Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 12186|Trả lời: 48
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Manga] 7 Seeds - Tamura Yumi (Một manga không thể bỏ qua XD)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bạn thích những câu chuyện phiêu lưu mạo hiểm đầy kịch tính...

Bạn thích những cốt truyện cảm động đầy ý nghĩa...

Còn chờ gì nữa mà không đọc 7 Seeds? Cho dù bạn là con trai và không thích shoujo, hay cho dù bạn không ấn tượng với nét vẽ có phần nữ tính, thô ráp của tác giả, dù vậy ít nhất hãy đọc thử dù chỉ một lần rồi hãy đánh giá. Tôi tin bạn sẽ bị cuốn hút bởi cốt truyện với rất nhiều cung bậc cảm xúc...

7 Seeds - Tamura Yumi

Thể loại: Hành động, phiêu lưu, khoa học giả tưởng, bi kịch, kinh dị, bí hiểm, tâm lý, thiếu nữ

Tác giả: Tamura Yumi

Nhà xuất bản: Shougakukan (Nhật), Pika Édition (Pháp), Kim Đồng (Việt Nam).

Tại chí đăng hàng tháng: Betsucomi (11/2001 ~ 5/2002), Flowers (6/2002 ~ nay)

Năm sáng tác: 2001

Số tập: 21+

Giới thiệu:

Sau khi các nhà khoa học và học giả dự báo về thảm họa toàn cầu: một thiên thạch sẽ đâm vào Trái Đất trong tương lai gần, chính phủ các nước đã tổ chức họp kín để đề ra các kế sách ngăn ngừa mối hiểm họa này. Một trong số đó là dự án "7SEEDS".

"7SEEDS" được thành lập nhằm lưu giữ và duy trì con người phòng trường hợp cả nhân loại bị tuyệt diệt sau cú va chạm giữa thiên thạch và Trái Đất. Dự án chọn lựa những thanh thiếu niên khỏe mạnh, chia thành 5 nhóm, mỗi nhóm 7 người và 1 hướng dẫn viên, bảo quản ở trạng thái ngủ đông và được chôn phân tán nhằm tránh tác động của cú va chạm. Sau khi máy tính xác định khí hậu và môi trường trên bề mặt địa cầu đã ổn định trở lại và đủ điều kiện cho sự sống tồn tại, những người này sẽ được rã đông và giải phóng ra thế giới bên ngoài, nơi họ phải tham gia vào một cuộc chiến sinh tồn không có điểm kết.

Sau khi được rã đông, các nhóm bắt đầu tản đi tìm "7 ngọn Fuji" theo chỉ dẫn của hướng dẫn viên. Trên đường đi, một vài nhóm gặp nhau và dần dần thu về sống tập trung. Cũng cùng thời điểm này, việc khám phá ra các khu căn cứ ngầm đã mở ra cho họ những bí mật kinh hoàng về các sự việc xảy ra ngay trước thềm cơn chấn động.

Xuân ấm áp. Thu nghiệt ngã. Đông đầy trắc trở. Hạ A tàn bạo. Hạ B ngơ ngác tốt bụng đến ngây thơ.

Download và đọc online bản dịch tiếng việt 7 Seeds ~ Facebook ~

Bản Scan của Vuilen: Từ tập 1 -> tập 16 (NXB Kim Đồng) - Đọc Online

Bản dịch của Tamura Yumi FC (VNSharing): Download và đọc online

Download + Online 7 Seeds Raw + English

English: VNSharing || Mangatraders || Mangafox || Tsukihana Scans || Rain Over Paradise || Storm in heaven

Raw: VNSharing || Rawscans

Chinese: Online

Đọc Summary (Tóm tắt)

Tiếng việt: VNSharing || 7 Seeds Blog

Tiếng nhật: Here

Các link khác

Forum: Mangafox || Baidu

Gallery: 7 Seeds Wallpaper || 7 Seeds Avatar | Link VNSharing || 7 Seeds Gallery | Link VNSharing

Wiki: VNSharing

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
iamqa_2512 + 5 Bài viết hữu ích
lunamun + 5 Ôi, 7 seeds là chỉ có chị Thu Hươ.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 8-4-2012 15:27:22 | Chỉ xem của tác giả
Một số hình ảnh về các đội :D

http://s630.photobucket.com/albu ... k%20Color%20Images/
http://s630.photobucket.com/albu ... ds%20Manga%20Cover/

Xuân

Hạ A

Hạ B

Thu

Đông

Hầm trú ẩn

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-4-2012 23:27:37 | Chỉ xem của tác giả
7 seeds hay lắm lắm lắm!!!!!!!

