Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7826|Trả lời: 46
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥ [SWEETEST HOUSE - KADIO] SỐ 7 ♥ HÃY TỰ TIN VÀO BẢN THÂN MÌNH - CẢM NHẬN KADIO

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥

Tự tin trong công việc, trong cuộc sống, trong mọi tình huống. Cụm từ nghe tưởng chừng đơn giản nhưng thực sự không giản đơn chút nào. Nuôi dưỡng sự tự tin cũng như thể hiện được sự tự tin của mỗi cá nhân được xem như một trong những đòi hỏi quan trọng đối với bất kỳ ai muốn thành công.

Thế nhưng một số bạn trẻ mặc dù tài năng không thiếu nhưng vẫn không dám tin vào khả năng của mình. Không dám nhìn thẳng vào mắt người khác khi nói chuyện hay trả lời một câu hỏi lí nhí, làm sao bạn có thể khẳng định giá trị của bản thân, làm sao người khác nhìn bạn với con mắt nể trọng. Nếu chính mình không tin vào bản thân, làm sao người khác có thể hi vọng vào thành quả làm việc của bạn? Bạn có những ý tưởng, nếu tin rằng nó thật sự hay, những ý tưởng đó sẽ đơm hoa kết quả thành tương lai của bạn. Nếu không dám tin vào bản thân, mọi suy nghĩ của bạn sẽ không bao giờ là hiện thực.

Có những việc thoạt nhìn tưởng như rất khó khăn nên dễ làm cho chúng ta rút lui ngay từ phút đầu tiên. Nhưng nếu không tự tin đối đầu với thử thách thì chúng ta chẳng biết khả năng của mình đến đâu và cũng khó vươn tới đỉnh điểm của thành công.

Tự tin đóng vai trò như chiếc chìa khóa cơ bản nhất để mở mọi cánh cửa trong thành công của bạn. Thế nhưng, có được sự tự tin không đơn giản chỉ nằm trong suy nghĩ. Tự tin không tự nhiên phát sinh mà đến từ lòng nhiệt huyết và những thành quả bạn đạt được trong quá khứ. Tự tin phải gắn liền với khả năng thực, giá trị thực của mỗi con người. Hãy tìm ra những ưu điểm của mình, mạnh dạn nhìn thẳng và thừa nhận những điểm yếu để làm tiền đề cho lòng tin của mình.

1. Biết thế giới của bạn: Bạn nhận thức được bạn đang ở đâu, đang làm gì. Hãy dành vài phút một ngày để nhớ lại (hoặc viết ra) bạn phải làm được gì cho công việc, cho tình yêu, cho cuộc sống của bạn. Nhận ra bạn có thể làm được những gì và như thế bạn sẽ cảm thấy mình mạnh mẽ hơn.

2. Chấp nhận thất bại: Chấp nhận rằng thất bại là mẹ của thành công. Nếu bạn không muốn nhìn thấy thất bại như 1 phần của cuộc sống, thì tương lai bạn sẽ đón nhận những rủi ro lớn hơn. Hãy dũng cảm đương đầu thất bại để trưởng thành hơn!

3. Học thêm 1 phương pháp mới: Bằng cách học thêm những điều mới mẻ, bạn sẽ cảm thấy vững dạ hơn khi đối diện những hoàn cảnh mới. Với sự hiểu biết và chuẩn bị trước, bạn có thể tránh được những sự cố không mong đợi. Ví dụ, bạn có thể học bơi để tự tin hơn khi về những vùng sông nước...

4. Hãy năng động: Luôn năng động và sẵn sàng để bắt tay vào công việc sẽ giúp bạn có được 1 hình ảnh đẹp trong mắt mọi người. Chính sự năng động, liên tục, liên tục sẽ tạo thành "thói quen" và làm bạn thêm "lửa" trước những việc mà có thể trước đây bạn ái ngại khi gặp.

5. Chăm sóc dáng vẻ bên ngoài: Đừng xao lãng dáng vẻ bên ngoài của mình nhé! Quần áo, đầu tóc lịch sự, gọn gàng sẽ giúp bạn tự tin khi đứng trước đáng đông để thể hiện mình.

6. "Gần đèn thì sáng"...: Không phải quá câu nệ chuyện chọn bạn mà chơi, nhưng thực tế thì tình bạn với những người tốt sẽ giúp bạn hoàn thiện mình hơn.

7. Hãy cố gắng hoàn hảo: Bạn đừng xao lãng việc xây dựng những thói quen cá nhân, giọng nói trước đám đông của bạn. Nói cách khác, bạn nên dành nhiều thời gian trau chuốt bản thân cho hoàn thiện hơn. Hãy giới hạn những cảm xúc của bản thân ở mức tối đa khi bạn đang ở trong 1 tập thể.

8. Nắm bắt... thế giới: Đón bắt những thông tin trên báo chí hàng ngày để khi rơi vào 1 cuộc thảo luận, bạn không thấy mình "lạc lõng"! Học, đọc mỗi ngày - chỉ với cách này, bạn sẽ không cảm thấy mình bị bỏ rơi ở bất cứ nơi nào bạn đến.

