chap Tại 13-8-2014 11:11:26

ten ten thực ra chẳng biết viết gì cả, chỉ là vì trời đang mưa gió và người thì lười làm việc mà thôi
không biết làm gì hay là chép 1 bài hát vào đây cho nó đầy nhỉ
kiểu như là bài Mưa và nỗi nhớ của Mỹ Tâm ấy cho nó hợp thời tiết :))
thôi giải tán cái trò sến sẩm ấy đi, lảm nhảm như này là đủ chữ rồi :(

k_sakura0204 Tại 7-8-2014 23:09:48

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Nguoi-Dung-Nguoc-Loi-Pham-Quynh-Anh/ZWZ9C06D.html

e đã yên bình hơn từ sau mùa hè này rồi ạ, yên bình có nghĩa là trái tim đã thảnh thơi hơn, ko còn thích 'ai đó' nữa, ko còn quyến luyến bận tâm về ngta nữa, cũng ko còn cái thắc mắc là liệu ngta có thích mình hay gì nữa ko, chỉ là, chúng ta là bạn, ko gì hơn nữa.
cũng hạnh phúc vì đã đc bày tỏ hết tâm tình của mình cho những ng xa lạ nghe, để đc khóc, đc ng khác siết vai và vỗ về, bảo e hãy khóc đi cho nhẹ lòng, còn có cả ng khen e nữa, khen e vì đã trải qua bao nhiêu việc đó mà e có thể vẫn trụ đc đến giờ này, vì e đã hơn bao nhiêu ng khác ở điểm này điểm nọ,có ng nói cho e nghe là họ thích tính cách e, muốn trở nên phần nào như e rồi cả những ng cho e thấy, tình cảnh của e là nhỏ xíu :)
nhưng mà so với trước đó thì e bớt yên bình ấy, ko biết nói sao cho rõ, kiểu đã yên lặng những nỗi buồn, thay vào đó là cảm giác vui tươi, sống.. là cảm giác lại đc sống. lúc nào cũng hát ca, lúc nào cũng vui, thật tốt khi cảm nhận đc mình đang trải qua từng đó việc ^_^
hnay đọc bài viết của 1 đàn a đã ra trường, cùng đi mhx với bọn e, là tâm tình của a, những gì a gởi gắm, những kí ức đc gợi mở... thật hay...

vicuamua89 Tại 7-8-2014 11:56:13

k_sakura0204 gửi lúc 7-8-2014 01:17 AM
hôm nay là ngày gì ấy nhỉ, e chỉ muốn lội fb thôi
hơn 1g rồi, phải đi ngủ và vẫ ...

Ý, hôm qua chị cũng không ngủ được, chắc do tách trà lúc tối @@
đến tận 2h mới đi ngủ, sáng tận 8h kém mới lồm cồm bò dậy, vẫn còn muốn cố ngủ tiếp cơ.
Và đến VP mở FB ra thì ...cái gì, em thức để vào nhà chị like tung tóe vậy hả?

test cái này của Onedrive xem được ko
<iframe src="https://onedrive.live.com/embed?cid=2759D8B8665CE87F&resid=2759D8B8665CE87F%218915&authkey=AMyBGkq-JAXzKhw" width="257" height="320" frameborder="0" scrolling="no"></iframe>

không được òi, test cái khác vậy
https://onedrive.live.com/embed?cid=2759D8B8665CE87F&resid=2759D8B8665CE87F%218915&authkey=AMyBGkq-JAXzKhw

Cái chuyện sau này ngồi nhớ lại không biết được hôm đó đã làm gì là chuyện bình thường mà em. Chị chỉ cần 10s sau là đã quên mất 10s trước mình vừa làm gì rồi ấy chứ. Hoặc là đang lái xe, mải nghĩ gì đó, đến lúc chợt tỉnh ra thì tự hỏi, đoạn đường vừa rồi mình không nhìn đường thì đã đi theo bản năng kỳ diệu như nào vậy?
Hoặc là trong vòng nghi ngờ nhưng không thể nhớ được là mình đã hành động như nào để thanh minh, hoặc nhận lỗi, cảm giác vô cùng bực mình.
Đôi lúc nghĩ là do già, nhưng mà không hẳn đâu, ai cũng thế mà.

