vicuamua89 Tại 2-8-2014 17:30:20

chap gửi lúc 2-8-2014 05:01 PM
Trông thằng ku con cute thế thì đứa chị không muốn nó lớn lên là phải
Ta không...

2 con dt của n đều là window phone ư? Thế mà ta vẫn nghĩ 1 con WP 1 con android đấy =)))
Đổi điện thoại làm gì nữa? đổi từ 2 con thành 1 con xịn ư {:547:}thôi để sang năm đi.
Tuần này ta đang ở HN đây, cụ thể là giờ này vẫn đang chết dí ở VP cặm cụi làm nhân viên gương mẫu đây {:526:}
Nói đi làm chứ sáng giờ cũng chẳng giải quyết được việc gì nhiều, cứ như là ta chây ì mọi việc ấy. Muốn làm mà cứ vật vờ không hoàn thành nổi. Vừa bực mình vừa thương mình {:513:}

chap Tại 2-8-2014 17:01:05

vicuamua89 gửi lúc 2-8-2014 09:20 AM
Hôm qua hình như FB bị lỗi thật, em ta cũng ko vào được FB, ta cả tối chỉ chơi hayd ...

Trông thằng ku con cute thế thì đứa chị không muốn nó lớn lên là phải :))
Ta không chơi hayday đâu nhé, chẳng thấy có hứng muốn chơi và hơn hết là hình như trên điện thoại ta nó không support :)) nói tới điện thoại mới nhớ hôm qua mở quyển số ra xem lại KPI của 2014 có 1 khoản là đổi điện thoai. Không biết từ giờ tới cuối năm có làm nên trò trống gì không nhỉ :))
Tuần này nàng có ở HN không đấy?

vicuamua89 Tại 2-8-2014 09:20:32

chap gửi lúc 1-8-2014 11:04 PM
Bạn này mí bạn @k_sakura0204 nói nhiều thế, mình cứ đọc thôi mà chẳng biết chen và ...

Hôm qua hình như FB bị lỗi thật, em ta cũng ko vào được FB, ta cả tối chỉ chơi hayday nên ko quan tâm :))
Hãy chơi hayday đi để giúp đỡ nhau cùng phát triển nào

Nói đến đoạn không muốn lớn lên, nàng đã xem cái này chưa?
84DLT4yRcy4

chap Tại 1-8-2014 23:04:57

vicuamua89 gửi lúc 1-8-2014 04:51 PM
à đúng nhỉ, truyền thông không phải tuyên truyền
Chỗ chị người ta cũng dùng t ...

Bạn này mí bạn @k_sakura0204 nói nhiều thế, mình cứ đọc thôi mà chẳng biết chen vào đâu cả. Rep phát điểm danh đại diện như này nhá
Chuyện là hình như facebook đang bị lỗi, nó báo Error rồi. Thế là mình nhảy đi khắp nơi. Nhưng mà chẳng làm gì cả. Thực tế là minh đang rất buồn ngủ nhưng lại chưa muốn đi ngủ nên cứ cố như này
Nói ngu quá :(
Mình cũng chẳng thích lấy chồng, ước gì mình không phải lớn lên. Mình không muốn phải suy nghĩ vất vả như bây giờ :(

vicuamua89 Tại 1-8-2014 16:51:08

k_sakura0204 gửi lúc 1-8-2014 04:41 PM
heehe ^_^ vui ghê cơ
lúc viết gần xong, e cũng pm cho c đội trưởng nói đọc rồi cho e ...

à đúng nhỉ, truyền thông không phải tuyên truyền :))
Chỗ chị người ta cũng dùng từ Truyền thông, cơ mà đúng là người ta chỉ đi tuyên truyền thôi :))
Chị tưởng các o các mế là các bà các mẹ ấy =))) Tưởng vậy chứ biết đâu ta {:469:} thấy hay hay thì dùng {:759:}

Ăn cưới á, còn xa, còn xa {:475:} nhưng mà nhất định sẽ mời {:465:} Chị mà lấy được chồng giàu nứt đố đổ vách sẽ đài thọ em ra HN chơi luôn ấy chứ =))

k_sakura0204 Tại 1-8-2014 16:41:22

vicuamua89 gửi lúc 1-8-2014 04:22 PM
Hé hé nghe em nói vậy chị phải chạy ngay ra FB. Quả nhiên là chị chưa đọc được b ...

heehe ^_^ vui ghê cơ
lúc viết gần xong, e cũng pm cho c đội trưởng nói đọc rồi cho e nhận xét, c ý cũng nói y chang như c luôn á :)
e thích c ghê lắm ấy, nói thật luôn, có những điều tưởng chừng dễ thấy nhưng e thấy chả ai nhận ra hay thấy đc cả, có khi là e giấu luôn, vậy mà c lại nhìn ra đc, c lại nói ra đc làm e cảm động ghê luôn cơ, nhiều khi còn rưng rưng nữa {:748:}
cái vụ muỗi đốt là e muốn nhấn mạnh thiệt, đi về mà bưng theo nguyên cái chân ghẻ luôn c ạ, cả đội luôn í, ko trừ 1 ai, thành ra để nói về nó e ko thể chỉ dùng 1 vài câu đc =)), còn cái vụ ngủ nướng e cũng chả hiểu sao nó lại thành ra như vậy cả =))

tụi e là đội truyền thông c ạ ^_^ (ôi có cơ hội đc nói)
hehe, truyền thông khác với tuyên truyền ở chỗ, ng nói truyền & ng nghe thông =)) nói cho dễ hiểu là vậy chứ mục đích cuối cùng là muốn ng dân nghe mình nói có thể hiểu đc, nhớ đc và làm đc (cái cuối có vẻ khó).
thật sự lúc đầu mới nhìn vào 1 buổi truyền thông của các a c làm, e cũng rất bất ngờ c ạ, xem rất thích, rất cuốn hút nhé, ko nhàm chán và khô khan miếng nào. sau này đc tham gia chuẩn bị cùng thì mới thấy, chỉ có nhúng tay vào thì mới biết nó ghê gớm cỡ nào ^^, phải nói sao cho ngta hiểu chưa phải là chính, mà là phải nghĩ thử xem, nếu mình là ng dân thì mình mong muốn đc nghe gì, muốn đc gì. rồi tập nói, rồi duyệt bài, các a c sửa bài, làm đi làm lại, ai ko nói thì tập kịch, nghĩ kịch bản, sửa cho các bạn, chuẩn bị bích chương, dụng cụ, các thứ còn lại. là 1 quy trình hẳn hoi luôn ý *tự hào quá* {:709:}

các o các mế là anh ,chị phải ko c. ở dưới ngta gọi anh = hia, chị = chế, lúc đầu nghe ngộ lắm, sau mới ngầm ngầm hiểu đc ^^

c nhất định phải mời e đi ăn cưới c đấy, e sẽ tìm cách bay ra ngoải với c :)) {:783:}

ps: vì ở nhà e ko đc nói, với lại e cũng ko nghĩ mình nên bày tỏ, kể ra những sự hưng phấn này cho tụi tổ e biết nên chị thông cảm cho e nhé, e nói hơi bị nhiều về nó rồi ;) (dù có hẳn 1 cái group riêng để ngày nào cũng vào ca thán là nhớ nhau rồi đó :)))

vicuamua89 Tại 1-8-2014 16:22:08

k_sakura0204 gửi lúc 1-8-2014 02:45 PM
thương quá! cái cốc cốc e đang sài đây cũng bị vầy nè, cũng vài lần rồi nên ng ...