9. Thân thiện với mọi người: Hãy cư xử với mọi người nhã nhặn. Hoàn thiện những kỹ năng xã hội sẽ giúp bạn tự tin, gần gũi với mọi người hơn.

10. Chia sẻ với mọi người những ưu điểm của bạn: Đừng sống quá... ích kỷ khi không biết san sẻ những kiến thức mà bạn có - hoặc từ chối giúp đỡ mọi người khi bạn có khả năng. Điều này sẽ giúp bạn thêm lòng tự tin thể hiện những khả năng mà bạn có.

(Theo AskMen)
Gồm 10 Ca Khúc

Tự Tin Để Tỏa Sáng

CHÚC VUI VẺ !

Kadio~  Cùng nhau sẽ chia…

Trao gửi yêu thương…..

Kết nối trái tim…..

Sẵn Mọi Người Ủng Hộ Lun Mấy Nàng Chân Dài Của Ta Nhá :
http://kites.vn/thread/-band-nin ... -8--187567-1-1.html

P/s: Nghe online và download theo ý mền thick ^^ Khu Korean Actresses đang bị lỗi nên ko thể hiện list nhạc lên được mong mọi người thông cảm ! chúc vui vẻ ^^

Rate

Số người tham gia 15Sức gió +80 Thu lại Lý do
kunie + 5 Ủng hộ 1 cái!
katty_cat + 10 Ủng hộ 1 cái!
APTX4869 + 5 Ủng hộ 1 cái!
shinemy1987 + 5 Ủng hộ 1 cái!
TrongDuc2903 + 5 Ủng hộ 1 cái!
TửLăng + 5 Bài viết hữu ích ^^
thachbmt1 + 5 Ủng hộ 1 cái!
tieunien + 5 Mềnh cũng muốn tự tin hơn nữa:((.
cotchip2611 + 5 Ủng hộ 1 cái!
ChiChi + 5 Ủng hộ 1 cái!
dotamvu + 5 Ốm mà vẫn ham hố ^^
Portkey + 5 ;))
kanu + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!
Linh.Jenny + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 11-4-2012 20:50:53 | Chỉ xem của tác giả
KADIO GAME SHOW COMING SOON
MỜI MỌI NGƯỜI THAM GIA

Bình luận

cố lên, cố lên, ^ ^, toàn bài rất hay mà ^ ^  Đăng lúc 13-4-2012 09:47 PM
=)) Pm nhau thế nào nhầm sang khánh à! ^^  Đăng lúc 12-4-2012 05:02 PM
pm gì ?  Đăng lúc 12-4-2012 04:51 PM
=)))))))  Đăng lúc 12-4-2012 04:49 PM
Tởn chứ sao không! ^^ Sợ lém ý! ~.~  Đăng lúc 12-4-2012 04:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-4-2012 20:52:09 | Chỉ xem của tác giả
Uồi uồi

Anh Cuồng hơm choa em được tem kìa :((

Ngồi ghế gỗ ê đít >"<

---

Fire Work :X

List nhạc lần này nhìu bài e chưa biết :D

Sẽ từ từ thưởng thức :X

ps : nhưng đương nhin là e thíc nhá :X

ps' : mềnh ko bị vứt toẹt xuống cuối nữa roài *hú hú*

Bình luận

Anh PR có tác dụng r kìa xuống xem thử :))  Đăng lúc 11-4-2012 09:29 PM
Có thấy sự nổi tiếng của ta chưa , ai cũng xâu vào để hỏi chuyện :))PR thế mà nhạt gì :)) còn hơn e k có ai để PR :))  Đăng lúc 11-4-2012 09:19 PM
ta đâu có tự tin thái quá :))  Đăng lúc 11-4-2012 09:12 PM
Tự tin là tốt mà :)) Con ng là p? tự tin vào bản thân mình :D  Đăng lúc 11-4-2012 09:08 PM
Chời có phải là me trước ko thế em gái ^^  Đăng lúc 11-4-2012 08:53 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
CaMilOvE + 5 Vẫn tem mà em gái ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 11-4-2012 20:56:13 | Chỉ xem của tác giả
Ôi !! Ngồi tầng sướng phải biết =))
Mà con Thỏ nó canh hay sao ấy :-w
Vừa vào mà đã thấy nó từ lúc nao rùi :-wwww
--------
E đang nghe này =))
E đang ghiền bài Volume Up
Có cả mấy bài cũ : In Your Eyes ♥ vs bài Bubble Love nghe lại vẫn ko chán :x
Tks Cuồng Ca nhìu nhìu =))
p/s 1 : Bệnh mà cũm đi làm KADIO à ? A siêng nhể =))
p/s 2 : Ngồi tầng có đc rết ko hử :-www

Bình luận

từ gì *đá đít*  Đăng lúc 11-4-2012 09:15 PM
em đâu cóa ;;). Chỉ nà chăm chị canh nhà nên cóa đc. thành quả đóa thoai =)))))))))))))))))))). Học tập cái chụ đề =)). Cơ mờ hơm như ông BIa =))  Đăng lúc 11-4-2012 09:10 PM
Tự tin là tốt mà :)) Con ng là p? tự tin vào bản thân mình :D  Đăng lúc 11-4-2012 09:08 PM
ừm. ss già rồi k theo kịp nữa =))  Đăng lúc 11-4-2012 09:05 PM
nhanh chân thế e ^^  Đăng lúc 11-4-2012 08:59 PM

