Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 12736|Trả lời: 39
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Thắc mắc] Truyện Ninja loạn thị và Mặt Nạ Thủy Tinh

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Có bạn nao có nguồn của hai bộ truyện trên không? hai bộ trên là một sư tiếc nuối của mình vì không có kết thúc. Mình lại không biết hỏi ở đâu nên đăng trên này. nếu nhầm chỗ thì Mod xóa hộ nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-9-2011 12:09:03 | Chỉ xem của tác giả
Ninja Loạn Thị thì mình không biết
Nhưng Mặt Nạ Thủy Tinh vẫn chưa kết thúc mà bạn. Hiện giờ tác giả vẫn đang sáng tác. Khoảng vài tháng thì có 1 chap mới.
Tình hình hiện tại thì cũng vẫn chưa đâu vào đâu. Song M vẫn "tình trong như đã, mặt ngoài còn e" nhất định ko chịu nhận.
Ayumi vẫn tích cực luyện tập, nàng hôn thể của Masumi thì bắt đầu dở nhiều thủ đoạn hơn để ngăn cản tình yêu của 2 M (thậm chỉ dùng cả chiêu tiểu nhân nhất là tự tử, nhìn mà ghét)
Ở VN mới tái bản lại tới tập 46. Còn ở Nhật thì đã ra tập 47, tác giả vẫn còn đang sáng tác nhưng bà cũng nói là truyện sẽ kết thúc nhanh thôi (thôi thì cứ tin vậy đi).

Còn Ninja Loạn Thị thì NXB Kim Đồng đang tải bản lại cách tuần, hiện đã ra tới tập 8, thứ 2 này ra tập 9 nè... truyện in khá dày, tới 22k/cuốn. Hồi đó m chưa đọc hết nên giờ phải mua lại mà đọc.

Bình luận

Phim là do biên tập họ tự thêm vào phần cuối thôi, chứ truyện thì vẫn chưa kết thúc. Phim thì KST cũng có dịch nè bạn.  Đăng lúc 22-11-2011 04:43 PM
Thật ra mình đã từng xem bộ phim này rồi. Phim này cũng đã lâu nếu bạn tìm trên youtube vẫn có đó.Trong phim thì có tập cuối đó  Đăng lúc 5-9-2011 08:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-9-2011 00:21:22 | Chỉ xem của tác giả
Ninja Loạn Thị mình chưa có cơ hội đọc, năm nay về Vn chắc phải lần mò thôi

Về Glass Mark, như himido đã nói, bộ đó vẫn chưa kết thúc, còn đang chờ tác giả sáng tác tiếp ^ ^ Mình nghĩ ở Vn cập nhật khá nhanh đấy, mà truyện lại được mua bản quyền rồi nên bạn đừng nóng vội, kiên nhẫn chờ thôi.

Còn nếu bạn muốn tìm trên mạng, Ninja thì mình ko biết, chứ Glass Mark tìm nguồn tìm các nhóm dịch tiếng Anh thì gần như là vô vọng. Trên các trang đọc onl chỉ có trong vòng khoảng 20vol đầu. Tụi US-Uk ko sính thể loại truyện này, đặc biệt khi mà truyện đã ra từ lâu, tình tiết phức tạp, tình cảm éo le, nên bộ này gần như ko có tiếng, có ng biết đến thì cũng chê .

Tớ nghĩ hoặc bạn chờ nxb VN, hoặc đặt mua tạp chí Manga của Nhật, nếu bạn biết tiếng để theo dõi.

Bình luận

Ninja loạn thị hiện giờ đang được tái bản, hình như là 22 - 25k/tập gì đó. Bộ cũ có 70 tập, đã có bản scan trên mạng, bạn có thể tìm trên google..  Đăng lúc 12-9-2012 02:53 PM
Bạn kia muốn hỏi truyện bạn ơi, ko phải hỏi phim đâu.  Đăng lúc 22-11-2011 04:44 PM
Bạn muốn coi trên mạng thì hình như trên Youtube có đó.Bạn đánh nhầm tên rồi.Tên là Glass Mask mới 9dúng.Gõ y như vậy vào youtube là ra đó bạn.  Đăng lúc 5-9-2011 08:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-9-2011 02:20:44 | Chỉ xem của tác giả
Mặt nạ thủy tinh em mới đọc xong tập mới nhất của NXB Kim Đồng
lại hết đúng cái đoạn hay mới tức chứ
lúc đó Masumi và Maya gặp nhau trên du thuyền
biết đâu 2 người lại tèng téng teng ss nhỉ ;P
hic, đọc xong hóng quá em search trên mạng mãi mà ko có tập tiếp theo, chán kinh khủng {:3_58:}bao giờ mới đc đọc tập tiếp theo đây bác họa sĩ ơi T0T

Bình luận

ra YH đi ss kể cho nghe phần kế tiếp nhé^^  Đăng lúc 7-9-2011 07:49 PM
Xuống dưới theo đường máy bay coi trên mạng kìa.coi phim thích lắm.Truyện thì mình chưa rảnh tìm.bạn thử gõ tên "Cô Bé Chăm CHỉ" xem. Nó chính là Mặt nạ Thủy TInh ó   Đăng lúc 5-9-2011 08:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-9-2011 05:12:24 | Chỉ xem của tác giả
Ôi ôi ôi, thế chuyện Maya tập Hồng Thiên Nữ có tiến triển gì ko hả bạn ? Thực ra cũng đoán được là Maya sau này sẽ dùng tình yêu của mình cho Masumi mà diễn Hồng Thiên Nữ thôi, nhg ko hy vọng là có kèm theo cả cái kinh nghiệm đời đời kiếp kiếp ko thể ở cạnh người mình yêu ;A; Nếu thế thì chắc ta đâm đầu vào quyển truyện mà tự tử mất!

