CinHouse Tại 3-9-2011 20:57:18

[House]Công viên kỷ Cin Gia ♥ Happy Anniversary 31-3-2017 ♥ A seven year old Family ♥

Welcome to

Công viên kỷ Cin Gia

Happy Anniversary
31/3/2010 - 31/3/2017

{:729:} Mới đó mà đã 7 năm trôi qua {:709:}

b1p4HDqWypM

HTr40mWZeGk

Link down các sản phẩm Vietsub của Cin Gia Trang:

http://www.mediafire.com/folder/8d543289qx793/CIN's_Projects

Thư ngỏ gởi các mem nhà Cin:

Các mem thân yêu của nhà Cin ơi!!! Điều đầu tiên ta muốn nói với các nàng (cả các chàng) rằng ta yêu cả nhà nhiều lắm. Điều này, dù ta đã thốt ra không biết bao nhiêu lần rồi nhưng ta vẫn cứ luôn muốn nói ra, muốn nhắc lại lần nữa, lần nữa... mãi mãi.

Cinderella's sister kết thúc rồi, nhưng ta tự hào lắm vì các mem nhà chúng ta vẫn đang chung tay xây cho nhà cao, cao mãi... Ta tự hào vì ta được là thành viên của ngôi nhà ấm áp yêu thương, rộn rã tiếng cười, được là "nàng" của các nàng, được là em của các ss, được là ss của các em...

Có câu thơ (hông biết phải thơ không nữa) tiếng Anh thế này (ta không muốn dịch ra vì ta sợ văn chương của ta vốn ngắn, sợ không truyền đạt đúng)

A bell is not a bell until someone rings it
A song is not a song until someone sings it
Love is not love until someone receives it.

Vì thế ta muốn lập ra thread này để cả nhà mình có cơ hội bày tỏ tình cảm, gửi tình yêu thương theo chiếc dép đến người ta yêu quý!
Đôi nét về nhà Cin:

- Nhà Cin là nơi hội tụ những con người yêu thích bộ phim Cinderella's sister, yêu Du, yêu Hói, yêu Lọ, yêu Tìu, yêu Papa, yêu Ghẻ... (nói chung là tất tần tật những gì liên quan đến CS).
- Nhà Cin cũng là nơi hội tụ những con nghiện 8888888888888888888888888888888888888888888888888888888888
- Nhà Cin còn tự hào vì là Lương Sơn Bạc, hội tụ những con người tài năng nhất: điện ảnh, âm nhạc, văn chương, hội họa... và đặc biệt tự hào về những tài năng phi dép thiên bẩm.
- Và trên hết, nhà Cin tự hào vì là ngôi nhà ấm cúng, thân thiện, vui nhộn, nào nhiệt... có thể mang đến tiếng cười cho mọi thành viên, mọi nơi, mọi lúc, mọi màu da, mọi sở thích...

AQ-KENSHIN Tại 29-3-2018 15:58:51

sắp 31/3 tồi kìa
nhà CIN có tổ chức ăn mừng vụ thoát lời nguyền 7 năm không?
có mem nào còn nhớ khách ta không? {:754:}

k_sakura0204 Tại 22-9-2017 15:04:37

vicuamua89 gửi lúc 22-9-2017 11:16 AM
Mới nhận ra nguyên page 1 mà có cả bài viết từ 2015, hẳn là 1 năm chúng ta mới viết ...

dạ, e cũng mỗi ngày mấy lần vào forum đập bóng đây ạ =))
thật là dạo này e cũng ít ra vào nhà hẳn :(
giờ mn cũng lớn hết rồi, kể cả đứa gần út như e cũng tốt nghiệp :D, nên chắc ai cũng có công việc riêng, chắc khó ra vào như trước đc ^^
à, e sắp làm lễ tốt nghiệp r ạ, đầu tháng 11 này đấy ạ <3

vicuamua89 Tại 22-9-2017 11:16:19

k_sakura0204 gửi lúc 1-9-2017 10:14 PM
thấy bài của c thật mừng, lâu lắm e cũng ko tạt qua nhà rồi ^^
e vào cũng bookmark l ...