Rate

CaMilOvE + 5 Ghế Ghỗ ^^ điêu quá em ơi ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-4-2012 20:56:27 | Chỉ xem của tác giả
Ôi

hụt tem ròai

Mời chậm thế thông gia ơi

Ủng hộ thông gia 1 cái nè                  

Bình luận

=))Mềnh già r sao nhanh nhạy bằng bọn trẻ đc :(  Đăng lúc 11-4-2012 09:11 PM
có mà thông gia nhảy sang chậm thì có ^^ đá đít  Đăng lúc 11-4-2012 09:09 PM
em chào ss ạ ^^. Đúng lúc em f5 box nên chạy vào giựt tem luôn. hì hì  Đăng lúc 11-4-2012 08:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-4-2012 20:56:36 | Chỉ xem của tác giả
Tưởng đang cúm gà mà
Vẫn chăm chỉ như này
Chắc là khỏe r hả {:426:}
Tôi thích cái tiêu đề này đó
Bởi t rất tự tin vào bản thân mình
Nhưng chả biết có thành công như ông bạn nói k

Bình luận

=)) 2 ông pm thế nào nhầm sang cả khánh vậy! =))  Đăng lúc 12-4-2012 05:02 PM
=)) Rồi rồi! Không có ai đúng hoàn toàn hết! =)) Lần sau thì đừng có ham hố nữa nhá! =))  Đăng lúc 12-4-2012 04:49 PM
nhạc hay thì ko thiếu nhưng 2 tuần 1 lần hợp lý hơn ! còn cái gameshow nữa nên đuối ^^  Đăng lúc 12-4-2012 04:48 PM
=)) Cái đáy cũng tại bia thoai! Là bạn mà chả làm gương giúp bạn! ^^ Lại còn làm trái quy định! ^^  Đăng lúc 12-4-2012 04:45 PM
2 tuần 1 cái nhá ^^  Đăng lúc 12-4-2012 04:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-4-2012 20:58:22 | Chỉ xem của tác giả
Tự tin để tỏa sáng >>> ý nghĩa ghê lun

Nuôi dưỡng và tỏ ra tự tin, một câu nói khá giản đơn, nhưng sao thực hiện lại khó thế nhỉ {:301:}

giá mà mình có được đôi phần đó thôi, thì tốt biết mấy {:295:}

Cảm ơn Cami nha, bạn chăm chỉ thiệt {:308:} {:308:} {:308:}

đang nghe online trên zing đây ^^

Bình luận

đọc đi goài edit ^^  Đăng lúc 11-4-2012 09:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 11-4-2012 20:58:36 | Chỉ xem của tác giả
xí page 1 nào chàng lúc nào cũng có music cho ta hết
hên là hôm nay lên trế nên thấy mời nhào vô luôn
để ta đi nghe nhạc đêm khuya cái nào ^^

Bình luận

ta cảm mà nàng hẻm quan tâm gì hết ! her ^^  Đăng lúc 11-4-2012 09:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 11-4-2012 20:58:51 | Chỉ xem của tác giả
Hờ hờ
e lang thang xíu thoai mà mất cái tem quý roài à
game show á
e lại k tham gia đc roài
haizz
thời buổi b giờ onl khó lắm
chỉ ủng hộ thoai ạ

Bình luận

@Cuo`ng: Doan diep khuc' a' anh^^  Đăng lúc 13-4-2012 08:43 PM
ời em anh quên mất sr em nhá ! anh Củm nên ko nhớ ^^ mà em định cắt đoạn mở đầu hay ending ^^  Đăng lúc 12-4-2012 04:48 PM
@Ca: anh ới, nhạc chuông của iêm^^  Đăng lúc 11-4-2012 09:12 PM
^^ còn nhiu dịp ^^  Đăng lúc 11-4-2012 09:11 PM
hí hí =)) E nhanh tay lẹ mắt hay cả ss =)))  Đăng lúc 11-4-2012 09:03 PM

Rate

thachbmt1 + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 11-4-2012 21:00:43 | Chỉ xem của tác giả
Wow, lần đầu tiên được chốt page 1 trong Kadio của em đấy!

Ss thấy nick đề cảm cúm mà vẫn chăm chỉ thế này à, ss thì cũng lừ đừ hai ngày hôm nay đây, đang stress mà lại có nhạc nghe thế này thì còn gì bằng, kadio của em ra đúng ngày ghê, thanks em iu.

Tự tin là chìa khóa của mọi sự thành công, có tự tin, có tất cả.

Chúc mau khỏe trở lại và có buổi tối vui vẻ nhé em iu!

Bình luận

Chúc chị giải tỏa hết ui phiền há ! chị em mền 5ting phát ^^ um um !  Đăng lúc 12-4-2012 04:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách