Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 9575|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Solanin - Miyazaki Aoi, Kora Kengo (LINK DIE)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Solanin/ ソラニン

* Tên tiếng Nhật: ソラニン
* Phiên âm Romaji: Solanin
* Tên tiếng Anh: Solanin
* Thời lượng: 126 phút
* Đạo diễn: Takahiro Miki
* Biên kịch: Asano Inio (mangaka)
* Nhà sản xuất: Asmik Ace Entertainment
* Ngày công chiếu: 03/04/2010

Nội dung:

Meiko Inoue tốt nghiệp đại học và trở thành một nhân viên văn phòng - công việc mà cô không hề ưa thích. Anh bạn trai Naruo của Meiko dọn về sống chung với cô vì công việc của anh không đủ trang trải chi phí thuê nhà trọ. Bố mẹ Meiko ở vùng quê thì cứ gửi hàng thùng rau củ quả đến nhà cô mà không hề có ai ăn, để thối hỏng ở trong tủ lạnh. Cuộc sống của Meiko tưởng chừng là những chuỗi ngày tẻ nhạt.

Và lúc đó, cô không còn muốn chôn chặt bản thân với sự đơn điệu của cuộc sống, muốn được tự do, và muốn được là một cá thể thực sự của thế giới này...

Diễn viên:

Trailer:

--

KSTJ Subbing Team

Translator: Maniac
Edit & TS : Jet15
Encoder: xanhlonglanh
Upload by KSTU

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 3-9-2011 00:31:17 | Chỉ xem của tác giả

TOÀN BỘ LINK ĐỀU ĐÃ DIE

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-11-2011 09:57:57 | Chỉ xem của tác giả
sao không ai vào bình luận cho phim này thế nhỉ, chị Aoi dễ thuơng thế kia cơ mà, phim nào chị đóng cũng toàn ấn tuợng hết.
Comment ủng hộ sub nào!
arigatou ne
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 10-11-2011 14:41:24 | Chỉ xem của tác giả
Solanin - không có gì
chỉ là 1 liều thuốc sống cho những kẻ sống ngoài vòng tròn cuộc sống - giống như mình
Solanin - lần đầu tiên mình có cảm giác yêu con trai đến thế, có lẽ là cảm giác yêu những con người có khát khao, ước mơ. Cho dù là sống chỉ để sống (tồn tại?!), nhưng ít nhất đâu đó vẫn còn 1 tia hi vọng muốn sống và cống hiến (nói cống hiến thì hơi quá, chỉ là sống thật sự!)
Thích phim Nhật ở chỗ nó đời thường, đời thường đến quá thực! đơn giản chỉ là 1 cô gái nhỏ bé, ko cầu kỳ màu mè - áo thun, quần thụng_chơi ghita rock - mới đầu nhìn có vẻ lạc đề (chọi lỏi) nhưng hòa vào trong tiếng hát say mê thì mọi thứ chọi lỏi đó dường nhưng biến mất hết (cũng may là ss Aoi cũng chưa đạt đến sự hát cuốn hút - hay là do mình bật loa nhỏ quá ta? - nếu ko chắc ...)
Có lẽ do tâm trạng đồng cảm vs phim nên mới cảm dữ vậy, chỉ là mình chưa tìm ra ai để yêu, chưa có đủ ... để gục đầu vào vai người khác. Cái cảm giác lúc Naruo chết thật sự hụt hẫng, và cả đoạn phim sau khi Naruo chết, mình vẫn còn sợ hãi, ko lẽ chỉ khi 1 người quan trọng ra đi thì con người ta mới có thể sống thật sự, mới biết yêu cuộc sống này như vậy.
Mình cũng như Meiko, sống và ko có mục đích gì cả ~.~ vì vậy mình hi vọng mình sẽ tìm ra mục đích mà mình sống và tồn tại trước khi 1 ai đó quan trọng rời xa bản thân T_T
~~~~ chài - lần đầu tiên comment bậy như thế lày - thâu kệ ~~~~

thank ST :((   

Bình luận

tóm lại khi bạn muốn rời bỏ cuộc sống này thì hãy xem Solanin để biết sống đơn giản chỉ là biết yêu cuộc sống <~~~ nói gì thế này ?!  Đăng lúc 10-11-2011 02:45 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Jet + 3 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 9-12-2011 08:26:07 | Chỉ xem của tác giả
phim nhật vì đời thường nên khi xem ta hay thấy nó tẻ nhạt k lôi cuốn
vì vậy mà mới ít người xem
mỗi khi xem phim nhật, từ nhạc phim cho đến cảnh phim lúc nào cũng gợi lên 1 điều gì đó làm ta hụt hẫng
đọc truyện nhật cũng y chang vậy luôn
đời khó hiểu {:442:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 10-12-2011 01:24:48 | Chỉ xem của tác giả
sau khi xem phim của ss Aoi, kết luận một câu , chị đúng là một trong những tài năng lớn của Nhật Bản, phim nào của chị cũng có một cái gì đó rất hay và ý nghĩa, ai xem Eureka chưa, phim này ss đóng lúc còn nhỏ nhưng hay lém í ^^, ai muốn xem thì cũng nên chuẩn bị tinh thần nhen, phim dài tới hơn 3 tiếng lận :)

Bình luận

ko có bạn ạ. nhưng bạn search google thì ra ngay thôi ^^  Đăng lúc 11-12-2011 12:13 AM
phim đó có trong kst k vậy bạn???  Đăng lúc 10-12-2011 08:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 18-6-2012 18:16:15 | Chỉ xem của tác giả
diễn viên Nhật Bản thích nhất là Aoi , thích chị đóng Hachi và Hime ... Phim này xem cũng hay quá ... thấy suy nghĩ của mình đôi lúc cũng giống Meiko-chan quá ...Love u Aoi{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 10-1-2014 17:14:41 | Chỉ xem của tác giả
Sự khác biệt của phim Nhật có lẽ là kể những câu chuyện đời thường của những nhân vật bình thường. Dùng những lời bình thường để kể chuyện phim nhưng lại có những nét tinh tế ngầm, có những lúc khiến mình phải dừng lại để suy nghĩ, và để ngắm, dẫu chỉ là một frame hình tĩnh lặng. Góc quay và bố cục ánh sáng cũng là một cách kể chuyện khác. Và thường là, sau khi câu chuyện kết thúc, nhiều lúc không kết thúc theo đúng cách khán giả chờ đợi, nhưng nó hợp lý và nó làm bộ phim ở lại trong tâm trí khán giả lâu hơn.

Vì thế, xem phim Nhật tuy lúc đầu thật khó khăn nhưng lâu dần sẽ nghiền ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 10-1-2014 22:08:02 | Chỉ xem của tác giả
mình thích phim nhật hơn là phim hàn , phim hàn thì nói nhiều, sướt mướt , phim nhật ít nói nhưng người xem hiểu nhiều, có ý nghĩa như manga ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách