâu, cụ của airen vữn koàn bây bi nhắm   )

Từ giờ cho đến ngày tham gia trong chương trình (comeback stage), tôi phải cố gắng chăm sóc bản thân để có thể nhanh chóng khỏi ốm thôi

Chúng ta hãy cùng hẹn gặp lại nhau trong tình trạng tốt nhất nhé ^^!!
Lee Seung Gi, 5ting!! Airen, 5ting!!
Tất cả chúng ta cùng 5ting nào!!

---

P/S: À, quên mất, còn một điều cần phải nói nữa!

Thời gian này hầu như mọi người chuẩn bị bước vào kỳ thi đại học cả, phải không nhỉ ^^?? (bên Hàn khác bên mình, thi vào mùa đông)
Xem nào … tôi sẽ không nói đến những điều mà ắt hẳn các bạn đã phải nghe suốt trong thời gian qua đâu, đại loại như “Đọc đề thi thật kỹ” í

Điều tôi muốn nói là, trước ngày thi, đừng nên thức khuya nhé. Hãy ngủ một giấc thật ngon để có thể bước vào kỳ thi trong tình trạng tốt nhất nhé ..!!

Và còn điều này nữa … khi lựa chọn đáp án (trong phần trắc nghiệm nhỉ), những suy nghĩ, lựa chọn ban đầu, thông thường có xác suất đúng hơi bị cao đấy!

Hehe … đó là dựa trên kinh nghiệm của tôi thôi … hehe

Source: leeseunggi.com/ tryp96

airenvn Tại 18-6-2012 14:36:35

Mess Seung Gi gửi Airen ngày 08.12.2011

Các Airen đã đi ngủ chưa nhỉ?
Tôi chỉ vừa mới xong xuôi việc chuẩn bị cho concert thôi, và hiện tôi đang ở nhà nè ..^^
Woah … Phải nói là tôi đang có cảm giác rất lo lắng trước buổi concert í .. ㅋ

Mới đây nè, phía sân vận động đã cho biết rằng ..
Còn hơn cả năm ngoái nữa, sân khấu lần này là sân khấu hoành tráng nhất đấy.. ㅋ
Dù rằng hiện họ cũng đang chuẩn bị cho nhiều concert khác nữa, thế nhưng theo lời họ thì xét về quy mô chất lượng thì sân khấu của chúng ta là tuyệt nhất đấy!

Gửi đến lãnh đạo của Hook nào, đến cả những người bạn trong đại gia đình Hook nữa, cũng như tất cả các nhân viên vẫn đang miệt mài chuẩn bị cho concert đến tận bây giờ, các Airen hãy cùng cổ vũ cho họ một tràng pháo tay thật to nhé ~~^^

Việc còn lại phải làm bây giờ chính là - tôi phải làm thật tốt thôi …
Dĩ nhiên … tôi sẽ cố hết sức mình mà ^^ㅋㅋㅋㅋㅋ

Lần này, ngoài những ca khúc trong album 5 ra thì tôi cũng sẽ biểu diễn những ca khúc khác nữa, lần đầu tiên luôn đấy.
Thế nên hãy để tôi lại được cảm nhận tình cảm của mọi người để tôi có thể làm tốt nhất có thể nhé!! Đừng quên đấy nhé ^^

Chỉ cầu mong sao cho đừng có xảy ra những chuyện tệ hại ê chề nào như nói lắp khi chỉ vừa mới cầm mic chẳng hạn!! ㅠ

Hãy để dành năng lượng cho concert trong hai ngày 10&11 sắp tới đây nhé … Và hãy cùng nhau tạo ra những trang kỷ niệm đẹp mới, mọi người nhé!

Ngày mai tôi còn phải tổng dợt lần cuối cho concert nữa, vậy nên giờ tôi sẽ đi ngủ đây.
Ngủ ngon nhe, hẹn gặp lại tại concert nhé các Airen!

Source: Leeseunggi.com/ lsgairenint + tryp96

airenvn Tại 18-6-2012 14:45:05

Lời phát biểu cảm tưởng của Seung Gi khi kết thúc Hope Concert 2011

Cùng đọc phát biểu của Seung Gi cuối buổi concert 11.12.2011 xem tại sao những cộng sự của Seung Gi vẫn luôn yêu quý Seung Gi đến thế nhé ^^
Sau khi đến xem concert của Seung Gi, một anh VJ đã rất cảm động với lời phát biểu này của Seung Gi, anh ấy bảo rằng anh ấy chưa bao giờ thấy ca sĩ nào cảm ơn cộng sự, đồng nghiệp trong Công ty trên sân khấu tại concert riêng như thế cả. Và anh ấy còn bảo, ước gì sau này anh ấy sẽ được cộng tác cùng Seung Gi.

Khi encore bài “Because You’re My Woman”, Seung Gi đã khóc khi Airen vừa hát cùng, vừa giơ cao thẻ xanh “Thank You” (trong sự kiện “Thank You” do Airen tổ chức tại concert). Và cũng như những concert khác, khi thấy Seung Gi khóc thì Airen lại hô to “Đừng khóc!” rồi lại khóc theo, và rồi cả Seung Gi và Airen đều rửa mặt bằng nước mắt.

“Tôi thật sự rất biết ơn tất cả các fan và cả các staff đã có mặt tại đây đêm nay. Với một ca sĩ solo mà nói, thật khó để có một concert với đầy ắp khán giả dưới ghế khán đài, thế nhưng, mọi người đã giúp tôi thực hiện được điều đó, tôi quả là một người quá may mắn.

Tôi rất biết ơn vì tất cả mọi người đã luôn bên cạnh tôi. Cho tôi được gửi lời cảm ơn đến các staff đã luôn làm việc rất chăm chỉ luyện tập và chuẩn bị cho conert cùng tôi trong suốt 3 ngày qua. Chúng tôi thực sự đã chuẩn bị rất nhiều cho những khâu từ âm nhạc, máy quay cũng như hiệu ứng âm thanh trong concert lần này.

Nếu được phép nói về điều tự hào nhất, thì tôi có thể nói rằng, nếu như những concert khác thông thường sẽ do các Công ty chuyên về tổ chức biểu diễn lên kế hoạch và tổ chức, chuẩn bị các khâu, thì trong concert của tôi, tất cả đều được chuẩn bị và thực hiện bởi chính Công ty chúng tôi.

Việc tôi có thể tự tin và làm hết mình cho buổi diễn còn quan trọng hơn cả việc kiếm thật nhiều những lợi ích vật chất tiền bạc khác nữa. Tôi sẽ thấy rất hạnh phúc ngay cả khi tôi chỉ có thể cho các bạn thấy một chút về công việc khó khăn của mình.
Những cộng sự có vai trò rất quan trọng với một ca sĩ hay nghệ sĩ. Gia nhập Hook từ năm 2003 đến nay, sở dĩ tôi có được vị trí như ngày hôm nay, tất cả đều là nhờ sự tín nhiệm của những cộng sự của tôi, và đương nhiên là nhờ các fan vẫn luôn ủng hộ tôi nữa.

Tôi muốn lại được gặp mọi người vào năm tới nữa.
Và cuối cùng, cảm ơn mọi người đã đến với Hope Concert năm 2011 này nhé. Sau này cũng thế, tôi vẫn sẽ luôn tiếp tục làm việc thật chăm chỉ.”

Source: 2011 Hope Concert Fancam/lsgairenint
trang: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10
Phiên bản đầy đủ: [From Seung Gi/Hook] Lời nhắn Seung Gi gửi Airen tại trang chủ leeseunggi.com và Instagram leeseunggi.official