Hé hé nghe em nói vậy chị phải chạy ngay ra FB. Quả nhiên là chị chưa đọc được bài note đấy, đọc ngay và like ngay đây :))

Phù, mãi mới đọc xong, dài ghê gớm luôn bây {:742:}
Em bảo chị nhận xét, nhưng làm sao nhận xét được những tình cảm của em cơ chứ. Em viết bằng cả tình cảm của mình, sao lại phải so đo xét nét em viết có hay hay không.
Cứ như là em đang thuật lại tất cả những ký ức em nhớ được, ghi lại bằng hết vì sợ sau này sẽ quên mất, nghe rất là yêu :x nhưng đọc xong chị chỉ thấy các em hay ngủ nướng với bị muỗi đốt =))

Mà các em đi với mục đích tuyên truyền, hay thật ấy, trước giờ chị thấy đi xa xa vậy là toàn là đi giúp đỡ các hộ nghèo, 1 phần như việc của các em làm (nấu cơm, phát hoang, dọn dẹp, dạy học hay tặng quà các cháu nhỏ) chứ chưa thấy ai nói đi tình nguyện phải tập kịch để tuyên truyền bệnh này bệnh nọ cả. Bọn chị làm việc ở tuyến trung ương, nghe các tỉnh nói phải đi tuyên truyền cho dân về dịch bệnh, vẫn luôn thắc mắc là họ làm cách nào tuyên truyền có hiệu quả, thấy kế hoạch ghi chỉ có viết bài và phát thanh ầm ầm trên loa xã, rồi xe cơ động đi khắp làng để tuyên truyền, chứ không có diễn kịch hay sinh hoạt toàn dân như vậy. Giờ mới biết là họ còn phải dựa vào các em sinh viên tình nguyện rất nhiều.
Các o các mế chắc quý các em sinh viên lắm nhỉ. Thích thế. Tiếc thời sinh viên của mình quá đi {:515:}

Về cái câu em tặng chị, cảm ơn e nhiều nhá :x Chị thấy độc thân là dạng yêu tự do rất đáng được hoan nghênh mà. Chị cũng chưa thấy vội trong việc tìm kiếm "cái bạn kia" (cơ mà rất nhiều người tỏ ra sốt ruột hơn người trong cuộc là sao không biết). Với cả chị tin là chị ăn ở thế này, làm gì có chiện lấy người xấu bụng làm chồng {:718:} Em cứ đợi mà xem. À nhưng mà trừ việc có thể thành sự thật (do bị nhiều người trù úm) là sẽ lấy phải anh chồng nghiện thuốc lá, thuốc lào, thuốc lắc ấy.

Nhân đây xin thông báo với toàn thể Mặt trận tổ quốc, bà con lối xóm, họ hàng gần xa, là mình đã bị ép đi cắt tiền duyên rồi nhé. Các bạn hoàn toàn có thể hy vọng vào một tương lai "được đi ăn cưới" sớm, nếu không sớm lắm, thì chắc là do duyên kiếp trước nặng quá, dứt mãi mới ra {:713:}

k_sakura0204 Tại 1-8-2014 14:45:09

vicuamua89 gửi lúc 1-8-2014 11:14 AM
Huhu hôm qua đang gõ trả lời em, rồi xong Firefox bị đơthế rồi recover lại xo ...

thương quá! cái cốc cốc e đang sài đây cũng bị vầy nè, cũng vài lần rồi nên ngại ko rep luôn ý
tội c e, có tuổi rồi nên mau quên :))
e viết cái bài review ấy rồi c ạ {:755:} hẳn 5 trang A4 cơ =)) {:749:} mà chưa thấy c like :) nên e nghĩ chắc c chưa thấy ^_^
mấy bài của bạn e viết cũng hay ấy, nhưng ngắn hẳn so với bài của e, e viết trong 2 ngày lận mà =))