Bên phía Ayumi thì như thế nào? Mình đoán sau này Ayumi sẽ diễn ra được sắc đẹp của Hồng Thiên Nữ, nhưng là Maya mới diễn ra được tình yêu và bi kịch cuộc đời của Hồng Thiên Nữ. Chẹp, ko biết tác giả muốn cho mình đợi thêm 10 năm nữa hay ko =.="

Cũng may truyện này nó ko éo le kiểu vừa là đối thủ, vừa là tình địch. Cho Ayumi yêu Masumi chắc tôi chết! Đây là 1 trong những điểm mình thik nhất truyện, vì Ayumi thực sự rất coi trọng Maya, coi cô ấy là đối thủ tương xứng nhất với mình. Thực ra, ngoài cô giáo Tsukikage (?), có lẽ chỉ có Ayumi là hiểu rõ nhất và công nhận tài năng với nội lực của Maya. Nó giống như là 1 hình thái khác của tình bạn vậy, Ayumi vì coi Maya là đối thủ mà luyện tập, ganh đua, nhg ko tha thứ cho bất kỳ ai làm hại hay tổn thương Maya. Giờ mà thành tình địch thì... phù, vẫn là tác giả suy nghĩ tinh tế !

Rất rầu vì tụi usuk ko cảm được cái hay của truyện T^T ko biết ở VN có bạn nào scan lên mạng ko

Bình luận

Trên mạng mình chưa thấy.chỉ có trên you tube thôi.Bạn coi theo đường truyền bên dưới nhé  Đăng lúc 5-9-2011 08:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 5-9-2011 08:16:24 | Chỉ xem của tác giả
karinedg_9x gửi lúc 2011-9-5 05:12
Ôi ôi ôi, thế chuyện Maya tập Hồng Thiên Nữ có tiến triển gì ko hả bạn ? Thực ra cũ ...

Trong phim mình coi cách đây cũng hơn chục năm.Cuối cùng,trong lễ đính hôn của Cốc  THủy Tiên Sinh (chính là Masumi đó) thì Bát Đảo Mã Nhã( chính là Maya đó) bỏ đi lặng lẽ. Sau đó Cốc Thủy đuổi theo và thú nhận là người tặng hoa hồng tím( thực ra Mã Nhã đã biết từ lâu)
Hai người thổ lộ tình cảm với nhau và Mã Nhã hứa sẽ quay về và chấp nhận tình yêu của anh.
Kết thúc cũng coi là có hậu đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 5-9-2011 08:23:43 | Chỉ xem của tác giả
Chào các bạn.Mình thấy bộ truyện Mặt Nạ Thủy Tinh có phim hoạc hình ở đây nà

Còn phim thì ở đây nà

Hy vọng các bạn mở ra được.Phim thì có kết thúc. Truyện thì chưa. Truyện chỉ tới cảnh Maya làm rớt ly rượu cầm trên tay trong lễ đính hôn cùa Masumi thôi.

Bình luận

anime mình cũng có down về rùi, nhưng anime hình vẽ ko đẹp lắm đâu, coi ko thích bằng phim và truyện  Đăng lúc 22-11-2011 04:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-9-2011 08:39:01 | Chỉ xem của tác giả
Truyện qua cảnh đó cũng khá lâu rồi, giờ là tới đoạn Maya và Ayumi cùng với đoàn kịch của riêng mình luyện tập, chờ tới ngày diễn trước Hội Đồng để giành quyền diễn Hồng Thiên Nữ chính thức thì phải.

Ayumi đã dọn nhà riêng, tự tạo một không gian giống như khêu phòng nữ nhi của NB cổ xưa, ngày ngày luyện múa và diễn xuất, trong khi đó thì Maya vẫn đang đau đớn, chưa biết làm thế nào diễn ra được Hồng thiên nữa, đồng thời còn vì chuyện của Masumi. Nói chung chuyện lằng nhằng lắm >.<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-9-2011 13:30:12 | Chỉ xem của tác giả
Ninja loạn thị cũng có anime bạn ạ, mới có sub đến tập 10 thui ^^
hix, 2 bộ này cũng là tiêc nuối của tớ vì chưa đc xem kết thúc, hazzzzzz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-9-2011 13:31:56 | Chỉ xem của tác giả
hồi xưa mình mê hai bộ này lắm

xem đi xem lại không biết chán