Nhưng mà thật ra là già thật rồi ấy :((

k_sakura0204 Tại 7-8-2014 01:17:59

hôm nay là ngày gì ấy nhỉ, e chỉ muốn lội fb thôi
:(( hơn 1g rồi, phải đi ngủ và vẫn chưa làm đc gì cho ra hồn {:749:}
hnay mới thấy ngày xưa vui thật, qua ngày mai thì hnay thành ngày hqua mất rồi
phải làm sao cho ngày trải qua ko giống ngày hnay, nghĩa là sau này có ngồi nhớ lại thì cũng ko thể biết hnay đã làm gì, vì ko có ấn tượng, ko có chút dấu ấn nào, ko có ích gì cả...
phải cố gắng nhiều rồi{:768:}

PS: chúc mn ngày mới vui vẻ ^_^

vicuamua89 Tại 4-8-2014 13:26:44

chap gửi lúc 4-8-2014 09:11 AM
Lạc đường ở Thủ đô là 18/11/2013 nhéThực ra là ta đã đọc thông tin suối ...

Uh cuối tháng 9 đi đi, nếu đi cả chùa thì tốt nhất là xuất phát từ sớm ấy nhỉ. Hay để tiết kiệm, đừng đi cáp treo nứa {:754:} thế thì phải mang màn đi ngủ ở sườn núi sao @@. Đi đò thì chia ra chắc ko đến nỗi đâu nhề {:759:}

ta còn đang muốn đi Hà Giang ngắm Tam giác mạch đây. cuối tháng 10 hoa bắt đầu nở rồi, phải làm sao, phải làm sao?
Ta nói phải đi hết 4 cực 1 đỉnh 1 ngã ba biên giới mới lấy chồng, cơ mà cứ lần lữa mãi như này thì 40 tuổi cũng chưa lấy được chồng mất.

Trồng hoa đến ngày nở thì nhớ up ảnh xem nhá :x ta cũng muốn trồng nhiều thứ, hoa lá cỏ cây, cơ mà vừa nêu ý định mua 1 cái chậu và khung để gắn vào lan can để trồng hành, rau mùi hoặc rau gì đấy, đã bị thằng em gạt phắt đi, kêu "Nhà chật suốt ngày đòi làm nông dân".
cái chậu nó như này này:
Đến làm giá đỗ mà em ta nó bảo đua đòi làm nông dân vì mang tiếng là ta trồng, nhưng mà cứ 11h trưa với 5h chiều ta lại gọi điện cho nó hỏi "Tưới nước cho giá chưa?" =)) (hình như ta chỉ ngâm đỗ với thu hoạch giá, còn tưới nước toàn là em ta làm :D)
Ta còn định trồng nấm nữa cơ, nhưng cũng bị thằng em ta rên la, thế là lại thôi :((
mà nấm cũng dễ trồng chứ, nấm này này
http://zaodich.com/forum/f2933/bain-biich-naim-giong-soi-troing-taii-nha-18k-biich-1838379/

Ngồi đây mà cứ mơ ước mình có một vườn rau mới sợ {:750:}

chap Tại 4-8-2014 09:11:41

vicuamua89 gửi lúc 4-8-2014 09:03 AM
Í hị, hôm qua không vào nhà nên ko biết cái lời vẫy gọi nàylỡ qua rồi thì th ...

Lạc đường ở Thủ đô là 18/11/2013 nhé {:770:} Thực ra là ta đã đọc thông tin suối Yến có hoa vào cuối tháng 9 hay đầu tháng 10 gì đó, xong rồi rủ rê mãi mọi người mà chẳng ai chịu đi nên thành ra tới tận ngày hôm đó 2 ta mới được khám phá Thủ đô như thế đấy =))
Năm nay khoảng cuối tháng 9 là mình rục rịch đi nhé. Nhưng mà ta thấy đi chùa Hương cũng tốn tiền nhỉ, cái trò đi đò đã tốn xong rồi lại còn cả nếu lên chùa thì còn cả tiền cáp treo nữa chứ. Dạo này kinh tế khó khăn nên nhìn cái gì cũng ra tiền cả =))

vicuamua89 Tại 4-8-2014 09:03:03

chap gửi lúc 2-8-2014 10:46 PM
Tối mai bọn mình đi Thiên Sơn đi, lâu lắm rồi không qua đấy uống trà nghe nhạc. Đ ...