Mới nhận ra nguyên page 1 mà có cả bài viết từ 2015, hẳn là 1 năm chúng ta mới viết 1-2 bài post quá đi :))) 7 năm trước thì mỗi ngày lội chục trang nhỉ =))
đúng là "ruồi thời đại" (time flies)
Dạo này mỗi ngày chị đều vào đây đập bóng bay lấy tiền, mặc dù bản thân cũng nhận thức rõ tiền chẳng để làm gì :))

k_sakura0204 Tại 1-9-2017 22:14:14

chap gửi lúc 20-8-2017 04:38 AM
Hôm nay ngồi dọn bookmark thấy bookmark nhà mình mới nhận ra là lâu lắm rồi mình chẳng ...

thấy bài của c thật mừng, lâu lắm e cũng ko tạt qua nhà rồi ^^
e vào cũng bookmark lại link, xong cũng lâu lâu gõ ra nó gợi ý r đi vào thôi ạ

chap Tại 20-8-2017 04:38:01

Hôm nay ngồi dọn bookmark thấy bookmark nhà mình mới nhận ra là lâu lắm rồi mình chẳng vào đây. Time flies and people change. Không ít thì nhiều ai cũng phải thay đổi, bận rộn với nhiều những mối quan tâm hơn và có những phương tiện khác để kết nối với nhau nên ít người vào đây. Cũng là chuyện dễ hiểu.
Ai đi qua cho xin cái dép để nhận biết những ma cũ vẫn thích lọ mọ những điều xưa cũ nhé ^_^

k_sakura0204 Tại 1-4-2017 00:28:15

một đoạn thơ e copy từ chỗ khác, lưu ở nhà mình nhé
--

KỂ TỪ GIỜ
Du Phong
Kể từ giờ em hãy sống vì em
Dù mạnh mẽ, hay yếu mềm, cũng được.
Miễn thản nhiê cười và vô tư bước,
Đau khổ hay không là do tự do mình.

Kể từ giờ em phải thật là xinh
Rạng rỡ yêu đời dù mưa hay nắng
Không phải để cho người nào nhìn ngắm,
Bởi thanh xuân ngắn lắm, sắp qua rồi…

Kể từ giờ em phải sống thật vui
Để chôn vùi nỗi buồn vào quá khứ.
Ai tổn thương mình thì cũng nên tha thứ,
Bởi sau cùng em đáng được bình yên.

Kể từ giờ không phải nhớ hay quên,
Không muộn phiền vì một người nào nữa.
Vui đi em, nếu không thì sẽ lỡ
Chuyến tàu mang hạnh phúc đến ga rồi.

kèm cả bài hát e replay nãy giờ nữa nhé
http://chiasenhac.vn/s/tsvq3c7dqewvtm.swf

k_sakura0204 Tại 1-4-2017 00:03:29

ôi, cả mấy thế kỉ e mới quay lại chốn này, đợt r thấy ss rep mà e cũng ko kịp rep lại, để mãi đến hôm nay

hnay là kỉ niệm 7 năm nhà mình nhỉ <3
thật ra e cũng chẳng nhớ rõ ngày, chỉ nhớ tầm tầm cuối tháng 3 thôi :3
chúc mừng nhà mình 7 năm nhé, hi vọng tới 10 năm 15 năm chỗ này vẫn còn, vàe vẫn ghé vào đc

CinHouse Tại 21-9-2016 15:40:35

k_sakura0204 gửi lúc 1-8-2016 09:55 AM
e vừa trở về từ Đồng Tháp ngày hôm qua ạe vào chào cả nhà 1 tiếng ^_^
mọi ng vẫ ...

Chào em :*
Nhân ngày hòa bình thế giới, mong em luôn được yêu thương :x

Vào đây thăm nom một tí cho đỡ bụi, cái banner treo trước cổng công viên đã là từ năm ngoái rồi ơ hơ hơ.
Dạo này nhà mình đang bấn Mây họa ánh trăng nhỉ {:751:}
không biết lần tới vào đây phủi bụi thì mọi người sẽ đang xôn xao với phim gì nhề :-?

k_sakura0204 Tại 1-8-2016 09:55:49

e vừa trở về từ Đồng Tháp ngày hôm qua ạ :) e vào chào cả nhà 1 tiếng ^_^
mọi ng vẫn khỏe chứ ạ? {:515:}

k_sakura0204 Tại 19-5-2016 00:00:32

chắc vẫn còn người đi ra đi vào nhà mà nhỉ, e đăng cái gì đó cho mn có cái đọc nhé
mấy hôm nay Sài Gòn mưa rồi ạ, mát hơn nhiều rồi. Ôi mưa thật là sướng sau một chuỗi ngày nóng oi bức, nóng bực bội và khó chịu cả ngày lẫn đêm ý ạ :))
còn gì đặc biệt để kể nữa ko nhỉ? à, đến nay đã gần hết tháng 5 rồi, chẳng mấy chốc nữa là vào hè, hè cuối thời sinh viên của e, cảm giác đúng là chẳng giống gì so với 10 mấy mùa hè trước đó, và khác hẳn mùa hè mấy năm chuyển cấp...
chuyện học của e thì làng nhàng, sau này ra trường cũng chả biết mình có thể làm đc gì nữa:((

mn có chuyện gì ko ạ, kể e nghe với ^_^
trang: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10
Phiên bản đầy đủ: [House]Công viên kỷ Cin Gia ♥ Happy Anniversary 31-3-2017 ♥ A seven year old Family ♥