blackhp1212 Tại 29-4-2013 15:33:58

Lý do mình học phần lớn là do bố mẹ định hướng,
còn lại là cũng do sức học của mình nữa.
Mong sao sau nay ra trường có cong việc ổn điịnh là mừng rồi{:530:}{:530:}

secret_21969 Tại 29-4-2013 15:34:11

Mình chẳng chọn vì sở thích, cũng chẳng chọn vì đam mê
Thấy đa số con gái vào kế toán nên cũng vào =))
Chứ mình thích thực vật cơ, niềm vui nho nhỏ, nhưng hẳn là bố mẹ không cho rồi :(

Fanta Tại 29-4-2013 16:37:55

mình chọn ngành Cử nhân Anh vì mình thích môn Anh văn từ nhỏ,và đây là môn học duy nhất mình khá :))
còn mấy môn kia ngu đều :))
từ toán lí hóa đến cả thể dục cũng rớt lên rớt xuống, toàn đá đc 1,2 trái cầu, nhảy xa té hoài :)))
cả cuộc đời này chỉ có Anh...Văn mà thôi :D

cheatmo1 Tại 30-4-2013 14:14:20

Lý do rất đơn giản. Là vì mình cần nó.
Nhưng đôi khi không cần lý do đâu.
Ví dụ như 1 tuần trước, mình thì đại học luật mà mình k biết thi vào làm cái quái j.
Kết lại là tại nó ít điểm nên thi cho dễ đỗ cộng thêm nghe cx oai mak. :D

GàSiêuNhưn Tại 3-5-2013 17:53:22

Mình chọn ngành học hiện tại của mình đầu tiên là vì sở thích, mình thích Kinh tế nên chọn một ngành trong lĩnh vực này, hơn nữa cũng vì mình cũng ưa thích tính toán nữa {:460:}

Lí do thứ hai là do bố mẹ khuyên, mà chung quy lại cũng vì ngành dễ xin việc và dễ kiếm được tiền, mà mình thì mong muốn kiếm tiền để còn đi chơi chứng khoán {:475:}

Theo mình thì tốt nhất là vừa tham khảo ý kiến phụ huynh, vừa tùy theo nguyện vọng của bản thân nữa, lớp mình đang học có một số bạn đăng kítheo phụ huynh hoặc chọn bừa, giờ chán học hoặc không theo được, ảnh hưởng rất nhiều đến kết quả học tập.

yaya776 Tại 17-5-2013 21:24:45

theo lời khuyên của bố mẹ.
Bố mẹ mình thích mình học ngành đó, cho rằng nó phù hợp với mình.
Mình nghĩ người lớn có cách nhìn đúng đắn hơn so với những gì mà chúng ta khăng khăng.
và bây giờ mình vẫn đang làm tốt, mình nghĩ mình đã chọn đúng

lynga304 Tại 23-5-2013 12:13:46

do cơ duyện trùng hợp thôi.
khi nộp hồ sơ thi đại học, mình giở cuốn cẩm nang theo kiểu bói kiều ý mà. trúng trường nào thì đăng ký trường đó.
Các bạn có tin không?   {:536:}

hathuoctay Tại 5-6-2013 13:52:46

Tin chứ sao không.
Có thể nhiều bạn cũng như mình, không chon ngành theo ý thích
Mình chon ngành hoặc khoa nào phù hợp với sức học của mình nhất. Chảng hạn như mình rất thích ngành ngân hang hoặc ngành y nhưng thi vào đó lại là chuyện khác

snow_bell0412 Tại 19-6-2013 12:53:36

hầu như llà do ba mẹ bắt buộc thui
thực ra mình cũng không thích học đại học cho lắm
mình muốn sau khi học xong cấp 3 thì mình muốn cùng bạn bè mình kinh doanh 1 cái gì đó
mình không muốn học nữa nhưng mà ba mẹ bắt buộc
công thêm truyền thống gia đình trước giờ vẫn vậy nên mình cũng không thể làm gì khác
trang: 1 2 3 4 [5]
Phiên bản đầy đủ: [POLL] Lý do bạn chọn ngành học đại học?