Í hị, hôm qua không vào nhà nên ko biết cái lời vẫy gọi này :)) lỡ qua rồi thì thứ 4 tuần này đi đi{:474:}
Á, tiện thể nhớ ra một hôm nào đấy, bạn Shj có lời vẫy gọi đi ngắm suối Yến, thế bao giờ thì đi được, mà nói vậy, có phải là đã 1 năm rồi kể từ ngày chúng mình lạc đường ở Thủ đô không? Sao ta nhớ là mình đi mùa lạnh nhỉ, thế sao giờ mùa thu đã có hoa rồi?
Có biết cái sự nghèo của ta nó như nào không? Đến hạn nộp tiền nhà rồi mà ko có tiền nộp, nốt hôm nay mà ko có động tĩnh gì là chủ nhà thế nào cũng kêu lại bảo "Em đóng tiền nhà cho anh nhé" cho xem =)) mặc dù chỉ khoảng 500k điện nước thôi vì tháng trước đóng tiền nhà 3 tháng liền rồi. Nữa là hôm qua đi chợ xong về nhà mới phát hiện hết gạo, lục hết ví 2 chị em ra được 36k để đi mua 2 cân gạo (32k), thừa 4k mang về =)). Thấy mình thật là nhục {:459:}
Vì 3 tháng vừa rồi tháng nào cũng gần 100 số điện nên tháng này ta bắt đầu chuyển sang dùng cái quạt trần mini để tiết kiệm điện, mà cũng mát phết đấy, hi vọng là tháng này nó sẽ giảm đi phần nào.

Giờ ta có một mong ước lớn lao là chị làm lương hãy nhanh chóng về làm lương để được nhận lương {:770:}

chap Tại 2-8-2014 22:46:16

vicuamua89 gửi lúc 2-8-2014 05:40 PM
Chuẩn luôn là cả ngày nay ta nghịch linh tinh, thi thoảng ngó qua công việc mà cũng ng ...

Tối mai bọn mình đi Thiên Sơn đi, lâu lắm rồi không qua đấy uống trà nghe nhạc. Đi đi, lần này sẽ nhường nàng tích điểm thẻ Lingo :)) Hôm nọ ta nạp tiền điện thoại bẳng tiền tích lũy của thẻ Lingo đấy. Cảm giác không mất tiền thích lắm :))
Hôm nay ta đã đi mua đất trồng cây nhé, mua 1 cây hoa hồng nữa. Trồng cây hoa hồng xong còn mang mấy củ hành khô bị mọc mầm ra trồng nữa. Giờ ta đang có 4 chậu cây rồi. Háo hức mong chờ ngày hành lớn với cả cây hoa hồng ra hoa quá. Cây này đang có 4 cái nụ rồi nên ta nghĩ chắc ít nhất nó cũng nở được hoa ra thôi :x

vicuamua89 Tại 2-8-2014 17:40:43

chap gửi lúc 2-8-2014 05:33 PM
Hiu hiu hỏi thế để nghĩ xem có chỗ nào để rủ đi chơi ấy mà
Đi làm những ngà ...

Chuẩn luôn là cả ngày nay ta nghịch linh tinh, thi thoảng ngó qua công việc mà cũng ngỡ mình đi làm nghiêm túc như đúng rồi :|
Đi chơi gì giờ này =)) chị phụ trách làm lương chỗ ta đang đi Thái Lan, thứ 3 mới về, tức là sớm nhất là đến hết tuần sau ta mới có lương cơ đấy {:452:}
Nghèo lắm, thôi ở nhà đi :((
Trời ơi ta nói sẽ làm mà giờ còn chưa bỏ ống iếc gì nữa, chỉ vì mấy hôm nay không còn xu lẻ nào trong túi =)) kể mà có xu chẵn thì cũng bỏ đấy chứ =))
Cố lên, 30 rồi dần dần nâng thành 50 nhé {:472:}

chap Tại 2-8-2014 17:33:58

vicuamua89 gửi lúc 2-8-2014 05:30 PM
2 con dt của n đều là window phone ư? Thế mà ta vẫn nghĩ 1 con WP 1 con android đấy...

Hiu hiu hỏi thế để nghĩ xem có chỗ nào để rủ đi chơi ấy mà :))
Đi làm những ngày như này thường không có tâm trạng làm việc, như ta là toàn ngồi nghịch vớ vẩn linh tinh nhưng vẫn che được mắt thiên hạ như kiểu mình đang làm việc thật. Tội lỗi phết :))
Còn vụ đổi điện thoại thì là đổi 2 cái lởm thành 1 cái xịn hơn cũng tốt chứ sao. Mỗi tội là bài toán kinh tế đang chưa cho phép :))
À còn nhớ cái vụ bỏ ống hôm trước ta bảo nàng chưa, ta đã chính thức chuyển đổi số lượng từ 20 lên 30 từ tháng 8 này đấy. Vì hi vọng mong manh 1 lúc nào đấy mình sẽ có thể làm được cái gì lớn lao :))
trang: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13
Phiên bản đầy đủ: [House]Công viên kỷ Cin Gia ♥ Happy Anniversary 31-3-2017 ♥ A seven year old Family ♥