đúng là e phải thay đổi cuộc đời lại sau 20 năm sống vô tư rồi c ạ, bây giờ e bắt đầu điều khiển đc suy nghĩ của mình rồi từ suy nghĩ đó, e cũng điều khiển đc cả thái độ, tình cảm của mình luôn. thực sự đây mới là điều khiến e cảm thấy thoải mái nhất {:760:}
à, mà sẵn đây e cũng muốn cảm ơn chị nữa. trùi ui biết ơn chị lắm lắm khi mỗi lần tự kỉ em lại có chị để tâm sự, nhiêu đó thôi cũng đủ thấy mình may mắn hơn ng khác rồi :((

tặng chị câu này, vì e nghĩ nó rất là hợp với c, và e tin, một ng nào đó tốt bụng, dễ thương sẽ xứng đáng với c thôi ^^

ps: hình như e mở miệng ra chỉ toàn nói về mhx

vicuamua89 Tại 1-8-2014 11:14:39

k_sakura0204 gửi lúc 31-7-2014 02:45 PM
bây giờ mới rep lại đc cho c và c @vicuamua89
e nói tiếp về mhx đc ko ạ, vì dư âm c ...

Huhu hôm qua đang gõ trả lời em, rồi xong Firefox bị đơ {:784:} thế rồi recover lại xong thì nó không còn nứa :(( cái firefox của chị như điên luôn {:781:}
Bao nhiêu câu muốn nói hôm qua hôm nay hết muốn nói rồi :| (chủ yếu là quên mất)

Đúng là em như được sống một cuộc sống khác sau 20 năm ấy nhỉ {:729:}
Thế em vẫn chưa viết cái bài review ấy ư? chị có thấy trên FB 1 số bài review bạn em tag em, nhưng mà chỉ like chứ ko đọc =)) đợi em viết mới đọc đấy =))

k_sakura0204 Tại 31-7-2014 14:45:49

chap gửi lúc 29-7-2014 04:30 PM
Chào em
Thật tốt khi nghe câu chuyện của em. Thật đấy. 1 trong những điều đáng tiếc ...

bây giờ mới rep lại đc cho c và c @vicuamua89
e nói tiếp về mhx đc ko ạ, vì dư âm của nó để lại trong e quá lớn, đến nỗi e cũng ko nghĩ mình lại như vậy luôn á. về nhà đc 3 ngày, cứ như ở nhà ng lạ í, cái gì cũng ko quen, ở dưới ăn cơm đúng bữa đúng giờ, về nhà ăn uống lộn xộn, rồi phải ăn 1 mình nữa, thành ra bụng rất khó chịu. Làm gì cũng nhớ đến mn, lúc nào cũng nhớ, nhớ nhiều lắm, sao e ko đc đi nhiều hơn nữa, ở lâu hơn nữa..
mặc chiếc áo xanh trên ng, đc đi xa, đc làm việc đc gọi là tình nguyện, thấy ý nghĩa lắm c ạ, vui và thích lắm. màu áo xanh đó mặc lên ng rất đẹp, ko phải chỉ có e thấy đẹp đâu, cô chủ nhà tụi e ở và có 1 bà ở đó cũng bảo là đẹp lắm, bà bảo 'tụi con mặc áo xanh, đội nón tai bèo, đeo khăn rằng làm bà nhớ tới chiến sĩ ngày xưa, thương lắm'.. đi về mới biết màu áo xanh nó đẹp đến độ nào
ở nhà, ai cũng bảo e đi về rồi xấu đi (dù trước đó đã xấu) vì da thì đen, mặc nổi đầy mụn, chân thì ghẻ! hỏi sao e phải đi như vậy, ko đi thì có đc ko, nhưng đâu ai hiểu e đi vui như nào, thích cỡ nào, thậm chí là còn muốn tiếp tục đi tiếp :D
cách đây vài năm (e ko nhớ rõ là lúc nào lắm), có thấy c Vic đi làm tình nguyện cũng thích lắm, nghĩ c ở HN mới đi đc, nhưng lúc đó tình huống của e khác, nếu e đc tiếp xúc với đàn a, đàn c sớm hơn thì chắc có lẽ e đã đi sớm hơn bây giờ rồi ^_^
trang: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14
Phiên bản đầy đủ: [House]Công viên kỷ Cin Gia ♥ Happy Anniversary 31-3-2017 ♥ A seven year old Family ♥