Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 4396|Trả lời: 26
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bạn sẽ thích 1 cô gái như thế nào?

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Dạo gần đây báo chí hay xuất hiện những bài báo về Nữ hoàng nội y Ngọc Trinh
Cá nhân mình ko thích cũng ko ghét cô ấy.Cô ấy có quyền nói những gì mình nghĩ
Nhưng điều làm mình hoang mang,bên cạnh 1 số ý kiến chê trách thì cũng ko kém những ý kiến ủng hộ bên vực
Chẳng lẽ sau này XHVN chỉ có chỗ cho những cô gái xinh đẹp,lười lao động chỉ thích hưởng thụ.Cuộc sống chỉ là chưng diện cho đẹp & ăn xài sung sướng?Thông minh hay ko?ko quan trọng.Quan trọng là cô ấy kiếm đc bao nhiêu tiền từ những người đàn ông yêu mình & có cuộc sống sung sướng?
Nếu như ai ai cũng nghĩ như cô ấy.Thì Cha Mẹ sinh con gái ko cần cho ăn học làm gì.Chỉ cần chăm sóc cho nó xinh đẹp,trắng trẻo để sau này kiếm đc người yêu lo cho cả nhà?
Những người phụ nữ thông minh hay ko thông minh nên đi sửa sắc đẹp hết.Việc làm của họ bây giờ là nên ở nhà chưng diện cho đẹp,để chờ 1 người đàn ông giàu có để sống bám.
Còn những người phụ nữ tàn tật thì nên xuất khẩu lao động sang nước ngoài để họ có thể phát huy tài năng & đc tôn trọng
Như vậy XHVN cuối cùng chỉ có đàn ông là lao động chính.Còn phụ nữ chỉ cần sửa soạn cho đẹp và phục vụ cho họ?
Nói thật mình ko đẹp cũng ko thông minh,càng ko giàu có.Nhưng từ trước tới nay,chưa từng có ai dám coi rẻ mình cả.Ba Má của mình cũng nói là "Thật may mắn vì con ko đẹp,ko ngoan như cô Ngọc Trinh gì đó.Nếu con mà đẹp và ngoan như vậy.Chắc Ba Má bỏ xứ đi luôn.Thôi cứ là người bình thường là đc rồi!"

p/s : Mình xin nói thêm ở cái thông minh và ko thông minh
Thông minh ở lựa chọn 1 ko phải là học giỏi, nó có nghĩa là khôn lỏi, ma lanh, biết kiếm lợi ích từ người khác
Ko thông minh ở lựa chọn 2 ko phải là ngu ngốc, mà chỉ là ko biết mánh mung,lừa lọc thoy
Chọn 1Khảo sát, Có tất cả 383 người đã tham gia
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 12-5-2012 10:10:02 | Chỉ xem của tác giả
Tiêu chuẩn đầu tiên của mình
thì người đó phải là người thành thật
Mình rất đề cao sự chân thành *hơi cổ hủ thì phải*
Thực ra mình sẽ thích 1 cô gái k quá đẹp, không quá thông minh
chứ mình cũng k thích người không thông minh
Nhưng xét 3 P.A này thì chọn cái thứ 2 thôi hehe

Bình luận

hihi mình ghi điều thứ 2 vì mình mún bít rõ người ta sẽ cần cái gì?sự thông minh hay là lòng lương thiện?vì có những cô gái thông minh chỉ thích ngồi trên đầu ngta   Đăng lúc 12-5-2012 11:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 12-5-2012 15:40:00 | Chỉ xem của tác giả
vs mình thì người con gái đẹp hầu hết ai gặp lần dầu cũng sẽ thích
n nếu tính cách cô ấy k tốt thì cái cảm giác lúc đầu nó cũng biến mất nhanh chóng thôi
vs mình 1 ng con gái đc coi là hoàn hảo k nhất thiết cứ phải là xinh đẹp, thông minh mà lại là ng có 1 tâm hồn đẹp biết tự mình vượt qua những thử thách của cuộc đời vươn lên đầy sức sống, lương thiện và có tự trọng
đó chính là hình mẫu ng con gái iu thích của mình)))))))))))))mình mún đc như vậy quá

Bình luận

bạn nói đc như vậy thì mình ko bít bạn có đẹp hay ko?nhưng chắc chắn là cô gái tốt :)  Đăng lúc 12-5-2012 11:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-5-2012 11:40:38 | Chỉ xem của tác giả
sao mà ít hình mẫu con gái thế này
không có cái mẫu vừa xinh đẹp vừa thông minh lại vừa chân thành à ))
có thì vote liền ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 16-5-2012 23:57:37 | Chỉ xem của tác giả
Ly.Ly gửi lúc 16-5-2012 11:40
sao mà ít hình mẫu con gái thế này
không có cái mẫu vừa xinh đẹp vừa thông minh lại ...

hihi mẫu như vậy thì cũng có mà hiếm hiếm lắm bạn àh,nếu ai cũng kiếm mẫu con gái như vậy thì những người còn lại sẽ ra sao,nên mình chỉ đưa ra những điều tương đối,ko có tuyệt đối :)

Bình luận

hi, vẫn hơi ít mẫu nhá  Đăng lúc 17-5-2012 12:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 1-6-2012 22:29:42 | Chỉ xem của tác giả
vote số 2 đi
đẹp đâu có ăn được
mà chẳng có gì là tồn tại mãi mãi
huống chi chỉ là dáng vẻ bên ngoài
chỉ có đẹp tâm hồn mới vĩnh cửu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-6-2012 11:06:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích 1 cô gái thông minh đẹp giả dối và thực dụng
Vì sao hả: {:406:}
Thứ nhất 2 tiêu chuẩn đầu là ok roài
Giả dối: cái này còn tùy phải xem trình độ của mình và cô ấy thế nào.
Thực dụng: cái này tuy dở nhưng vẫn có điểm hay của nó.
Sống trên đời luôn tạo cho mình 1 vỏ bọc, nói thật là những người sống thật chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay. Liệu mình có giả dối khi nhận mình là một người chân thật hay ko. {:438:}
Thực dụng rất hay ở điểm không ai có thế sống mãi với ảo tưởng cả nếu được chọn mình vẫn chọn người thực dụng, họ sẽ hiểu mình là ai ở đâu và làm cái gì.{:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 7-6-2012 09:06:30 | Chỉ xem của tác giả
fa... gửi lúc 6-6-2012 11:06
Mình thích 1 cô gái thông minh đẹp giả dối và thực dụng
Vì sao hả:
Thứ nhất  ...

hihi mình thích câu "Giả dối: cái này còn tùy phải xem trình độ của mình và cô ấy thế nào" của bạn,câu này đúng đó chứ.Nhưng cũng thật phiền phức,vì nếu với 1 cô nàng lúc nào cũng nói dối,bạn sẽ thật mệt mỏi
Còn về thực dụng,thì mình nghĩ khác với bạn 1 chút.Cái bạn nói mình nghĩ là thực tế chứ hông pải thực dụng.Thực tế là sống đối mặt với cuộc sống hằng ngày,ko mơ mộng viễn vông.Còn thực dụng lại khác,có những người tuyên bố là họ chỉ yêu những ai nhiều tiền & yêu thương họ,điều này là thực tế.Còn thực dụng cũng như vậy,nhưng khác ở chỗ họ sẽ rời bỏ những người đó khi đã hết tiền,nói theo câu "tiền hêt,tình tan"
Nếu như bạn vẫn chấp nhận 1 cô gái như thế,thì bạn thật là rộng lượng & làm mình ngưỡng mộ thật ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 9-6-2012 08:27:50 | Chỉ xem của tác giả
mình k quan tâm lắm về ngoại hình kể cả nam hay nữ

quan trọng là tính cách, sống hết mình, giúp đỡ ng khác bằng tấm lòng thành

Cái nết đánh chết cái đẹp

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 2-7-2012 21:17:47 | Chỉ xem của tác giả
có ngoại hình đẹp thì lần đầu gặp sẽ có ấn tượng tốt