mình muốn có cả bộ cơ mà có mỗi 2 tập gần đây nhất
ai có bán lại cho mình vs{:430:}{:430:}

Bình luận

cảm ơn bạn nha ^^  Đăng lúc 26-4-2012 11:59 AM
nếu ở hà nội thì lần trc mình thấy ở núi trúc vẫn còn nhiều tập lắm, mấy quán bán truyện gần đó cũng vẫn còn nhiều, k rõ là có từ tập 1 k, bạn ra tìm thử xem   Đăng lúc 26-4-2012 10:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 26-4-2012 11:48:26 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này vẫn chưa kết thúc thì phải, càng ngày càng hay và ... càng không đoán được cái kết cho truyện này là thế nào
Trong truyện này có khá nhiều nhân vật nên chẳng khó khi mọi người có thể lựa ra nhân vật ưa thích
Hi vọng kết thúc chuyện có hậu 1 tý
Truyện này in khá đẹp nên không mua hơi phí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-4-2012 12:21:48 | Chỉ xem của tác giả
7 seeds thì không phải bàn về độ hay, mình đọc mà cả ông anh mình cũng chết mê! mỗi lần ra truyện mình phải ra ngay nhà sách kim đồng mua từ sáng lun để cầm cho nó "hot" :))
Thực sự truyện này càng đọc càng hấp dẫn, k thể đoán được kết quả, các cặp đôi trong truyện cũng rối tinh rối mù, ngoài 1 số tuyến nhân vật đã đâu vào đấy thì rất nhiều tuyến khác vẫn "chơi vơi" :))
mà công nhận phải khâm phục trí tưởng tượng của tác giả, sáng tạo k để đâu cho hết. Bộ Basara cũng của Tamura đọc cũng khá hấp dẫn ^^

Bình luận

ok truyện của tác giả này thì ko phân biệt giới tính hihi rất hay đầy tính nhân văn,huhu mún mua wa mà ko bik giờ ai bán đây  Đăng lúc 9-3-2013 06:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-4-2012 12:52:33 | Chỉ xem của tác giả
với mình 7seeds la bộ truyện viễn tưởng hay nhất thế giới ))
giờ nhớ lại lúc mới đọc 7seeds mình bấn kinh khủng.đến tận bây giờ vẫn chưa hạ bớt hoả mà
thấy tập nào ra là zớt liền tập nấy ))
lúc nào cũng có 1 suy ngĩ " thật may mắm vì trong cuộc đời này mình đã chọn 7Seeds " ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 29-4-2012 19:12:31 | Chỉ xem của tác giả
Sau mấy ngày không check topic này tự nhiên quay lại thấy đông vui quá {:312:}

Tớ dù bỏ manga rồi nhưng 7 Seeds là một manga hiếm hoi mà tớ quyết theo đến cùng {:312:} Chắc phải đợi cũng ít nhất 5,6 năm nữa nhưng một manga giàu ý nghĩa và triết lý thế này thật sự không thể bỏ qua.

Càng đọc càng phục khoản hiểu tâm lý và trí tưởng tượng của tác giả ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 1-6-2012 22:13:35 | Chỉ xem của tác giả
truyện này đg là hay bá đạo, thuê đọc xog fai lùng mua luôn, mà NXB mới ra có tập 18 hay 19 j đó, mua lâu quá nên quên mất tiêu, đọc đi đọc lai mấy lần rùi, toàn lên đọc sum chap để hog típ :-ss, mong chờ xuất bản tập mới quá =p~ , thik tác giả này thật, Basara cg thật tuyệt, nét vẽ cg đẹp nữa <3 :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 2-6-2012 14:26:56 | Chỉ xem của tác giả
bộ này m cũng muốn đọc lắm nhưng lại lười đọc Eng, thanks bạn vì link đọc onl từ vol1
M thích Tamura-sensei từ Basara rồi :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 1-8-2012 12:07:02 | Chỉ xem của tác giả
wowww, 7seeds
hic, chờ truyện nài ra dài hết cả cổ =''=
nhưng mình vẫn hóng, vì hay chết đc XD
có ai bít giờ ra đến tập mấy rùi hok,
đầu óc của mình siêu kém, đọc xong mà mãi ko ra tập mới là lại bị quên quên nội dung tập trk, đọc mãi mới nhớ được :))))

Bình luận

truyện này Yumi sensei sáng tác đến nay là hơn 10 năm rồi bạn.. vẽ truyện long lanh thế này ngốn ko ít time và trí lực đâu  Đăng lúc 1-8-2012 01:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách