bunholic1102 Tại 18-4-2013 09:30:54

Thích màu đỏ nhất {:539:}

Lý do: No1. Theo thuyết tương sinh, màu đỏ hợp mệnh --> mang lại may mắn cho sướng chủ {:548:}

No2. Vì thuộc cung hoàng đạo trong nhóm Lửa --> thích màu của nhóm này là đỏ luôn.

No3. Vì *màu đỏ chứng tỏ đại ca*.=)))))

thuongthuong193 Tại 18-4-2013 11:58:58

Tớ thích nhìn mấy màu sặc sỡ đỏ hồng hơn. Nhìn thấy vui mắt.
Nhưng khi lựa đồ lại cứ nhằm vào mấy màu lạnh xanh dương xanh lá cây mà lấy.
Túm lại mình là đồ 3 phải {:184:}

ngothaomai Tại 18-4-2013 21:02:33

Mình nhớ vài đoạn thơ trong bài thơ Sắc màu em yêu ở Tiểu học như thế này:
Em yêu màu đỏ
Như máu trong tim
Lá cờ Tổ quốc
Khăn quàng đội viên

Em yêu màu xanh
Đồng bằng rừng núi
Biển đầy cá tôm
Bầu trời cao vợi

Em yêu màu vàng
Lúa đồng chín rộ
Hoa cúc mùa thu
Nắng trời rực rỡ
.....................

Trăm nghìn cảnh đẹp
Dành cho em ngoan
Em yêu tất cả
Sắc màu Việt Nam.
Cuộc sống xung quanh chúng ta có biết bao màu sắc. Mỗi màu sắc có một vẻ đẹp riêng,mang một ý nghĩa riêng. Vì vậy mình sẽ học tập em nhỏ trong bài thơ thích tất cả màu sắc trong cuộc sống.

AlanCk Tại 19-4-2013 00:16:17

Tím-DarkOrchid                                                   
Tớ thích màu tím, biểu tượng của sự chung thuỷ
Cơ mà quần áo thì thấy cái nào đẹp thì mua chứ không phải chơi cây tím đâu ạ {:313:}

huong1234 Tại 19-4-2013 13:05:37

Tớ thích màu đen nhất.
Vì nó là màu đơn giản nhất
Mọi người bảo màu trắng là tinh khiết nhất nhưng thực ra nó lại pha tạp của tất cả các màu
Vì vậy mình cũng thích màu trắng
Đen và Trắng là 2 màu mình thích nhất

NQHS Tại 22-4-2013 23:46:25

Mình trước đây không hề có khái niệm "màu sắc em yêu nhất" nhưng mà khoảng hai năm trước, không hiểu qua sự cố gì mà mình đột ngột nhận ra mình yêu màu tím. bộ sưu tập màu tím của mình nagy càng được mở rộng. điièu mình vui là anh chị em trong Đại Gia Đình của mình rất nhiều người yêu màu tím. nhưng Má mình lại không thích mầu tím, Má luôn nói màu này buồn, dù Má không ngăn cản mình mua sắm những đồ dùng có màu tím. Nhưng ước muốn của mình là có một đám cưới ngập trong hai tông màu trắng tím. Má mình không muốn điièu này xảy ra :((

chaugiangchau Tại 23-4-2013 08:06:35

ngày xưa khi còn bé mình rất cuồng màu xanh của nõn chuối áo màu ấy các vật dụng cũng màu ấy
Nhưng lớn lên mình lại thích màu Xanh thiên thanh-DeepskyBlue có thể nó nhẹ nhàng không chói quá và cảm thấy yên bình{:506:}{:506:}

qmn1 Tại 23-4-2013 08:07:40

Mình thì thích màu hồng nhạt nhất. Khá cute. Tuy nhiên chỉ có đồ điện tử kiểu máy tính điện thoại hay mấy thứ lặt vặtnho nhỏ của mình là có màu này. Còn quần áo giày dép tuyệt đối không có vì mặc màu này trông chuối lắm chả hợp với người j cả. Hix hix. Ngoài ra mình thích xanh navy. Màu này trông dịu mắt mà lại có chút j đó mạnh mẽ năng động :x.

chuluoisua Tại 23-4-2013 14:03:07

Mình chắc thích nhất là màu chấm bi, mặc dù chả có cái màu này trong bảng màu sắc hén.
Chỉ đơn giản vì khi hai màu đen trắng đi với nhau, thấy nó thể hiện được cả 2 mặt cuộc sống, giống như người tốt với người xấu, dù có đứng chung với nhau cũng không bị hòa lẫn, dù có trộn lẫn nhưng vẫn tách biệt kiểu như ngô ra ngô mà khoai ra khoai ấy :))

leo16 Tại 23-4-2013 14:28:48

mình thích xanh lá mạ nhất, kiểu như ám ảnh xanh lá mạ ý
nhìn thấy đồ màu xanh lá mạ là k rờimắt nối
đơn giản là thấy nó đẹp và sáng thôi
nhưng mà bình thường lại hay mua đồ màu vàng ^^
tại mình k đc hợp với xanh lá lắm
trang: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13
Phiên bản đầy đủ: [Other] Bạn chọn Một Màu Yêu Thích nhất…and why?!